• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kích thước túi ối theo tuổi thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.3K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ này cũng cùng KKC với mình, mình tính đến bây giờ là được hơn 5w rùi mà đi siêu âm bs kết luận là chỉ có túi ối đường kính 08mm chưa có phôi thai và tim thai tương đương thai dưới 4 tuần.. Lại còn dặn là về dưỡng thai 1 tuần nữa sa lại nếu thấy ra huyết hoặc đau bụng thì đi khám ngay làm mình lo quá.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

KKC của mình là 14/6. hôm nay 24/7 mình đi khám thì kết luận có túi gần giống túi phôi kích thước 7*7mm. cũng chưa nói là có phôi và tim thai, bs nói túi đó của mình hơi nhỏ. mình lo lắng quá, chẳng biết thế nào? có mẹ nào như mình ko?
    12/2009 : TL 3 tháng
    10/2010: sẩy thai 5 tuần
    15/7/2012: 2v.
    CON YÊU, VỀ VỚI MẸ NÀO
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu, hôm nay mình mới đi siêu âm, BS bảo có túi thai trong tử cung GS 11mm, bên trong có yolksac (-), chưa có phôi phai, 4 tuần. Sao giờ? 4 tuần rồi mà chưa có phôi thai nữa, Yolksac (-) là sao, mình ko hiểu gì hết. Ai giúp mình với.... huhu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e thường xuyên theo dõi diễn đàn, các mẹ ơi hiện tại e đang rất lo lắng. 10/03/2013 e đi siêu âm bs nói có thai túi thai trong tử cung (5mm) bs cho uống thuốc Vageston 100/ 1 ngày uống 2v hẹn 3 tuần sau tái khám. Ngày 31/03/2013 e đi tái khám siêu âm bs nói chỉ có túi thai 5w or 6w (15mm) chưa có phoi thai và tim thai bs sa nói thai nay không tốt lắm hix hix. E qua phong bs khám thì bs nói có nguy cơ trứng trống cho theo dõi thêm 1w rồi tái khám lại. Các mẹ cho e hỏi vậy thai của e có giữ được không? E lo lắng qua các mẹ ui huhu. Trứng trống là gì hả các mẹ. mong các mẹ góp ý cho e.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kutexr; 01/04/2013 vào lúc 05:06 PM.
    • 1,555 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kutexr Xem bài viết
    Chào các mẹ, e thường xuyên theo dõi diễn đàn, các mẹ ơi hiện tại e đang rất lo lắng. 10/03/2013 e đi siêu âm bs nói có thai túi thai trong tử cung (5mm) bs cho uống thuốc Vageston 100/ 1 ngày uống 2v hẹn 3 tuần sau tái khám. Ngày 31/03/2013 e đi tái khám siêu âm bs nói chỉ có túi thai 5w or 6w (15mm) chưa có phoi thai và tim thai bs sa nói thai nay không tốt lắm hix hix. E qua phong bs khám thì bs nói có nguy cơ trứng trống cho theo dõi thêm 1w rồi tái khám lại. Các mẹ cho e hỏi vậy thai của e có giữ được không? E lo lắng qua các mẹ ui huhu. Trứng trống là gì hả các mẹ. mong các mẹ góp ý cho e.
    Em ơi bsy đã bảo theo dõi em cứ bình tĩnh theo dõi. Con cái là cái duyên. Em càng nghĩ lo thì càng ảnh hưởng đấy.

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào
    ---> 10m 8kg

15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa
    (Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ WTT giúp mình với.

Ngày đầu tiên của KKC mình là 11/2. Khoảng ngày 22/3 mình thử que lên 2v rất rất mờ. Đến vài ngày sau mình thử lại thì màu của vạch thứ 2 dần đần đậm hơn. Chu kì của mình k đều nên cũng chẳng biết là bị chậm bao nhiêu ngày rồi nữa. Ngày 28/3 đi SA kết quả là thai chưa vào tử cung, niêm mạc 13mm, BS hẹn 1 tuần sau SA lại. Hôm qua ngày 4/4 mình đi SA lại thì kết quả có hình ảnh túi ối giai đoạn sớm GS ~ 5,2mm như vậy là mình có bé và bé đã vào tử cung rồi phải k ạ? Như vậy thì hình như so với cách tính thông thường thì tuổi thai của mình bị lệch thì phải. Mình cũng hơi lo lắng k biết thai có phát triển bình thường k. Các mẹ đã từng rơi vào trường hợp này cho mình xin ý kiến với.

Cảm ơn các mẹ rất rất nhiều!

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pthnn Xem bài viết
    Các mẹ WTT giúp mình với.

Ngày đầu tiên của KKC mình là 11/2. Khoảng ngày 22/3 mình thử que lên 2v rất rất mờ. Đến vài ngày sau mình thử lại thì màu của vạch thứ 2 dần đần đậm hơn. Chu kì của mình k đều nên cũng chẳng biết là bị chậm bao nhiêu ngày rồi nữa. Ngày 28/3 đi SA kết quả là thai chưa vào tử cung, niêm mạc 13mm, BS hẹn 1 tuần sau SA lại. Hôm qua ngày 4/4 mình đi SA lại thì kết quả có hình ảnh túi ối giai đoạn sớm GS ~ 5,2mm như vậy là mình có bé và bé đã vào tử cung rồi phải k ạ? Như vậy thì hình như so với cách tính thông thường thì tuổi thai của mình bị lệch thì phải. Mình cũng hơi lo lắng k biết thai có phát triển bình thường k. Các mẹ đã từng rơi vào trường hợp này cho mình xin ý kiến với.

Cảm ơn các mẹ rất rất nhiều!
    Theo như kết quả s.âm của bạn thì bé đã vào tử cung rồi. Chu kỳ của bạn có thể dài nên trứng rụng muộn thôi. Bạn cứ bình tĩnh, chờ 1 tuần nữa khám lại xem túi ối phát triển thế nào nhé. Mình cũng đang chán đây, chu kỳ 30 ngày, chậm kinh 3 tuần đi s.âm mà túi ối mới được 15mm, b,sĩ kluận thai 4 tuần 5 ngày, huhu. Nhưng mà mình đã đo dc chiều dài đầu mông bé là 8mm rồi và đã thấy thai máy. Như thế là có khả quan đúng ko các mẹ? Mình đang bị tụ dịch màng nuôi nữa, hu hu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen141085 Xem bài viết
    Theo như kết quả s.âm của bạn thì bé đã vào tử cung rồi. Chu kỳ của bạn có thể dài nên trứng rụng muộn thôi. Bạn cứ bình tĩnh, chờ 1 tuần nữa khám lại xem túi ối phát triển thế nào nhé. Mình cũng đang chán đây, chu kỳ 30 ngày, chậm kinh 3 tuần đi s.âm mà túi ối mới được 15mm, b,sĩ kluận thai 4 tuần 5 ngày, huhu. Nhưng mà mình đã đo dc chiều dài đầu mông bé là 8mm rồi và đã thấy thai máy. Như thế là có khả quan đúng ko các mẹ? Mình đang bị tụ dịch màng nuôi nữa, hu hu.
    Chuyện tụ dịch màng ối thì mình k rõ lắm. Nhưng thai của mình cũng bằng tầm bạn mà sao mình có 5,2mm mà bạn đã 15mm nhỉ. Liệu có khi nào sự phát triển của thai ở mỗi người là khác nhau k? Hay do con mình bị chậm phát triển. Hic... thấy lo quá đi mất. Mình đang định để 2,3 tuần nữa đi SA 1 thể rồi nghe tim thai con luôn, vì thấy bảo SA nhiều quá k tốt. Mà từ khi mang thai mình đã SA 2 lần rồi. Nếu thai như bạn đã đo đc chiều dài đầu mông và có thai máy thì em bé phát triển bình thường. Bạn thử lên mạng hoặc search trên WTT về vụ tụ dịch màng ối thử xem.

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pthnn Xem bài viết
    Chuyện tụ dịch màng ối thì mình k rõ lắm. Nhưng thai của mình cũng bằng tầm bạn mà sao mình có 5,2mm mà bạn đã 15mm nhỉ. Liệu có khi nào sự phát triển của thai ở mỗi người là khác nhau k? Hay do con mình bị chậm phát triển. Hic... thấy lo quá đi mất. Mình đang định để 2,3 tuần nữa đi SA 1 thể rồi nghe tim thai con luôn, vì thấy bảo SA nhiều quá k tốt. Mà từ khi mang thai mình đã SA 2 lần rồi. Nếu thai như bạn đã đo đc chiều dài đầu mông và có thai máy thì em bé phát triển bình thường. Bạn thử lên mạng hoặc search trên WTT về vụ tụ dịch màng ối thử xem.
    Cảm ơn mẹ pthnn đã động viên tinh thần mình. Mình chậm kinh 3 tuần tương đương với thai 7 tuần rồi nên túi ối 15mm là bé ý mẹ nó ah. Mình lo lắng lắm. Mình cũng siêu âm 3 lần rồi nè, nhưng nếu cảm thấy thai có gì đó bất thường mình cứ đi siêu âm chứ, ko lo có hại cho e bé đâu bạn. Chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe nhé, có tin gì nhớ báo cho tớ với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen141085 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ pthnn đã động viên tinh thần mình. Mình chậm kinh 3 tuần tương đương với thai 7 tuần rồi nên túi ối 15mm là bé ý mẹ nó ah. Mình lo lắng lắm. Mình cũng siêu âm 3 lần rồi nè, nhưng nếu cảm thấy thai có gì đó bất thường mình cứ đi siêu âm chứ, ko lo có hại cho e bé đâu bạn. Chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe nhé, có tin gì nhớ báo cho tớ với nhé.
    Mình hôm nay cũng vừa search thông tin về chuyện SA lợi hại thế nào thì đọc được nhiều thông tin là: SA 2D k hề có hại cho bé, còn SA 4D có thể gây ảnh hưởng ít nhiều (có mẹ ở bên nước ngoài thì BS nói là khi SA 4D con sẽ khó chịu thôi, chứ cũng k ảnh hưởng gì lắm). Mẹ nó cứ cố gắng ăn uống và giữ gìn sức khỏe nhé. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ WTT,

Mình hay lang thang diễn đàn WTT lắm nhưng chưa dám lên tiếng bao giờ vì con chưa về. Hôm nay nhờ các mẹ giúp mình cho ý kiến nhé! Mình có theo dõi bằng phần mềm thì KKC là 23/2/12 (CK mình đều 34ng-4 ngày hết). Đến 29/3 mình thấy trễ 01 ngày, mình cũng mong "con" lắm nhưng đợi đến 1/4 mình thử thì 02 vạch... Mừng hết lớn (vì vc mình mong con do mình tiền sử thai ngoài 1 năm trước)...
    Mình hoang mang không biết thế nào nên cũng lên WTT tìm hiểu để tính tuổi thai rồi ngày siêu âm thì nhận được lời khuyên khác nhau từ nhiều người trong gia đình. Vậy các mẹ thông thái cho mình biết tính tuổi thai từ KKC hay ngày XXX ngay sau KKC (3/3 vc mình xxx rồi cứ 3 ngày chiến lại). Cũng không biết tính thế nào, cũng không dám đi siêm âm sợ động bé lại không về, mà để lâu thì hồi hộp không biết bé phát triển có bình thường không?
    Help me... các mẹ ơi. Chào thân ái!
    • 76 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình đang mong con iu về nên qua topic này hóng chuyện bầu bí của các mẹ để lấy hên. Cho e đặt cục gạch hóng chuyện xíu nha!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung giong ban nhung minh con bi ra mau den. Hno tuong la den thang hanh kinh, sau 1tuan moi thu thi co 2 vach, di kham bsi bao phai theo doi, buon qua
    • 150 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các mẹ ơi, hôm qua em đi siêu âm thì được 5w4d thì kích cỡ túi ối là 14mm nhưng mà chưa có noãn hoàng và tim thai gì cả? bác sĩ hẹn 2 tuần nữa tái khám, em cũng lo lắm, vì em thấy em làm cùng em 5w là đã có noãn hoàng rồi
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhsukem101 Xem bài viết
    các mẹ ơi, hôm qua em đi siêu âm thì được 5w4d thì kích cỡ túi ối là 14mm nhưng mà chưa có noãn hoàng và tim thai gì cả? bác sĩ hẹn 2 tuần nữa tái khám, em cũng lo lắm, vì em thấy em làm cùng em 5w là đã có noãn hoàng rồi
    Cơ địa mỗi người là khác nhau, chu kì kinh của mỗi người cũng khác nhau nữa, thế nên em bé sẽ phát triển khác nhau, k ai giống ai mẹ nó ơi. Thường thì phôi và tim thai đến tuần thứ 6 mới có. Có những mẹ sớm hơn, nhưng cũng có những mẹ muộn hơn. Có nhiều mẹ đến tuần thứ 9 mới nghe thấy tim thai đấy mẹ nó ạ. Đừng lo lắng quá nhé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh!

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongtienphuong Xem bài viết
    Chào các mẹ WTT,

Mình hay lang thang diễn đàn WTT lắm nhưng chưa dám lên tiếng bao giờ vì con chưa về. Hôm nay nhờ các mẹ giúp mình cho ý kiến nhé! Mình có theo dõi bằng phần mềm thì KKC là 23/2/12 (CK mình đều 34ng-4 ngày hết). Đến 29/3 mình thấy trễ 01 ngày, mình cũng mong "con" lắm nhưng đợi đến 1/4 mình thử thì 02 vạch... Mừng hết lớn (vì vc mình mong con do mình tiền sử thai ngoài 1 năm trước)...
    Mình hoang mang không biết thế nào nên cũng lên WTT tìm hiểu để tính tuổi thai rồi ngày siêu âm thì nhận được lời khuyên khác nhau từ nhiều người trong gia đình. Vậy các mẹ thông thái cho mình biết tính tuổi thai từ KKC hay ngày XXX ngay sau KKC (3/3 vc mình xxx rồi cứ 3 ngày chiến lại). Cũng không biết tính thế nào, cũng không dám đi siêm âm sợ động bé lại không về, mà để lâu thì hồi hộp không biết bé phát triển có bình thường không?
    Help me... các mẹ ơi. Chào thân ái!
    Tính theo tuổi thai của bác sĩ thì là từ ngày đầu tiên của kì kinh cuối, nhưng tuổi thai thực tế khi đi siêu âm thì sẽ tính từ ngày rụng trứng bạn ạ. Vì chu kì của bạn đều, nên mình tính là trứng của bạn sẽ rụng ngày 17 (tương đương chu kì 34 ngày). Vậy tính đến nay tuổi thai thực của em bé là 25 ngày tương đương gần 4 tuần. Nếu bạn nóng ruột thì 1 tuần nữa bạn đi SA hoặc thử máu để biết chính xác như: Đã có thai chưa? Thai vào tử cung chưa? Tuổi thai chính xác theo SA của bác sĩ. Còn k thì bạn chờ khoảng 3 tuần nữa đi SA, để nghe tim thai con luôn. Tùy bạn quyết định! ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pthnn; 11/04/2013 vào lúc 12:07 PM.

• 51 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hic, lần đầu em đi siêu âm, chả biết gì, thấy bác sĩ bảo có tim thai rồi, mừng quá, đi về luôn,hic. Nhưng mà em thắc mắc, lúc đầu vào siêu âm, em trót khai là khoảng 7 tuần, lúc sau thấy bác sĩ ghi là 7 tuần 1 ngày, thì kết quả siêu âm thế, hay là bác sĩ căn cứ trên lời em nói nhỉ,hic. Lần đầu có em bé, em thấy cái gì cũng bối rối hết,hic
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi,cho e tham gia với được không ạ.E đang hoang mang quá.Nếu tính từ ngày kinh dầu thì e dc 6 tuần rồi,nhg hôm kia đi khám thì bác sĩ bảo e là thai dc 4 tuần.kích thuóc là 13,5mm.E ở nước ngoài nên cũng khó,không hỏi được kĩ như ở nhà về phôi thai hay gì cả.Bác sĩ bảo e là bình thường,hẹn 2 tuần sau đến khám lại.Nhưng đến sáng nay khi ngu dậy e thấy có ra 1 chút dịch màu nâu nhạt.chỉ 1 chút thôi,rồi e theo dõi đến trưa thì k ra gì nữa.E lo quá.Cách đây nửa năm e cũng bị lưu thai 1 lần.triệu trứng cũng bị ra dịch màu nâu,nhg đậm và dặc hơn bây giờ.K biết con có sao k nữa.Liệu E có nên đi khám ngay k hay là đợi theo dõi thêm 1,2 ngày nữa hả các mẹ.làm ơn giúp em.em cảm ơn các mẹ nhiều
    • 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanka_cz Xem bài viết
    các mẹ ơi,cho e tham gia với được không ạ.E đang hoang mang quá.Nếu tính từ ngày kinh dầu thì e dc 6 tuần rồi,nhg hôm kia đi khám thì bác sĩ bảo e là thai dc 4 tuần.kích thuóc là 13,5mm.E ở nước ngoài nên cũng khó,không hỏi được kĩ như ở nhà về phôi thai hay gì cả.Bác sĩ bảo e là bình thường,hẹn 2 tuần sau đến khám lại.Nhưng đến sáng nay khi ngu dậy e thấy có ra 1 chút dịch màu nâu nhạt.chỉ 1 chút thôi,rồi e theo dõi đến trưa thì k ra gì nữa.E lo quá.Cách đây nửa năm e cũng bị lưu thai 1 lần.triệu trứng cũng bị ra dịch màu nâu,nhg đậm và dặc hơn bây giờ.K biết con có sao k nữa.Liệu E có nên đi khám ngay k hay là đợi theo dõi thêm 1,2 ngày nữa hả các mẹ.làm ơn giúp em.em cảm ơn các mẹ nhiều
    Ở nước ngoài việc khám và theo dõi thai không như ở VN nên cũng khó nhỉ. Bình thường mà mẹ nó ở VN thì khi có bầu sau khi bị thai lưu là phải đi khám ngay để được bs kê các thuốc nội tiết dưỡng thai rồi. Mẹ nó đi khám luôn đi, xem bs có kê thuốc dưỡng ko?
    • 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_to_tet Xem bài viết
    hic, lần đầu em đi siêu âm, chả biết gì, thấy bác sĩ bảo có tim thai rồi, mừng quá, đi về luôn,hic. Nhưng mà em thắc mắc, lúc đầu vào siêu âm, em trót khai là khoảng 7 tuần, lúc sau thấy bác sĩ ghi là 7 tuần 1 ngày, thì kết quả siêu âm thế, hay là bác sĩ căn cứ trên lời em nói nhỉ,hic. Lần đầu có em bé, em thấy cái gì cũng bối rối hết,hic
    Mình thấy BS cũng hay căn cứ vào lời các mẹ nói để ghi tuổi thai, thế nên nhiều mẹ đi khám toàn bảo k nhớ trễ kinh khi nào để BS đo tuổi thai. Đối với người chu kì đều là 28 ngày sẽ rụng trứng ngày 14. Vậy nên tuổi thai thực và tuổi thai khi SA sẽ chênh nhau 14 ngày. Các mẹ chu kì dài hơn sẽ lệch nhiều hơn nữa bạn ạ. Và sự phát triển của bé (chiều cao, cân nặng v.v...) sẽ so theo tuổi thai SA chứ k phải tuổi thai tính theo ngày đầu tiên của KKC bạn nhé, nhiều mẹ lo lắng cứ tưởng con mình chậm phát triển cũng vì nhầm cách tính này đấy.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 477 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanka_cz Xem bài viết
    Về chuyện tuổi thai của bạn lệch 2 tuần thì cũng như tớ đã nói với mẹ ha_to_tet rồi đấy. Ra dịch nâu có thể là động thai, mà bạn đã có tiền sử thai lưu rồi thì nên đi khám sớm để BS có hướng điều trị bạn ạ.

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4