Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kinh nghiệm dùng vitamin tổng hợp của Mỹ Nature Made

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 97.2K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 675 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Về việc các mẹ thắc mắc là thuốc Nature Made có thuốc dởm, thuốc TQ hay không thì nói thật là tớ ko dám nói chắc đâu các mẹ ạ, tớ không phải dân buôn chuyên nghiệp nên ko biết các mối hàng nọ, nguồn hàng kia để mà biết có hàng giả hay ko.
    Nhưng tớ chỉ có thể khẳng định là mẹ nào bán hàng online mà chỉ nhập duy nhất nguồn hàng từ ngừoi quen tại Mỹ thì chắc chắn không bao giờ có thuốc giả. Ở thị trường Mỹ, hàng hóa bị kiểm soát rất chặt chẽ nên hàng giả ko có đất lưu hành đựoc đâu, mà có thì cũng cực kỳ hiếm gặp và là hàng hóa có giá trị cao chứ không phải hộp thuốc vài chục đô. Ko có kiểu treo đầu dê, bán thịt chó và lộn tùng phèo thật giả như ở VN.
    Còn mẹ nào bán hàng mà tham lợi rồi nhập qua các nguồn chào hàng trôi nổi thì ko thể chắc chắn về nguồn gốc thuốc được.
    • 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myente Xem bài viết
    Ôi em cũng uống loại này, giờ vào cập nhật, mở lọ thuốc ra thấy rất nhiều viên viền đen như trường hợp các mẹ nói, em cũng mua của một chị trên ********, kiểu này phải dừng lại thôi hả các mẹ ơi?

Thật là tệ quá đi mất thôi!
    Mình tối qua đọc bài của các bạn mới mở lọ thuốc mình mua 3 tuần trước Và viên thuốc trong lọ của mình cũng có viền đen nhưng ko rõ, viên có viên không, và có cũng chỉ hơi mờ mờ dọc viên thuốc, mình lấy tay cào cào thì nó hết, ôi giời sợ quá, huhu. Sau hôm uống viên thứ 2 thì mình bị phù chân, nhưng viên đầu uống xong khó chịu vô cùng, mình đi ngủ nên hết, còn viên thứ 2 và 3 thì ko chịu đựng nổi nên nôn hết cả thức ăn, hic, định đi khám luôn hôm đó nhưng lại bảo để cuối tuần, cuối tuần đi thì thai bị lưu mất mấy hôm rùi, có lẽ nào do mình uống thuốc có viền đen đó. Mình mua thuốc của 1 chị chuyên bán thuốc bổ của Mỹ ở web l c m. Các mẹ xem thế nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bibichun; 24/04/2012 vào lúc 10:45 AM.
    • 17 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng có 1 lọ, uống gần hết (củng date 10/2013- 50% more free)..một người bạn mua dùm trong siêu thị bên Mỹ...chắc là ko sao hỉ ???Viên thuốc cuả mình cũng có viền đen đen...bao bì rất kín, loại nắp vặn chống trẻ em mở ...Chắc ko có thuốc giả đâu...Đôi lúc mấy em bán hàng ỡ VN ko có kiến thức..(ặc).
    Share thêm 1 câu chuyện thật của mình với cái Vitamin này mới xảy ra hôm thứ 6, ngày 20/04/2012 Bs Thái Hà ở Nguyen Thi Minh Khai, Q.1. đã mắng mình 1 tràng sau khi mình hỏi và cho xem lọ vitamin này mình muốn uóng trong thai kỳ.
    Bs mắng nguyên văn như thế này:"ở nước ngoài, rau cỏ thịt thà của ng ta mắc mỏ...ko dám ăn nhiều nên phải uống cái này ! Còn Vn rau rẻ bèo..sao ko ăn..lại uống thuốc, đã là thuốc thì ko tốt.. (ý bs là chế độ dduong của ta cao hơn nước ngoài ...heheh). Nếu cô tiếp tục dùng cái này thì cô không giữ thai được tới tháng thứ 05 và cái cửa phòng khám của tối ko vừa cho cô bước vào (Vì uống cái này sẽ tăng cân). Cái thai tốt hay là do hai buồng trừng cúa Cô, chứ ko phải cái Thuốc vitamin này..."
    Mình trả 100k tiền khám, và ra về trong sự đe dọa nặng nề của bs và buồn cho cái kiến thức có hạn của bs..(hay bs ko bán đc thuốc của mình ). Hãi quá , bye bye bs Thái Hà luôn...
    • 478 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Có mẹ nào mua đc thuốc trực tiếp từ bên Mỹ thì vào chia sẻ thông tin đi ạ, thuốc của mọi người có bị viền đen ko?

• 1,906 Bài viết

• 2,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongyen99 Xem bài viết
    Có mẹ nào mua đc thuốc trực tiếp từ bên Mỹ thì vào chia sẻ thông tin đi ạ, thuốc của mọi người có bị viền đen ko?
    Viên có viên không bạn nhé, nên nếu seal của nó vẫn nguyên thì chả nên lo làm gì. Tớ uống được 3 lọ 90v và giờ chuyển sang dùng lọ 150v cho kinh tế
    • 83 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongyen99 Xem bài viết
    Ðính kèm 254470
    Nhìn viền đen nó như này hả chị
    Mình dùng loại không có 50% More Free vẫn có viền đen ở một nửa viên thuốc, nửa viên còn lại không có. Nhưng mình uống vào không bị sao cả. Không biết thuốc của mình có vấn đề gì không. Hic hic
    • 675 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthang Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Sáng nay Colorful4kid thai Hà đã gọi cho mình, họ nói rằng sẽ hoàn lại số tiền cho mình và công nhận là lọ thuốc này bị hỏng. Lí do đưa ra là lọ thuốc mình mua bi hở, không khí vào nên thuốc bị hỏng. Họ đã kiểm tra lại lô hàng nhập cùng đợt thì không bị nhu vậy.
    Mình cũng không rõ giải thích đó có đúng không nữa, nhưng túm lại, mẹ con mình thật may mắn. Các bạn cũng đừng quá lo lắng, hãy kiểm tra kĩ trước khi dùng sản phẩm nào.
    Ah, cái lọ mà mình yêu cầu Colorful4kid mở ra cho mình kiểm tra mà ko có viền đen ây và mình lấy luôn lọ đó. Tuy nhiên, uống lọ này không bị đau bụng hay phản ứng gì kho chịu, mùi của nó có vẻ thơm hơn. Còn cái lọ hỏng kia thì mùi của nó hơi tanh và hơi lợm lợm. Thật ra mình cũng chả biết mua ở đâu là hàng thật nữa chỉ vì có bà chị đã mua của colorful roi, uong ko sao, con khoe mạnh nên minh mới đến đó mua thôi, chả dám mua trên mạng dù giá rẻ hơn vì ko biết thế nào, hic hic.
    Mình nghĩ tốt nhất nên nói trước với người bán, sẽ mua nếu mở ra thuốc không bị viền đen.
    xin được nói thêm một chút về việc shop colourful 4 kid phản hồi thuốc cho mẹ vthang

- việc phản hồi của shop cho mẹ vthang là cực kỳ vô lý và dễ gây tâm lý hoang mang cho các mẹ khác đang dùng thuốc một cách vô căn cứ. Họ bảo lọ bán cho bạn vthang bị hở nên viên thuốc có viền đen, họ đã kiểm tra các lọ khác trong cùng lô thì ko bị như vậy, mình thắc mắc không biết HỌ KIỂM TRA BẰNG CÁCH NÀO NHỈ, KHÔNG LẼ BÓC TẤT CẢ CÁC HỘP THUỐC CÒN LẠI ĐỂ TÌM XEM CÓ VIÊN NÀO VIỀN ĐEN KHÔNG AH. Chỉ cần suy luận chút đã thấy Shop colourful trả lời khách hàng cho qua chuyện . Điều đó chứng tỏ:
    + Bản thân shop không chắc chắn về nguồn hàng của mình và không thực sự hiểu rõ về thuốc đang bán cho khách nên khi có khách hàng phản hồi thì vội vàng bồi thường rồi giải thích linh tinh cho khách cho qua chuyện.

Còn về việc viên thuốc có viền đen, các mẹ có thể đọc diễn dàn sau, trong đó các mẹ Mỹ đang sống tại WASINGTON DC. thảo luận về việc viên thuốc Nature Made có viền đen, thậm chí là chấm đen trên viên thuốc, hy vọng sau khi đọc thì các mẹ hoàn toàn yên tâm khi uống thuốc Nature Made nhé.

http://www.dcurbanmom.com/jforum/posts/list/220709.page

03/04/2012 14:43     Subject: nature made prenatal vitamins
    Anonymous

Has anyone noticed that they sometimes have discoloration or dark spots on them? The color never seems uniform. Perhaps I am just being paranoid? Thanks.

03/04/2012 22:10     Subject: nature made prenatal vitamins
    Anonymous

That's the iron turning dark, I think. Pretty sure it's harmless.

03/05/2012 13:35     Subject: nature made prenatal vitamins
    Anonymous

Yeah, I believe it's the iron as well. I've been on them for 3 years (took me forever to get pregnant) and I've never had 2 bottles that looked exactly the same. At least that proves they're not lying about the all-natural part!

03/05/2012 21:48     Subject: nature made prenatal vitamins
    Anonymous

Anonymous wrote:
    Yeah, I believe it's the iron as well. I've been on them for 3 years (took me forever to get pregnant) and I've never had 2 bottles that looked exactly the same. At least that proves they're not lying about the all-natural part!

OP here - thanks for your messages. I thought I was going crazy with analyzing these vitamins! Yes, two bottles do not look the same. I chose these vitamins because they do not have color or other additives that are in some prenatal vitamins. They have served me well so far - the baby looks good and I have felt healthy over the 25 weeks of my pregnancy. I just have to stop being paranoid about everything that goes into my body!

Chỉnh sửa lần cuối bởi Fantasy0910; 24/04/2012 vào lúc 09:50 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình ko biết các mẹ xài cảm thấy như thế nào nhưng bây giờ thuốc bổ dành cho bà bầu được nhập từ TQ nhiều lắm các mẹ ah. Mình thì BF gởi từ Mỹ về nhưng mình ko dùng hàng của Natural Made . Mình xài của centrum dành cho bà bầu . Hàng này thì tốt hơn. Các mẹ nên mua những sản phẩm nhập ở những nơi đáng tin cậy . Mình xài loại này
    [CENTER]
    DADDY & MOMMY

CON GÁI YÊU CỦA BA & MẸ
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocnguyen Xem bài viết
    Có mẹ nào giống mình không, cứ uống Vitamin là mệt mỏi, ẩm ẩm đau bụng mặc dù đổi từ Prenatal sang Procare rùi Mum 2B vẫn không ăn thua. Mình dừng 2w rùi hôm qua uống lại thì từ tối qua cứ nằm bẹp rùi sáng nay ra một ít màu hồng. Mình sợ quá, không hiểu thế nào. Có mẹ nào giống mình không chia sẻ cho mình với lo cho con yêu quá. Mình mới được 9w

Mẹ nó thử đổi sang uống Elevit của Úc xem sao, em uống thấy sức khỏe rất tốt. Nhiều người uống cũng khen lắm, mẹ nó tìm hiểu thêm nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 615 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Đúng là mua thuốc hàng xách tay ở VN cũng đáng lo thật, chẳng biết chỗ nào uy tín mà mua. Mình cũng mua 1 lọ Nature Made DHA loại 90 viên của Colorfulshop ở Thái Hà, mình uống cũng được hơn nửa lọ rồi, ko thấy có viền đen ở viên thuốc và cũng may là ko thấy phản ứng phụ gì, chẳng biết thuốc có tốt ko, đợt tới bạn mình đi Mỹ, mình đã nhờ bạn mình mua bên đó mang về cho yên tâm.
    • 211 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Nature made mới có loại Prenatal DHA kẹo gôm nhé các mẹ. Mình mới có thông tin từ 1 chị đồng nghiệp, chờ đợt hàng mới này về xem dùng có ngon lành hơn không.
    • 588 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 hộp 750k của mẹ tytom ở hội chợ web làmchame, loại 150 viên. Mở ra cũng bị viền đen. Không biết bạn ấy có chịu đổi cho không ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bốngtócdài; 27/04/2012 vào lúc 02:19 PM.
    • 282 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi 1 câu tế nhị nhé, có ai uống nature made mà đi ngoài màu đen ko ạ, e ngừng thì nó bình thường lại. Hay người e dư chất nên ko cần bổ sung nữa ạ

• Pui
    • 7 năm
    • 339 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conbocuoi Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi 1 câu tế nhị nhé, có ai uống nature made mà đi ngoài màu đen ko ạ, e ngừng thì nó bình thường lại. Hay người e dư chất nên ko cần bổ sung nữa ạ
    Đi ngoài máu đen là do bổ sung Fe đó, mẹ nó uống mỗi viên sắt thì sẽ thấy.
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conbocuoi Xem bài viết
    bt thôi mẹ nó à, ko bốn thì ok rồi.......................
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongnhung68 Xem bài viết
    Mẹ nó thử đổi sang uống Elevit của Úc xem sao, em uống thấy sức khỏe rất tốt. Nhiều người uống cũng khen lắm, mẹ nó tìm hiểu thêm nhe.
    Cảm ơn bạn nhé, mình phải đi hỏi bs Ánh ở Vạn phúc và có thể mình ko hợp với 1 loại vitamin nào đó trong thành phần thuốc nên hic hic phải dừng và chỉ uống Folate thui.😔
    • 871 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

em cũng đang dùng prenatal DHA đây ạ, cái này cũng người thân bên Mỹ mang về cho, hộp của em cũng có viên thuốc có viền đen ở 1 bên, em uống thì thấy bình thường, thấy nhiều mẹ trên này viên thuốc bị giống vậy thế có sao ko ạ?
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đã dùng hết 1 lọ 90v cũng k thấy có viên nào có viền đen, thuốc mua của 1 mẹ bên ***. Giờ đang uống tiếp lọ nữa loại 150v thì thấy có lẫn viên có viền đen, mà ngửi thấy rất tanh, lọ trước thì mùi thơm dễ uống, hic. Có mẹ nào uống thuốc này thấy tanh không ạ? Em xem thấy 2 lọ của em hoàn toàn giống nhau vì lúc đầu nghĩ chắc loại này nhiều DHA nên thấy tanh?
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mua hàng xách tay thì chỗ nào cũng kêu đảm bảo 100% hàng thật mà rốt cuộc là hàng có vấn đề không à hic......ngay cả người bán họ cũng bị mua nhầm hàng để bán chứ họ chắc cũng không cố ý. Nói chung là mình mua hàng thì càng cẩn thận càng tốt.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 253 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Minh vào correct để câc mẹ yên tâm, hộp có viên bị viền đen là do có 1 viên nào đó bị vỡ ra, dính vào các viên khác nên có gờ đen và mùi tanh thôi. Mình lần trước uống cũng vậy, mà thuốc của mình do chính tay mình order trên trang amazon nên đầu mình không hề xuất hiện ý nghĩ thuốc rởm mà chỉ tò mò đi tìm nguyên nhân. Sau mình mạnh dạn lấy 1 viên lành cắt đôi ra thì dịch bên trong viên thuốc là dịch nâu đen, có mùi rất tanh nên mình hiểu là chắc có 1 viên vỡ ra và dính vào các viên khác nên vậy.

Các mẹ cứ thử làm như mình mà xem. Hy vọng các mẹ yên tâm uống loại thuốc này vì mình uống thấy rất ok, kể cả những viên bị đen viền.
    Thỏa chí tò mò sau 6 tuần mang thai - Bộ thử giới tính của Mỹ (PM để biết thêm chi tiết)