• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kinh nghiệm và địa chỉ siêu âm “CHUẨN” tại Hà Nội!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 79.9K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 3 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ở trong diễn đàn có nhiều topic nói về các địa chỉ siêu âm “chuẩn”. Mình đang mang bầu tập 2 cũng phải mất nhiều thời gian để tìm hỏi các địa chỉ siêu âm tốt. Để giúp các mẹ cũng đang có bầu đỡ phải mất công, từ kinh nghiệm của bản thân cũng như các thông tin trên diễn đàn, mình xin tập hợp lại để giúp các mẹ đỡ mất thời gian tìm kiếm:

1. Bác sỹ Trần Danh Cường (Phó chủ nhiệm Khoa chẩn đoán hình ảnh Viện C). Địa chỉ: 12 Phố Tôn Thất Thiệp (gần đường Điện Biên Phủ ). Điện thoại: 04.22403224

Bác sỹ Cường - Viện C - HN( phần II)

Bác sỹ Cường nổi tiếng về siêu âm chẩn đoán hình ảnh, dị tật và giới tính. Chất lượng thì tuyệt vời, nhưng mỗi tội chờ hơi lâu mới đến lượt (nếu không quen và lấy số trước) đặc biệt rất KHÓ TÍNH.

2. Bác sỹ Thực -Viện Lão khoa, địa chỉ: đường Phương Mai, cạnh cổng sau Bệnh Viện Bạch Mai và cạnh cổng Bệnh viện Việt Pháp và Da Liễu. Điện thoại: 0913.300.693

Bác sĩ Thực - Viện Lão Khoa

Bác sỹ Thực nổi tiếng về chẩn đoán hình ảnh, dị tật thai và giới tính. Chất lượng thì cũng…..tuyệt vời. Làm việc trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6 giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7

3. Bác sỹ Đinh Hùng Vỹ. Địa chỉ 89 B, dốc Bệnh Viện Phụ sản Hà Nội (đường Đê La Thành). Điện thoại0000:04.37756010. Di động: 0912.318.318

http://www.webtretho.com/forum/f96/b...sa-chua-49686/

Bác sỹ Vỹ siêu ẩm cũng rất chuẩn nhất là về giới tính. Đặc biệt bác sỹ tính tình rất thoải mái, vui vẻ, không cáu gắt (cũng phải chờ lâu nhất là vào giờ cao điểm). Ở đây không cho lấy số trước mà bắt phải đợi.

4. Bác sỹ Dung- 21 Phan Chu Trinh. Điện thoại: 04 3933.2456, và có cơ sở mới 11 Phan Chu Trinh (tầng 1 của cấp cứu 115-HN) điện thoại:
    04 3933 2345.

Phòng khám 21 Phan Chu Trinh (HN)

5. Phòng khám 125 Thái Thịnh. Điện thoại:04.38535522.
    Ở đây có rất nhiều bác sỹ giỏi:

Bác sỹ Chương. Điện thoại: 0913.270.404

Đã có mẹ nào khám ở 125 Thái Thịnh (BS Chương)?

- Bác sỹ Kha Thị Trâm (phòng khám VIP tầng 2). Điện thoại: 0988.567.657

http://www.webtretho.com/forum/f96/p...-thinh-101170/

- Bác sỹ Nguyễn Văn Tuấn (trẻ nhưng cũng rất giỏi). Điện thoại: 0988.766.228

6. Bác sĩ Chương (Bệnh viện Việt Nhật) ở 15 Liên Trì. ĐT: 04.2218.5741.(Gọi điện đến để đặt chỗ).

Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30, Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h, Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h

BS Chương (BVVN)

7. Bác sỹ Ánh- Phòng khám 35 Vạn Bảo. Điện thoại: 04.3762.8999

Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.

8. Phòng khám số 70/ ngõ 97- Hoàng Cầu. Phòng khám của bác sỹ Nguyễn Quảng Bắc- Viện C. Máy mới (Tuy nhiên giá hơi cao!!!).

Bác sỹ Hùng (làm ở 21 Phan Chu Trinh) siêu âm cực chuẩn và vui tính làm việc vào thứ 7 hàng tuần.

Còn các ngày thường là Bác sỹ Phượng - Viện C (cũng bình thường, không chuẩn về giới tính)

9. Bác sỹ Hương Giang- 32 Phùng Hưng (rất là XINH!)

Phòng khám 32 Phùng Hưng có máy siêu âm 4 chiều xịn các mẹ ơi!

10. Bác sỹ Tuấn. Địa chỉ 38 Ngõ Huyện (Rất rất đắt!!!)

Phòng khám của BS Tuấn - 38 Ngõ Huyện
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuylinhnhim; 20/03/2010 vào lúc 10:01 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình siêu âm ở bác sỹ Vỹ rồi,thấy cũng ổn
    Ở 32 Phùng Hưng cũng ổn :Laughing: nhưng đắt hơn ở BS Vỹ nhưng đc cái k phải chờ lâu như ở chỗ BS Vỹ
    • 526 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

bác sỹ chương đã ko còn làm ở phòng khám 125 thái thịnh từ lâu rồi mà...thay vào đó là bác sỹ trâm.. nhưng dạo này chị trâm đang nghỉ đẻ. Em đã siêu âm ở đó 3 mốc quan trọng, 2 lần đầu siêu âm phòng vip 250. BS Trâm siêu âm, vừa làm vừa buôn chuyện siêu âm rất sơ sài chẳng mức tiền đó. lần thứ 3 siêu âm phòng thường 200k cũng thế thôi, bác sỹ bảo con to rồi siêu âm ko nhìn tõ nữa.. mà em siêu âm là 32w nhé. tóm lại bác sỹ ko nói thêm gì cả, hờ hững lắm. em cũng thấy nhiều mẹ kêu ở đây có dấu hiều làm tiền như trường hợp của em, siêu âm xong chỉ lên khám thai, ông ý cân đo huyết áp mà cứ gằn ghè còn hơn ở trong viện thái độ rất chi khó chịu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 526 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

bác sỹ cường em siêu âm 2 lần, đều là siêu âm màu 250k/lần. bác sỹ với em em thấy cũng bình thường thôi, ko đến nỗi lắm. bác này cũng ko nói nhiều mà em cũng chẳng dám hỏi, theo kinh nghiệm của các chị siêu âm trước thì bác sỹ bảo bình thường là ok rồi khi nào thai nhi có vấn đề bác sỹ sẽ tư vấn nhiều hơn. đi siêu âm các chị đến sớm lấy số rồi tranh thủ đi đâu thì đi thi thoảng gọi đt quay lại xem đến số bao nhiêu rồi thì tới khám chứ bác cường khám ngoại giao nhiều lắm, toàn người không số được khám trước như hôm nhà em có tận 10 chị không số liền á. mà các chị thai to nhớ đi vệ sinh thật cẩn thận nhé kẻo bác sỹ lại gào lên không siêu âm cho thì mất công lém. giờ ở phòng khám của bác chị nhận đặt trỗ trước 3 ngày thôi ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 526 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

bác sỹ vỹ em cũng siêu âm rồi, 1 city, 1 thường 2d. nói chung bác sỹ này thái độ nhẹ nhàng lắm. tình cảm với bệnh nhân phết, vì có chị siêu âm không chụp được mặt con bác sỹ hẹn hôm sau đến chụp lại, như em hồi 12w mẹ nghén, con thì bé siêu âm biết giới tính bác sỹ hẹn em 10 ngày quay lại xem miễn phí, nhưng mờ các em nhân viên chán lắm lần nào cũng câu kéo siêu âm màu đi chị, rồi thế này thế khác. ko đồng ý mặt các em ý xì ra nặng nề lắm. và các chị nhớ đừng khám thai nhé vì chỉ có một em mặt non choẹt đo huyết áp, và phán mấy câu nghe quen lắm rồi.
    • 3,452 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

em vote cho bs Giang và bs Dung ở 32 phùng hưng,nhẹ nhàng,tình cảm,chuẩn xác
    • 3,438 Bài viết

• 22,563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinhnhim Xem bài viết
    Ở trong diễn đàn có nhiều topic nói về các địa chỉ siêu âm “chuẩn”. Mình đang mang bầu tập 2 cũng phải mất nhiều thời gian để tìm hỏi các địa chỉ siêu âm tốt. Để giúp các mẹ cũng đang có bầu đỡ phải mất công, từ kinh nghiệm của bản thân cũng như các thông tin trên diễn đàn, mình xin tập hợp lại để giúp các mẹ đỡ mất thời gian tìm kiếm:

1. Bác sỹ Trần Danh Cường (Phó chủ nhiệm Khoa chẩn đoán hình ảnh Viện C). Địa chỉ: 12 Phố Tôn Thất Thiệp (gần đường Điện Biên Phủ ). Điện thoại: 04.22403224

Bác sỹ Cường - Viện C - HN( phần II)

Bác sỹ Cường nổi tiếng về siêu âm chẩn đoán hình ảnh, dị tật và giới tính. Chất lượng thì tuyệt vời, nhưng mỗi tội chờ hơi lâu mới đến lượt (nếu không quen và lấy số trước) đặc biệt rất KHÓ TÍNH.

2. Bác sỹ Thực -Viện Lão khoa, địa chỉ: đường Phương Mai, cạnh cổng sau Bệnh Viện Bạch Mai và cạnh cổng Bệnh viện Việt Pháp và Da Liễu. Điện thoại: 0913.300.693

Bác sĩ Thực - Viện Lão Khoa

Bác sỹ Thực nổi tiếng về chẩn đoán hình ảnh, dị tật thai và giới tính. Chất lượng thì cũng…..tuyệt vời. Làm việc trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6 giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7

3. Bác sỹ Đinh Hùng Vỹ. Địa chỉ 89 B, dốc Bệnh Viện Phụ sản Hà Nội (đường Đê La Thành). Điện thoại0000:04.37756010. Di động: 0912.318.318

http://www.webtretho.com/forum/f96/b...sa-chua-49686/

Bác sỹ Vỹ siêu ẩm cũng rất chuẩn nhất là về giới tính. Đặc biệt bác sỹ tính tình rất thoải mái, vui vẻ, không cáu gắt (cũng phải chờ lâu nhất là vào giờ cao điểm). Ở đây không cho lấy số trước mà bắt phải đợi.

4. Bác sỹ Dung- 21 Phan Chu Trinh. Điện thoại: 04 3933.2456, và có cơ sở mới 11 Phan Chu Trinh (tầng 1 của cấp cứu 115-HN) điện thoại:
    04 3933 2345.

Phòng khám 21 Phan Chu Trinh (HN)

5. Phòng khám 125 Thái Thịnh. Điện thoại:04.38535522.
    Ở đây có rất nhiều bác sỹ giỏi:

Bác sỹ Chương. Điện thoại: 0913.270.404

Đã có mẹ nào khám ở 125 Thái Thịnh (BS Chương)?

- Bác sỹ Kha Thị Trâm (phòng khám VIP tầng 2). Điện thoại: 0988.567.657

http://www.webtretho.com/forum/f96/p...-thinh-101170/

- Bác sỹ Nguyễn Văn Tuấn (trẻ nhưng cũng rất giỏi). Điện thoại: 0988.766.228

6. Bác sĩ Chương (Bệnh viện Việt Nhật) ở 15 Liên Trì. ĐT: 04.2218.5741.(Gọi điện đến để đặt chỗ).

Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30, Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h, Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h

BS Chương (BVVN)

7. Bác sỹ Ánh- Phòng khám 35 Vạn Bảo. Điện thoại: 04.3762.8999

Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.

8. Phòng khám số 70/ ngõ 97- Hoàng Cầu. Phòng khám của bác sỹ Nguyễn Quảng Bắc- Viện C. Máy mới (Tuy nhiên giá hơi cao!!!).

Bác sỹ Hùng (làm ở 21 Phan Chu Trinh) siêu âm cực chuẩn và vui tính làm việc vào thứ 7 hàng tuần.

Còn các ngày thường là Bác sỹ Phượng - Viện C (cũng bình thường, không chuẩn về giới tính)

9. Bác sỹ Hương Giang- 32 Phùng Hưng (rất là XINH!)

Phòng khám 32 Phùng Hưng có máy siêu âm 4 chiều xịn các mẹ ơi!

10. [B]Bác sỹ Tuấn. Địa chỉ 38 Ngõ Huyện [/B](Rất rất đắt!!!)

Phòng khám của BS Tuấn - 38 Ngõ Huyện
    Bác sĩ Tuấn giờ chuyển địa điểm đến 20 Ngõ Hội Vũ (giao giữa Tràng Thi với Quán Sứ, Hàng Bông)
    Mình đã khám và siêu âm cả ba bé ở đây thì thấy không vấn đề gì. Giá tính tiền có vẻ là đắt nếu mua thêm thuốc. Còn giá khám thì cũng bình thường. Không rõ anh Tuấn siêu âm máy 2D hay 3D nhưng khi siêu âm vẫn nhìn thấy rõ chẳng khác gì máy 3D hay 4D. Và quan trọng là chuẩn xác, kể cả giới tính (hơn 11 tuần đã chính xác nếu là trai) và bệnh. Mình 1 lần thai lưu anh siêu âm ra luôn trong khi vào bệnh viện bsĩ siêu âm còn nói là chắc gì đã có thai mà lưu.
    Giá siêu âm của anh Tuấn dao động 150 - 250N 1 lần (cái này thì mình không rõ là tại sao), nhưng siêu âm xong là có nhận xét về tình trạng thai nhi, có kê đơn ( nếu thai nhi có dấu hiệu bất ổn), có lời khuyên cho bà mẹ mang thai. Các chỗ siêu âm khác Anh Cường, anh Chương, anh Thực... chỉ siêu âm và chẳng đưa ra lời khuyên gì cả. Nên giá như vậy cũng không phải là đắt.
    Và quan trọng là bsĩ Tuấn luôn làm các bà mẹ yên tâm không lo lắng với tình trạng của bản thân.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 21/03/2010 vào lúc 12:49 PM.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • 708 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

BS Chương 15 Liên Trì thời gian SA là từ 15h30 các mẹ nhé, bs này SA ok luôn.
    PK 35 Vạn Bảo bây giờ là bs Hưng, (ko phải bs Ánh đâu ah), bs này nói chuyện dễ nghe, nhiệt tình mỗi tội SA hơi sơ sài
    Tửu bất túy nhân, nhân tự túy
    Sắc bất mê nhân, nhân tự mê
    • 1,081 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mình siêu âm một số địa chỉ trên rồi nhưng tựu chung lại thấy siêu âm bác sỹ tuấn 125 Thái Thịnh, bác sỹ Vỹ dốc phụ sản và bác sỹ Hùng 70/97 Hoàng Cầu (làm việc thứ 7) là chuẩn, trong đó bác sỹ Vỹ là chuẩn nhất và dễ tính nhất nhưng mỗi tội phải chờ lâu thôi. Mình lấy số nộp tiền xong đi ăn uông với OX tẹt ga đến 2 tiếng sau mới tới lượt. Còn 2 bác sỹ kia thì không phải chờ lâu. Các mẹ cùng tham khảo nhé!
    • 354 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hix, thế có mẹ nào siêu âm ở số 21 Lô C Vạn Phúc chưa ạ. Mẹ nào siêu âm rùi thì cho em hỏi xem ở đấy có đc ko ạ?
    • 1,494 Bài viết

• 724 Được cảm ơn

Hix... e thì lại đang cần list những địa chỉ Siêu Âm Chuẩn tại HCM....
    • 1,448 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thế còn về bsi Chương , các mẹ cho em nhận xét với, bác phán em con trai lúc 12w5d ngày nhưng em vẫn thấy thế nào ý?

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 280 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hihihi,em thì toàn siêu âm bsy Cường, công nhận cũng nghe nói bsy Cường khó tính nhưng em nghe lời các chị đi trước,vào cứ im, ko nói năng gì thì cũng chẳng có vde gì cả, có điều em ko thấy ở chỗ bsy có nói về vde can xi hóa nhau thai? Không hiểu là do minh ko bị canxi hóa hay là ko có khám về vde này? Có chỗ nào siêu âm về canxi hóa nhau thai ko? Các mẹ chỉ cho em với? em thì gần 37w rồi các mẹ ạ!
    • 223 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bin__ Xem bài viết
    hihihi,em thì toàn siêu âm bsy Cường, công nhận cũng nghe nói bsy Cường khó tính nhưng em nghe lời các chị đi trước,vào cứ im, ko nói năng gì thì cũng chẳng có vde gì cả, có điều em ko thấy ở chỗ bsy có nói về vde can xi hóa nhau thai? Không hiểu là do minh ko bị canxi hóa hay là ko có khám về vde này? Có chỗ nào siêu âm về canxi hóa nhau thai ko? Các mẹ chỉ cho em với? em thì gần 37w rồi các mẹ ạ!
    hehehe, còn nhớ tớ ko? nhìn kỹ pix đi, Sâm A1 đây (sorry các mẹ trên diễn đàn cho e 888 với bạn e một tí)
    tớ sợ BS Cường lắm vì thấy bảo khó tính và ít nói. S mới chỉ theo BS Hưng thôi, vì thấy một số người khen và thấy bác cũng nhiệt tình. Không biết các mẹ trên diễn đàn thấy BS Hưng thế nào nhỉ, bác ấy SA giới tính có chính xác không nhỉ, à, mà bác này hay nói bớt đi tuổi thai lắm, ko hiểu tại sao nữa?

Con là báu vật quốc gia của bố mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocozambo Xem bài viết
    Thế còn về bsi Chương , các mẹ cho em nhận xét với, bác phán em con trai lúc 12w5d ngày nhưng em vẫn thấy thế nào ý?
    khi nào thai to đi siêu âm lại chỗ khác xem sao,cho chắc chắn ^^
    • 231 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

siêu âm 4D ơ pk 32 phùng hưng thì bao tiê`n hả các mẹ?
    • 666 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betronbibo Xem bài viết
    siêu âm 4D ơ pk 32 phùng hưng thì bao tiê`n hả các mẹ?
    Có mẹ nào thai đôi mà đi siêu âm BS Cường chưa? tớ thấy bảo 1 thai là 250k, 2 thai là 500k, hơi chát nhỉ. Hồi 12 tuần tớ siêu âm ở Thái Thịnh, định lúc 22 tuần đến gặp bác Cường, nghe nói bác ý khó tính lắm.
    Cảm ơn con đã đem em bé về cho mẹ, phù hộ cho em luôn khoẻ mạnh con nhé!
    Bình yên và thanh thản nhé con! Mẹ yêu con!

• 587 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Hihi các mẹ ở TP lớn tốn tiền SA màu nhỉ, mình ở TP nhỏ SA màu thai dưới 3 tháng có 50k, trên 3 tháng đến tận lúc sinh là một trăm k, đầy đủ các loại chỉ số luôn ^^. Còn siêu âm đên trắng thì hiển nhiên là rẻ hơn nhìu rồi.
    • 1,323 Bài viết

• 3,001 Được cảm ơn

• 283 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

siêu âm ở phùng hưng :
    nếu lần đầu làm 4D thì 200k từ lần thứ 2 trở đi là 150k ( nhớ mang theo phiếu sâ làn trước )
    siêu âm 2D thì chỉ có 50K.
    Mình thấy chị Giang là ok nhất.
    Mấy em ở tiếp tân cũng " hơi ghét " chẳng giểu vô tình hay cố ý mà máy lần mình đến đấy siêu âm 2D ( không dưới 5 lần nhé ) lúc ghi phiếu không lắc đầu thì cũng bĩu môi , có lần vừa nói siêu âm 2D có em chép miệng ngay, có em còn nói "chàn nhỉ " không biết chán mình hay chán cái gì ( vì thỉng thoảng cũng có lúc có bé đi khám khóc ré lên nên mình nghĩ là các em ấy nghe bé khóc thấy mệt chứ không phải mình
    He he he cũng có lần đanh đá mình quáy ra nói với chồng luôn " chắc viết phiếu thu 50k thì chẳng bõ nên chán đây" cũng có ý cố tình cho các em ấy nghe
    cám ơn đời:Rose: mỗi sớm mai thức dậy có anh:Kiss: và Mít:LoveStruc: mỗi người ở một bên :Laughing:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8