• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kinh nghiệm sinh ít đau, hiệu quả cho các mẹ chuẩn bị sinh.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 93 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi các mẹ ơi mình xin chia sẻ tí kinh nghiêm xương máu của mình.., đẻ thường đúng là đau sống đi chết lại.....đau không co gi tả nổi, có mẹ nào đẻ rùi thì bít, mình mở 10phân mà baby mãi chưa chịu chiu ra ....đau từ sang đến chiều, kiệt sức mệt, đói, đau. Xong lại bị dị ứng với cái chỉ khâu chứ, no chẳng tiêu dc 2tháng mình vẫn còn chỉ lòng thòng, viêm te tua luôn, ko ngồi dc sợ lắm, sao mà vất vả quá đi mất.... lần này có đẻ baby nua thì xin bsĩ cho mổ, nằm trên bàn và chang bít gì- dau vết mổ khoảng 1tuần coi như trải qua 1cuộc phẫu thuật thế là xong. Mình nằm trên bàn đẻ lăn lộn với cơn đau thế mà 1mẹ bên cạnh đau 30p rồi em bé tọt ra :Surprise: bất ngời ko chịu dc, hỏi ra thì bít chị sinh con thứ 2. hịc hịc con đầu chị ý sinh cũng vật vã y như mình...hic hic.... mà trước lúc đó mình cũng tập thể dục, tập hit thở nhìu lắm, mà đúng thật là sinh con vô cùng đau đớn. Cái lúc ấn bụng để máu + rau ra ngoai và khâu chỉ thì chẳg còn cảm giác gì, vì lúc truoc quá đau rùi chỉ có cảm giác như là bsi đang khâu quần áo vậy. Mệt ko thở dc, nhắm mắt vào là chóng mặt, nôn oẹ nữa chứ vì tiêm nhiều thuốc kích thích mở tử cung. Các mẹ cứ chuẩn bị tinh thần truớc để đỡ bị shock, đau thì kêu bé thôi ko thì ko co sức mà dặn đẻ đâu. đau thì cố mà cắn răng chịu đựng hihi:Battin ey:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 189 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Sao nghe các mẹ chia sẻ mà em thấy toát mồ hôi thế này? Đúng là có được đứa con thật vất vả. Nhưng cứ nghĩ đến 1 baby xinh xắn với cái miệng cái tay bé xíu là chị em chúng mình sẽ vượt qua thôi. Cùng động viên nhau vượt cạn vững vàng nào các mẹ. Camơrun:Worried:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 239 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Ôi trời ơi nghe chị miêu tả mà em thấy hoảng quá em cũng bé đầu. Cơ mà cứ tự an ủi mình là còn do cơ địa nữa đâu phải ai cũng đau giống ai đâu nhỉ.
    Cây hương thảo - Rosemary đã về đến Hà Nội
    https://www.facebook.com/rosemaryhn

• 343 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

dung như Dale noi ấy, chị gần sinh nên nấu cháo vừng đen ăn nên dễ sinh lắm, chỉ đau hơn 1h thôi . Đó là kinh nghiệm của các bậc tiền bối tuyền lại.không biết dược vừng đen có tác dụng không , nhưng con chị lúc sinh cũng nhỏ thôi. chúc các mẹ khi sinh có thời gian đau dẻ ít thoi nhé, mẹ tròn con vuông
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 343 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

các mẹ sinh thường , vết khâu chưa khỏi các mẹ chú ý khi đi vệ sinh ta nên đi đứng nhe đừng đi ngồi vi khuần ở nước tieu, phân rốt vào dễ bị nhiễm trùng nhé.mình có mấy kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,150 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Mình mới nghe thêm thông tin uống nước lựu ép cũng làm dễ sinh lắm đấy. Ko biết có mẹ nào thử cách này chưa, có đúng ko nhỉ.

• 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cái này còn tùy thuộc vào cơ địa mỗi người nữa chứ.

• 232 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Hii đung cái e cần đánh dâu phát tối về cùng ox nghiên cứu hii
    :LoveStruc: Cả nhà ta đều thuơng yêu nhau :LoveStruc:
    :LoveStruc: con zai là tất cả của mẹ :LoveStruc:

:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss:

• 81 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

ôi oánh dấu ngay bài này và bắt chồng đọc + ghi chép để lúc đấy còn biết việc mà làm em cảm ơn các chị nhiều lắm í

• 146 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của em là khi sinh lúc đau quá thì đừng kêu nhiều để giữ sức mà rặn. Chứ kêu nhiều mất hết sức các Mẹ ạh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8