Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lo cho con gái sinh năm Kỷ Sửu !!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mới sa và biết baby của mình là bé gái. Em nghe nói những người phụ nữ mà sinh năm Kỷ Sửu hầu như ai cũng khổ lắm lắm, em nghe mà thương con quá đi thôi. Tại em bị lỡ kế hoạch chứ không có ý định sinh năm này. Mấy chị có người quen tuổi này có ai không khổ không thì cho em lời an ủi, hy vọng với. Em cám ơn mấy chị nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đặt tên cho con sinh năm Kỷ Sửu.

Có mẹ nào sắp sinh em bé vào năm 2009 không?Và đã có ý định đặt tên cho em bé của mình chưa?Mình có đi xem tên cho con của 1 thầy ở ngõ Văn Chương đấy,mọi người nói là thầy xem hay lắm.Nếu mẹ nào có nhu cầu thì alo nha.Tên của con cũng quan trọng lắm đó nha.:Smiling:

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Bố mẹ chơi với con hay để TV chơi với con?

Chúng ta đều đã biết rằng chơi đùa là cách mà trẻ con học hỏi và phát triển thể chất. Điều quan...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Đặt tên con gái sinh năm kỷ sửu

topic đặt tên con gái nhiều quá rồi nên mình tách ra tiếp. mình đang định tìm tên cho con gái dự sinh tháng 7. nhưng đi khám bs bảo có thể sinh trong tháng 6. nhờ mẹ đặt tên cho con giúp dc không ah? mẹ: tô nguyễn anh Ngọc ( 7/1984) bố: phạm minh trung ( 7/1983) con (dự định): Phạm Đan Quỳnh...

• 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Bạn ơi, theo mình thì tuổi nào cũng có cái khổ cái sướng. Chứ mà nói tuổi nào sướng thì chắc chị em chúng mình cứ canh năm ấy mà sinh con cho nó sướng. Mình tuổi mậu ngọ đây, ai cũng nói tuổi mình khổ nhưng từ khi sinh ra đến giờ mình thấy cuộc sống của mình khá yên ả, chưa có gì gọi là khổ (hay sau này sẽ khổ cũng chẳng biết trước). Bạn lo lắng mà ảnh hưởng đến con, như vậy mới làm con khổ đấy. Ăn uống đầy đủ, nghỉ ngơi thoải mái cho con gái khỏe mạnh là mừng rồi bạn ạ.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 146 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chị ơi, sướng hay khổ có kh còn phụ thuộc vào ngày và giờ sinh là quan trọng nhất mà. có người sinhvào tuổi ko đẹp nhưng dc ngày dc giờ thì vẫn sung sướng và ngược lại đấy thôi. chị cứ an tâm cho em bé khỏe là quan trọng nhất, còn tương lai của bé thì chẳng ai đoán trước dc mà:Rose:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

CHị nói làm em lo quá đi thôi! Em cũng sinh bé vào năm sau đây! Mà chưa sa giới tính!:Silly:
    • 5,103 Bài viết

• 2,933 Được cảm ơn

Có con là có lộc rồi! Mẹ tròn con vuông là hạnh phúc lắm!
    Các mẹ thử dành 5 phút qua bên chuẩn bị có thai mà xem, có mẹ mong con đến buốt ruột ra ấy chứ. Trời cho mình đứa con là nhất rồi, sướng khổ ai cũng phải trai qua những tao đoạn ấy cả. Mình lo không được, tránh chẳng xong. Đừng nghĩ ngợi các mẹ ạ. Cứ ăn uống, tẩm bổ, nghỉ ngơi cho nó nhẹ nhàng và mang lại cho con những khởi đầu tốt đẹp nhất cái đã.
    Em bây giờ cũng mong được cô nghé, hay cô hổ, cô gì cũng được, miễn là có nữa...Vì con yêu lắm các mẹ ạ, dù mình có già đi, gầy hơn, kém hấp dẫn hơn, bớt charm đi cũng cóc cần...Các mẹ vững tin lên nhé.
    À! Mà em có 1 VD nhỏ này cả nhà xem nhé: mọi người cứ bảo Đinh Hợi tốt này, đẹp này, lợn vàng lợn đỏ đủ cả...vầy mà có Năm Cam cũng Đinh Hợi nhé, NS Trần Tiến - Đinh Hợi nhé, cả NSUT Kim Tiến cũng Đinh Hợi đấy...Em thì quan niệm phúc đức tại mẫu nữa nên chịu khó làm điều thiện, tránh điều ác là hơn!:Smiling::Angel:
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Có lẽ vì gia đình mình và cả mình ko tin vào ngày giờ hay bói toán gì cả nên nhìn mọi việc đơn giản hơn nhỉ. Các mẹ đừng lo lắng mà, thấy các mẹ chưa gì đã quá lo lắng cho con thế kia là mình đã thấy các em bé này số sướng rồi đấy.

Con mình được 18 tháng rồi nên mình ít khi ra vào box mang thai nhưng cứ hễ thấy topic mới nhất trồi lên với nỗi niềm khát khao của người mẹ mong chờ 1 đứa con hoặc em bé nằm trong bụng mẹ có vấn đề là mình thương lắm. Nhóm bạn học chung đaị học với mình chỉ có 6 người, vậy mà giờ 2 bạn lập gia đình mãi chưa có con bạn nhé. Vì vậy, có con là hạnh phúc lắm rồi mà, đừng ôm âu lo vào người nữa.

Em thì quan niệm phúc đức tại mẫu nữa nên chịu khó làm điều thiện, tránh điều ác là hơn!
    Đồng ý với bạn này.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 206 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thứ nhất, con cái là lộc trời cho.
    Thứ hai, theo như mình đã tìm hiểu thì sinh sang năm Kỷ Sửu đó, con trai hay con gái đều tốt cả. VC mình cũng định làm tiếp t2 sang năm mà.
    Bạn yên tâm đi, lo ăn uống nghỉ ngơi để bé chào đời khoẻ mạnh là ok rồi.
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Con nào chả là con,nếu như chị nói sinh con gái sẽ khổ thế năm tới không ai nên sinh con gái nhỉ,nên đẻ toàn con trai thôi nhỉ,mê tín quá không đồng tình chút nào.Có người sướng có người khổ,mỗi người 1 cái số,có lo cũng chả được.Em đây,người ta bảo tuổi Thìn cao số,ế chồng,mấy bà hàng xóm tuổi Thìn toàn ế,sao e 18t đã lấy chồng,sướng từ bé đến lớn...ai bảo là cao số nào ? mỗi người 1 số phận rồi,chị cố gắng mà giữ gìn sk cho e bé khỏe mạnh,đấy là niềm vui lớn nhất của người làm mẹ rồi,bao nhiêu người mong có con năm sau mà không được,kể cả là con gái đi chăng nữa....
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hi hi, em cũng sửu nè, ai cũng bảo khổ... nói vậy chứ đồng lứa với em chả thấy ai khổ cả!:Laughing:
    • 1,479 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Mỗi con người sinh ra đều đã có số phận rồi,ông trời đã quyết định hết có muốn thay đổi cũng ko được nữa.Nămm tốt hay đẹp ko quan trọng bằng ngày giờ,năm có đẹp mấy mà sinh vào giờ xấu thì cũng vứt.Mình cũng nghĩ là phúc đức tại mẫu,mình ăn ở có tốt có đẹp thì con mình sau này sẽ được hưởng cái phúc đức đó.
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, được các mẹ an ủi vậy làm em thấy đỡ lo quá. Cám ơn các mẹ nhiều nha. Thật ra là tại em nghe mấy đứa bạn đưa ra VD về mấy bà dì tuổi Kỷ Sửu tội nghiệp và thực tế quá nên em đâm lo. Thôi, đúng là con cái trời cho các mẹ nhỉ?! Em cứ mong chờ lắm 1thằng cu vì tập 1 trước là con gái rồi, bây giờ sa con gái nữa vẫn thấy mình thật hạnh phúc dù hơi buồn thoáng qua 1 chút. Mong sao con luôn được bình an và may mắn.
    • 188 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakha Xem bài viết
    Em mới sa và biết baby của mình là bé gái. Em nghe nói những người phụ nữ mà sinh năm Kỷ Sửu hầu như ai cũng khổ lắm lắm, em nghe mà thương con quá đi thôi. Tại em bị lỡ kế hoạch chứ không có ý định sinh năm này. Mấy chị có người quen tuổi này có ai không khổ không thì cho em lời an ủi, hy vọng với. Em cám ơn mấy chị nhiều nhiều.
    Nếu chị tin vào cái này thì còn xem sinh vào giờ nào nữa cơ chị ạ.
    Em nghe các cụ nói giờ sinh còn quan trọng hơn cơ, lo gì. Giờ sinh là Random mà, ai mà chẳng như nhau.

Tuổi Thân thì mặc tuổi Thân-Đẻ vào giờ Dần vẫn sướng như tiên

Còn cái tuổi sửu cũng có một câu như thế nhưng em không nhớ là gì.
    Biết một ít về máy tính nếu ai cần hỗ trợ thì contact (Cho đi những thứ mình có để nhận lại những thứ mình không có.)
    YM: Mr.TommyFrank-------------29/01-------------------->22/06----------------Web: www.lovelinh.net
    Warning! Nhiệt Tình + Ngu Dốt = Phá Hoại
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Keanu nói đúng đó Kha Kha ạ! Hãy lấy vợ chồng mình mà làm thí dụ, tụi mình đã trông chờ baby 3 năm nay rồi, hồi tháng 5 vừa rồi quyết đi khám hiếm muộn, xét nghiệm toàn bộ thì cả hai vợ chồng đều bình thường. Tụi mình định tháng 9 này sẽ nhờ bác sĩ thụ tinh, nhưng chẳng biết sao, baby thấy bố mẹ nó trông mong quá nên đã đậu thai rồi. Đến nay thai mình đã được 8 tuần rồi đấy! Hạnh phúc lắm các chị ạ! Ông xã mình biết tin là hét ré lên đấy! Nếu tính lịch dự sinh thì mình cũng sinh baby vào năm Kỷ Sửu! Con cái đúng là lộc trời, con nào cũng được Kha Kha ạ! Mong bạn sẽ không lo nghĩ quá mà ảnh hưởng đến baby của chúng ta!
    • 4,956 Bài viết

• 1,002 Được cảm ơn

Nói chung con cái là của trời cho!Dù thế nào,sướng khổ là do trời ban!Các mẹ đừng nghĩ nhiều mà buồn làm gì nhé!Vui lên cho đời nó vui!:Silly:

Ko biết các mẹ có biết câu :"Đồng năm,đồng tháng,đồng ngày mà ko đồng giờ" ko???

Năm nào thì năm,cái chính là giờ giấc mới là quan trọng!
    • 1,888 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Mẹ khakha đừng lo lắng những chuyện như thế nhé! Vui vẻ đi cho con khỏe!:Rose::Rose:
    Ăn, ngủ, vui vẻ, thoải mái tinh thần.....Sang năm đón một công chúa thật xinh nhé!:Kiss:
    • 855 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Vợ sếp chồng mình tuổi Sửu, thấy bảo sướng lắm, nên hồi mình có bầu chồng mình và sếp cứ tưởng sinh vào năm Sửu nên sếp thì chúc mừng còn chồng mình thì sung sướng, nhưng đi siêu âm về dự kiến sinh còn 2 tuần nữa mới đến Tết, trượt Nghé vàng, mà mình siêu âm lại là con gái, hehê...con gái tận cùng của cái đuôi chuột nè, vậy bạn phải sung sướng mới đúng, con gái nghé vàng sung sướng lắm đó.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tuổi sửu nè, mà thấy cuộc đời cứ tươi vui phơi phới í :1:
    Heodom chưa siêu âm giới tính bé, đợi đến 16 tuần tái khám rồi mới biết được, mà cũng mong được con gái đầu lòng lắm. Mà heodom cứ chọc anh xã hoài thôi, rằng nhà từ bây giờ là có hai trâu nhá, đừng có mà ăn hiếp vợ hoài, hai trâu mà dí chạy là không kịp xách dép, híhí
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:LoveStruc:mình cũng cho rằng sướng khổ là ở tại bản thân mình:Rose:các chị nên thoải mái thì bé mới hạnh phúc và gặp nhiều may mắn được. chúc các mẹ luôn vui vẻ và hạnh phúc
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, thế hóa ra tuổi Sửu vẫn có nhiều người sướng quá nhỉ? Thôi, em không nghĩ nữa đâu, sẽ cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi cho tốt, hy vọng rồi con sẽ sinh ra được giờ lành. Được các mẹ quan tâm, an ủi vậy em thấy như trút được gánh nặng, bây giờ thoải mái lắm rồi, cám ơn các mẹ nhiều nha.
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị à
    em cũng tuổi sửu nè vậy mà tử nhỏ tới giờ ko thấy khổ gì cả.
    Nhỏ ở nhà bố mẹ lo, chi ăn học thôi, nhà cũng ko thiếu thốn, lớn lấy được chồng tốt, chăm chỉ làm ăn, yêu vợ.

công việc của em cũng thuận lợi hơn mọi người.