• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kinh nghiệm đặt thuốc viêm âm đạo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.8K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

• 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý ơi !
    có mẹ nào đặt thuốc clovagine bao giờ chưa? chỉ hộ mình cách đặt thuốc với. Viên thuốc này cứng to bằng viên phấn viết bảng, mình chỉ sợ đặt thuốc vào thì đau thôi. Lần trước mình đặt ponygynax, viên này mềm, toàn bị vỡ thôi mà lần trước mình đặt xong chẳng đỡ mấy vẫn thấy không được thoải mái bình thường. Mình chỉ rửa tay sạch bằng xà phòng rồi nhét thuốc vào. Mẹ nào đã có kinh nghiệm đặt thuốc hướng dẫn mình đặt viên clovagine được không, mà nhét vào sâu mức nào là hiệu quả mà không ảnh hưởng đến bé yêu của mình?
    Cảm ơn các mẹ trước !
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 148 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn ui, mua BCS về mà dùng loại rẻ tiền ý. Tớ thấy lần trước có người trên diễn đàn này nói mà. Dùng cái đấy đặt cũng dễ hơn vì nó có dầu bôi trơn, mà cũng ko ảnh hưởng đến thuốc.
    • 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đúng thế bạn mua BCS về vì nó trơn nên dễ cho vào mà cũng vệ sinh nữa

• 176 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Quên mất bạn đặt sâu vào trong cùng,nhét dưới cổ tư cung ý,thế bác sỹ không hướng dẫn cách đặt a?theo mình thấy thi nhét sâu khoảng gần hết ngón tay đó,mình phải nhờ người đặt hộ chứ 1 mình ko làm được :Smiling:

• 224 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EchComDiHoc Xem bài viết
    Quên mất bạn đặt sâu vào trong cùng,nhét dưới cổ tư cung ý,thế bác sỹ không hướng dẫn cách đặt a?theo mình thấy thi nhét sâu khoảng gần hết ngón tay đó,mình phải nhờ người đặt hộ chứ 1 mình ko làm được :Smiling:
    Nhờ ai đặt được đây? lần trước BS cũng hướng dẫn kẹp thuốc vào 2 ngòn tay và nhét sâu vào trong, thế thôi. Mình ko thể nhờ chồng được vì ox mình lắm chuyện lắm, cứ kêu là sợ nhìn vào đấy thì đau mắt thế mà lúc xxx thì không thấy kêu. Ghét lắm !!! Chắc mình phải tự đặt, nhiều khi nó cứ co rúm lại, nhét vào thuốc lại tụt ra khổ ơi là khổ.
    Xin được là mây mà bay khắp nơi giang hồ...
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bim_bim map Xem bài viết
    Các mẹ yêu quý ơi !
    có mẹ nào đặt thuốc clovagine bao giờ chưa? chỉ hộ mình cách đặt thuốc với. Viên thuốc này cứng to bằng viên phấn viết bảng, mình chỉ sợ đặt thuốc vào thì đau thôi. Lần trước mình đặt ponygynax, viên này mềm, toàn bị vỡ thôi mà lần trước mình đặt xong chẳng đỡ mấy vẫn thấy không được thoải mái bình thường. Mình chỉ rửa tay sạch bằng xà phòng rồi nhét thuốc vào. Mẹ nào đã có kinh nghiệm đặt thuốc hướng dẫn mình đặt viên clovagine được không, mà nhét vào sâu mức nào là hiệu quả mà không ảnh hưởng đến bé yêu của mình?
    Cảm ơn các mẹ trước !
    Em ơi!
    Nói chung các bà bầu gần ngày sinh thì hay bị viêm nhiễm âm đạo lắm do lúc này cơ địa và sức đề kháng yếu . Chị đi khám thấy 90% các bà bầu đi khám trong đều được bác sĩ kết luận viêm âm đạo và cho đặt thuốc . Chị đang được bác sĩ chỉ định đặt polygynax tại nhà hộ sinh 12 Lê Trực chị mua thuốc và đặt dịch vụ đặt thuốc tại nhà hộ sinh luôn. Lúc đặt thuốc chị có thắc mắc hỏi bác sỹ vì đứa em chị đi khám ở Việt Nhật cũng được chỉ định đặt thuốc như chị mà đặt xong 1 đợt vẫn chưa khỏi đi khám tiếp lại được chỉ định đặt thêm 10 viên furiat nữa + 01 chai rửa vệ sinh những 180k/chai. Bác sĩ đặt thuốc cho chị nói rằng bà bầu gần đẻ nên đi khám phụ khoa để nếu xác định đẻ thường em bé qua đường dưới cho khô ráo và chống viêm nhiễm lây sang em bé. Chị đó có nói rằng đã đặt thuốc cho rất nhiều bà bầu rồi và chị đó cũng chỉ chỉ định đặt 1 đợt Polygynax thôi còn lý do các bà bầu ko khỏi thì do các bà nhiễm nấm âm đạo thứ 2 nữa nên đến bệnh viện hoặc nhà hộ sinh khám và đặt thuốc khi đặt thuốc họ sẽ chùi rửa và làm vệ sinh bên trong âm đạo nên kết quả khỏi sẽ nhanh hơn các mẹ tự rửa và đặt thuốc lấy. ok . Như chị chịu khó đi đặt thuốc lần nào bác sĩ cũng làm vệ sinh bên trong âm đạo. Chị thấy ổn lắm
    • 133 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

chị ơi, em cũng được BS chỉ định đặt thuốc Polygynax giống như chị, cũng qua lâu rồi nhưng em muốn hỏi lại chị xem khi chị đẶT thuốc được khoảng 20-30 phút thì có bị chảy thuốc ra không vậy, mà thuốc lại nhờn nữa, em đặt buổi đầu rất khô ráo, nhưng buổi sau thì thấy chảy ra nhiều lắm, chị có bị như vậy không ạ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Em ơi!
    Nói chung các bà bầu gần ngày sinh thì hay bị viêm nhiễm âm đạo lắm do lúc này cơ địa và sức đề kháng yếu . Chị đi khám thấy 90% các bà bầu đi khám trong đều được bác sĩ kết luận viêm âm đạo và cho đặt thuốc . Chị đang được bác sĩ chỉ định đặt polygynax tại nhà hộ sinh 12 Lê Trực chị mua thuốc và đặt dịch vụ đặt thuốc tại nhà hộ sinh luôn. Lúc đặt thuốc chị có thắc mắc hỏi bác sỹ vì đứa em chị đi khám ở Việt Nhật cũng được chỉ định đặt thuốc như chị mà đặt xong 1 đợt vẫn chưa khỏi đi khám tiếp lại được chỉ định đặt thêm 10 viên furiat nữa + 01 chai rửa vệ sinh những 180k/chai. Bác sĩ đặt thuốc cho chị nói rằng bà bầu gần đẻ nên đi khám phụ khoa để nếu xác định đẻ thường em bé qua đường dưới cho khô ráo và chống viêm nhiễm lây sang em bé. Chị đó có nói rằng đã đặt thuốc cho rất nhiều bà bầu rồi và chị đó cũng chỉ chỉ định đặt 1 đợt Polygynax thôi còn lý do các bà bầu ko khỏi thì do các bà nhiễm nấm âm đạo thứ 2 nữa nên đến bệnh viện hoặc nhà hộ sinh khám và đặt thuốc khi đặt thuốc họ sẽ chùi rửa và làm vệ sinh bên trong âm đạo nên kết quả khỏi sẽ nhanh hơn các mẹ tự rửa và đặt thuốc lấy. ok . Như chị chịu khó đi đặt thuốc lần nào bác sĩ cũng làm vệ sinh bên trong âm đạo. Chị thấy ổn lắm
    • 602 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mình cũng khổ sở , may mà hết đợt đặt thuốc rồi. nhét vào mà nhắm mắt nhắm mũi, kêu rên đủ kiêiru, thuốc mình đặt là viên nang mềm, mấy lần bị vỡ ra nữa chứ, sau có người mách là cho nó ướt cái vỏ bên ngoài thì nó sẽ trơn và dễ vào hơn, nhưng vẫn vỡ, khi còn viên cuối cùng thì bạn bảo cho vào tủ lạnh ngăn đá để nó đông vào rồi khi đưa vào thì làm ướt vỏ nang của thuốc thế là vào cũng đỡ ghê hơn. giờ đặt hết 7 ngày rồi nhưng vẫn ghê ạ
    • 432 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình tả kĩ cho mẹ nào chưa biết cách, nghe hơi ghê chút nhá. Các mẹ mua BCS, đeo vào ngón tay giữa, hoặc ngón nào thuận mà ko vướng nhẫn, ngồi xổm hoặc nằm co chân, mình thì toàn ngồi trong WC vì buổi tối vệ sinh cá nhân xong thì đặt luôn. Đừng nhét viên thuốc vào luôn mà từ từ nhẹ nhàng đưa ngón tay đeo BCS vào một lần đã, để lợi dụng cái chất bôi trơn của nó. Sau đó rút ngón tay ra, đặt viên thuốc vào cửa, dùng đầu ngón tay chặn ngay lại viên thuốc lại rồi từ từ đẩy vào đến hết chiều dài ngón tay, xong rồi rút tay ra thật nhanh (phải nhanh thì thuốc mới ko trôi ngược ra). Xong rồi đi ngủ, mình thấy dễ lắm, chỉ trừ viên nào to quá thì mới hơi vướng thôi.

Trường hợp thuốc bị chảy ra quần chip, nếu nguyên cả viên, hay nửa viên ko tan thì là do cách đặt không đúng, có thể phải đặt bù viên khác. Còn nếu thuốc đã tan, chảy ra ngoài là chuyện bình thường các mẹ nhé, thuốc đã ngấm vào cơ thể mình rồi, còn cái bã chảy ra ngoài thôi, ko ảnh hưởng j đến tác dụng của thuốc hết.
    • 432 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Xấu hổ quá, vừa post bài hôm trước, hôm nay lại phải vào cầu cứu các mẹ. Mình đang có bé 16w thì bị viêm, bs cho đặt Natacare. Từ trước đến giờ mình mới đặt thuốc dạng viên đạn thôi, vào rất trơn, còn cái này là viên nén. Mình để khô thì đau ko chịu được, chỉ nhét được một tẹo ở ngoài, ko vào sâu được, còn nếu nhúng ướt thuốc thì bị tan mềm hết ra, rồi chảy lung tung cũng ko đặt được. Mẹ nào có kinh nghiệm đặt viên nén rồi hướng dẫn mình với, cứ thế này thì chết mất. Mình cảm ơn nhiều nha!
    • 797 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

mình đã đặt cả 2 loại và đều thấy dẽ dàng.
    Chủ yếu là tư thế và tâm thế các mẹ ạ mình chỉ dùng 1 ngón tay thôi. Ban đầu mình cũng ngồi xổm trong wc nhưng thấy ngồi thế đưa vào hay bị chật, mình chuyển qua nằm ngửa, người cong lên (chống 1 tay xuống giường để đỡ người), để viên thuốc vào mép AD, lúc ý nhớ thư giãn và thả lỏng cơ thể. Các mẹ càng thả lỏng thì thuốc vào càng dễ (cứ hình dung như lúc abc ấy ạ mẹ nào cứng người thì bố càng khó vào ). Rồi mình lấy ngón trỏ đẩy nhẹ vào, cứ từ từ thôi cho chỗ ý nó giãn ra sẽ ko bị đau. Mình đẩy vào sâu nhất có thể, hết ngón tay là được.
    Nhưng đúng là có điều kiện thì nên đến dv ngừoi ta vệ sinh trong cho mình, lại nghiền thuốc cho, đấy là cách đặt thuốc tốt nhất. Ngày chưa bầu mình cũng bị viêm, chịu khó mỗi tối qua chỗ người quen, chị ý nghiền và vs sạch sẽ cho, đặt dăm hôm là khỏi.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 815 Bài viết

• 1,188 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái giúp em với. Tháng trc thai 27t em khám ở từ dũ, bsi bảo là viêm âm đạo (khám bằng mắt thường k xét nghiệm), chỉ định thuốc uống Ordiner trong 14 ngày. Nhưng em thấy hdsd ghi là thuốc chỉ định cho "nhiễm khuẩn da và mô mềm", còn phần sau ghi " tính an toàn cho pn có thai chưa xác định" nên k dám uống.
    Tháng này 31 tuần em khám ở bv ps qte, bằng mắt thường bsi cũng bảo viêm âm đạo và cho thuốc đặt Meclon trong 10 ngày, loại hình viên đạn. Lần này em k dám lỳ nữa, đặt theo hướng dẫn nhưng k hiểu sao đặt 3 ngày liên tục e đều thấy xót, rát, tới khi tiểu hết thuốc ra 1 lát mới hết. E k biết thế có phải bình thường k các mẹ?