Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lần đầu mang thai. Làm gì và không nên làm gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 116 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hi các chị,

Em mới có thai lần đầu. Em vừa mừng nhưng cũng lo quá. Các chị nào đã có kinh nghiệm rồi làm ơn cho em biết 1 vài bí quyết trong 9 tháng mang thai ví dụ như: nên ăn gì, làm gì trong 3 tháng đấu tiên, 3 tháng giữa và 3 tháng cuối; nên khám thai định kỳ ở BV nào ( Em nghe nói BV PSQT tốt lắm phải không các chị?), nên tiêm ngừa uống ván vào thời điểm nào, uống những loại thuốc bổ nào VV...

Các chị làm ơn cho em biết rỏ nhé.

Cảm ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Một ngày nên cho bé ăn mấy cữ bột

Mình có nhỏ em họ, bé bú mẹ đến tháng thứ 5 thì e mình cho bé ăn bột, bé ăn rất ngon và muốn ăn...

• Bữa sáng nên ăn gì và không nên ăn gì

Bữa sáng nên ăn gì và không nên ăn gì Để bữa sáng của bạn luôn lành mạnh và có thể giúp tăng năng lượng cho cả ngày làm việc, bạn nên và không nên ăn những thực phẩm cụ thể dưới đây. 1. Những thực phẩm không nên ăn trong bữa sáng - Ngũ cốc có đường: Đây là thực phẩm được biết đến với rất...

• Ăn gì và không nên ăn gì khi vừa sinh xong

Các mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với . Chỉ còn có ít ngày nữa là vợ em Sinh rồi mà nhà thi không có người lớn có kinh nghiệm . nên em mong các mẹ giúp em với . Em không biết được là khi vợ em đẻ xong thi nên và không nên ăn gì . Những món nào nhiều dinh dương để an thay dổi theo hàng ngày...

• 1,807 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Lúc mình mới mang thai, đi khám BS dặn kỹ lắm, có 1 số vấn đề sau:
    Cần bổ sung viên sắt trong suốt thời gian mang thai.
    Không kiêng cữ món ăn gì, tuy nhiên các loại thức uống như trà, cafe, thốuc lá, rượu, bia thì k dùng.
    Không mang, vác, bưng, đội...quá 3kg.
    Trong 3 tháng đầu k ăn đu đủ sống, rau bồ ngót và uống nước dừa.
    còn nhìu nữa mà mình k nhớ.
    thôi đi, không ký nữa
    • 1,496 Bài viết

• 2,470 Được cảm ơn

Vui lòng tham khảo mục lục trước khi mở đề tài /
    Lần đầu mang thai