• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Lại chuyện kiêng gì và không kiêng gì khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 3.52K Lượt chia sẻ
  • 152K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có thai rồi nhưng mà em không thấy bị nghén có sao không ạ.vì em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ôi càng đọc càng thấy cái gì cũng phải kiêng. Mình nghĩ kiêng quá cũng k tốt đâu, cứ theo hết mấy cái chuyện kiêng cử thì đúng là k theo nỗi, mình vẫn ăn uống, đi lại, ngủ nghỉ, tẩm bổ bình thường... cứ để con yêu phát triển tự nhiên thôi, theo mình có số hết rồi. ^^
    • 243 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa2811 Xem bài viết
    các mẹ bầu nào có kinh nghiệm cho mình hỏi mình 2 tháng cuối lại vào đúng dịp hè cơ thể rất nóng nên không uống sắt và canxi nữa liễu có sao không các mẹ?
    K uống nữa thì cơ thể mình thiếu đấy mẹ nó ơi. Mấy tháng cuối cơ thể nóng là đúng rồi, cố gắng mẹ nó ạ
    • 243 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anxinhxan Xem bài viết
    em có thai rồi nhưng mà em không thấy bị nghén có sao không ạ.vì em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm
    bình thường bạn ơi, nhiều người k bị nghén mà. Thế đỡ mệt mỏi hơn nhiều đấy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Hạn chế bệnh đường hô hấp ở trẻ khi giao mùa

Với số ca mắc tăng từ 20-30% so với bình thường, thời điểm chuyển mùa từ thu sang đông là giai đoạn...

• Ăn gì để giảm nôn ói khi mang thai?

Chúng ta đều biết nôn ói là triệu chứng phổ biến khi mang thai nhưng không phải mẹ bầu nào cũng biết cách hạn chế căn bệnh này. Theo nghiên cứu của các bác sĩ khoa sản, nôn ói là một trong những dấu hiệu của chứng ốm nghén (bệnh buổi sáng) và phổ biến nhất trong ba tháng đầu mang thai. Triệu...

• chuẩn bị những gì 3 tháng trước khi mang thai ở Nhật?

Hi các mẹ,các chị và các bạn trong cộng đồng người Nhật mềnh:D. Em sang đây cũng đã được 4 tháng ùi, định đi làm và nghe chừng thấy khó quá,tính mấy tháng nữa sẽ nặn thiên thần đây. Có mẹ nào có kinh nghiệm mang thai sinh em bé bên đây thì share cho em ít , trước khi mang bầu 3 tháng ở đây thì...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi nhiều cái phải kiêng thấy ấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bimbimbabi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2