• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lệch kết quả siêu âm. Có mẹ nào giống em?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 364 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Em đang bầu tuần 35, 36

Hôm thứ 5 vừa rồi (10/11) em đi SA bác sỹ Điệp, trưởng khoa SA bvps Hải Phòng, kết quả như sau:

Quấn cổ: 1 vòng
    Canxi: Độ 3
    Tuổi thai: 34-35 tuần
    Trọng lượng: 2200g

Em hoảng quá, vì bs nói Ca độ 3 có thể sinh bất cứ lúc nào, đề phòng suy thai, theo dõi chặt chẽ. Tìm hiểu trên dd thì thấy các mẹ nói "không nên liều vì khi bé giảm trọng lượng, mổ không kịp sẽ mất, mà đưa ra kịp bé bị suy dinh dưỡng cũng rất khó nuôi"

Thế là cuối tuần rồi em đi tìm bác sỹ để sinh mổ. Nhờ được bs.Chỉnh, bác kêu đi SA chỗ khác để so sánh kết quả.

Ngày hôm qua (13/11) em tới chỗ bs.Nghĩa (56/78 Cầu Đất - HP) thì kết quả lại thành:

Quấn cổ: 2 vòng
    Canxi: Độ 2
    Tuổi thai: 37 tuần
    Trọng lượng: 2800g - 2900g

Bs.Chỉnh xem thì nói cứ bình tĩnh, đợi t7 đi kiểm tra lại rồi sẽ kết luận chính thức.

Các mẹ có ai bị lệch kết quả SA nhiều như em không vậy? Vì chỉ cách có 3 ngày mà tuần thai lên 2 tuần, trọng lượng lại tăng tới 500g

Em thực sự rất lo lắng, sợ Ca độ 3, để lâu bé k có dinh dưỡng lại khổ mẹ khổ con, theo dõi không kịp suy thai thì em ôm hận cả đời mất

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

em ko biết về vấn đề này nhưng cầu bình an cho bé con nhà chị..bình tĩnh từ từ xem các mẹ nói sao đẫnh chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 364 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meandi Xem bài viết
    em ko biết về vấn đề này nhưng cầu bình an cho bé con nhà chị..bình tĩnh từ từ xem các mẹ nói sao đẫnh chị

Cám ơn bạn đã chia sẻ với mình. Giờ mình cũng đang hồi hộp + lo lắng chờ t7 này đi kiểm tra lại đây

• 6,434 Bài viết

• 5,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendh Xem bài viết
    Chào các mẹ

Em đang bầu tuần 35, 36

Hôm thứ 5 vừa rồi (10/11) em đi SA bác sỹ Điệp, trưởng khoa SA bvps Hải Phòng, kết quả như sau:

Quấn cổ: 1 vòng
    Canxi: Độ 3
    Tuổi thai: 34-35 tuần
    Trọng lượng: 2200g

Em hoảng quá, vì bs nói Ca độ 3 có thể sinh bất cứ lúc nào, đề phòng suy thai, theo dõi chặt chẽ. Tìm hiểu trên dd thì thấy các mẹ nói "không nên liều vì khi bé giảm trọng lượng, mổ không kịp sẽ mất, mà đưa ra kịp bé bị suy dinh dưỡng cũng rất khó nuôi"

Thế là cuối tuần rồi em đi tìm bác sỹ để sinh mổ. Nhờ được bs.Chỉnh, bác kêu đi SA chỗ khác để so sánh kết quả.

Ngày hôm qua (13/11) em tới chỗ bs.Nghĩa (56/78 Cầu Đất - HP) thì kết quả lại thành:

Quấn cổ: 2 vòng
    Canxi: Độ 2
    Tuổi thai: 37 tuần
    Trọng lượng: 2800g - 2900g

Bs.Chỉnh xem thì nói cứ bình tĩnh, đợi t7 đi kiểm tra lại rồi sẽ kết luận chính thức.

Các mẹ có ai bị lệch kết quả SA nhiều như em không vậy? Vì chỉ cách có 3 ngày mà tuần thai lên 2 tuần, trọng lượng lại tăng tới 500g

Em thực sự rất lo lắng, sợ Ca độ 3, để lâu bé k có dinh dưỡng lại khổ mẹ khổ con, theo dõi không kịp suy thai thì em ôm hận cả đời mất
    sa số đo lệch là dễ hiểu vì chỉ cần bs đặt lệch chuột đi 1 tí là đã khác rùi, mẹ nó chờ vài ngày sa chỗ khác thêm xem kết luận cuối cùng ra sao, cố gắng giữ qua 37w thì xin đẻ mổ vì bé nhau quấn 2 vòng ko sinh thường dc đâu, theo kinh nghiệm mình thấy trừ cạn ối suy ối bs mới yêu cầu mổ gấp cấp cứu chứ thai giai đoạn này canxi hóa độ 3 cũng bt thôi nghĩa là phổi bé đã hoàn chỉnh rùi, chúc hai mẹ con bình an vượt cạn nhé

[

• 114 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, 1w = bn ngày? Cách đây 10d em đi siêu âm tính ra chỉ được gần 29w thôi, nhưng bs sâ đến 30w0d. Hnay em đi sâ lại tính ra phải được hơn 31w, nhưng bs sâ mới được 30w6d, em chẳng hỉu gì cả. Hỏi bs thì bs bảo chắc con em nhỏ hơn tuổi thai. Lúc 30w thì bé nhà em được 1520g, hany 30w6d = 1780g. Em thì muốn tính chính xác để theo dõi cân nặng của con mà sâ kiểu này chẳng biết đâu mà lần nữa. Các mẹ tư vấn giúp em. Cảm ơn các mẹ nhiều

• 1,594 Bài viết

• 2,363 Được cảm ơn

Cac me dung lo lang qua,vi truong hop of minh giong cac me.Minh sa luc 36w bsi noi be duoc 2kg6 nen minh yen tam an uong bthuong,den luc sinh minh sa o bv bsi noi co 2kg4-2kg5,luc do dau lam,nhung minh mong sa sai,roi bac noi la thieu oi nua.Luc co thai khog lo ve van de can nang nhung luc sinh thi minh lo con hon dau de nua,thuong con lam.Luc sinh be ra bsi noi be nho kg,len can co 2kg4 minh buon khung khiep,khoc luon.Nen me no dung lo,so con coi thoi,chu be duoc tren 3kg du me co phai mo cung vui lam roi.Co gang theo doi thai may thuong xuyen ban nhe.Chuc cac me khoe,be yeu tang can dat chuan theo thai ky,khog lam me lo lang nua.Be minh tuy nhe kg nhung gio co gang cham soc nen trom via rat ngoan,tag can dat chuan theo thang.Nhin thay con la hphuc roi cac me.

• 364 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Tối hôm qua (19/11) mình đi SA vẫn chỗ bs.Nghĩa (56/78 Cầu Đất) kết quả như sau:

- Tuổi thai: 38 tuần 5 ngày
    - Độ trưởng thành bánh rau: Độ III
    - Chỉ số ối: BT
    - Quấn cổ: 2 vòng
    - Trọng lượng: 3200g - 3300g

Vì mình tự tính thì chỉ được 36 tuần 3 ngày thôi, với lại độ lệch lớn như thế, mình quyết định sáng nay SA chỗ 268 Đà Nẵng, bs. Bùi Kim Oanh, kết quả như sau

- Tuổi thai: 36 tuần
    - Độ trưởng thành bánh rau: Độ II
    - Chỉ số ối: BT
    - Quấn cổ: 2 vòng
    - Trọng lượng: 2800g

Thật sự hoang mang quá, mình k biết thế nào nữa

• 4,577 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Mẹ nó xem các chỉ số khác nhau hay chỉ cân nặng khác nhau thôi, vì có nhiều cách tính cân nặng từ các chỉ số nên sẽ bị lệch nhau nhiều theo cách tính (chỉ chuẩn khi các chỉ số như AC, HC, FL rất cân đối). Nếu các chỉ số sàn sàn nhau và trong chuẩn thì chẳng cần quan tâm đến cân nặng đâu.

7m17d: Bò, 8m: Vịn đứng và đi men, 11m20d: Biết đi chập chững

• 364 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoi_27 Xem bài viết
    Mẹ nó xem các chỉ số khác nhau hay chỉ cân nặng khác nhau thôi, vì có nhiều cách tính cân nặng từ các chỉ số nên sẽ bị lệch nhau nhiều theo cách tính (chỉ chuẩn khi các chỉ số như AC, HC, FL rất cân đối). Nếu các chỉ số sàn sàn nhau và trong chuẩn thì chẳng cần quan tâm đến cân nặng đâu.
    Cám ơn mẹ nó, mấy cái A, HC, FL cũng lệch nhau lắm, tầm từ 10mm-25mm cơ.

• 114 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị vào thẳng khoa sản mà khám, có gì bs người ta tư vấn luôn cho.
    Chúc chị mẹ tròn con vuông, vượt cạn thành công
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_ti_hon; 21/11/2011 vào lúc 03:59 PM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2