• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Làm cách nào để ăn ngon miệng khi mang thai?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị, em muốn hỏi là khi mình mang thai, nếu hay bị nhức răng và cảm thấy mệt mỏi thì phải làm sao, sao em thấy oải á. Ngực thì đau mà ăn uống thì không cảm thấy ngon miệng, làm cách nào để giúp em ăn được nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Co nguoi cung hoang canh ne.
    Duyen My ( OH-USA )
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

2 bà bầu ơi, không biết Lienvl và Duyên My có bầu mấy tháng rồi (?) Nếu là 3 tháng đầu thì chắc là thai hành đấy thôi! Thường thì sau 3 tháng sẽ đỡ hơn rất nhiều, sẽ ăn ngon miệng hơn! Tuy nhiên theo mẹ Rennes thì dù có ngon miệng hay không ngon miệng cũng phải cố mà hả, nhai, nuốt..... cho con ! 2 mẹ cứ nghĩ là mình mà ăn ít thì con ít ăn, thế là sợ phải ăn ngay thôi! Hồi đó mẹ Rennes có bầu đứa đầu, sáng dậy là ói 1 trận mật xanh mật vàng, sau đó là suốt ngày ăn vô là ói, sáng ói, trưa ói, chiều ói, nhưng mà mẹ Rennes lì lắm, vừa ói xong, uống miếng nước vô, kiếm cái khác ăn lại liền! Không bao giờ dám lơ bữa nào hết!

2 bà bầu phải cố gắng lên nhé, ráng kiếm món nào mà mình khoái khẩu nhất để ăn (ví dụ như mẹ Rennes nè, chỉ có ăn bún với nước mắm chua ngọt là không ói thôi ), rồi bổ sung thêm sữa, trái cây....

Chúc 2 bà bầu ăn ngon, ngủ khoẻ để cho ra đời những thiên thần khoẻ mạnh, thông minh!
    MBKB (T/P HCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thai của mình được 14 tuần rồi, vậy mà còn bị hành đây. Giống như mẹ Rennes mình cũng ăn vô là ói ra, đắng cả cổ họng, đi đâu lúc nào cũng mang theo một đống bì. Ngày trước có thai Duyên Mỹ cũng vậy. Ai cũng bảo mình thai chỉ hành vài tháng đầu thôi, vậy mà thai của mình 5 tới 6 tháng vẫn còn hành mình. Rồi đến khi hết lúc nào cũng ko biết. Sinh bé Duyên ra xong mình vui quá quên mất sự mệt mỏi khi mang bé trong người. Và ham có đứa nửa, giờ mới cảm nhận được mình còn cả một trận đường thật dài.
    Ham có con quá đành chịu vậy.
    Duyen My ( OH-USA )
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chao cac me, thai cua minh duoc 28 tuan roi, ma ko biet tai sao minh van an it lam, ko biet them an mon gi ca, nhat la com minh so lam, moi bua an chi an 1 chen thoi, mac du minh co an nhung he co la minh se bi oi ra het.Co me nao co bi quyet giup mnh an ngon mieng hon ko? Giup minh voi.
    • 483 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình cố lắm cũng chỉ ăn được một bát cơm, sữa bà bầu thì 1 tuần chỉ uống được 1 cốc, cái mùi sữa làm mình thấy khó chịu quá dù mình đã thử nhiều loại rồi, XO còn đỡ hơn. Lại thêm hay bị ợ hơi, khi nào ợ không ra thì cho ra hết. Mình đã hơn 14 tuần rồi đấy, chẳng biết mấy tuần nữa có khá hơn không

• 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvang229 Xem bài viết
    Mình cố lắm cũng chỉ ăn được một bát cơm, sữa bà bầu thì 1 tuần chỉ uống được 1 cốc, cái mùi sữa làm mình thấy khó chịu quá dù mình đã thử nhiều loại rồi, XO còn đỡ hơn. Lại thêm hay bị ợ hơi, khi nào ợ không ra thì cho ra hết. Mình đã hơn 14 tuần rồi đấy, chẳng biết mấy tuần nữa có khá hơn không
    Bà bầu nào hầu như cũng sợ mùi thức ăn cả, nhất là mùi thịt, các món xào... Kinh nghiệm của mình là ăn cơm với muối lạc vừng. Mình thấy ăn ngon miệng và còn cố nuốt hết được bát cơm. Mẹ mình toàn làm cho mình 1 hộp muối lạc mang đến cơ quan. Mình phải ăn cơm văn phòng nên thức ăn mình nhường hết cho đồng nghiệp. Mình giữ lại ít cơm và canh ăn với muối vừng. Cũng thoát được thời gian thai nghén bạn ạ.
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Hic, đang than vãn vì ko ăn được mấy. Nghe các mẹ bầu nói ăn ầm ầm lại thấy thương con mình....
    Cố nhai rơm, nuốt nước lã. :Sick::Sick::Sick: Em thì chẳng bị thai hành,m mà ăn uống thế này đây:Sick:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình được 31 tuần rồi nhưng gần đây ăn uống thấy khó quá, lại thấy hay buồn nôn mỗi khi chỉ ăn hơi no, hoặc ăn cùng một món nhiều ngày liên tục mặc dù mình vẫn thích ăn những món đó. Không biết có phải chỉ tại em bé ngày càng lớn và chèn vào dạ dầy không nhỉ? Có mẹ nào có triệu chứng giống mình không?
    • 573 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Em cũng vậy, không hề bị nghén, mấy tháng đầu ăn uống được lắm, tự nhiên khoảng 2 tuần nay, nhìn cơm là ngán, không còn cảm giác ngon miệng, cố ăn được chén cơm, đói thì ăn linh tinh thêm, không biết đủ chất nuôi con không nữa? Chán quá, có cách nào cải thiện không.
    • 381 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

HÌnh e mới mang thai lần đầu, thời gian đầu ăn khí thế vô cùng, mà sao dạo này e cứ bị chóng mặt, buồn nôn, chẳng muốn ăn gì, cố gắng lắm e mới ko ói . hic có phải e nghén ko? e sợ con bị gì wa
    • 14,859 Bài viết

• 8,228 Được cảm ơn

Mình cũng qua giai đoạn nghén nhưng cũng chưa đến giai đoạn thèm ăn. Huhu, chỉ lo ko tăng đủ cân thì sợ em bé thiếu chất thôi.:Sad::Sad::Sad:
    Bình thường mình nặng 45kg mà bây giờ 5,5 tháng rồi mà nặng có 50kg cả mẹ lẫn con:Sick::Sick::Sick:
    • 258 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Mình thì trong mấy tháng đầu trộm vía chỉ ậm ọe vài lần thôi, cái này chắc cũng do cơ địa, nhưng trong mấy tháng đầu mình có một vài kinh nghiệm muốn chia sẻ với các mẹ:

- Phải ăn đúng bữa, đừng để đói quá. Hồi 2, 3 tháng cứ đến 11h30 và tầm 5h là em bé của mình đòi ăn rồi. Nếu qua giờ đó mới ăn thì sẽ phản tác dụng, ăn vào là ấm ách phải cho ra ngay (chắc em bé dỗi, hihi).
    - Nếu cảm thấy buồn nôn thì đừng nín, càng mệt và khó tiêu. Tốt nhất là cho ra luôn, sẽ cảm thấy khỏe hơn nhiều. Và nạp đạn lại (mặc dù là rất ngại)
    - Theo dõi xem có loại thức ăn nào mà cứ khi nào ăn là bị nôn ko, để tránh. Em bé chê đấy, hihi, lần nào mình ăn bánh mặn KFC kèm với sữa thì bé cũng đẩy ra hết.
    - Hạn chế nấu nướng (hôm nào phải nấu là hết muốn ăn luôn), nếu phải nấu thì hạn chế các món xào, rán có dính đến hành, tỏi phi hoặc các món nhiều mùi vị.
    - Nếu ăn ko ngon miệng thì có thể kèm một vài miếng dưa chua, cà (hạn chế), hoặc dưa chuột thái lát. Và kèm một cốc nước lạnh (nước rau hoặc nước lọc), lúc nào khó nuốt thì lại uống một ngụm. (trước lúc có bầu mình rất ghét vừa ăn vừa uống thế này, nhưng lúc có bầu thì nó giúp mình ăn ngon hơn hẳn đấy)

Mấy cái này có thể ko đúng với tất cả nhưng các mẹ cứ tham khảo và thử áp dụng nhé vì ít ra thì nó cũng đã có hiệu quả rất tốt với mình. Thêm một điều nữa là các mẹ phải lấy khí thế trước bữa ăn nhé, đừng nghĩ là mình bị nghén nhé. Hãy nghĩ đến đứa con trong bụng ấy, mình đang bồi bổ cho nó. Chứ nếu cứ mang tâm lý chán ăn thì có thế nào cũng ko thấy ngon đâu các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,787 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

hichic!em cũng ăn uống kém lắm các chị ạ!!ăn cái gì cũng không thấy ngon,chỉ muốn nôn ra hết thôi!giá mà có cách nào ăn uống tốt hiơn các mẹ nhỉ !!
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em giống chị này nè,ăn đồ vặt thì ok mà ngửi mùi cơm thì ngấy chết luôn
    ba là qui,mà qui là rùa,mẹ là vợ ba,mẹ cũng là rùa,mẹ sinh con ra con sẽ là rùa con.
    con yêu ,ba mẹ mong con từng ngày... gia đình rùa hạnh phúc
    • 208 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Ui, có nhiều mẹ giống e quá, e bây giờ là 15 tuần mà vẫn nghén a. Không ăn thì đói mà ăn vào thì... E chỉ ước sao cho qua giai đoạn này để ăn cho ngon miệng mà mãi chưa hết. Hic. Rồi mất ngủ, khó ngủ nhưng may trộm vía e vẫn tăng cân đều đều thế mới lạ. Hihi.
    • 245 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

mình đang mang thai tháng thứ 4, chán ăn và rêu lưỡi màu trắng. Các mẹ giúp em với, huhu. em sắp bước sang tháng thứ 5 rùi mà cân nặng 40,5kg.
    • 432 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_bi_bong Xem bài viết
    mình đang mang thai tháng thứ 4, chán ăn và rêu lưỡi màu trắng. Các mẹ giúp em với, huhu. em sắp bước sang tháng thứ 5 rùi mà cân nặng 40,5kg.
    Ôi Mẹ này tháng thứ 4 rồi mà còn chán ăn à. Mình đang ở tháng thứ 3, chán ăn kinh khủng, sợ đến bữa ăn nhưng phải cố thôi, may mà không bị nôn, chỉ buồn nôn và ọe khan thôi. Đang hi vọng qua 3 tháng sẽ ăn ngon miệng hơn... Mẹ ấy không ăn được thì chịu khó uống nhiều sữa để bù vào, không uống được sữa bầu thì uống sữa tươi, rồi uống thêm vitamin tổng hợp vào. Phải chịu khó vì con thôi, Mẹ ấy có vẻ nhẹ cân nhỉ? Lên được bao nhiêu cân rồi? SA các mốc bé con vẫn đảm bảo cân nặng chứ ạ? Cố gắng vì tương lai con em chúng ta...hihihihi...cùng hô khẩu hiệu để ăn hết bát cháo nào (ăn hơn 30p rồi) hichichic
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình từ khi có bầu tời giơ la gần 8 tháng rồi ma ăn uông vẫn ko thấy ngon miệng, càng về cuối càng chán ăn. hic..hic..ko bit co cách nao để ăn ngon miệng nữa. Tời giờ mới tăng đc 5kg thôi, ai cung bảo mẹ bầu mà gầy
    • 1,432 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xinhxinh92 Xem bài viết
    Mình từ khi có bầu tời giơ la gần 8 tháng rồi ma ăn uông vẫn ko thấy ngon miệng, càng về cuối càng chán ăn. hic..hic..ko bit co cách nao để ăn ngon miệng nữa. Tời giờ mới tăng đc 5kg thôi, ai cung bảo mẹ bầu mà gầy
    8 tháng mà tăng được cso 5kg là gày quá rồi mẹ nó ơi, ăn uống không ngon miệng cũng phải cố mà ăn cho con mẹ nó ạ.
    Em có đứa bạn cũng đang bầu, cũng chán ăn, bữa nào gặp nó cũng phải hỏi nó thèm gì không để mua cho nó, rồi lân la hỏi thứ này thứ kia có muốn ăn không, thế nào nó cũng chọn được 1 thứ thích hơn cả để ăn ^^!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2