lo lắng về cân nặng thai nhi???có mẹ nào như e ko???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 192K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đợt mình có bầu bé đầu cũng lo lắng y hệt các mẹ, mấy tuần cuối cũng tẩm bổ dữ dội lắm mà con chỉ được 2kg9 thôi. Nhưng các mẹ biết sao không? Con hơi bé một chút nên mình sinh rất dễ, rặn 3 hơi là ra. Bây giơ con 12 tháng, cân nặng 11kg, dài gần 80cm, vượt hơn các bạn cùng tháng khá nhiều.
    Lần này có bầu bé thứ 2 mình cũng chỉ mong ở mức 2,8-3kg là được. Các mẹ có con bé đừng lo lắng quá nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 47 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimi1406 Xem bài viết
    e thì ngược lại vs các mẹ,e 32w,đi siêu âm thì con đc 2kg654gr.như vậy là con có quá to ko ạ....
    Mình cùng tâm trạng với mẹ nó, cũng đang lo đây. Bác sĩ kêu mình phải tuyệt đối không ăn các đồ có vị ngọt.
    • 824 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Các mẹ đừng lo lắng quá về cân nặng của con yêu
    Mẹ nào cảm thấy con nhỏ thì thử áp dụng theo bài viết mình đã viết ở dưới đây nhé chắc chắn sẽ hiệu quả.
    Ngoài ra mẹ nào muốn tăng cân con nhanh cũng nên mua Ensure Gold về mà uống ngày 2 cốc.

Bí quyết giúp thai nhi tăng cân nhanh nhất có thể !
    I'm a father, not a mother.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hu hu e buồn quá. vừa sáng đi làm hs sinh tại bv C.siêu âm 30 tuần con được có 1,3kg thôi buồn quá, có mẹ nào cùng cảnh ngộ như e k?mẹ thì to con thì còi quá.các mẹ có kinh nghiệm thì giúp e với.thanks các mẹ nhiều.
    • 122 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ đừng lo lắng quá cân nặng của bé phát triển về cuối với lại sinh bé tầm 3kg là vừa rùi bé mập quá cũng không tốt lắm đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 899 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình có ăn gì nhiều đâu, cũng ko tẩm bổ mà 32t con 2k3, 35t đã 3kg rồi...
    UoAYp7
    jnEKp7
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình 36w2d được có 2kg5 hix chả biết ăn uống ntn nữa tuần nào cũng ăn cua mỗi ngày 1 cốc nước mía mà sao bé vẫn còi
    MTM0MjA4MDM4Ng
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tuần nay em khoảng 29w mà con em hàng tuần chỉ tăng đc có 100g thôi. Em cũng uống sữa rồi cố gắng ăn tốt mà bây h con em chắc cũng khoảng 1kg3 thôi các mẹ ạh..ko biết tới lúc sinh con em có đạt đc hơn 3kg ko ạh..có mẹ nào như em mà lúc sinh con đc hơn 3kg ko?
    • 146 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

thôi các mẹ đừng lo về cân nặng nhiều miễn sao mẹ tròn con vuông là được rồi , sinh rồi ra ngoài mình tẩm bổ sau giờ cứ suy nghĩ nhiều ảnh hưởng tới mẹ và con. Chúc các mẹ khỏe mạnh
    • 824 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunyeucuame_270511 Xem bài viết
    hu hu e buồn quá. vừa sáng đi làm hs sinh tại bv C.siêu âm 30 tuần con được có 1,3kg thôi buồn quá, có mẹ nào cùng cảnh ngộ như e k?mẹ thì to con thì còi quá.các mẹ có kinh nghiệm thì giúp e với.thanks các mẹ nhiều.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechiptom90 Xem bài viết
    bé nhà mình 36w2d được có 2kg5 hix chả biết ăn uống ntn nữa tuần nào cũng ăn cua mỗi ngày 1 cốc nước mía mà sao bé vẫn còi
    Tôi thấy chỉ số của 2 bạn này là nhỏ nếu so với các mẹ muốn thai to (3.5kg trở lên) còn là bt với các mẹ muốn thai tầm 3kg-3.5kg nên các mẹ đừng lo lắng làm gì.

Tâm lý các mẹ thích con to nên cứ thấy bé hơn người ta thì nghĩ là mình nhỏ
    • 1,593 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình 36 tuần em bé được có 2,6 cân thôi, thế là 1 tuần liên tục tẩm bổ + ngày 1 cốc Ensure Gold thế là hôm qua 37 tuần đi siêu âm con đã được 3,1 kg rồi đấy. Mà trộm vía con là chiều dài xương đùi con còn được tận 75mm nữa cơ ( mỗi ngày mình uống 2 viên canxi sò ). Những tuần cuối bé con tăng cân nhanh lắm nên các mẹ đừng lo lắng gì nhé. Mình trước đấy 1 thời gian dài cũng bị xì trét vì lo lắng cho cân nặng của con, đi siêu âm lúc nào cũng bảo bị thiếu cân với bé quá, giờ thì an tâm lắm rồi.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha2012 Xem bài viết
    Tôi thấy chỉ số của 2 bạn này là nhỏ nếu so với các mẹ muốn thai to (3.5kg trở lên) còn là bt với các mẹ muốn thai tầm 3kg-3.5kg nên các mẹ đừng lo lắng làm gì.

Tâm lý các mẹ thích con to nên cứ thấy bé hơn người ta thì nghĩ là mình nhỏ
    mình đi khám thai định kỳ bs nói e bé bị nhỏ chứ ko phải mình thấy bé nhà ng khác to mà lo lắng đâu hix
    MTM0MjA4MDM4Ng
    • 824 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechiptom90 Xem bài viết
    mình đi khám thai định kỳ bs nói e bé bị nhỏ chứ ko phải mình thấy bé nhà ng khác to mà lo lắng đâu hix
    Bạn có biết 4 tuần cuối chính là thời gian con tăng cân nhanh nhất, từ 2 tới 3 lạng 1 tuần.
    Với 3-4 tuần còn lại, bạn không đủ tự tin con bạn sẽ lên được 6 tới 8 lạng ?
    Giờ 36t mà con bạn được 2.5kg thì với mức độ tăng như trên con bạn hoàn toàn đủ khả năng đạt 3-3.2kg. Như vậy thì đâu có nhỏ hả bạn !

VC mình khám bs Ánh, phó GD Sản Hà NỘi thì ông cũng nói 36t con 2.5kg-2.6kg là được. Mình xem 1 bảng cân nặng thai, 1 quyển sách quốc tế, trên babycenter của Mỹ thì 36t thì cũng chỉ 2.6kg (thì tới 40t sẽ là gần 3.5kg).

Vậy nên bạn đừng nên lo lắng nhé, nhiều khi bác sỹ làm cho mình lo lắng không đáng.

tất nhiên bạn cần phải nạp dinh dưỡng nhiều hơn, vì không phải ai cũng sinh đủ ngày
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình 34w được 2,3kg có là nhỏ không các mẹ, cứ như thế thì tới lúc sinh là khoảng được bao nhiêu cân?hỏi bác sĩ bao giờ cũng nói thế là ko vấn đề gì, hic nhưng mà mình cũng chỉ uống sữa bầu với sữa tươi thôi, còn ăn uống tẩm bổ cũng ít lắm, ăn theo chế độ cả nhà mà, cũng chẳng đặc biệt hơn nên nhiều lúc cũng lo lắng ko biết tuần này con có tăng đủ cân ko nữa
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Haiz..e 37w e bé đc có 2kg6..32w sa 4d e bé đã đc gần 2kg1 rùi mà 34w đi sâ bsi bảo con ms đc hơn 2kg1 1 tý..buồn thiu dù biết là sâ ở 3 chỗ khác nhau chưa chắc đã chính xác..còn gần 3w nữa đẻ rùi nên e cũg ko đặt nặg vấn đề cân nặg của bé lắm..bg thì ngày e uống đều đặn 2 chai ensure,1 hộp sữa tươi,ăn thịt bò hoặc thịt gì mà mìh thích,ăn thêm hoa quả,thỉnh thỏag uống thêm nước mía,ăn sữa chua,1 ngày uống 2v thuốc sắt và canxi..chắc bg ăn thêm trứg vịt lộn nữa thui..cân nặg của bé ko qtrog đối vs e bằg việc đi khám,xét nghiệm máu 2mc đều khỏe mạh,tv e cũg chưa bị canxi hóa nên cũg đỡ lo!
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuxedo_bui Xem bài viết
    bé nhà mình 34w được 2,3kg có là nhỏ không các mẹ, cứ như thế thì tới lúc sinh là khoảng được bao nhiêu cân?hỏi bác sĩ bao giờ cũng nói thế là ko vấn đề gì, hic nhưng mà mình cũng chỉ uống sữa bầu với sữa tươi thôi, còn ăn uống tẩm bổ cũng ít lắm, ăn theo chế độ cả nhà mà, cũng chẳng đặc biệt hơn nên nhiều lúc cũng lo lắng ko biết tuần này con có tăng đủ cân ko nữa
    K nhỏ đâu mẹ nó ak.mấy tuần cuối này con phát triển nhanh lắm cứcho trung bình 200g mỗi tuần thì con mẹ nó tới 40w là được 1,2kg nữa là 3,5kg rồi nếu đẻ sớm 1-2 tuần thì con cũng k dưới 3kg đâu.mà mình thấy con được 2,7kg đến 2,8kg dễ đẻ tốt con to quá đẻ khó
    Đọc ở đây các mẹ lo lắng con bé quá mà buồn cười vì có những mẹ cứ thích con to đẻ ra chăm
    Mới là quan trọng ,mình mong sao con mình được trên dưới 3kg là Đủ ra chăm sau.
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vpz Xem bài viết
    K nhỏ đâu mẹ nó ak.mấy tuần cuối này con phát triển nhanh lắm cứcho trung bình 200g mỗi tuần thì con mẹ nó tới 40w là được 1,2kg nữa là 3,5kg rồi nếu đẻ sớm 1-2 tuần thì con cũng k dưới 3kg đâu.mà mình thấy con được 2,7kg đến 2,8kg dễ đẻ tốt con to quá đẻ khó
    Đọc ở đây các mẹ lo lắng con bé quá mà buồn cười vì có những mẹ cứ thích con to đẻ ra chăm
    Mới là quan trọng ,mình mong sao con mình được trên dưới 3kg là Đủ ra chăm sau.
    em cũng chỉ mong bé được 3kg thôi chứ cũng ko dám ước to quá
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình 32w được gần 2.2kg, 37w sâ được 2.6kg, mình đang buồn 5w mà con lên được 400g. sâ 2 nơi khác nhau k biết có chính xác không. cái bụng mình thì rất nhỏ. gần sinh mà ai cũng tưởng mới 6, 7 tháng
    • 108 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhien90 Xem bài viết
    bé nhà mình 32w được gần 2.2kg, 37w sâ được 2.6kg, mình đang buồn 5w mà con lên được 400g. sâ 2 nơi khác nhau k biết có chính xác không. cái bụng mình thì rất nhỏ. gần sinh mà ai cũng tưởng mới 6, 7 tháng
    c này giống e..32w đc gần 2k1..34w đc hơn 2kg1..2 tuần tăg ko đc 100g..htrc 37w thì đc 2kg6..sắp sinh rồi mà bụg nhỏ hơn cả ngta chửa 30w..sâ 3 lần ở 3 nơi khác nhau..mà mẹ ko thấy tăg cân trog khi vẫn ăn uống đc
    • Vpz
      Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 309 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhien90 Xem bài viết
    Siêu âm 2 nơi thì k giám chắc về cân nặng đâu mẹ nó ơi mà vẫn còn thời gian.đừng lo lắng quá.như mình qua tháng tết mà con k tăng cân là mấy.cũng buồn lắm nhưng phải cố gắng thôi dù sao cũng chưa sinh ngay mà.siêu âm cũng còn sai số nữa.

Mình cũng như các mẹ ở đây bụng bé tý ak.nhưng chắc là con đầu nên bụng mới nhỏ càng dễ lấy lại dáng các mẹ ak.mình chửa con trai nên cũng gọn ai nhìn cũng tưởng con lâu mới sinh.đi mua mấy thứ cho bé mà toàn bị hỏi sao chuẩn bị sớm thế.hi.
    Thôi còn mấy tuần cuối các mẹ ak.chúng mình cùng cố gắng để cho con đỡ bị thiếu cân nhé.mình cũng bị thiếu ối nữa nè.buồn lắm nhưng tự an ủi uống nhiều nước may chăng nước ối bt trở lại
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8