Mang thai - Chuẩn bị sinh

Không đau bụng thì có cần uống Spasmaverine không?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 149 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi: Em có tiền sử thai lưu 2 lần, nay em đang có thai 6 tuần, đi khám bác sĩ Tuấn 91- Hàng Buồm bác cho đơn thuốc như Duphaton, Progynova, Spasmaverine vàt thuốc đặt. Em uống đầy đủ và khám đúng hẹn, ơn trời mọi thứ đến nay vẫn tốt.

Em nghĩ là nếu nội tiết yếu thì BS cho uống Duphaton, Progynova. Không bít có ảnh hưởng gì ko nhưng lợi nhiều hơn hại thì mình đang khó khăn nên phải chấp nhận. Còn thuốc Spasmaverine chỉ có tác dụng chống co, mà em ko bị đau bụng gì có nhất thiết phải uống ko?:Thinking::Thinking:Bớt được thuốc nào thì tốt cái đấy mà.
    Các chị có kinh nghiệm trả lời giúp em nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 269 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Em cũng giống mẹ này, không đau bụng mà vẫn được kê Spasmaverine, em cũng ko biết có nên uống ko nữa, hic

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh_Quy Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi: Em có tiền sử thai lưu 2 lần, nay em đang có thai 6 tuần, đi khám bác sĩ Tuấn 91- Hàng Buồm bác cho đơn thuốc như Duphaton, Progynova, Spasmaverine vàt thuốc đặt. Em uống đầy đủ và khám đúng hẹn, ơn trời mọi thứ đến nay vẫn tốt.

Em nghĩ là nếu nội tiết yếu thì BS cho uống Duphaton, Progynova. Không bít có ảnh hưởng gì ko nhưng lợi nhiều hơn hại thì mình đang khó khăn nên phải chấp nhận. Còn thuốc Spasmaverine chỉ có tác dụng chống co, mà em ko bị đau bụng gì có nhất thiết phải uống ko?:Thinking::Thinking:Bớt được thuốc nào thì tốt cái đấy mà.
    Các chị có kinh nghiệm trả lời giúp em nha!
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

đề phòng những cơn gò tử cung sớm, tuỳ cơ địa từng mẹ đấy ạ! hồi e bầu tầm 12w thôi mà đã gò cứng cả bụng lên, tới giờ vâẫ hay bị gò nên thỉnh thoảng uống thuốc này theo đợt khoảng 5-10 ngày. chắc bác sỹ định phòng bệnh hơn chữa bệnh! nếu chị k hề bị đau bụng hay gò hay nhói gì thì k uống cũng đc, cũng có đợt e bình thường nên k hề uống, chỉ khi nào có dấu hiệu k tốt mới uống, k lạm dụng thuốc nhiều

• 130 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mìh cũng bị sảy tự nhiên 1 lần rùi. Trộm vía g e bé đã đc 7 tuần rùi. Hnay đi kham bsi cho Spamaverin 40mg, ngày 4 viên. E cũng đag lăn tăn k bít có nên uống k? Vì trộm vía e k bị đau bụng ạ. Mà hỏi lại bsi thi ngại k mún hỏi ạ. Mẹ nào có kinh ngiệm cho e với nhé..
    • 432 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Lúc 5w mình bị ra máu, bs Dũng Kim Ngưu cũng kê giảm co uống liên tục hàng ngày, đến 8w thì bình thường, bs vẫn kê nhưng ghi là uống khi đau bụng, mình ko đau nên ko uống nữa. Từ 12w mình lại bị gò nhiều, bs kê tiếp Nospa ngày 4v chia 2 lần. Mình thấy bảo là ko nên uống lâu dài vì sẽ nhờn thuốc, lúc ko sao mà cứ uống thuốc đều thì lúc nguy cấp sẽ bị giảm tác dụng. Nên bị gò thì mình mới uống, sau 3 ngày cứ đỡ là mình ngưng thuốc, nhưng phải rất nhẹ nhàng và luôn để ý mọi biểu hiện của con.

Bạn phamthanhthuy bao nhiêu tuần rồi, bạn bị gò có nhiều, có đau ko? Mình 16w, cứ từ đêm đến sáng là con sẽ trồi lên một cục