Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kinh nghiệm dùng vitamin tổng hợp của Mỹ Nature Made

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 86.4K Lượt đọc
  • 447 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 1,273 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Silvia_Montresor Xem bài viết
    Chồng em đang nhờ mua thuốc ở bên kia Nature Made® Prenatal Multi + DHA
    Thấy lọ của nó là 150 viên nang. Không biết có đúng loại không?

http://www.costco.com/Browse/Product...=1&topnav=&s=1
    TỚ cũng vừa mua lọ 150v đấy.

• 116 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Hi hi, các mẹ giống mình quá, cứ thấy hàng Mỹ là yên tâm dùng. Mình cũng dùng được 1lo 90v từ hồi bầu 5 tháng, nhưng bây giờ mình chuyển sang dùng Obimin plus rồi.

Nhé các mẹ, đừng chỉ nhìn vào thương hiệu mà đoán giá trị sản phẩm nhé. Các mẹ muốn biết giá trị thật của thuốc này, xin mời lên web: amazon.com, các mẹ sẽ đọc đc những comment của chính các bà mẹ Mỹ về thuốc này.
    Vì sau khi uống hết một hộp, mình định mua tiếp nên tìm hiểu thêm. Ngày trước, loại mình uống là loại cũ, nắp màu xanh mua của một mẹ bên web "lam cha me" và cũng phân vân vì đã có loại mới nắp vàng. Sau khi tìm hiểu về giá trị của nó thật, thì mình STOP ngay và chuyển sang Obimin Plus.

Mình khuyên các mẹ lên web amazon.com mà tìm hiểu kỹ hơn về loại thuốc này nhé. Chúc các mẹ có lựa chọn sáng suốt. :Smiling:

Ah, còn về vụ bổ sung DHA, theo thông tin mình tham khảo đc, chỉ nên dùng từ tháng thứ 5 - giai đoạn não của bé đang phát triẻn mạnh nhất. Còn trước đó chỉ cần sắt và acitfolic thôi, ngoài ra nếu cần bổ sung vitamin thì các mẹ bổ sung thêm thôi, Chứ riêng DHA thì chưa cần những tháng đầu đâu. Ví có thông tin nhiều DHA quá sẽ gây phản tác dụng mà.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cuppy_Moon; 14/10/2011 vào lúc 09:07 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,156 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Các mẹ ở Sg muốn mua thuốc này thì vào shop Me và Bé mua nhé. Hình như giá là 350k/lọ. Mình và nhỏ em mình đang dùng. Các mẹ vào đó nói người bán hàng là mua vitamin tổng hợp của Mỹ sẽ được lấy cho .
    Còn giá bên US em mình mua về là 12$/lọ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kthymy; 14/10/2011 vào lúc 01:01 PM.
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4

• 326 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi melrose Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho e hỏi một chút: e cũng mua 1 lọ 90v multi prenatal with dha, thấy rõ nhãn hiệu của hãng nature made. cơ mà lọ này nắp màu xanh dương đậm chứ k màu vàng như thế kia, e cũng thấy có mã 8 chữ cái và con số để dự thưởng nature made wellness rewards. E phân vân quá mà chưa dám uống, sợ nhỡ đồ giả lại ảnh hưởng đến con. Các mẹ đã dùng rồi lọ nắp màu j ah? Cho e biết với
    đúng rồi loại có Dha là nắp xanh, nắp vàng là lọ 250 v k có Dha

• 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

loại của e nắp vàng có DHA nhé. 90v.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhmickey Xem bài viết
    đúng rồi loại có Dha là nắp xanh, nắp vàng là lọ 250 v k có Dha

• 146 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình cũng uống được 1 tháng thì ngưng rồi, bị nỗi mụn quá. giờ chuyển sang obimin plus, thấy có vẻ đỡ đỡ hơn. dùng thời gian nữa xem sao.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ. Hiện tại em đang dùng thực phẩm chức năng của Nutrilite hãng amway đấy ạ ( em nghiện cứu rất kỹ, dòng Nutrilite ra đời cách đây 77 năm và là ông tổ của thực phẩm chức năng, nguyên liệu đều vào đều được amway trồng trên 4 trang trại hữu cơ - không dùng hóa chất, phân bón hóa học...., được đánh giá là dòng thực phẩm chức năng hàng đầu trên thế giới ) . em dùng được 2 tháng này, qua nhiều người đã dùng, em thấy mẹ khỏe con khỏe, nên em rất yên tâm. Ngoài ra, em còn được đi học lớp dinh dưỡng có chuyên gia dinh dưỡng của công ty từ sài gòn ra dạy, hihi, nên có gì em cứ mail hỏi chuyên gia, rất yên tâm các chị ạ

• 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuppy_Moon Xem bài viết
    Hi hi, các mẹ giống mình quá, cứ thấy hàng Mỹ là yên tâm dùng. Mình cũng dùng được 1lo 90v từ hồi bầu 5 tháng, nhưng bây giờ mình chuyển sang dùng Obimin plus rồi.

Nhé các mẹ, đừng chỉ nhìn vào thương hiệu mà đoán giá trị sản phẩm nhé. Các mẹ muốn biết giá trị thật của thuốc này, xin mời lên web: amazon.com, các mẹ sẽ đọc đc những comment của chính các bà mẹ Mỹ về thuốc này.
    Vì sau khi uống hết một hộp, mình định mua tiếp nên tìm hiểu thêm. Ngày trước, loại mình uống là loại cũ, nắp màu xanh mua của một mẹ bên web "lam cha me" và cũng phân vân vì đã có loại mới nắp vàng. Sau khi tìm hiểu về giá trị của nó thật, thì mình STOP ngay và chuyển sang Obimin Plus.

Mình khuyên các mẹ lên web amazon.com mà tìm hiểu kỹ hơn về loại thuốc này nhé. Chúc các mẹ có lựa chọn sáng suốt. :Smiling:

Ah, còn về vụ bổ sung DHA, theo thông tin mình tham khảo đc, chỉ nên dùng từ tháng thứ 5 - giai đoạn não của bé đang phát triẻn mạnh nhất. Còn trước đó chỉ cần sắt và acitfolic thôi, ngoài ra nếu cần bổ sung vitamin thì các mẹ bổ sung thêm thôi, Chứ riêng DHA thì chưa cần những tháng đầu đâu. Ví có thông tin nhiều DHA quá sẽ gây phản tác dụng mà.
    Mình cũng đang dùng cái này, nghe lời mẹ nó nói lên amazon để xem comment thì cũng thấy có cái khen, có cái chê, mình thấy cũng bình thường thôi mà, như kiểu bên trang vatgia nhà mình, nhiều khi do bán cái này mà chê cái kia thậm tệ, nhiều khi là PR, chứ bọn Mỹ cũng phải kiểm định chán chê rồi mới cho lưu hành chứ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Gấu đại ca; 23/10/2011 vào lúc 12:06 PM.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ !
    Cho em hỏi có mẹ nào đã sử dụng Brain Strong Prenatal chưa ah ???
    http://brainstrongdha.com/products/brainstrong_prenatal
    Hiện em rất lo lắng mong các mẹ tư vấn giúp em. Hiện tại bé nhà em được 36 tuần. Khoảng nữa tháng nay em đang uống thuốc bổ Natural DHA Daily Supplement BRAIN STRONG Prenatal bao gồm 2 viên (1 viên Multivitamin Tablets và 1 viên:350mg DHA Softgels) do người nhà em mang từ nước ngoài về và viên sắt Saferon do Bác sĩ kê thêm. Thường em chia thuốc làm 3 cữ, ngày 24/11/2011 khoảng 3pm em uống viên Multivitamin Tablets, 8h30pm đáng ra em phải uống DHA Softgels nhưng em lại lấy nhầm Multivitamin Tablets, khi uống xong thì em mới phát hiện ra, em đã cố nôn ra nhưng không được, nên ngày hôm đó em không dám uống viên DHA và sắt thêm nữa. Hiện em đang rất sợ không biết có ảnh hưởng tới bé nhà em hay không ? Em đang rất lo lắng. Tạm thời em sẽ ngừng thuốc vài ngày.
    Trong thành phần viên Multivitamin Tablets em thấy nó chứa vitamin A tới 6000 IU, em không biết như vậy có quá nhiều so với phụ nữ mang thai hay không ? vì ngoài các bữa ăn em có uống thêm sữa Ensure nữa.
    Lúc trước em uống Natural Made nhưng nữa tháng nay em mới đổi qua Brain Strong. Em rất thắc mắc không biết nó có tốt cho bé nhà em không ah ? vì trên khắp diễn đàn em chưa thấy mẹ nào sử dụng Brain Strong. Khi em uống thuốc 2 loại trên em luôn hỏi Bác sĩ trước khi sử dụng nhưng em vẫn cảm thấy không yên tâm. Mong các mẹ tư vấn thêm giúp em những lo lắng và thắc mắc hiện em đang gặp. Em xin chân thành cảm ơn !!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nttl061287; 25/10/2011 vào lúc 02:36 PM.

• 60 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nttl061287 Xem bài viết
    Xin chào các mẹ !
    Cho em hỏi có mẹ nào đã sử dụng Brain Strong Prenatal chưa ah ???
    http://brainstrongdha.com/products/brainstrong_prenatal
    Hiện em rất lo lắng mong các mẹ tư vấn giúp em. Hiện tại bé nhà em được 36 tuần. Khoảng nữa tháng nay em đang uống thuốc bổ Natural DHA Daily Supplement BRAIN STRONG Prenatal bao gồm 2 viên (1 viên Multivitamin Tablets và 1 viên:350mg DHA Softgels) do người nhà em mang từ nước ngoài về và viên sắt Saferon do Bác sĩ kê thêm. Thường em chia thuốc làm 3 cữ, ngày 24/11/2011 khoảng 3pm em uống viên Multivitamin Tablets, 8h30pm đáng ra em phải uống DHA Softgels nhưng em lại lấy nhầm Multivitamin Tablets, khi uống xong thì em mới phát hiện ra, em đã cố nôn ra nhưng không được, nên ngày hôm đó em không dám uống viên DHA và sắt thêm nữa. Hiện em đang rất sợ không biết có ảnh hưởng tới bé nhà em hay không ? Em đang rất lo lắng. Tạm thời em sẽ ngừng thuốc vài ngày.
    Trong thành phần viên Multivitamin Tablets em thấy nó chứa vitamin A tới 6000 IU, em không biết như vậy có quá nhiều so với phụ nữ mang thai hay không ? vì ngoài các bữa ăn em có uống thêm sữa Ensure nữa.
    Lúc trước em uống Natural Made nhưng nữa tháng nay em mới đổi qua Brain Strong. Em rất thắc mắc không biết nó có tốt cho bé nhà em không ah ? vì trên khắp diễn đàn em chưa thấy mẹ nào sử dụng Brain Strong. Khi em uống thuốc 2 loại trên em luôn hỏi Bác sĩ trước khi sử dụng nhưng em vẫn cảm thấy không yên tâm. Mong các mẹ tư vấn thêm giúp em những lo lắng và thắc mắc hiện em đang gặp. Em xin chân thành cảm ơn !!!
    Vitamin A dưới dạng betacarotene rất an toàn vì lượng vitamin thừa so với nhu cầu sẽ tự đào thải ra ngoài bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)