• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

làm thế nào để tăng cân khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.33K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi! Giúp em với, em mang thai tháng thứ 4 rồi nhưng đến thời điểm này em chẳng tăng được cân nào,. EM ko thèm ăn gì, uống sữa thì lại nôn hết. Làm thế nào bây giờ?:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Minh cung nhu ban. 14 tuan lai con sut mat 1 kg,??hikhik
    • 3,285 Bài viết

• 5,639 Được cảm ơn

Em cũng 13 tuần sụt mất 1kg. Như thế thì cũng không đến nỗi đáng lo lắm, mà cái chính là em không hề thèm ăn và không ăn được nhiều hơn bình thường . Ăn uống với em như cực hình ý :Crying: Em bị nghén nhưng không bị nôn, chỉ mệt thôi. 2 tuần trờ lại đây em cũng đã cố ăn nhiều rồi mà sao không tăng mà vẫn giảm nhỉ, hic.
    • 3,297 Bài viết

• 3,692 Được cảm ơn

Các nàng nhồi cái gì có chất ý thì sẽ lên.

nếu ko uống được sữa bầu thì uống sữa tươi không đường của Mộc Châu hoặc BA Vì ( chú ý đến đại lý sữa MC hay BV chọn đúng sữa của 2 hãng này nhé. Đừng mua Sữa Thảo Nguyên Ba Vì, hoặc Nguyên HƯơng Mộc Châu... đại khái thế). 1 ngày uống 2 cốc sữa tươi... đều đặn trong 1 tháng ko tăng 1kg trở lên thì mới lạ đấy.

Ngoài ra ăn thêm bánh mỳ với phô mai ( nếu khó ăn thì kẹp thêm ruốc vào). Ngày 1 - 2 miếng phô mai con bò cười.

Ăn thịt bò -> Mẹ ko tăng cân mà con tăng

Mỗi ngày uống 1 viên Bio Mama tăng cường tiêu hóa và hấp thụ cho mẹ lẫn con. Có thể uống 1 v vào trước giờ cơm trưa 1 tiếng và 1v trước khi đi làm về... sẽ thấy bụng dạ nhẹ nhàng, đi ngoài tốt và thèm ăn hơn đấy.

Tớ sắp cán mốc 25 tuần rồi, tăng 7kg. Tớ ghìm cân dã man luôn để chỉ tăng 0.5kg/tuần thế nhưng cứ uống đủ sữa là tăng vọt 1 tuần/1kg...

Mins: NB: 3.4kg - 1M: 4.5kg - 2M: 5.4kg - 3M10D: 6.4kg -4M10D: 6kg8 - 5M 7kg1 - 6M 7kg4 - 7M 8kg - 8M 8kg2 ( vẫn rất nhùn 71cm) rooling:

Chưa kháng sinh :LoveStruc tv)
    Chia tay HTX toàn lợi ngày 5.7 rooling:
    Chưa từ chối tình cảm của em nào trong đời.... :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,003 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Các mẹ cứ bình tĩnh nào. Khi đã nghén thì làm sao thèm ăn được, nhất là thèm những đồ béo, bổ, chỉ thèm ăn vớ vẩn thôi. Mà ăn ít thì khó mà tăng cân được lắm, nhất lại là lúc cơ thể mình mỏi mệt, uể oải. Em nghén từ tuần thứ 7 tới hơn 19 tuần mới hết nghén đây, giờ thì đã thấy lại cảm giác đói bụng, thèm ăn rồi, tuy nhìn thấy sữa vẫn còn sợ, chưa dám uống. Các mẹ lúc nghén thì đừng cố ăn nhiều quá làm gì, cơ thể đã muốn chống lại mà cứ ép, kết quả thế nào cũng ra nôn sạch, còn mệt và mất sức hơn ấy. Tốt nhất là chia nhỏ bữa ra, ăn được chừng nào tốt chừng đó, đừng ép mình nhiều quá đã mệt mỏi lại còn cảm thấy "tội lỗi" nữa. Mình nghĩ thời gian đầu khi mới mang thai này thay vì gắng nhồi nhét đủ thứ thì mình cố giữ tinh thần thật thoải mái, vui vẻ, ngủ đủ giấc và ngủ sớm. Khi đỡ nghén hơn tình hình sẽ cải thiện mà. Em đang sung sướng vì đã qua được giai đoạn gian khổ khi nghén rồi, hic hic, cứ nghĩ ăn một bữa lại nôn mấy lần, có khi ăn xong 3-4 tiếng rồi lại cho ra, mà hãi hùng.

Tuy giờ hơn 19 tuần, tăng 1,5kg nhưng em thấy vậy cũng ổn rồi. Cơ thể mỗi người một khác, không phải cứ mẹ béo con mới khỏe đâu ạ. Hồi sinh bé đầu, em còn tụt những 4kg giai đoạn nghén mà về sau vẫn đuổi kịp "chuẩn quốc tế" về cân nặng của mẹ đấy. Tuy bé đầu em sinh sớm chút nên bé con chỉ đc có 2.9kg thui nhưng trộm vía tới giờ ổn cả, hihi.

Các mẹ cố lên!!!

............................Mỗi ngày đều là ngày hạnh phúc:Rose:
    .................................................. ...............yêu cả hai cục cưng
    :Kiss::LoveStruc::Kiss:
    .................................................. .Y!M: snowflower_mtn .......0977.7575.96

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 452 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em đây đến 16w vẫn giữ nguyên cân nặng mặc dù không nghén ngẩm gì! Sữa bầu uống ngày 1 cốc sau tăng 2 cốc. Nhưng từ 16w đến giờ 21w mà mới tăng được 2kg tổng cả mẹ cả con được 47kg thôi!
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

các mẹ ăn nhiều ngô, khoai, sắn vào..trộm vía con bụ lắm...ăn cả mía nữa...đợt e ăn mía nhiều lắm..ngày nào cũng phải 10 tấm mía, con vừa mập mẹ vừa sạch răng :Laughing:

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 3,285 Bài viết

• 5,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu-Bentley Xem bài viết
    các mẹ ăn nhiều ngô, khoai, sắn vào..trộm vía con bụ lắm...ăn cả mía nữa...đợt e ăn mía nhiều lắm..ngày nào cũng phải 10 tấm mía, con vừa mập mẹ vừa sạch răng :Laughing:
    Ặc Ặc 10 tấm mía cơ à bạn? Mình đây uống một túi nước mía mãi không xong, hic. Hồi trước mình là chúa ăn ngọt, thế mà từ khi có thai thấy đồ ngọt là tránh xa. KHoai lang luộc ăn mãi mới được nửa củ vì ngọt quá, hic hic, phải uống kèm cốc nước mới xong. Ôi cái sự nghiệp ăn uống của mình :Crying: :Crying:
    • 71 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hic, mình cũng 13w rồi mà chẳng tăng cân nào vẫn nguyên xi từ lúc chưa có bầu, mình bị nghén ko muốn ăn uống j cả đặc biệt là ghét ăn cơm, ăn phở ăn bún thì được mà cứ động đến cơm là thấy buồn nôn. Bjo 13w mà cũng chưa hết nghén mình lo quá vì vừa đi sa bsi bảo bé bị nhẹ cân :Crying::Crying:.
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu-Bentley Xem bài viết
    chuẩn đấy,hồi trước mình chửa mùa đông nên suốt ngày ăn bánh ngô bánh chuối bánh khoai,bánh chưng nữa,cả ngày có khi chiều 2,3 cái bánh sáng 1 cái bánh chưng,trộm vía đi khám BS bảo cứ giữ chế độ ăn như thế :Laughing: mình chả dám nói là suốt ngày ăn linh tinh,sắt canxi và sữa bà bàu thì mình lại k uống he2
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BinEch-BaZen Xem bài viết
    chuẩn đấy,hồi trước mình chửa mùa đông nên suốt ngày ăn bánh ngô bánh chuối bánh khoai,bánh chưng nữa,cả ngày có khi chiều 2,3 cái bánh sáng 1 cái bánh chưng,trộm vía đi khám BS bảo cứ giữ chế độ ăn như thế :Laughing: mình chả dám nói là suốt ngày ăn linh tinh,sắt canxi và sữa bà bàu thì mình lại k uống he2
    Tại ăn đồ nếp cũng to con mẹ nó ạ.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 4,909 Bài viết

• 2,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi prokni Xem bài viết
    Hic, mình cũng 13w rồi mà chẳng tăng cân nào vẫn nguyên xi từ lúc chưa có bầu, mình bị nghén ko muốn ăn uống j cả đặc biệt là ghét ăn cơm, ăn phở ăn bún thì được mà cứ động đến cơm là thấy buồn nôn. Bjo 13w mà cũng chưa hết nghén mình lo quá vì vừa đi sa bsi bảo bé bị nhẹ cân :Crying::Crying:.
    Trước 28 tuần không cần coi trọng cân nặng của con đâu. Chủ yếu là bé khỏe là tốt roài.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 3,511 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

ui, cho mình tham gia với. Mình đang tuần 21 rồi mà vẫn tụt 1kg :Sad:; đợt này nắng nóg quá chỉ ăn để cầm hơi thôi
    --------------
    sống vì con là tạo cho con một gia đình thực sự hạnh phúc :Rose:.[/CENTER]
    • 1,950 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Em cũng dc 21 tuần mà tăng có 5 cân, không hiểu tăng cân ít như vậy thì con có nhỏ không nữa, rồi đến lúc sinh có kịp 13-15 cần không đây?>?
    • 71 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Em thì 11 tuần, cứ bụng đói thì mới buồn nôn, bởi vậy nên tăng cường nạp đồ ăn vặt và uống thật nhiều nước thì lại hêt buồn nôn. Bàn làm việc và phòng ngủ của em như là siêu thị thực phẩm ý. Từ hồi biết có thai là 5 tuần, đến nay hơn 1 tháng mà tăng 2 kg. Giật cả mình, vì em mình dây gầy nhom từ trước tời giờ, cao 1m6 mà ko qua được 43 kg, nay được 45 kg hơn ròi, vẫn liên tục thèm ăn vặt, nhất là cam (2 quả/ ngày), xoài xanh chấm mắm đường, chè đạu đen, mà ăn mấy thứ này làm mình càg thèm thêm các món khác và mau khát nước hay sao mà 1 ngày em uống cũng phải 4 - 5 chai cỡ nước suối ý. Em chỉ ăn sáng và ăn trưa thôi, ăn ít à, tránh ngửi mùi đồ ăn, buổi tối thì cứ ăn lặt vặt. Em không uống sưã bầu, vì bác sĩ kê thuốc bổ mỗi sáng gồm tetrafenon (sát +acid flolic), vitamin E và omega 3 (DHA ...), sưã bầu uống ghê quá, em chiụ thua. Thêm 1 cái là em ngủ oanh tạc luôn khoảng 11 tiếng/ngày. Chẳng biết là có thật sự tốt ko, nhưng cũng liều chia sẻ đây để mẹ nào thử thì thử. hì hi. Chúc các mẹ ăn được ngủ được và mẹ con đẹp như tiên.
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình mang thai gần 12w mà sụt 4 kg rồi (tháng này sụt 1,5kg),không biết sao nữa.Rất lo suy kiệt làm ảnh hưởng em bé.Mình rất khó ăn,nhìn gì cũng ngán ngược,ráng lắm cũng ăn có 1 chén cơm thôi.Mình cố uống sữa nhưng cũng không đc nhiều...Có ai có bí quyết gì vượt qua cái nghén ăn uống không?
    • 1,787 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

em cũng đang buồn hết cả người đây!vào đây chia sẻ với các mẹ vậy!em đang bầu 15w rùi,nhưng bắt đầu từ 12w thì mới nghén ạ!huhu!nghén đến bây giờ,ngày nào cũng buồn nôn và mệt mỏi,sợ nhất là ăn cơm,mỗi ngày em chỉ ăn được 2 bát cơm với mấy miếng thịt-cá thôi!dù biết thừa là ko thể đủ chất cho bé được,nhưng chả bít làm thế nào?huhu!em cứ ăn vào là nghẹn ở họng và chuẩn bị nôn ra,nên em ko dám ăn,cả ngày mệt mỏi vật vờ,chán lắm ạ!ko bít bao giờ mới hết nghén đây!
    • 277 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Không sao đâu các Mẹ ơi, các Mẹ đừng lo lắng quá nhé. Cứ cố gắng ăn uống đủ chất (để có chất chứ ko phải để tăng cân nhé) là co khỏe thôi.

Mình nè, lúc đầu bị ghén sụt mất 4kg. Đến sau đó lên lại = số kg ban đầu. Đến 20w vẫn = số kg so với lúc chưa bầu. Lúc đó mình cũng lo quá chừng.

Nhưng giờ mình 24w và lên thêm 5kg rồi (Lên liền 5kg trong vòng 1 tuần đấy các Mẹ ạ). Cứ đà này thì đến lúc sinh chắc cũng đủ thôi.

Bây giờ 24w con cũng nghịch lắm. Ba Mẹ gõ bụng chỗ nào là con gái đạp lại chỗ đấy ngay.

Vừa rồi ca sĩ Hồ Ngọc hà mang thai tăng có 10kg, mà sinh con >3kg lẩn đó. Quan trọng là con khỏe và nằmg trong tiêu chuẩn cân năng là tốt các Mẹ ạ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuynh Xem bài viết
    Không sao đâu các Mẹ ơi, các Mẹ đừng lo lắng quá nhé. Cứ cố gắng ăn uống đủ chất (để có chất chứ ko phải để tăng cân nhé) là co khỏe thôi.

Mình nè, lúc đầu bị ghén sụt mất 4kg. Đến sau đó lên lại = số kg ban đầu. Đến 20w vẫn = số kg so với lúc chưa bầu. Lúc đó mình cũng lo quá chừng.

Nhưng giờ mình 24w và lên thêm 5kg rồi (Lên liền 5kg trong vòng 1 tuần đấy các Mẹ ạ). Cứ đà này thì đến lúc sinh chắc cũng đủ thôi.

Bây giờ 24w con cũng nghịch lắm. Ba Mẹ gõ bụng chỗ nào là con gái đạp lại chỗ đấy ngay.

Vừa rồi ca sĩ Hồ Ngọc hà mang thai tăng có 10kg, mà sinh con >3kg lẩn đó. Quan trọng là con khỏe và nằmg trong tiêu chuẩn cân năng là tốt các Mẹ ạ.
    Tớ hồi có bầu 22 tuần tăng tổng cộng có 0.5 kg thôi, con lúc đó SA được 489 gr nhưng từ lúc 22 tuần tới lúc sinh 39 tuần, tớ tăng thêm 12.5 kg nữa nên các mẹ đừng vội lo lắng việc trong mấy tháng đầu ko tăng hoặc tăng ít cân nhé.

Ko ăn được cơm thì chịu khó uống sữa, uống nước trái cây, ăn hoa quả, vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho bé yêu mà.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 78 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E dang mang thai 15w,cung bi sut mat 1 kg,di kham thi bac si chi cho thuoc bo uong thoi,e nghe noi co nhieu nguoi bi sut can vi an uong ko dc lam,nhung thang thu 5 la bat dau len kg lai nen cung do lo ^^.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2