Mang thai - Chuẩn bị sinh

Không có dấu hiệu mang thai, huhu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chu kì cuối của em là ngày 24/10/09. ngày Rụng trứng vào khoảng 15,16 tháng 11. Đến ngày 27/11 em đi thử máu thì kết quả thai chỉ có 2-3 tuần tuổi, em hoang mang quá cả nhà ơi, đúng ra thì phải 5-6 tuần chứ. Còn nữa em không thấy có dấu hiệu mang thai gì cả.
    + Trước ngày 3/12, thỉnh thoảng bụng em có nhói 1 cái, đi nhanh hay cử đọng hơi mạnh 1 chút là có cảm giác bụng hơi lâm râm, nhung sau hôm đấy em dể í cả ngày bung nhẹ tênh, lăn lộn, đi như bay cung ko còn cảm giac gì, kể cả đau lâm râm cũng không.
    + Ngực thì càng ngày càng bớt đau. Trước không đau lắm, phải lấy tay ấn vào mới thấy hơi hơi đau, h thì bóp mạnh cũng chả đau đớn gì, đầu ti thì chả thấy đau hay nhức gì luôn.
    Hôm nay là 8/12 rồi mà chả thấy nghén hay mệt mỏi như mọi người nói, cũng chả đi tiểu nhiều, nói chung la thấy khỏe mạnh như lúc không mang thai i', không có tí ti gì cảm giac mang thai ca?
    Mà đén tận 22/12 này em mới được gặp bác sĩ chuyên khoa, Đi khám bác sĩ gia đình thì họ nói nếu không chảy máu hay đau quặn bụng thì chưa phải lo, nhưng mà em nghĩ đến lúc đấy thì muộn rồi, nói làm gì nữa, xin thế nào cũng ko cho di siêu âm, khổ quá, huhuhuhu:Crying::Crying:
    Còn nữa, em bị buồng trwúng đa nang, đây la đợt thuốc thứ 2 của em thì dính bầu luôn, đang mừng thì thấy mất hết dấu hiệu nên lo mất ăn mất ngủ.
    Đêm qua đang ngủ thì bụng dưới tự nhiên đau, khó chịu, nhưng mà đạy đi vệ sinh cái là hết đau luôn, em lo bi thai lưu lắm vì nội tiết em kém mà, các mẹ cao kiến giúp em với, chết mất

Nb: <=3kg - 51cm; 1m: 4.2kg - 55cm onttella: 2m: 4.8 kg :Crying: - 57cm; 2m18d: 5,4kg; 3m3w: 5.6kg-61cm:Crying::Crying:
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 757 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

Mẹ nó đi test Beta HCG xem thế nào nhé.
    • 153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom & Chuotnhat Xem bài viết
    Mẹ nó đi test Beta HCG xem thế nào nhé.
    chị ơi em cũng muốn lắm, nhưng bên này muốn xét nghiêm gì cũng phải có giấy của bác sĩ, mà mỗi lần em đến xin giấy bác sĩ cứ đuổi về í, nói là không chảy máu thì không sao, không chịu nghe em nói, khổ thế :Crying:

Nb: <=3kg - 51cm; 1m: 4.2kg - 55cm onttella: 2m: 4.8 kg :Crying: - 57cm; 2m18d: 5,4kg; 3m3w: 5.6kg-61cm:Crying::Crying:
    • 1,113 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng nhiều mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Cứ nghe theo bác sĩ đến khi nào đi siêu âm sẽ biết ngay thôi. Nếu có thai hay không thì tinh thần cũng cần phải vui vẻ, thoải mái nhé chứ đừng suốt ngày nghĩ ngợi về một vấn đề, stress lắm!
    • 1,113 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Ah, còn việc nghén thì không phải ai cũng nghén đâu, có người đến tuần thứ 8-9 mới nghén (như mình í). Các dấu hiệu có thai thì cũng tùy từng người bạn nhé, không phải ai cũng giống nhau cả. Mong bé sớm về với bạn!
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hi, Ngocxt !
    mình cũng giống trường hợp như bạn nè, lúc nào cũng lo lắng mà ko biết phải làm sao
    có lúc thì nghén, nhưng có lúc cũng như bình thường vậy
    ngày kinh cuối của mình là 23/10/2009
    đến bác sĩ gia đình họ khám đơn giản lắm, chỉ đo huyết áp, nhịp tim và thử nước tiểu, rồi viết giấy giới thiệu.
    đến nay mình vẫn chưa đc đến bệnh viện làm các xét nghiệm cần thiết nữa
    ở bệnh viện họ hẹn đến ngày 7 tháng 1 (năng nỉ họ sớm hơn mà chẳng cho)
    giờ cũng đành sống vui vẻ với " lo lắng "
    Chúc mẹ con bạn bình an!
    • 920 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

To Ngocxt: bạn đừng lo lắng nhiều như vậy nhé, mình 3 tháng đầu cũng ko có dấu hiệu gì mấy, ko đi tiểu nhiều, ko đau ngực..v.v. Mãi tới tận tuần thứ 6-7 mình mới có cảm giác buồn nôn nhưng cũng rất nhẹ, mình chỉ thi thoảng nôn khan chứ chưa nôn thiệt bao giờ.

Ngocxt và cả tomato_mt81 nữa: các bạn đừng lo lắng gì cả, cứ yên tâm con đang ở trong bụng và chịu khó giữ gìn sức khỏe và bồi bổ thôi. Tớ cũng ở NN, ở đây họ làm gì cũng theo protocol hết chứ ko như ở VN mình ai thích làm gì thì làm, thật ra tự ý đi khám nhiều khi không chỉ thừa mà còn gây tâm lý lo lắng nữa.

Tớ khi 2v đi khám bs cũng SA thành bụng liền nhưng chưa thấy gì, hẹn hẳn tới tuần 7 mới khám lại, trừ khi có hiện tượng bất thường thì đến gặp bs ngay lập tức. Tớ cũng làm như vậy và thấy hoàn toàn yên tâm.

Chúc các bạn luôn khỏe, con yêu ngoan ngoãn trong bụng mẹ nha :LoveStruc:
    Yêu thương của bố mẹ

• 75 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn thử gọi điện đến phòng xét nghiệm hỏi xem họ có xét nghiệm Beta HCG k. K biết bạn ở đâu chứ như bên mình ở châu âu thì có thể có 2 trường hợp, một là bsy viết giấy, hai là tự đi xét nghiệm nếu muốn. Bạn gọi điện cho phòng xét nghiệm tư hỏi thử xem nhé. Đợt mình mới có bầu cũng như bạn đấy, 10 ngày sau khi rụng trứng thì ngực hơi sưng và đau nhưng sau đó vài ngày thi chả đau gì nữa, đầu ti cũng k đau, bụng cũng k đau, k lâm râm, hoàn toàn bình thường khiến mình k nghĩ đến là có bầu đâu. Túm lại nhớ lạc quan và gọi điện hỏi thử đi nhé.
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

cam ơn rualuoi va toiyeuem nhé!
    tính đến hôm nay thì mình còn chưa biết đc tuổi thai nữa kìa
    bụng cũng chẳng có biểu hiện gì, sáng nào cũng kiểm tra ngực có còn cảm giác hay ko:Sad:
    để mình nói ox hỏi chỗ xét nghiệm coi sao
    thật sự mình đang cố gắng sống hòa bình với cảm giác lo lắng cho con yêu.
    • 160 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

theo mình biết thì không phải ai cũng bị nghén. với lại "baby" trong bựng còn nhỏ wá, nên các mẹ không cảm giác gì là phải rời. Nói chung thì nếu BS đã xác nhận là có thai, thì các mẹ cứ yên tâm
    • 153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều nhé, hóa ra nhiều người cũng giống mình, h đi khám cũng chưa có tim thai nên họ ko cho đi khám, minh` đoán vậy. Tomato_81 ơi, thế bé của bạn với bé của mình chắc sinh cùng ngày rồi, hihihi. hôm qua mình thử lại que vẫn 2v, có phần đậm hơn tuần trước 1 chút nhung v2 vẫn mờ hơn v1. cầu mong em bé nằm ngoan trong bụng mẹ, giờ lo lắng cũng không làm gì được. Mình nghe nói nghén nhiều dễ sinh bé trai con ít thì là bé gái , ko bít có đúng ko, mình cũng thik có con gái, hihih

• 286 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình và bạn giống ngày chu kỳ đó mình cũng 23 tháng 10 tính ra thai mình cũng 6 tuần mà mình đi siêu âm còn chưa thấy thai vào tử cung đây này ..lo lắm nhưng ko có dấu hiệu nguye hiểm nào nên cố gắng bình tĩnh chờ tuần sau siêu âm ..Giờ bạn cứ tâm lý thaỏi mái đi nhẹ nói khẽ cười suyên ăn uống bồi bổ đi là tốt nhất

Blog của Gia Đình Cu Bi
    http://vn.360plus.yahoo.com/nghgiang252/
    • 1,079 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Bạn đo nhiệt độ thử xem? người có bầu nhiệt độ luôn cao, nhiệt độ giảm là tín hiệu xấu.
    • 138 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaTran81 Xem bài viết
    Bạn đo nhiệt độ thử xem? người có bầu nhiệt độ luôn cao, nhiệt độ giảm là tín hiệu xấu.
    cái này thì em k thấy đúng lắm đâu .Tùy người thôi chị ạ . Lúc em mới có bầu ( mùa hè ) mà thân nhiệt xuống thấp đấy ... lúc nào cũng thấy lạnh lạnh gai gai người . Đến lúc bầu to như bây h rồi thì lại thấy nóng hơn mọi người nhiều lắm. Người nhà thấy mình mặc áo cộc mà cứ kêu ầm lên .. hi hi .. nhưng nóng lắm ạ. k chịu nổi ý.
    • 153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Hôm nay em mua que về thử lại, thấy 2v lên rõ nét, v2 đậm hơn cách đây mấy hôm nhiều, ko bít đấy có phải là do thai đang phát triển tốt không (trộm vía), hhihih

• 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocxt Xem bài viết
    Hôm nay em mua que về thử lại, thấy 2v lên rõ nét, v2 đậm hơn cách đây mấy hôm nhiều, ko bít đấy có phải là do thai đang phát triển tốt không (trộm vía), hhihih
    thế sao kođi siêu âm luôn cho chắc, xem thai vao tử cung chưa
    Con cái là duyên trời định <3
    • 4,909 Bài viết

• 2,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamai Xem bài viết
    thế sao kođi siêu âm luôn cho chắc, xem thai vao tử cung chưa
    Tại bạn ý đang ở nước ngoài, siêu âm phải theo chỉ định bác sĩ :Rose:

Mình cũng ở Châu Âu, đúng là bên này làm gì cũng phải có giấy bác sĩ và phải theo chỉ định của bác sĩ.
    Mình lần trước thai lưu 1 lần lúc gần 6 tuần (lần đó cũng kích trứng làm IUI) mà tới tận lúc 7 tuần mới siêu âm lần đầu tiên...lúc đó thì mọi chuyện đã rồi.
    Lần này mình "vỡ kế hoạch" :LoveStruc::LoveStruc: nên đến bác sĩ, bác sĩ thấy que 2v mờ thì bảo mình về, nhưng mình phải nói là mình muốn bay đường dài về VN chơi nên muốn xác định có thai hay không. Thế là bác sĩ đồng ý thử máu, sau khi Beta HCG thấp quá (mới có 20, nếu so với KKC đã là 5 tuần) nên bác sĩ bảo không được đi đâu và phải theo dõi liên tục, 6 ngày sau thử máu lại, hôm đó có siêu âm nhưng chưa nhìn thấy gì, sau khi HCG lên 500 thì bác sĩ đặt lịch 5 hôm sau siêu âm luôn, rồi 8 ngày tiếp siêu âm, sau đó thì 2 tuần tiếp theo, nhưng mà vì bác sĩ biết là giữa chừng mình phải đi siêu âm bên viện hiếm muộn (chuyện của mình rất dài dòng) nên thành ra là hàng tuần đều phải siêu âm. Trộm vía đến giờ mọi chuyện vẫn ổn, chỉ là tuổi thai của mình không dựa vào KKC được mà phải đợi bác sĩ đo trong siêu âm. Tuy nhiên đến giờ vẫn chưa đo, bác sĩ cho răng không cần thiết :Smug:
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • 153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình` cũng vậy, CKK la 24/10 mà 27/11 đi thử máu chỉ có 2-3 tuần tuổi làm mình lo quá, sợ thai không phát triển, còn hơn 10 ngày nữa mới được đi siêu âm. Chúc 2 mẹ con Emelsabes mạnh khỏe nhé

• 1,090 Bài viết

• 6,827 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocxt Xem bài viết
    Chu kì cuối của em là ngày 24/10/09. ngày Rụng trứng vào khoảng 15,16 tháng 11. Đến ngày 27/11 em đi thử máu thì kết quả thai chỉ có 2-3 tuần tuổi, em hoang mang quá cả nhà ơi, đúng ra thì phải 5-6 tuần chứ. Còn nữa em không thấy có dấu hiệu mang thai gì cả.
    + Trước ngày 3/12, thỉnh thoảng bụng em có nhói 1 cái, đi nhanh hay cử đọng hơi mạnh 1 chút là có cảm giác bụng hơi lâm râm, nhung sau hôm đấy em dể í cả ngày bung nhẹ tênh, lăn lộn, đi như bay cung ko còn cảm giac gì, kể cả đau lâm râm cũng không.
    + Ngực thì càng ngày càng bớt đau. Trước không đau lắm, phải lấy tay ấn vào mới thấy hơi hơi đau, h thì bóp mạnh cũng chả đau đớn gì, đầu ti thì chả thấy đau hay nhức gì luôn.
    Hôm nay là 8/12 rồi mà chả thấy nghén hay mệt mỏi như mọi người nói, cũng chả đi tiểu nhiều, nói chung la thấy khỏe mạnh như lúc không mang thai i', không có tí ti gì cảm giac mang thai ca?
    Mà đén tận 22/12 này em mới được gặp bác sĩ chuyên khoa, Đi khám bác sĩ gia đình thì họ nói nếu không chảy máu hay đau quặn bụng thì chưa phải lo, nhưng mà em nghĩ đến lúc đấy thì muộn rồi, nói làm gì nữa, xin thế nào cũng ko cho di siêu âm, khổ quá, huhuhuhu:Crying::Crying:
    Còn nữa, em bị buồng trwúng đa nang, đây la đợt thuốc thứ 2 của em thì dính bầu luôn, đang mừng thì thấy mất hết dấu hiệu nên lo mất ăn mất ngủ.
    Đêm qua đang ngủ thì bụng dưới tự nhiên đau, khó chịu, nhưng mà đạy đi vệ sinh cái là hết đau luôn, em lo bi thai lưu lắm vì nội tiết em kém mà, các mẹ cao kiến giúp em với, chết mất
    Chị ơi, có vẻ em cũng khá giống tình trạng của chị. Nội tiết kém và buồng trứng đa nang. Giờ tình hình của chị sao rồi ạ?

CHINSU: 0m: 3.4kg/48cm - 1m: 4.5kg/53cm - 2m: 6.2kg/59cm - 3m: 7.5kg/64cm - 4m: 8.3kg/68cm - 5m: 9kg/70cm - 6m: 9.2kg/71cm - 7m: 9.8kg/75cm - 8m: 10.2kg/76cm - 9m: 11kg/77cm - 10m: 11,2kg/77cm - 11m: 11.5kg/78cm - 12m: 11.8kg/78cm - 13m: 12kg/79cm - 14m: Sắp tròn 14m rồi :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 678 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rualuoi Xem bài viết
    To Ngocxt: bạn đừng lo lắng nhiều như vậy nhé, mình 3 tháng đầu cũng ko có dấu hiệu gì mấy, ko đi tiểu nhiều, ko đau ngực..v.v. Mãi tới tận tuần thứ 6-7 mình mới có cảm giác buồn nôn nhưng cũng rất nhẹ, mình chỉ thi thoảng nôn khan chứ chưa nôn thiệt bao giờ.

Ngocxt và cả tomato_mt81 nữa: các bạn đừng lo lắng gì cả, cứ yên tâm con đang ở trong bụng và chịu khó giữ gìn sức khỏe và bồi bổ thôi. Tớ cũng ở NN, ở đây họ làm gì cũng theo protocol hết chứ ko như ở VN mình ai thích làm gì thì làm, thật ra tự ý đi khám nhiều khi không chỉ thừa mà còn gây tâm lý lo lắng nữa.

Tớ khi 2v đi khám bs cũng SA thành bụng liền nhưng chưa thấy gì, hẹn hẳn tới tuần 7 mới khám lại, trừ khi có hiện tượng bất thường thì đến gặp bs ngay lập tức. Tớ cũng làm như vậy và thấy hoàn toàn yên tâm.

Chúc các bạn luôn khỏe, con yêu ngoan ngoãn trong bụng mẹ nha :LoveStruc:
    M đây cũng có những biểu hiện giống y hệt của Ngocxt và tomato, vậy cho mình hỏi các bạn sau đó có ổn không? Hôm nay là ngày 16 IUI của mình rồi, sau 7 ngày IUI thì mình thấy hơi đau đầu ti, 5-6 hôm thì hiện tượng này hết hẳn và mình chẳng có biểu hiện gì nữa. Của mình giống hệt của 2 mẹ trên nên mình muốn hỏi hai mẹ có được ổn không sau lần đó? Và mình có hi vọng gì không vậy? Mình mong con 5 năm nay rồi (hic). Gửi tin này nước mắt ứa ra vì mong con quá. Cho mình biết nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2