• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Không biết có thai nên uống thuốc đau dạ dày và chống say xe

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.61K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Em hỏi hộ đứa bạn em. Hôm 19.5 nó thử thai được 2 vạch, nhưng do không biết nên nó đã uống thuốc như sau:
    2/5: Amocyxyl (2V) - Clatab (2v) - Noigel (1 gói)
    12/5: Vomia (2v)
    14/5: Vomia (2v)

Hiện tại nó rất lo, và em cũng rất lo cho nó. Gọi bác sĩ nào cũng không được, nó lại ở quê xa HN nên chưa thể đến khám ngay được, các mẹ có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em, càng nhanh càng tốt ạ, để em gọi điện cho nó với!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,667 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Ah, thế phải đi khám ngay bạn ah, thuốc chống say là bà bầu ko đc uống đâu, nói chung là uống thuốc lúc mang bầu là cực kỳ hạn chế, chẳng qua chất ko đủ nên mới phải uống thêm các viên vitamin tổng hợp thôi. Do qua nhiều năm cho các bà bầu uống thuốc ko thấy có triệu chứng nguy hiểm nên các bác sỹ kê đơn cho các bà bầu uống, chứ hạn chế uống thuốc đc thì tốt nhất nếu ai khỏe đủ chất chẳng cần uống ý
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam_yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Em hỏi hộ đứa bạn em. Hôm 19.5 nó thử thai được 2 vạch, nhưng do không biết nên nó đã uống thuốc như sau:

Hiện tại nó rất lo, và em cũng rất lo cho nó. Gọi bác sĩ nào cũng không được, nó lại ở quê xa HN nên chưa thể đến khám ngay được, các mẹ có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giùm em, càng nhanh càng tốt ạ, để em gọi điện cho nó với!
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    vụ này thì chị ko đảm bảo, nhưng có kinh nghiệm.
    đợt chị có bé trong bụng nhưng ko biết, qikstik cũng ko có 2 vạch, đi chơi xa lại bị say xe (từ bé tới lớn chưa nếm mùi say xe lần nào né), thế là bắt chước xã chơi 2 viên chống say (tên thuốc thì chị ko nhớ, nhưng hình như 2k/viên). tổng cộng đợt đó chị uống 4 hay 6 viên gì đó. vài tuần sau uống thuốc tẩy giun, rồi uống thuốc viêm họng + xổ mũi lung tung. 1 tháng sau siêu âm thì bé đã 18 tuần tuổi. sợ chết khiếp. tính ra uống thuốc hồi bé 13 tuần tuổi.
    siêu âm bt. trộm vía sinh ra bé khá thông minh, ko bị dị tật gì, nhanh nhẹn và lanh lợi lắm.
    em cứ khuyên bạn em bình tĩnh, tới khi thai 12 tuần sa 4D kiểm tra cho chắc chắn em ạ.

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam_yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Bạn của chị mình không biết có bầu cũng uống thuốc chống say xe đến lúc đẻ ra em bé gái bị sứt môi. Chị ấy ân hận lắm.
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của các mẹ thì chắc cũng tùy thuốc thôi các mẹ nhỉ. Em cũng thấy lo quá, vì chắc vấn đề này phải đợi đi SA và xét nghiệm.
    Có thai là thêm bao nhiêu nỗi lo. Em cũng mới sinh nên em hiểu cảm giác ấy.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì thì mách em với nhé, bây giờ bạn em mới có thai mà chờ đến 12w kể ra cũng hơi lâu ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 147 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em khẩn cấp với ạ chứ tình hình này thì em xì trét mà chết mất thôi. Tình hình là nhà em có 2 chị em gái lấy chồng, em thì hiếm muộn gần 3 năm rồi, cũng tủi cho thân mình lắm. Đến lượt cô em gái lên xe tăng, nó ngày xưa kinh nguyệt không đều, năm có vài lần. Bs nói là trường hợp của nó khi lập gia đình phải đến gặp bs hỗ trợ ngay. Nhưng trộm vía nó cưới được 2 tháng thì bầu rồi, bác sỹ nói nó trúng số độc đắc. Thế nhưng mà vì nó nghĩ nó không thể có được ngay, thế nên khi đau dạ dày nó chơi luôn 3 ngày thuốc. Giờ thì dở khóc dở cười, bs nói phải đợi 12 tuần siêu âm mới biết được bị ảnh hưởng gì không. Mà giờ mới có đợi bao giờ mới đến 12 tuần. Cả nhà em như ngồi trên đống lửa, nhất là mẹ em. Chỉ sợ lỡ có chuyện gì thì biết tính sao (phủi phui cái mồm em). Em ngày xưa binh thường hết, cưới cái dính luôn mà chỉ vì bị sảy non mà giờ đâm ra hiếm muộn. Nên thật sự lo lắng cho nó. Mẹ nào có kinh nghiêm chia sẻ giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.....
    • 211 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thuốc say xe và dạ dày như bạn kê hầu như đều có gốc của kháng sinh. Đặc biệt là thuốc dạ dày Amocyxyl
    hàm lượng rất cao, mình nghĩ là tạm thời không nên uống. Nếu quá đau dạ dày nên thay đổi chế độ ăn uống cũng như sử dụng mật ong nghệ. Còn quá đau thì có 1 cách cấp cứu tại chỗ đó là uống sữa đặc có đá. Đổ sữa đặc ra cốc, ko cho nước, cho ít đá lạnh vào, ngấy ngấy cho tan 1 chút rồi nhấp nhấp (Cái này ngày trước mình đau dạ dầy được bs truyền lại cho, thấy hiệu quả hơn cả ăn bánh mỳ)
    • 240 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Lúc mình k biết có thai cũng uông 1 lô xích sông các loại thuốc (Thuốc say xe, hoạt huyết dưỡng não, panadol, climdamixin ... ), mấy hôm sau thì phát hiện có bầu (6 tuần). Lo lắng kinh khủng, thêm vào đó mình lại vừa tiêm phòng Rubela được có 2 tháng. Ngày nào cũng ủ rũ, sau thì kệ, coi như không có gì cho tư tưởng thoải mái. Giờ bé nhà mình được 15 tháng, cũng không dám khẳng định con thông minh nhanh nhẹn, nhưng trộm vía, bé khoe mạnh, cân nặng và chiều cao đúng chuẩn là mình cảm thấy hạnh phúc rùi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimbuon2012 Xem bài viết
    Các mẹ giúp em khẩn cấp với ạ chứ tình hình này thì em xì trét mà chết mất thôi. Tình hình là nhà em có 2 chị em gái lấy chồng, em thì hiếm muộn gần 3 năm rồi, cũng tủi cho thân mình lắm. Đến lượt cô em gái lên xe tăng, nó ngày xưa kinh nguyệt không đều, năm có vài lần. Bs nói là trường hợp của nó khi lập gia đình phải đến gặp bs hỗ trợ ngay. Nhưng trộm vía nó cưới được 2 tháng thì bầu rồi, bác sỹ nói nó trúng số độc đắc. Thế nhưng mà vì nó nghĩ nó không thể có được ngay, thế nên khi đau dạ dày nó chơi luôn 3 ngày thuốc. Giờ thì dở khóc dở cười, bs nói phải đợi 12 tuần siêu âm mới biết được bị ảnh hưởng gì không. Mà giờ mới có đợi bao giờ mới đến 12 tuần. Cả nhà em như ngồi trên đống lửa, nhất là mẹ em. Chỉ sợ lỡ có chuyện gì thì biết tính sao (phủi phui cái mồm em). Em ngày xưa binh thường hết, cưới cái dính luôn mà chỉ vì bị sảy non mà giờ đâm ra hiếm muộn. Nên thật sự lo lắng cho nó. Mẹ nào có kinh nghiêm chia sẻ giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.....