• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

[kinh nghiệm dân gian] cách cắt lông mi cho trẻ sơ sinh (con gái) để lớn lên có lông mi đẹp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.24K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hihi xin chào cả nhà. hôm nay nghe chi hàng xóm nói sinh con gái thì nên cắt lông mi cho bé lúc mới sinh để sau lớn bé có lông mi dài và cong. Không biết đây có pải là một kinh nghiệm dân gian hay không các mẹ. có ai đã áp dụng cái này chưa ạ. các mẹ cho xin ý kiến nha. thank
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,727 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe nói nhưng thấy ko có vẻ gì khoa học lắm nhỉ? Những cái này duoc quy định bởi gên chứ. Có thể những bé cắt lông mi rồi mọc dài và cong thi ngẫu nnhiên thôi.
    Em họ mình cũng cắt mà lông mi ngắn tũn.
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm

• 155 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói là phải cắt lông mi cho bé trước khi đầy tháng thì lông mi sẽ dài và đẹp, mình đã áp dụng với con gái mình, cắt trc đầy tháng 1 ngày, trộm vía lông mi của bé giờ gần 8 tuổi rồi cũng ok lắm!

• 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haithupro Xem bài viết
    Hihi xin chào cả nhà. hôm nay nghe chi hàng xóm nói sinh con gái thì nên cắt lông mi cho bé lúc mới sinh để sau lớn bé có lông mi dài và cong. Không biết đây có pải là một kinh nghiệm dân gian hay không các mẹ. có ai đã áp dụng cái này chưa ạ. các mẹ cho xin ý kiến nha. thank
    Trên diễn đàn wtt đã có 1 topic về chuyện này rồi, nhiều ng cho là cắt xong chỉ dài thêm nhưng k cong, người nói cắt xong xấu đi, có trường hợp cắt xong đẹp hơn. Mình sẽ k cắt.

• 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà anh trai em có 2 bé, chị dâu đều cắt lông mi trước khi đầy tháng, giờ em thấy 2 bé lông mi cong mà đẹp lắm (chắc không phải do gen, vì bố mẹ lông mi đều ngắn). Em nghĩ cắt cũng không vấn đề gì, mà nếu may ra đẹp thì càng tốt. Nên hôm sau em cũng sẽ cắt cho bé nhà em, hi hi

• 23 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

đây là trường hợp của mình. Bố mẹ mình lông mi đều ngắn, mẹ áp dụng cái dân gian này cho mình lúc mới sinh, h thì lông mi mình cực dầy, dài, nhưng ko cong lắm.
    Nhưng có vẻ như là vẫn đẹp hơn ko cắt thì phải. Ai khen lông mi mình đẹp là mẹ lại khoe cái vụ hồi bé cắt lông mi ngay =))

• 4,251 Bài viết

• 4,666 Được cảm ơn

Con giai mình nè, đẻ ra không 1 cọng lông mi, mình cũng chả cắt khi dài ra vậy mà dài và cong vút, các cô nhìn thấy đều thèm lông mi như nó.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://mgod.webtretho.com/forum/f248...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:

• 619 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Mình thấy không tin lắm vụ này đâu, vì là lông mi cũng giống như tóc, cũng rụng rồi mọc mới, chứ không phải 1 hàng mi mà để mãi được, nên là mình cắt đợt lông mi này thì rồi vài ngày nó rụng và mọc lông mi mới, cho nên mình không tin lắm.
    Cũng có nhiều người bố mẹ lông mi không đẹp nhưng con có hàng lông mi đẹp, không phải do hòi bé có cắt lông mi đâu. Vả lại khi con còn nhỏ, nếu mình cắt lông mi cho con thì mình thấy cũng hơi nguy hiểm... vì bé hay ngọ ngoậy bất chợt, và cũng sợ mẹ khong khéo léo lắm... hix
    Tuỳ các mẹ thôi!!!

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đây có 2 cô công chúa mình đều cắt cả thì cả 2 chị e đều cong và đẹp các mẹ chịu khó cắt cho con nó được đẹp mà mình ko cắt trong tháng đầu đâu mà con lông mi vẫn đẹp

• 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truavi_hp Xem bài viết
    Mình thấy không tin lắm vụ này đâu, vì là lông mi cũng giống như tóc, cũng rụng rồi mọc mới, chứ không phải 1 hàng mi mà để mãi được, nên là mình cắt đợt lông mi này thì rồi vài ngày nó rụng và mọc lông mi mới, cho nên mình không tin lắm.
    Cũng có nhiều người bố mẹ lông mi không đẹp nhưng con có hàng lông mi đẹp, không phải do hòi bé có cắt lông mi đâu. Vả lại khi con còn nhỏ, nếu mình cắt lông mi cho con thì mình thấy cũng hơi nguy hiểm... vì bé hay ngọ ngoậy bất chợt, và cũng sợ mẹ khong khéo léo lắm... hix
    Tuỳ các mẹ thôi!!!
    Lông mi cũng như tóc mà mẹ nó, bấm chút xíu ở đuôi, sẽ kích thích nó mọc dày và dài hơn. Còn tránh nguy hiểm các mẹ nên cắt vào lúc bé ngủ ấy

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3