• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lấy chồng tinh trùng yếu có con được không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.81K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi các mẹ đã có gia đình, vì chuyện này mình ko có kinh nghiệm:

Mình đang thích 1 người đã ly hôn vợ nhưng chưa có con, mọi mặt đều đc nhưng gần đây anh ấy nói cho mình biết là anh ấy bị tinh trùng yếu, khó có con nên muốn nói cho mình biết để mình chuẩn bị tinh thần.

Mình muốn hỏi các mẹ là có mẹ nào ở đây chồng tinh trùng yếu mà chữa có con được hay ko, chữa có lâu ko? CÓ mẹ nào biết chữa cụ thể như thế nào ko? Phần trăm thành công là bao nhiêu, tốn kém như thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 104 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mod_TS4 giúp bạn chuyển topic sang mục Bà mẹ mang thai, để bạn có thể nhận được nhiều lời khuyên hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_TS4; 05/04/2011 vào lúc 08:49 AM.

• 931 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Mình rất chia sẻ với tâm trạng của bạn. Nếu hai bạn yêu nhau thật lòng thì mình nghĩ chuyện đó cũng ko phải là vấn đề cản trở bạn. Bây giờ những ngưởi tinh trùng yếu rất nhiều, họ có thể dùng đông y, tây y. Khoa học bay giờ hiện đại rồi bạn ạ, chuyện đó bây giờ mình thấy cũng rất bình thường thôi. Mình có ông anh cũng bị yếu lấy nhau mấy năm mới đây đã sinh một thằng cu kháu khỉnh lắm bạn ạ.
    Chúc bạn hạnh phúc

• 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

nếu nói chung chung thế thì rất khó trả lời, về nguyên tắc tinh trùng yếu vẫn có thể có con được. giờ khoa học hiện đại, tùy theo mức độ "yếu" mà có các biện pháp khác nhau. cái này có lẽ anh ấy phảii đi làm tinh dịch đồ, sau đó bác sĩ sẽ tư vấn cụ thẻw. nếu yếu ít thì có thể uống thuốc hoặc dùng các biện pháp hỗ trợ để làm tình trùng khỏe lên. nếu yếu nhiều, có thể lấy tinh trùng, và sàng lọc, chọn ra tinh trùng khỏe, rồi đưa vào trong cơ thể người phụ nữ hoặc thụ tinh trong ống nghiệm... rất nhiều biện pháp .
    nhưng vấn đề là bạn cũng nên xác định tinh thần. thứ nhất hãy tìm hiểu: tại sao vợ trứoc của anh ấy chưa có con? tại sao họ li dị? họ kết hôn bao lâu rồi? có phải họ li dị vì mãi ko thể có con hay ko? vì những gì xảy ra với người vợ trứoc rất có thể bạn sẽ phải đối diện. Chuyện con cái rất quan trọng, mình ko muốn bạn lo lắng hay quá phức tạp hóa vấn đề, nhưng bạn cũng ko thể nghĩ quá đơn giản đựoc. vì nếu với ngừoi vợ trứoc họ đã từng dùng các biện pháp mà vẫn ko có con đựoc, đến mức phải li dị, thì khả năng bạn có em bé cũng rất khó đấy. thứ hai, bạn cần xác định tinh thần: việc cố gắng có con rất mêtj ,cả về vật chất, tinh thần, tình cảm... bạn sẽ vượt qua đựoc chứ? ko phải mình bảo bạn rút lui, mình ko khuyên bạn rút lui hay bứoc tiếp, nhưng trứoc khi bước đi, sẽ tốt hơn nếu bạn hiểu rõ mình sắp đi trên 1 con đừong ntn, sẽ phải đối mặt với những gì!
    chúc bạn hạnh phúc nhé!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 852 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbuon_10 Xem bài viết
    Mình muốn hỏi các mẹ đã có gia đình, vì chuyện này mình ko có kinh nghiệm:

Mình đang thích 1 người đã ly hôn vợ nhưng chưa có con, mọi mặt đều đc nhưng gần đây anh ấy nói cho mình biết là anh ấy bị tinh trùng yếu, khó có con nên muốn nói cho mình biết để mình chuẩn bị tinh thần.

Mình muốn hỏi các mẹ là có mẹ nào ở đây chồng tinh trùng yếu mà chữa có con được hay ko, chữa có lâu ko? CÓ mẹ nào biết chữa cụ thể như thế nào ko? Phần trăm thành công là bao nhiêu, tốn kém như thế nào?
    Bạn của bạn nên đi làm Tinh Dịch Đồ, để biết mức độ thế nào, ở đây bạn chỉ nói chung chung là yếu, ko cụ thể lắm. Vì khi thụ tinh, chỉ cần đúng 1 con tinh trùng mà thôi, yếu nhưng vẫn có khả năng bơi tới gặp trứng thì vẫn thụ thai bình thường thôi. Vấn đề tinh trùng như vậy ko đáng ngại cho bằng ko có tinh trùng, cái này là vô sinh đây hoặc là ko có con nào di dộng. Khi biết rõ ràng, có thể tẩm bổ thêm với trứng gà mật ong, giúp tinh trùng khỏe. Cho chắc ăn thì cả 2 cùng đi khám phụ khoa để đưa ra quyết định đúng đắn, vì thật sự, vợ chồng sống với nhau mà không có con thì cũng chỉ như 2 người bạn mà thôi.

• 3,529 Bài viết

• 11,860 Được cảm ơn

Đối với phụ nữ thì Tình Mẫu Tử còn cao hơn cả tình yêu. Cho nên quyền được làm mẹ rất quan trọng đối với phụ nữ. Giải pháp cuối cùng: nếu anh ấy vô sinh mà bạn vẫn có sức khỏe sinh sản tốt thì nên chia tay bây giờ thì hơn. Vợ chồng không có con cái sống vô vị lắm.
    Em nên khéo léo tìm hiểu nguyên nhân tại sao anh ấy ly dị vợ (ahappyday khuyên)
    Tinh trùng yếu có thể chữa trị được hoặc có thể thụ tinh trong ống nghiệm (xác xuất thành công không phải 100%)

• 53 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đánh giá cao việc a ta đã nói thẳng cho bạn biết. Để một người đàn ông nói ra chuyện đấy ko phải là dễ. Nhưng hỏi chí không phải các mẹ đừng ném đá em nhé. Anh ấy TT yếu hay ... cũng yếu nốt? tất nhiên lấy chồng không phải chỉ có chuyện ... nhưng cái đấy cũng góp phần vào hp gia đình. Thật sự nếu 2 ng yêu nhau thì nên xác định tư tưởng trước vì như một mẹ nói ở trên đấy là cuộc chiến đi tìm con yêu vất vả và thật sự tốn kém.Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thật kĩ nguyên nhân li dị của a ta rồi hãy quyết định. Nếu bạn xác định là a ấy sẽ là một người chồng tốt thì cũng vững vào quyết định của mình và chiến đấu tới cùng. Chúc bạn tìm được cách đúng dắn nhất .

• 931 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.kuty Xem bài viết
    Mình đánh giá cao việc a ta đã nói thẳng cho bạn biết. Để một người đàn ông nói ra chuyện đấy ko phải là dễ. Nhưng hỏi chí không phải các mẹ đừng ném đá em nhé. Anh ấy TT yếu hay ... cũng yếu nốt? tất nhiên lấy chồng không phải chỉ có chuyện ... nhưng cái đấy cũng góp phần vào hp gia đình. Thật sự nếu 2 ng yêu nhau thì nên xác định tư tưởng trước vì như một mẹ nói ở trên đấy là cuộc chiến đi tìm con yêu vất vả và thật sự tốn kém.Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thật kĩ nguyên nhân li dị của a ta rồi hãy quyết định. Nếu bạn xác định là a ấy sẽ là một người chồng tốt thì cũng vững vào quyết định của mình và chiến đấu tới cùng. Chúc bạn tìm được cách đúng dắn nhất .
    Mình cũng đồng tình với mẹ này, a ấy đã nói ra là anh ấy phải đắn đo lắm và hẳn ko muốn dấu diếm bạn gì nữa, vì vậy nếu có cơ hội bạn hãy tìm hiểu mọi chuyện cho thật kỹ càng, sau khi đã tìm hiểu kĩ thì mới có quyết định đúng đắn bạn ạh. Mọi quyết định vội vàng đều có thể làm bạn phải hối tiếc! Chúc bạn hạnh phúc!

• 189 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

em trả lời giùm chị cái phần tinh yếu có con không, chữa được, thụ tinh ống nghiệm tỷ lệ thành công khoảng 30-40%,chi phí thì tốn kém khỏi nói luôn 1 lần ngót ngét 100 chai,hành trình rất gian nan, chị có thể tham khảo mục thụ tinh ống nghiệm đến nay đã được 15 tầng.

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahappyday Xem bài viết
    nếu nói chung chung thế thì rất khó trả lời, về nguyên tắc tinh trùng yếu vẫn có thể có con được. giờ khoa học hiện đại, tùy theo mức độ "yếu" mà có các biện pháp khác nhau. cái này có lẽ anh ấy phảii đi làm tinh dịch đồ, sau đó bác sĩ sẽ tư vấn cụ thẻw. nếu yếu ít thì có thể uống thuốc hoặc dùng các biện pháp hỗ trợ để làm tình trùng khỏe lên. nếu yếu nhiều, có thể lấy tinh trùng, và sàng lọc, chọn ra tinh trùng khỏe, rồi đưa vào trong cơ thể người phụ nữ hoặc thụ tinh trong ống nghiệm... rất nhiều biện pháp .
    nhưng vấn đề là bạn cũng nên xác định tinh thần. thứ nhất hãy tìm hiểu: tại sao vợ trứoc của anh ấy chưa có con? tại sao họ li dị? họ kết hôn bao lâu rồi? có phải họ li dị vì mãi ko thể có con hay ko? vì những gì xảy ra với người vợ trứoc rất có thể bạn sẽ phải đối diện. Chuyện con cái rất quan trọng, mình ko muốn bạn lo lắng hay quá phức tạp hóa vấn đề, nhưng bạn cũng ko thể nghĩ quá đơn giản đựoc. vì nếu với ngừoi vợ trứoc họ đã từng dùng các biện pháp mà vẫn ko có con đựoc, đến mức phải li dị, thì khả năng bạn có em bé cũng rất khó đấy. thứ hai, bạn cần xác định tinh thần: việc cố gắng có con rất mêtj ,cả về vật chất, tinh thần, tình cảm... bạn sẽ vượt qua đựoc chứ? ko phải mình bảo bạn rút lui, mình ko khuyên bạn rút lui hay bứoc tiếp, nhưng trứoc khi bước đi, sẽ tốt hơn nếu bạn hiểu rõ mình sắp đi trên 1 con đừong ntn, sẽ phải đối mặt với những gì!
    chúc bạn hạnh phúc nhé!
    Cảm ơn bạn, lấy nhau 1 năm nhưng ko có con, cùng với viêc hay cãi nhau, nên vợ quyết định chia tay.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2