Mang thai - Chuẩn bị sinh

Làm sao để thai nhi phát triển tốt mà mẹ lên cân ít

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.07K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà giúp e với e sa 22w mà thai mới có 413g mà mẹ đã tăng 9k rùi, phải làm sao để con tăng mà mẹ tăng chậm không? e lo quá cả nhà ơi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 295 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Em nghĩ là do cơ địa mỗi người mẹ nó ạ, như e ăn uống vẫn được, sữa uống 1 ngày 2 ly, ăn vặt cũng nhiều nhưng ko tăng cân mấy, 22t bé được 430g mà e tăng có 2kg so với lúc chưa bầu. Còn chị làm cùng cơ quan ko ăn được j cũng lên cân vèo vèo hic hic

• 383 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Mẹ nó hạn chế tinh bột và đường, ăn nhiều rau thịt cá thì đỡ lên kg hơn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc mình 22t thì mẹ tăng 10kg con 568g ,bác sỹ bảo trộm vía đấy.
    mình thì đc cái trộm vía ăn uống đc,chắc do cơ thể hấp thụ của mỗi người,bạn mà không ăn đc thì chịu khó uống sữa bầu nhé .bạn mình cũng ko ăn đc chi uống sữa bầu mà con sinh đc 4kg lẫn,mà mẹ tăng có 10kg tới lúc sinh thoai.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ơ mẹ ngongoc143 từ lúc 22w đến lúc sinh k tăng cân nào à? Mình thì thấy uống sữa bầu toàn vào mẹ thôi, chắc mình k hợp
    • 664 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gabeo1 Xem bài viết
    Cả nhà giúp e với e sa 22w mà thai mới có 413g mà mẹ đã tăng 9k rùi, phải làm sao để con tăng mà mẹ tăng chậm không? e lo quá cả nhà ơi
    Mẹ nó nên ăn hoa quả, rau xanh, các loại tôm cá, thịt nạc, thịt bò, hạn chế đồ béo, chất đường, bột mẹ nó nhé, như thế mới vào đc con, mẹ lên cân nhiều quá dễ rạn da và nặng nề lắm bạn ah, cố lên!
    • 340 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

bạn gà thử tập thế dục đều đặn đi.
    Tớ thì tuần 5 buổi bơi sáng và cuối tuần thì tập yoga cho bà bầu.
    Tớ ăn uống bình thường. Uống sữa bầu nhưng mà thấy chả ngon nên bao giờ cũng cho ít cà phê bột vào uống cùng hehehhe.
    À mà tớ ko ăn cơm bao giờ..thỉnh thoảng lắm mới ăn 1-2 muỗng cơm thôi.
    Tớ bây h 23 tuần,tăng 4 kg
    • 236 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Lúc mình đc 22 tuần thì cũng tăng 9kg, lúc nên bàn đẻ tăng hẳn 15kg nhưng mình cái gì cũng ăn không kiêng khem được.
    • 230 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bupbenga2097 Xem bài viết
    Lúc mình đc 22 tuần thì cũng tăng 9kg, lúc nên bàn đẻ tăng hẳn 15kg nhưng mình cái gì cũng ăn không kiêng khem được.
    Ko kiêng cũng ráng kiêng nhe mẹ nó, ko thì hậu quả mình gánh hết á,... mình lên 6.5kg khi 24w mà bs la rồi đó, bs nói chuẩn là chỉ có 4.5kg thôi (3 tháng đầu ko lên, 3 tháng giữa mỗi tháng lên 1.5kg với người có IBM bình thường) mà khổ nỗi mình có ăn thêm gì đâu, ăn uống hệt như chưa có bầu, chỉ uống thêm ngày 1 ly sữa tươi 250ml và thuốc multivitamin bs cho.
    H thêm cái tật hay buồn ngủ lúc sáng nữa, đành pha cafe gói với sữa tươi và đường ăn kiêng mà uống (do phải kiêng ngọt, mà lại ngán uống sữa quá rồi, mà buồn ngủ nữa, làm vậy lợi đôi đường ). Bánh trái thì đi ngang cứ muốn tạt vào mua mà ráng chạy về nhà ăn cho no bụng sẽ quên thèm bánh. Còn uống nước chanh nước cam thì pha với đường ăn kiêng . Ăn cơm càng ít càng tốt nhe, thịt cá trứng sữa rau thì ăn thả cửa miễn ko ngọt, không phải như lời khuyên trên 1 số trang mạng là thai 3 tháng giữa cần ăn thêm năng lượng tương đương 1 bát cơm mỗi ngày (ăn tổ mập mẹ chứ con được gì đâu chứ)

Mẹ @teenagedirt cũng uống cafe hả, muốn lên forum hỏi xem có ai giống mình ko nè, hihi, mình thì chịu chết cái khoản sữa bầu nên ko uống được, may mà ăn uống đủ chất con cũng lên kg vù vù vượt chuẩn
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mới khủng khiếp đây, 12w tăng 6 cân. Bó tay.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E thì 3 tháng đầu tăng 1-2kg , bh tháng t5 e tăng đc 4kg rồi ạ hehee bé nhà e trộm vía đc 571gram các mẹ ạ, e ăn uống đc lắm , lúc nào cũng thấy đói , ko kiêng khem gì nhiều cái j thèm là ăn thui

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em hiện đang 20w mà em bé chỉ được 300gram. Em cũng lo quá các chị ơi. Có cách nào cho bé lên cân nhanh không?
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không sao đâu chị ạ. E hồi 20w con cũng đc 300g, thế mà hôm vừa rồi 23w3d đc 670g, tương đương vs tuổi thai 25w đấy. MÀ e ăn uống vẫn thế, mỗi bữa 2 bát cơm như hồi con gái. Mà 23w lên 8kg rồi. E lại béo sẵn. Hồi con gái e đã 57kg. Giờ 65kg, rạn hết da đùi vs mông rồi ấy. E cao 1m64 mà giờ nặng nề lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaivan187 Xem bài viết
    Chào cả nhà!
    Em hiện đang 20w mà em bé chỉ được 300gram. Em cũng lo quá các chị ơi. Có cách nào cho bé lên cân nhanh không?
    • 13 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tớ mới đi siêu âm 22 tuần. Con được 579g, mẹ tăng 6kg.Nhìn người thì chỉ thấy bụng to thôi. Bác sỹ cứ khen tốt suốt làm mình sướng âm ỉ.Hơ hơ. Tớ ăn uống vẫn như bình thường, ngày 2 cốc sữa tươi, không uống sữa bầu.Ăn nhiều hoa quả. Không biết có phải tại công việc của tớ phải đi bộ suốt ngày không mà người tớ nhẹ nhàng lắm. Chẳng giống người có bầu gì.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xóa bài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi stone_moon; 04/07/2013 vào lúc 09:44 AM.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bài bị lỗi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi stone_moon; 04/07/2013 vào lúc 09:45 AM.
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Híc có mẹ bầu nào như mình không. 3 tháng đầu chỉ lên 0,5kg nên từ tháng thứ 4 hết nghén, mình uống sữa bầu 3 ly/ngày, ăn đủ 3 bữa (sang ăn bún, phở, trưa và chiều ăn cơm) và 2 bữa phụ (giữa chiều ăn sữa chua, trước khi đi ngủ ăn cháo). Vậy mà lúc đi SA 16,5 tuần mình tăng lên 8kg. Hoảng quá, về mình giảm uống sữa bầu còn 1 ly, ăn uống cũng giảm lại chút ít mỗi bữa. Vậy mà sau 1 tuần mình cũng tăng 1kg. Mình phải làm sao đây? Các mẹ cho mình lời khuyên với…
    • 394 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stone_moon Xem bài viết
    Híc có mẹ bầu nào như mình không. 3 tháng đầu chỉ lên 0,5kg nên từ tháng thứ 4 hết nghén, mình uống sữa bầu 3 ly/ngày, ăn đủ 3 bữa (sang ăn bún, phở, trưa và chiều ăn cơm) và 2 bữa phụ (giữa chiều ăn sữa chua, trước khi đi ngủ ăn cháo). Vậy mà lúc đi SA 16,5 tuần mình tăng lên 8kg. Hoảng quá, về mình giảm uống sữa bầu còn 1 ly, ăn uống cũng giảm lại chút ít mỗi bữa. Vậy mà sau 1 tuần mình cũng tăng 1kg. Mình phải làm sao đây? Các mẹ cho mình lời khuyên với…
    mẹ nó hạn chế tinh bột và đường lại, sữa thì uống sữa tươi không đường đi nhé
    • 53 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hic, tình hình của mình cũng vậy, đang ở tuần 27 mà mình đã tăng 11kg rồi. Hạn chế đường và tinh bột tối đa mà thấy vẫn ko ăn thua. Tuần vừa rồi mình ăn có 1 bát cơm/ngày, 1 ly sữa bầu/ngày (2 muỗng thay vì 4 muỗng) ăn thêm hoa quả ít ngọt (thanh long, bơ....), rau, thịt cá... vậy mà cuối tuần nhảy lên cân vẫn tăng 1kg, chẳng biết làm thế nào để hạn chế bớt cả. Bác sĩ đã cảnh báo mẹ lên cân nhanh quá rồi . Mẹ nào biết có cách nào giúp mình với....
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

e 3 tháng đầu nghén giảm 5kg.giờ bắt đầu vào tháng thứ 4,nhưng e cũng muốn ăn uống khoa học để con đủ cân mà mẹ ko lên cân nhiều.vì bt tạng người e dễ lên cân lắm.chỉ sợ 1,2 tuần nữa hết nghén ăn dc lại thành con voi mất!
    Ông trời đáp đền,tặng cho mẹ một viên ngọc quý trong lòng....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2