• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ thông thái !Em chậm kinh đã 14 ngày cách đây 2 hôm em dùng que thử thì không có gì nhung hôm nay dùng que thử em lên 2vạch nhưng vạch dưới rất mờ .Em đi siêu âm thì bác sĩ bảo thai chưa vào buồng tử cung. Bác sĩ hẹn 5 ngày nữa em đến siêu âm kiểm tra lại .Em rất lo vì sợ chửa ngoài dạ con. cách đây 4 tháng em bị thai lưu nên phải bỏ . Vòng kinh của em 28 ngày, ngày cuối vòng kinh của em là 14/7 . Các mẹ thông thái giúp em với ...................:Crying::Crying::Crying::Crying ::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• chậm kinh 15 ngày, thử thai 1 vạch là bị sao???

thág 8 e bị vào 5/8, đến t9 e chậm nửa tháng do uống thuốc ttkc và tâm lý nên 21/9 e mới bị. Tháng 10 e cũg uốg ttkc nhưg 23 e xt trog và kô uống j cả, đến bây h 5/11 e chậm 15 ngày rùi.e đã thử 3 que nhưng kq chỉ 1 vạch, như vậy là sao ạ, dạo này e cảm thấy chướng bụng dưới, táo bón nữa. Có pải e...

• Chậm kinh 15 ngày siêu âm thấy túi thai chưa thấy phôi thai

Em chào các mẹ em nhờ các mẹ tư vấn cho em với ạ. Tuần trước em có viết bài hỏi các mẹ về việc em thử que 2 vạch nhưng 1 vạch mờ 1 vạch đậm và chủ nhật vừa rồi (13/1) em siêu âm bác sĩ bảo " Thấy túi thai nhỏ bên trong BTC lệch phải" Do chu kỳ kinh của em không đều 35-40 ngày. Như vậy có sao...

• 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chửa ngòai dạ con thì biểu hiện là đau bụng dữ dội cơ, hiện tại chưa có dấu hiệu gì bất thường thì mẹ nó đừng nên lo lắng quá, tâm lý ko tốt sẽ ảnh hưởng đến em bé đấy!
    5 ngày nữa mẹ nó đi khám lại theo lời bsỹ, có thể bé đang trên đường về TC của mẹ đấy thôi!
    Chúc 2 mẹ con khỏe!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giobinhyen; 27/07/2009 vào lúc 12:01 PM.
    :LoveStruc: :LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mẹ nó cứ bình tĩnh. Chắc hok sao đâu. Cố gắng theo dõi thôi, đừng cuống nhiều người em bé cũng lâu tìm được đường mà.:Smiling:
    ---ChangNang----Phiêu cùng cu tí:Rose::LoveStruc::Rose:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vâng em cám ơn các mẹ...hy vọng và ổn cả gia đình nội ngoại mong lắm lắm
    • 4,363 Bài viết

• 4,949 Được cảm ơn

Có thể chu kỳ bạn đậu thai hơi dài thôi nên bạn cứ yên tâm. Chửa ngoài dạ con sẽ có dấu hiệu đau nhói bụng dưới và ra máu, bạn cũng nên để ý nhé.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 4,886 Bài viết

• 4,395 Được cảm ơn

đầu tiên chúc mừng bạn. Bạn đừng có lo lắng quá sẽ ảnh hưởng đến con. Cứ bình tĩnh và vui vẻ, bồi bổ sức khỏe chờ đến ngày nghe tim thai con nhé.
    U're my Sunshine
    • 3,768 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Em đừng quá lo lắng, chị cũng chậm 15 ngày mới biết có bầu đó. Lúc đi khám cũgn lo sợ đủ thứ rồi đâu cũgn vào đó. Khoảng 1 tuần nữa là em bé vào TC rồi nhé, cứ yên tâm tĩnh dưỡng đi.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienmau Xem bài viết
    chào các mẹ thông thái !Em chậm kinh đã 14 ngày cách đây 2 hôm em dùng que thử thì không có gì nhung hôm nay dùng que thử em lên 2vạch nhưng vạch dưới rất mờ .Em đi siêu âm thì bác sĩ bảo thai chưa vào buồng tử cung. Bác sĩ hẹn 5 ngày nữa em đến siêu âm kiểm tra lại .Em rất lo vì sợ chửa ngoài dạ con. cách đây 4 tháng em bị thai lưu nên phải bỏ . Vòng kinh của em 28 ngày, ngày cuối vòng kinh của em là 14/7 . Các mẹ thông thái giúp em với ...................:Crying::Crying::Crying::Crying ::Crying:
    hi,mẹ nó đừng lo,mình cũng hệt như bạn vậy,mình chậm kinh cũng thử tận 5 que đều báo có 1 vạch thôi,đi bắt mạch cắt thuốc đại tràng ông thầy đông y nói mình có con còn nói con trai nữa mình ko tin.về đi siêu âm cũng bác sĩ nói chưa thấy gì hoặc có thì chửa chửa ngoài tử cung nữa,làm mình lo lắm.bác sĩ còn nói thử que ko có thì làm gì có,hic
    thế mà 1 tuần sau mình đi siêu âm lại thì có túi trống âm trong tc.ko lo đâu bạn ạ vì tất cả cũng chỉ là dự đoán thôi,bây giờ em bé mình đang phát triển tốt,hi
    chúc 2 mẹ con khỏe mạnh,việc của bạn giờ là ăn uống nhiều vào,đừng lo gì
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebong10; 27/07/2009 vào lúc 05:51 PM.
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienmau Xem bài viết
    Mẹ nó đừng lo quá, đợi lịch hẹn của bs đến khám lại rồi tính tiếp vì có thể còn sớm nên thai chưa vào buồng tử cung thôi. Hơn nữa mẹ nó lại ko có hiện tượng gì bất thường như đau bụng dữ dội,...nên chưa chắc đã là chửa ngoài dạ con đâu. Cứ bình tĩnh mẹ nó nhé.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ rất nhiều a:Smiling:
    • 245 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

hihi, mẹ này giống mình ngày trước thế! Cũng tham khảo rồi sợ NTC, bs bắt mình đi thử HCGG ở Nghĩa Dũng, xa quá mình chả đi nữa! Đến chỗ khác máy móc hiện đại hơn (chỗ cũ máy cũ rỉnh - Bát Đàn ấy) bs vừa rèo rèo 2 phát, thấy ngay cái phôi bé ti ti, yên tâm vụ kia! Mình không có tiền sử vụ kia, k nạo hút nhiều thì k sợ đâu mẹ nó ah, mình cũng bị lưu như mẹ nó, cũng 5 tháng sau có lại, giờ thì nửa chặng đưởng roài! Nhưng mẹ nó nhớ là fải thuốc thang ngay từ lúc này nhé, mình chậm 1 ngày ra máu rồi đó, sau đó đi khám mới bảo k có gì trog TC mới ghê!

Start: 2.8kg - 1M: 3.8kg - 2M: 5.5kg - 3M: 7.5kg - 4M:7.8kg - 5M: 8.3kg - 6M:8.6kg
    7M:8.6kg!!!-8M:9.1kg-9M:9.9-10M:10.5kg-11M: 11kg:Angel:
    • 260 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

mình cũng trễ kinh 15 ngày rùi, hôm 10 ngày thử we cũng chỉ 1v thui, buồn chẳng muốn gì nữa luôn
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng chậm kinh 20 ngày rồi, mình thử que thử thai vào buổi chiều cũng 1 vạch, mình thấy buồn quá, vì mình cũng không để ý là mình hay bị chậm kinh, nhưng đợt này thì lâu quá. Mình cảm thấy rất lo lắng các bạn à. mình cũng mới lấy chồng, nhưng bố mẹ giục ghê quá, mình rất buồn, các bạn và các chị tư vấn giúp mình với.
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boiboi57 Xem bài viết
    mình cũng trễ kinh 15 ngày rùi, hôm 10 ngày thử we cũng chỉ 1v thui, buồn chẳng muốn gì nữa luôn
    Bạn đừng buồn nhé. chúc bạn sớm có 2v
    • 942 Bài viết

• 2,625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthao1829 Xem bài viết
    mình cũng chậm kinh 20 ngày rồi, mình thử que thử thai vào buổi chiều cũng 1 vạch, mình thấy buồn quá, vì mình cũng không để ý là mình hay bị chậm kinh, nhưng đợt này thì lâu quá. Mình cảm thấy rất lo lắng các bạn à. mình cũng mới lấy chồng, nhưng bố mẹ giục ghê quá, mình rất buồn, các bạn và các chị tư vấn giúp mình với.
    Giống mình quá, cũng chậm 20 ngày rồi, mà KN chẳng thấy, cũng chẳng lên 2v. Mình đã uống dupaston 10v trong 5 ngày, hết thuốc từ hôm chủ nhật. Thôi hồi hộp chờ đợi vậy
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Giống mình quá, cũng chậm 20 ngày rồi, mà KN chẳng thấy, cũng chẳng lên 2v. Mình đã uống dupaston 10v trong 5 ngày, hết thuốc từ hôm chủ nhật. Thôi hồi hộp chờ đợi vậy
    Thuốc đó là thuốc điều hòa Kn à bạn, bạn đã đi khám ở đâu chưa?mình đang chuẩn bị đi kiểm tra xem thế nào đây?
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng chậm kinh 14 ngày rồi mà thử 2 lần,1 lần vào buổi sáng và 1 lần vào buổi tối thì đều 1v,đi siêu âm thì cũng chưa thấy gì cả,vợ chồng mình cũng đang rất mong có con.Nhưng thấy các kết quả trên thì buồn quá đi mất
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hix e cũng chậm kih hom ny là 13 ngày nè, nhưng cách đây 3 ngày mìh thử chỉ có 1v, hog bít thế nào nữa? lo quá đi các mẹ ơi, gia đình 2 bên ai cũng mog có cháu, còn mìh thì người cứ như ngồi trên đống lửa ấy, mệt quá. Mìh chậm kih mà hog có triệu chứng như nôn, ói, chỉ cảm thấy hơi đau lưng, ng mệt mỏi, ăn gì cũg ko ngon thui. Có mẹ nào có triệu trứng như mìh mà có e bé ko ạ?
    • 5,568 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

Thế nên đọc ít thui các mẹ à ^^ Biết nhìu khổ nhìu, lo nhìu đấy hi hi Thấy dấu hiệu gì giống giống lại lo lắng đến mình trong khi vĩn bình thường, khỏe mạnh ^^
    Chúc mẹ bé sớm nhìn thấy con yêu nằm gọn trong lòng nhé ^^
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Máy siêu âm cũng chỉ tương đối thôi. 5 ngày nữa hãy đi khám nhé

http://mangthaiquanheantoan.wix.com/mang-thai