• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lần thứ nhất sinh mổ thì lần thứ 2 có sinh thường được không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.89K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn hộ trường hợp của em với! Lần thứ nhất do bị cạn ối không biết đến khi đi kiểm tra vì đến ngày sinh rồi mà không thấy gì thì được chỉ định mổ cấp cứu vì ối can kiệt, tử cung của em đã mở được 2p rồi ạ! Sau 3 năm bây giờ em đang có tiếp tập 2 được 4m rồi, vậy trường hợp của em có đẻ thường được hay không? Bác sĩ thì khuyên em nên đẻ mổ mà em thì ớn lắm rồi ạ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 57 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị ơi nếu bé trước chị đã mổ rùi thì bé này cũng vậy thui ah
    vì khi mổ tử cung đã có sẹo rùi, nếu hok mổ nguy cơ vỡ sẽ cao.
    nhưng chị đã mổ đwowcj 3 năm rùi nên nguy cơ này cũng hok cao.
    nhưng tốt nhất vẫn nên đẻ mổ thui
    an toàn cho cả chị và bé
    chúc chị và bé luôn khỏe

• 417 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Vẫn phải đẻ mổ bạn ạ, tớ cách 5 năm mà khả năng vẫn mổ đây.

• 338 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Ôi sẽ là mình nữa. Giống bạn chủ topic này. Chỉ ước ao một lần được đẻ thường nhưng mà chắc ........chỉ là mơ. Hichic. Thôi mổ đẻ gì cứ con ra khỏe mạnh là tốt rồi bạn nhỉ.

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho mình! mình thì không sợ đau đâu mà mình chỉ cảm thấy oải vì phải nằm 3 ngày liền để truyền và lại không có sữa cho con bú thôi, chứ lần trước mổ xong mình cũng chẳng cảm thấy đau! Bây giờ thì thôi yên tâm lại chuẩn bị tinh thần mà lên bàn mở thôi

• 861 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

mình mổ lần 1 cách đây 4 năm, mổ chủ động. Giờ đang có bầu 6 tháng, hỏi mà BS bảo 50%
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

• 704 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình có người bạn sanh lần đầu tiên là sanh mổ, sau đó 3 năm thì có tập 2 lại sanh thường... Mình nghĩ là do cơ địa của mỗi người thôi... Như mình đây tập 1 sanh mổ, tập 2 sắp tới chắc cũng sanh mổ vì cách nhau chỉ 2 năm thôi, với lại khung chậu hẹp nữa nên bác sĩ khuyên là sanh mổ cho an toàn...

• 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

O cq to co 1 truong hop de lan 1 thi mo lan 2 de thuong, 2 be cach nhau khoang 3-4 nam. Cha sao ca, chac tuy nguoi thoi.
    Minh hoi bac sy, neu de thuong dc thi dai j ma chiu dau cho kho???

• 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đã đi hỏi bs rồi! nói chung là khuyên đẻ mổ các mẹ ạ! Vì bác ý nói như thế sẽ tránh được nguy cơ tai biến cho con vì mổ là an toàn nhất và bs cũng tránh được nhiều phiền phức các mẹ ạ! Bác ý bảo khoảng 39 đến 40w mà không thấy có biểu hiện gì thì sẽ cho mổ chủ động không cần chờ cơn chuyển dạ các mẹ ạ! Mình thì lại muốn chờ có cơn đau rồi thì đẻ được thì đẻ mà không thì mổ vì mình thèm cảm giác đau đẻ lắm, bé đầu mình có biết đau đẻ là gì đâu nên còn 1 lần này mong lắm các mẹ ạ!

• 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi bs, bs của mình là bs TD, vừa kể là hôm qua bác có 1 ca, lần trước sinh mổ, lần này bác nhất quyết cho sinh thường (dĩ nhiên là tùy tình hình sức khỏe của mẹ) và kết quả là cả mẹ và bé đều khỏe, em bé tới 4kg lận nha. Nên mình nghĩ nếu sức khỏe tốt, bs cảm thấy phù hợp thì vẫn có thể cho bạn sinh thường thôi, nhưng quan trọng nhất vẫn là theo dõi sức khỏe thật kỹ và nghe lời bs. Chúc mẹ con bạn thật khỏe

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2