• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kích thước túi ối theo tuổi thai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 70.7K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 588 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!
    Em nhờ các mẹ tư vấn giúp e với ạ!
    Hiện tại, nếu tính theo ngày đầu tiên của QKD cuối cùng, thai của e sẽ được 7 tuần. Tuy nhiên, e đi siêu âm, thì chỉ thấy 1 túi hình dạng giống túi ối có kích thước 2.7mm. Các mẹ ơi, trường hợp của e là như thế nào vậy ạ? bsỹ hẹn em 5 ngày sau khám lại để theo dõi. Em lo lắng quá ạ

Các chủ đề có thể bạn quan tâm:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 478 Bài viết

• 549 Được cảm ơn

Kỳ kinh của bạn có đều không? Nếu bạn được gần 7 tuần mà kích thước túi ối là 2.7 mm thì hơi nhỏ. Bạn nên theo chỉ định của bác sỹ. Nếu cần thiết bác sỹ sẽ cho thuốc dưỡng thai. Chúc mẹ con bạn khỏe mạnh nhé
    • 588 Bài viết

• 1,099 Được cảm ơn

Chu kỳ của e không đều chị à. Từ 22-35 ngày. Hôm qua e đã siêu âm lại, đã thấy túi ối 13.1mm, tương ứng với thai 4 tuần 4 ngày. Nếu theo cách tính này thì trùng với ngày bọn e quan hệ. Nhưng e thấy các mẹ nói, tính tuổi thai theo ngày đầu tiên của chu kỳ cuối. Như thế thì e sẽ phải đc 7 tuần 4 ngày rồi ạ? Vậy tuổi thai của e giờ chính xác là được bao nhiêu ạ?
    • 158 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

KKC của em là ngày 28/7. Hôm chủ nhật em đi khám BS nói thai được 4 tuần 4 ngày (nếu tính từ KKC phải là 5 tuần 4 ngày) và đường kính túi ối là 7mm. Các mẹ cho em hỏi kích thước túi ối của em có bình thường ko hay bị nhỏ và bác sĩ tính tuổi thai bằng cách nào ah?
    • 1,087 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Bạn có nhớ dc ngày RT ko, nếu có thì lấy từ ngày RT cộng thêm 14 ữa là ra tuổi thai :Smiling:
    • 36 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexuxu1404 Xem bài viết
    Chu kỳ của e không đều chị à. Từ 22-35 ngày. Hôm qua e đã siêu âm lại, đã thấy túi ối 13.1mm, tương ứng với thai 4 tuần 4 ngày. Nếu theo cách tính này thì trùng với ngày bọn e quan hệ. Nhưng e thấy các mẹ nói, tính tuổi thai theo ngày đầu tiên của chu kỳ cuối. Như thế thì e sẽ phải đc 7 tuần 4 ngày rồi ạ? Vậy tuổi thai của e giờ chính xác là được bao nhiêu ạ?
    Mình cũng mới đi khám nè, kích thước như bạn nói thì tương ứng với thai 5 tuần thôi. Bác sỹ cũng hỏi tớ là ngày đầu tiên của chu kỳ kinh cuối nhưng thấy ghi vào phiếu khám là tính từ khi đậu thai ý ween, chúc mừng vợ chồng bạn nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 85 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi với!
    Hôm 9/2/2012 e có đi khám ở bác sĩ Dũng ở Kim Ngưu thì chỉ số bêta HCG của e là 896
    trong khi đó kích thước túi ối của e chỉ là 2.7mm. Bác sĩ kết luận e khó có khả năng giữ thai (e từng bị lưu thai 1 lần vào tháng 7 năm 2011) và cho uống thuốc dưỡng thai trong vòng 5 ngày, e lo quá các mẹ tư vấn giúp em với.
    con là tất cả
    • 74 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

ngày đầu tiên kỳ kinh cuối của mình là 10/1/2012. Chu kỳ 26-28 ngày. Hôm qua chậm kinh 10 ngày mình đi siêu âm (nếu tính thời điểm thụ thai thì thai của mình khoảng 3 tuần 2 ngày còn nếu tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối thì thai của mình khoảng 5 tuần 2 ngày) bác sỹ bảo nghi có túi ối 4.8mm. Vậy túi ối của mình như thế có phải là kích thước bình thường ko
    • 3,661 Bài viết

• 2,388 Được cảm ơn

Của mỉnh thì thai 8 tuần tính từ KKC, 6 tuần từ ngày xxx Túi ối đường kính 3,3cm, bé có CRL là 1,6cm. Ko biết có bình thường ko nhỉ?
    • 188 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhờ các mẹ tư vấn, hôm qua em đi khám thai thì bác sĩ tính theo kì kinh cuối là em vừa tròn 6 tuần, nhưng siêu âm thì cho kết quả chiều dài túi thai là 6x14mm, kết luận thai 5 tuần, em tham khảo trên mạng thì chỉ có đường kính túi thai tính theo mm, vậy em đường kính túi thai thì tính như thế nào để dò bảng thông tin các chỉ số thai nhi thao tuần tuổi đây các chị?
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các Mẹ thông thái. Hôm nay minh đi siêu âm KQ: GS 9mm chưa có yolksac và phôi thai KKC là 04/02/2012 KL: thai sớm trong tử cung 5tuần 3 ngày. Mình lo quá. Vì gàn 6 tuần thai rồi m,à chưa có dấu hiệu của sự sống ...hu..hu. Mình đến mất ăn mất ngủ vì điều này. Mình trong chờ em bé đã hơn 3 năm ròng rã. hu..hu... Có mẹ nào cũng như mìnhmà vẫn có hy vọng không ?.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chán quá ! Có ai cứu giúp mình ko ? Mình vẫn đang uống obimin, duphaston, vitamin E theo chỉ dẫn của bác sĩ nhưng không thấy yên tâm chút nào . GS 9mm có thể kết luận được tuổi của thai chưa các mẹ ?
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn cố chờ thêm ít hôm nữa xem sao, có thể nó đến muộn hơn người khác, như mình thì thai 5 tuần đã có tim thai, phôi thai . Sang tuần thứ 6 thì có tim thai rồi. Nhưng cũng có người thì đến tuần thứ 8 mới có. Tuy nhiên tim thai có thể xuất hiện muôn hơn nhưng phải có phôi thai va noãn hoàng mới có hi vọng.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm nay mình lại đi siêu âm. KKC là 04/02/12 đến hôm nay 15/03/12 là 40 ngày gần 6 tuần nhưng KQ siêu âm : Lòng tử cung có túi thai GS 11mm bờ tròn đều. chưa thấy phôi và tim thai. túi cùng không dịch. KL: Thai sớm trong tử cung # 4 tuần. BS hẹn 2 tuần sau SA lại. . Mình mong chờ em bé quá.
    • 171 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trietyen Xem bài viết
    Hôm nay mình lại đi siêu âm. KKC là 04/02/12 đến hôm nay 15/03/12 là 40 ngày gần 6 tuần nhưng KQ siêu âm : Lòng tử cung có túi thai GS 11mm bờ tròn đều. chưa thấy phôi và tim thai. túi cùng không dịch. KL: Thai sớm trong tử cung # 4 tuần. BS hẹn 2 tuần sau SA lại. . Mình mong chờ em bé quá.
    chị ơi bình tĩnh đi nào, đừng cuống lên lo lắng quá ảnh hưởng đến con. Như em siêu âm hôm 6t tròn chưa có phôi, chưa có tim thai chỉ có túi ối, thế mà đến 4 ngày sau đã thấy phôi 7,1mm, và nhịp tim 128l/p đấy. Chị cố bình tâm, nghỉ ngơi ăn uống tốt, và lạc quan để con về với mình sớm nha.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ thuithui86 nhé. Nghe mẹ ấy nói mình thấy đở lo tí chút. Mình sẽ cố đợi thêm 2 tuần nữa đi SA lại. khi có KQ mình sẻ chia sẻ với các mẹ. Hy vọng là em bé của mình vẫn bình an... Mình nhọc nhằn đường con cái quá. Hy vọng rồi thất vọng ... Mình nãn lắm ... Lần này mong Ơn trên phù hộ cho mình mẹ tròn con vuông để cùng gia nhập với các mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

kích thước 10mm thì tương ứng với thai 4w3d rồi bạn ak! đây là kích thước túi ối chuẩn mà mình hỏi 1 chị người quen làn trong phòng siêu âm khoa sản
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trietyen Xem bài viết
    Mẹ này KKC gần với mình quá , KKC mình sau mẹ nó 1 tuần, tuần trước 9/3 mình cũng đi SA với kết quả gần như mẹ nó, nhưng túi thai mình có 4,5mm thôi à, chưa thấy yolksac và phôi, cũng kết luận thai giai đoạn sớm nhưng không biết bao lâu rùi. Nhìn tờ SA chưa có yolksac và phôi mà mình cũng lo quá. Mai mình có lịch hẹn SA lại, không biết con đã về chưa. Mong 2 bé con của mình và mẹ nó sớm về mẹ nó nhỉ :X À quên mẹ nó đừng đi SA đầu dò nhiều quá nhé, mấy tuần đầu mà SA nhiều dễ bị ảnh hưởng lắm đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hì , hôm nay đúng ngày hẹn mình đi tái khám, kết quả có khả quan hơn so với lần trước, đã có tim thai rùi mẹ nó à nhưng phôi CRL có 2.8mm, dự đoán thai được 5 tuần 6 ngày. Mình được bác sĩ cho uống bổ sung Obimin và thuốc dưỡng thai Utrogestan. Mẹ nó đừng lo lắng nữa nha, 2 tuần này cứ vui vẻ và ăn uống tốt, 2 tuần nữa mẹ nó đi khám lại sẽ hạnh phúc lắm đấy
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bing0123; 16/03/2012 vào lúc 03:54 PM.
    • 186 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bing0123 Xem bài viết
    Hì , hôm nay đúng ngày hẹn mình đi tái khám, kết quả có khả quan hơn so với lần trước, đã có tim thai rùi mẹ nó à nhưng phôi CRL có 2.8mm, dự đoán thai được 5 tuần 6 ngày. Mình được bác sĩ cho uống bổ sung Obimin và thuốc dưỡng thai Utrogestan. Mẹ nó đừng lo lắng nữa nha, 2 tuần này cứ vui vẻ và ăn uống tốt, 2 tuần nữa mẹ nó đi khám lại sẽ hạnh phúc lắm đấy
    Chúc mừng mẹ nó nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh . Mình đang mong đến ngày để đi siêu âm quá, ngày 12/3 mình siêu âm túi ối 6.3mm, bs chẳng nói tương đương thai bao nhiêu tuần mà chỉ phán 1 câu túi ối bé quá làm mình lo phát sốt lên. Thèm được như mẹ nó quá cơ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4