• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kq tript test: Nguy cơ bé bị down 1/160, mình hoảng loạn quá, có mẹ nào biết giúp mình với !!!!!!!!!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 981 Bài viết

• 3,690 Được cảm ơn

Mình đã từng nhận kết quả Triple Test với kết quả 1/50 nguy cơ bé bị Down đây. Shock toàn tập, nhưng bác sĩ tại Đại học Y Hà Nội đã giải thích rất cặn kẽ cho mình để mình yên tâm làm tiếp Test lần 2. Cuối cùng kết quả lần 2 rất khả quan, bây giờ mình xin giải thích lý do tại sao kết quả lần 1 của mình tệ như thế:
    1. Mình đã nhịn không ăn sáng trước khi lấy máu trong lần Test thứ 1. Mà trong khi làm Triple Test, mẹ cần phải ăn no trước khi làm xét nghiệm.
    2. Mình đi làm lúc thai được hơn 14 tuần. Mà theo lời bác sĩ nói thì thời điểm làm Test tốt nhất là 16-17 tuần, khi đó thai phát triển hoàn thiện hơn thì kết quả test sẽ càng chính xác hơn.
    3. Ngoài ra, có thể do thai của mình bị bé còi so với tuổi thai do những tháng đầu mình ăn uống được ít.

Đây là trường hợp lúc mình mang thai khi đã trên 30 tuổi. Chứ nhiều mẹ không thực hiện 3 điều trên thì vẫn mang lại kết quả xét nghiệm tốt. Cho nên kết quả này tùy thuộc vào cơ thể của từng mẹ. Đến khi mang thai lần thứ 2, mình thực hiện theo những kinh nghiệm trên thì kết quả tốt ngay từ lần Test thứ 1.
    • 54 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng vừa đi SA mốc 12 tuần mình 27t mình đã siêu âm ở PS HN Khoảng sáng sau gáy là 4.6 nguy cơ cao, sau đó mình lại đi siêu âm ở 89b Dốc phụ sản thì bs lại chuẩn đoán là 2.8 ở mức gần nguy hiểm, mình rất lo lắng chẳng hiều thế nào bs hẹn 1 tuần nữa đi SA lại, ko biết SA nhiều thế có ảnh hưởng gì ko? mong các mẹ thông thái tư vấn
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hôm nay mình vừa có kết quả ,may quá không sao ,minh chúc các mẹ cũng có kết quả tốt
    • 144 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em vừa nhận kết quả triple test ở ĐH Y có chỉ số down là 1/116, vợ chồng em lo lắng mất ăn mất ngủ. Hôm nay em gọi điện cho Bác sỹ Chương hỏi thì được tư vấn là với tuổi của em (27 tuổi) và siêu âm 12w bình thường thì kết quả đó chưa chắc đã chính xác. BS Chương khuyên em lên C làm lại xét nghiệm triple test. Vậy nên em nghĩ các mẹ định làm triple test thì lên thẳng viện C để làm cho an tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh doc tren dien dan ma khong thay ban hoi am lai the nao khong biet ket qua tren C của ban co giong truong dai hoc y khong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở tphcm nơi nào xn tript test đáng tin cậy nhất vậy các mẹ?
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4