• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kq của Double Test tệ quá các mẹ ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 531 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Hôm qua mình vừa đi lấy kết quả của lần thử máu đầu tiên. Kết quả tệ quá, mình ngồi trước mặt BS mà khóc hết nước mắt.
    Kết quả của bé nhà mình là thế này:
    ******Hội chứng Down:
    + Ngưỡng " cut off": 1:250
    + Nguy cơ tuổi mẹ: 1: 1300
    + Nguy cơ kết hợp: 1:65
    ******Hội chứng Edwards:
    + Ngưỡng " cut off": 1:200
    + Nguy cơ tuổi mẹ: 1: 12000
    + Nguy cơ kết hợp: 1:200
    ******Hội chứng Patau:
    + Ngưỡng " cut off": 1:200
    + Nguy cơ tuổi mẹ: 1: 35000
    + Nguy cơ kết hợp: 1:90
    Đợi thêm 2 tuần nữa là đi làm cái Triple Test.
    Có mẹ nào kết quả Double Test như mình nhưng sinh bé ra khỏe mạnh ko?
    Mình bùn lắm các mẹ ạ
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng quá lo lắng, xét nghiệm này mang tính chất dự đoán nguy cơ chứ chưa thể khẳng định được 99%-100% đâu, nên cứ bình tĩnh chờ đến 15 tuần xét nghiệp Tripple test xem thế nào. Ở cơ quan mình có chị xét nghiệp Tripple test cả 2 lần ở 2 nơi khác nhau đều nguy cơ cao và được chỉ định chọc nước ối, cũng làm tận 2 lần và kết quả là bình thường. Chỉ có chọc nước ối hoặc lấy tế tế bào màng nhau để xét nghiệm mới có thể khẳng định được 99% thôi. Do vậy, mẹ nó cứ bình tĩnh đừng quá lo lắng, trong 50 người có nguy cơ cao thì thực tế chỉ có 1-2 người thực sự là bị sau khi xét nghiệm nước ối.

• 326 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Kq ntn thì mẹ nó đợi làm Triple test đi. Mình có kq triple test cũng có nguy cơ Trisomy 18 cao nè rồi phải đi chọc ối. Thời gian đầu tinh thần cũng khủng hoảng nặng nề. Theo mình thì mẹ nó đừng suy nghĩ, cứ thả lỏng cơ thể, có điều kiện hãy đi đền chùa xin các cụ phù hộ cho bé. Mình cũng làm thế nên thanh thản hơn đấy. Bg em bé bình thường rồi, 32 tuần nghịch ngơm lắm, vừa đạp mẹ 2 cái giật cả mình đây. Tốt nhất là lạc quan lên nhé, tâm lý thai phụ ảnh hưởng khá nhiều đến thai nhi. Chúc mẹ con nó may mắn.
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 531 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

mình cũng cố gắng hok si nghĩ, mà sao cứ thấy lo và khóc rất nhìu.
    @ janu_love: thế mẹ nó chọc nước ối có kết quả bt mà đúng ko?
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......

• 3,524 Bài viết

• 2,887 Được cảm ơn

đừng nghĩ nhiều mà hại sk

• 260 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiramisu-Hanoi Xem bài viết
    Mẹ nó đừng quá lo lắng, xét nghiệm này mang tính chất dự đoán nguy cơ chứ chưa thể khẳng định được 99%-100% đâu, nên cứ bình tĩnh chờ đến 15 tuần xét nghiệp Tripple test xem thế nào. Ở cơ quan mình có chị xét nghiệp Tripple test cả 2 lần ở 2 nơi khác nhau đều nguy cơ cao và được chỉ định chọc nước ối, cũng làm tận 2 lần và kết quả là bình thường. Chỉ có chọc nước ối hoặc lấy tế tế bào màng nhau để xét nghiệm mới có thể khẳng định được 99% thôi. Do vậy, mẹ nó cứ bình tĩnh đừng quá lo lắng, trong 50 người có nguy cơ cao thì thực tế chỉ có 1-2 người thực sự là bị sau khi xét nghiệm nước ối.
    Mẹ có nhầm không, bác sĩ sản của em nói rằng, ngay cả xét nghiệm chẩn đoán cũng đúng 90% thôi, vẫn còn tới 10% là sai lệch, chứ không phải 99% như mẹ nó nói. Đối với một người mẹ đang từng phút mong chờ con mình ra đời, mọi số liệu cần thận trọng vô cùng, nếu không sẽ ảnh hưởng nặng nề tới tâm lý của cả mẹ lẫn con. Em cũng từng trong hoàn cảnh xương máu này em biết! Em làm triple nguy cơ cao bị Down mẹ chủ tóp ạ, nhưng con em sinh ra trộm vía thông minh mạnh khỏe hơn nhiều trẻ cùng trang lứa. Vấn đề là em không thèm đi chọc ối gì cả, em sống trong hoài nghi và khổ sở hết 5 tháng trời, 5 tháng đó đối với em như 5 năm. Em chỉ biết cầu nguyện! Em tạo cho mình niềm tin rằng con em không bị gì cả, mà nếu có bị, em chấp nhận nuôi con, vì nó là con mình, khoe hay yếu, nó cũng rất cần mình. Em chỉ muốn nói rằng, mẹ chủ tóp phải xác định tâm lý, nếu là người không có tôn giáo, bạn hãy tự tin lên, can đảm đi làm triple, can đảm đi chọc ối nếu cần, và có quyết định phù hợp với mình nhất. Còn nếu là người có tôn giáo như em, hãy bỏ qua, đừng đi làm xét nghiệm gì cả, tự tin lên, tin rằng, số phận đã ban đứa con này cho ta, ta phải chấp nhận nó, hãy tự tin, vui tươi, yêu đời, để em bé của bạn cũng được hưởng lây niềm vui của mẹ nhé!
    Đối với trường hợp như bạn và như mình, tâm lý mới là quan trọng, mọi xét nghiệm đều chỉ là tham khảo!
    Chúc mẹ tròn con vuông, con sẽ là một em bé kháu khỉnh khỏe mạnh con nhé!:Rose:
    yêu con và yêu chồng
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 260 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

à em quên nói xét nghiệm chọc ối là xn chẩn đoán, có độ chính xác cao, nhưng vẫn có sai số. Còn double với tripple chỉ là xn tầm soát, không khẳng định được điều gì.
    yêu con và yêu chồng

• 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cac me oi lam on cho e hoi, e bi Rubella vao tuan thu 16, lam xet nghiem choc oi co biet dc e be co bi nhiem Rubella hay ko ko, thank cac me nhieu a

Subi titi iu iu của bố mẹ ăn nhanh chóng lớn nhé

• 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo nhé .. E năm nay 18t hôm làm cái test cũng tỉ lẹ tầm 1:400 down .. Bằng tỷ lệ của các mẹ 35t .. Mà đáng nhẽ 18t thì fai cao .. Vậy mà chọc nước ối kết quả bt .. Làm cả tuan khóc sút sít ..
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 405 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thực ra vào thời điểm này bảo mẹ nó đừng suy nghĩ thì thật khó, nhưng mẹ nó hãy suy nghĩ tích cực lên nhé. Đây mới là các xét nghiệm mang tính chất dự báo chứ chưa khẳng định được nhiều. Mẹ nó đợi kết quả xét nghiệm tiếp theo xem sao. Ngoài ra phương pháp chọc nước ối cũng là PP có kết quả chính xác cao hơn, y học cũng phát triển rồi nên chọc nước ối cũng ko quá nguy hiểm đâu mẹ nó nhé. Hãy cố gắng lên mẹ nó

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4