lo lắng về cân nặng thai nhi???có mẹ nào như e ko???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 197K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

thai e giờ được 35 tuần theo kì kinh cuối, tuần thứ 33 e đi siêu âm cân nặng thai nhi khoảng 1.860kg, bác sĩ nói là cân nặng trung bình. Sau đó 1 tuần e đi siêu âm tiếp thì cân nặng thai nhi chỉ đc có 1.907kg, sau 1 nữa là 35 tuần e đi siêu âm thì cân nặng thai nhi chỉ có 1.971kg. Bác sĩ kết luận thai nhỏ hơn so với tuần tuổi và cho e đi chạy máy moniter, e buồn quá. E vẫn chưa có kết luận của bác sĩ. Có ai bị tình trạng như e ko??? Liệu con e có bị sao ko??? E thấy thai vẫn máy tốt. huhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tớ cũng vậy nè, thai tuần thứ 35 dc 2kg, bs bảo con hơi nhỏ cần phải tẩm bổ thêm đấy, nếu mẹ nó không có vấn đề gì về đường huyết thì nên uống nước mía hoặc măm sinh tố bơ hằng ngày nhé, sẽ cải thiện được đáng kể đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mình đây, chia sẻ với mẹ nó, con mình cũng bé, dc có 2.3kg thôi, 35w.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hic... hồi e 32w con e mới đc gần 1k9 thôi, ko bit bh đc bnhiêu rồi nữa, Em lại còn bị đường huyết nữa chứ. Giờ chả bit tẩm bổ thế nào cho con lên cân.
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

đc 1.2 - 1.3kg thì mình cũng đỡ lo, nhưng điều mình lo là 2 tuần gần đây mỗi tuần bé nhà mình tăng chưa đc 100g.huhu. Lo lắm, hôm qua đi khám về mà mình khóc suốt. Mình làm đầy đủ các xét nghiệm rùi ko bị tiểu đường mọi thứ đều bt cả. Có điều mình ăn uống thất thường và thời con gái gầy quá đc có 37kg
    • 146 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

hjc em đi khám thai của em được 30 tuần +_5 ngày cũng chỉ được 1.5kg thôi cần ăn uống thêm gì cho em bé to hơn được không các mẹ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

có lẽ bé nhà mình cũng thế, hum 13/9 mình đi siêu âm đc 35+5d mà bé nhà mình mới đc có 2,4kg.
    hai vợ chồng đang lo lắng sợ đến lúc sinh bé chỉ đc khoảng 2,8 thui. có chị hum đó đi siêu âm cùng mình cũng bằng tuần với mình mà bé nhà chị ấy đc 3,1kg. Trời ạ nhìn thấy mà xot ruột. Nhưng chị bạn mình ngày trước thai 34w mà có 1,4kg vậy mà chị ấy nghe theo chỉ dẫn của bác sĩ là ngày uống 3 cốc sữa bầu, nước mía hoặc nước dừa, ăn nhìu hải sản vào đặc biệt là cua và tôm biển,ăn nhìu rau xanh và hoa quả nữa các mẹ nhé. bé nhà chị ấy đến lúc sinh 39w mà đc 3,1kg đấy. Mình cũng đang áp dụng kế hoạch ấy đây.các mẹ cùng cố gắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Hic còn em đang sợ con em to quá, 35w5 ngày bé được 2kg7
    46Bgp7

IOJUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tist Xem bài viết
    có lẽ bé nhà mình cũng thế, hum 13/9 mình đi siêu âm đc 35+5d mà bé nhà mình mới đc có 2,4kg.
    hai vợ chồng đang lo lắng sợ đến lúc sinh bé chỉ đc khoảng 2,8 thui. có chị hum đó đi siêu âm cùng mình cũng bằng tuần với mình mà bé nhà chị ấy đc 3,1kg. Trời ạ nhìn thấy mà xot ruột. Nhưng chị bạn mình ngày trước thai 34w mà có 1,4kg vậy mà chị ấy nghe theo chỉ dẫn của bác sĩ là ngày uống 3 cốc sữa bầu, nước mía hoặc nước dừa, ăn nhìu hải sản vào đặc biệt là cua và tôm biển,ăn nhìu rau xanh và hoa quả nữa các mẹ nhé. bé nhà chị ấy đến lúc sinh 39w mà đc 3,1kg đấy. Mình cũng đang áp dụng kế hoạch ấy đây.các mẹ cùng cố gắng nhé.
    35w 2kg4 là bình thường mà mẹ nó, mức trung bình ở tuần này là khoảng 2kg38. Vào 3,4 tuần cuối của thai kỳ bé sẽ tăng rất nhanh, trung bình là 1 tuần khoảng 400-500gr nên mẹ nó đừng lo quá.
    46Bgp7

IOJUp7
    • 217 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thai mình đang 36w, chưa biết tăng được bao nhiêu, lúc 34w đi siêu âm là 2kg5 rùi!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,319 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thì ngược lại vs các mẹ,e 32w,đi siêu âm thì con đc 2kg654gr.như vậy là con có quá to ko ạ....
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đang lo đây.... hix. tuần 37 gần sang tuần 38 rồi mà bé có 2,5kg..
    không biết sinh ra con bé chừng nào ..
    ăn gì để tăng cân cấp tốc đây ...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubby_gizmo Xem bài viết
    mình cũng đang lo đây.... hix. tuần 37 gần sang tuần 38 rồi mà bé có 2,5kg..
    không biết sinh ra con bé chừng nào ..
    ăn gì để tăng cân cấp tốc đây ...
    Mẹ nó chịu khó ăn nhiều thịt bò , sò huyết , nói chung những chất bổ máu ý thì bé sẽ mau lên cân lắm đó ! Mình ở tuần 34 rồi , chán thịt lắm nhưng mỗi ngày cũng ráng 2 ly sữa bầu , 1 lạng thịt bò ( cố gắng lắm ) , còn những buổi cơm mình ăn giỏi lắm đc 1 miếng thịt nhỏ với chén canh , ... Ngoài ra mình uống nc dừa ko uống nc mía , thêm 500ml sữa tươi ... Đến gần 34w bé đc 2kg4 rùi chứ mấy tuần trc , như ở tuần 28 bé có 1kg2 thôi >.< ai cũng chê bé cuả mình bé cả vì dì của mình 28w bé đã 1kg4 rùi hic
    • 22 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi girlbamtron Xem bài viết
    thai e giờ được 35 tuần theo kì kinh cuối, tuần thứ 33 e đi siêu âm thai nặng khoảng 1.860kg, bác sĩ nói là cân nặng trung bình. Sau đó 1 tuần e đi siêu âm tiếp thì cân nặng thai chỉ đc có 1.907kg, sau 1 nữa là 35 tuần e đi siêu âm thì thai chỉ nặng có 1.971kg. Bác sĩ kết luận thai nhỏ hơn so với tuần tuổi và cho e đi chạy máy moniter, e buồn quá. E vẫn chưa có kết luận của bác sĩ. Có ai bị tình trạng như e ko??? Liệu con e có bị sao ko??? E thấy thai vẫn máy tốt. huhu
    Sáng nay mình vừa đi siêu âm về nè, Bin nhà mình được 34w tròn và cân nặng ước tính là 2.350gr, mừng lắm vì bạn biết không hơn 2 tuần trước 31w5d mình siêu âm 4D bé nhà mình được 1,7kg bác sĩ bảo hơi bé bảo về tẩm bổ nhiều hơn, mình đã áp dụng ăn cũng khá nhiều đấy chủ yếu là trứng vịt lộn, xôi ruốc, cháo sườn,nước mía, bưởi, khoai lang, sữa chua, cam sành, procare nữa...sau hơn 2 tuần cũng lên được 650g mà mình chẳng lên 1 kg nào đâu, 32w 66kg mà giờ 34w rùi vẫn thế, từ lúc mang thai đến giờ mình tăng có 9kg thui. chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé đừng quá lo lắng vì tháng cuối bé cũng phát triển nhanh lắm mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

32w mình đi siêu âm thì con được 2kg, còn từ đó đến giờ bs siêu âm đen trắng ko biết cân nặng, tuần này phải đi siêu âm ngoài để xem con được bao nhiêu kg thôi, 38w rồi, hồi hộp quá
    WsAVp4
    NB - 3,7kg, tháng 1 - 5,2kg, T2 - 6,9kg, T3 - 7,6kg, T4- 8,3kg (2 răng cửa hàm dưới), T5 - 9,2kg, T6 - 10kg (2 răng cửa hàm trên).
    Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm nay e đi sa, bé nhà e 38t 2 ngày dc 3,2kg. dự kiến 29/9 sinh. có mẹ nào dự kiến sinh giống e ko?
    e cũng lo lắng bé nhà e hơi nhỏ, cũng cố gắng ăn để đến lúc sinh bé được 3,5 kg thì tót quá
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh cung vay ne! Rau ghe minh 38tuan rôi, bs noi la dc 2kg7,2kg8 minh nghe nhu noi dai vay, vi minh hoi nhiu lan bs moi tra loi. Bs minh theo ko cung cap can nang cua be, chi toan noi be nhe can, be bi nho.. neu that nhu bs noi be dc 2kg7 vay cug ok, mien sanh ra hon 2kg5 la tot roi. May ban dung lo lang, bay gio viec minh co the lam cho con la co gang an nhiu thu bo duong cho con. Dung lo lang qua anh huong con hap thu ko tot nua. Sanh roi rang nuoi be se lon mau thoi!
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng thế 34w6d đc có 2370kg
    MTM0MjA4MDM4Ng
    • 5 năm
    • 436 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mự ơi..con em 27w mà 1095g thế có nhỏ không ah?huhu.em lo lắm.em cũng ăn uóng suốt ngày mà sao chỉ thấy đạt chuẩn thôi..ko vượt được tí nào hết...có mẹ nào tuần 27 rồi thi cho em biết các mẹ thường là bao nhiêu vs..
    • n29
      Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 643 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi helius8x Xem bài viết
    32w mình đi siêu âm thì con được 2kg, còn từ đó đến giờ bs siêu âm đen trắng ko biết cân nặng, tuần này phải đi siêu âm ngoài để xem con được bao nhiêu kg thôi, 38w rồi, hồi hộp quá
    Mình bằng bạn này, 32 tuần con mình cũng được gần 2kg, bs bảo bình thường, ko to ko nhỏ, nên mình cũng ko có gì phải lo cả. Các mẹ nên nghe theo bs, đừng lo nghĩ linh tinh, trừ khi bs bảo con có vấn đề.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8