• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.04K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em mới mang thai lần đầu, mong các mẹ tư vấn giúp em! Thứ sáu tuần trước em đi siêu âm thì bác sỹ bảo do CKK của em không đều nên sẽ dụa vào kích thước để đoán tuổi thai. Bác sỹ bảo thai được 1,6cm tương đương 5 tuần tuổi. Nhưng em đọc trên mạng thì thấy bảo 1,6cm là 8 tuần tuổi. Mẹ nào biết giải thích giúp em với ạ???

Em cũng được giới thiệu đi khám thai tại nhà bs Đính PSHN, nhưng em thấy trên diễn đàn nói nhà bs Đính ở 2c Quan Thổ 1, nhưng em đến khám lại ở số nhà 26 ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai các mẹ ạ. Thế là bs Đính này là bác nào ạ??
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• Những bức ảnh xúc động về thân hình "xập xệ" của phụ nữ sau sinh

Sáng nay thay đồ đi làm, nhìn vô gương mình không còn nhận ra thân thể mình nữa, bất chợt mắt mình...

• Kích thước thai nhi quá nhỏ và yếu

Mọi người ơi cho em hỏi với. em bị chậm kinh 20 ngày rồi, đi siêu âm thì túi ối mới được 10mm, Bác sĩ bảo là thai yếu, nên cho thuốc về đặt.Mọi người cho em hỏi là kích thước như thế có bình thường không, bọn em đã bị thai lưu 1 lân rồi và sau gần 1 năm bọn em mới có lại, niềm vui chưa được bao...

• Kích thước thai tuần thứ 6

Các mẹ ơi, em trễ kinh đc 13 ngày, chu kỳ của em đều 28 ngày, em đã thử que và lên vạch thứ 2 rồi (tuổi thai khoảng 41 ngày). Hôm qua em đi siêu âm BS bảo có một dấu nhỏ trong buồng tử cung (nghi là thai) và bảo tuần sau đi siêu âm lại. Vấn đề ở chỗ dấu nhỏ đó kích thước chỉ có 2mm, em thấy bình...

• Điều hòa hãng nào tốt nhất ?

Hệ thống máy điều hoà không khí trung tâm VRV Nagakawa Việt Nam là dòng sản phẩm dành riêng cho các...

• 32 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình cũng thấy lạ, của mình lúc đi siêu âm đầu tiên là 3.6 mm đã là gần 4 tuần tuổi rùi, của mẹ nó là 16mm thì chắcphairi nhiều hơn 5 tuần chứ nhỉ?
    • 1,075 Bài viết

• 1,777 Được cảm ơn

Mới 5 tuần tuổi thì cái quan trọng nhất là chờ tim thai chứ k phải là kích thước thai. 1,6cm có thể là kích thước túi ối, k phải kt của em bé ( chiều dài đầu mông), thế nên bạn đừng quan tâm kt này, chờ 1-2 tuần nữa siêu âm lại xem có tim thai chưa nhé.
    • 6,434 Bài viết

• 5,456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HienLy Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Em mới mang thai lần đầu, mong các mẹ tư vấn giúp em! Thứ sáu tuần trước em đi siêu âm thì bác sỹ bảo do CKK của em không đều nên sẽ dụa vào kích thước để đoán tuổi thai. Bác sỹ bảo thai được 1,6cm tương đương 5 tuần tuổi. Nhưng em đọc trên mạng thì thấy bảo 1,6cm là 8 tuần tuổi. Mẹ nào biết giải thích giúp em với ạ???

Em cũng được giới thiệu đi khám thai tại nhà bs Đính PSHN, nhưng em thấy trên diễn đàn nói nhà bs Đính ở 2c Quan Thổ 1, nhưng em đến khám lại ở số nhà 26 ngõ 104 Nguyễn Phúc Lai các mẹ ạ. Thế là bs Đính này là bác nào ạ??
    1.6cm là GS đường kính túi thai 5w chưa có phôi thai đâu (còn 1.6cm 8w là chiều dài đầu mông CRL, lúc ấy GS khoảng 4cm), hơn nữa giai đoạn này chẳng cần quan tâm đến số đo làm gì cần xem bé có phôi chưa, có tim thai chưa, các số đo sau 12w mới cần quan tâm.

[
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hì hì giờ thì em hiểu rồi, thanks các mẹ nhiều nhé! Cuối tuần này em đi SA xem có tim thai hay chưa đây, hồi hộp lo lắng quá các mẹ ạ
    • 219 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em vừa có thai khoảng 4.5-5tuần
    hqua đi siêu âm dò âm đạo bs bảo túi thai lệch ra ngoài 1 ít. nữa trong nữa ngoài
    Nhắc phải 1 tuần sau quay lại KT.
    Bây giờ em lo lắng cho đứa bé quá.
    Vừa nãy em phát hiện ra ít máu hồng nữa em càng lo hơn.
    Gia đình chưa ổn định bố mẹ vẫn chưa muốn em có em bé,
    ox thì cũng đang lo lắng cv nhiều chưa dư
    nên khi hay tin em co thai đáng lẽ rất vui nhưng vì lo ko lo nỗi cho con nên cũng đã chưa thật muốn em sinh
    Còn em thì để rất lâu mới thấy có thai.
    Em sợ em khó cấn thai nên khi biết em mừng lắm.
    Nhưng giờ đi khám về biết có nguy cơ thai ngoài tử cung em thật sự buồn và mất tinh thần
    Nhưng vẫn hy vọng sau 1 tuần mọi thứ sẽ ỗn em bé sẽ vào đúng chổ
    Em biết chỉ có 50% cơ hội với đứa bé.GĐ ko ai ủng hộ em chỉ 1 mình cố gắng mong sau sẽ ổn.
    Em thật sự buồn và lo lắng cho 1 tuần này.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên em nên làm gì tốt cho thai bây giờ.
    Có cách nào như ăn uống thể dục hay gì để túi thai đi trôi xuống đúng vị trí của nó ko
    Em muốn trong 1 tuần này có thể làm gì em sẽ làm hết cho đứa bé. Dù biết chỉ có 1 mình ko ai nhưng em sẽ ko bỏ cuộc.
    Mong sớm nhận được ý kiến của các chị
    • 290 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

mình có 1 ng bạn, cũng bị như bạn hay bị hở Tử cung lúc e bé 3 tháng, đi Từ Dũ ngta khâu lại bạn à, cái xong giờ đẻ rùi nè, tốt lắm và bác sĩ nói ko dc làm gì cả, chỉ nằm và hoạt động nhẹ nhàng nếu mún có con.
    I'm waiting for you! my baby
    • 219 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình vừa đi khám tư ở BS Hạnh BV Từ Dũ (nghe nói giỏi lắm là trưởng khoa sản của Từ Dũ) bs báo ra máu do động thai và cho siêu âm màu lại
    KQ : lòng tử cung lệch về đáy góc trái có túi thai bờ đều chưa có yolksac chưa thấy phôi
    CDTT 07mm

Bs nói ko bị thai ngoài tử cung.
    Nhưng mình ko biết thai lệch vậy có nguy hiểm gì ko ??? help
    • 653 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meorubi14 Xem bài viết
    Em vừa có thai khoảng 4.5-5tuần
    hqua đi siêu âm dò âm đạo bs bảo túi thai lệch ra ngoài 1 ít. nữa trong nữa ngoài
    Nhắc phải 1 tuần sau quay lại KT.
    Bây giờ em lo lắng cho đứa bé quá.
    Vừa nãy em phát hiện ra ít máu hồng nữa em càng lo hơn.
    Gia đình chưa ổn định bố mẹ vẫn chưa muốn em có em bé,
    ox thì cũng đang lo lắng cv nhiều chưa dư
    nên khi hay tin em co thai đáng lẽ rất vui nhưng vì lo ko lo nỗi cho con nên cũng đã chưa thật muốn em sinh
    Còn em thì để rất lâu mới thấy có thai.
    Em sợ em khó cấn thai nên khi biết em mừng lắm.
    Nhưng giờ đi khám về biết có nguy cơ thai ngoài tử cung em thật sự buồn và mất tinh thần
    Nhưng vẫn hy vọng sau 1 tuần mọi thứ sẽ ỗn em bé sẽ vào đúng chổ
    Em biết chỉ có 50% cơ hội với đứa bé.GĐ ko ai ủng hộ em chỉ 1 mình cố gắng mong sau sẽ ổn.
    Em thật sự buồn và lo lắng cho 1 tuần này.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên em nên làm gì tốt cho thai bây giờ.
    Có cách nào như ăn uống thể dục hay gì để túi thai đi trôi xuống đúng vị trí của nó ko
    Em muốn trong 1 tuần này có thể làm gì em sẽ làm hết cho đứa bé. Dù biết chỉ có 1 mình ko ai nhưng em sẽ ko bỏ cuộc.
    Mong sớm nhận được ý kiến của các chị
    Em ơi, em thử ăn bún (miền trung gọi là bún tươi đấy) và uống thêm nước cam. Hôm trước chị có bạn cũng đang chờ túi thai vào tử cung, bs khuyên nên ăn mấy thứ đó. Vậy em thử xem sao. Chúc em may mắn.
    • 653 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meorubi14 Xem bài viết
    Mình vừa đi khám tư ở BS Hạnh BV Từ Dũ (nghe nói giỏi lắm là trưởng khoa sản của Từ Dũ) bs báo ra máu do động thai và cho siêu âm màu lại
    KQ : lòng tử cung lệch về đáy góc trái có túi thai bờ đều chưa có yolksac chưa thấy phôi
    CDTT 07mm

Bs nói ko bị thai ngoài tử cung.
    Nhưng mình ko biết thai lệch vậy có nguy hiểm gì ko ??? help
    Vừa trả lời ở trên xong thì mới thấy không phải ngoài tử cung, nhưng thai của em còn bé quá nên siêu âm chắc cũng chưa thấy rõ đâu, hay em nghỉ ngơi, độ 6-7w hãy sa lại.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2