Mang thai - Chuẩn bị sinh

Không bị nghén, có phải do thai yếu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 102 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình mang thai bé đầu bị nghén kinh khủng, hiện mang bé thứ 2 hơn 8 tuần chẳng thấy nghén gì cả, có phải do thai yếu nên mẹ không bị nghén? SA có biết được thai yếu hay không ? Hiện mình đang dùng Utrogestran và obimin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiennhiuyen Xem bài viết
    Mình mang thai bé đầu bị nghén kinh khủng, hiện mang bé thứ 2 hơn 8 tuần chẳng thấy nghén gì cả, có phải do thai yếu nên mẹ không bị nghén? SA có biết được thai yếu hay không ? Hiện mình đang dùng Utrogestran và obimin
    Mình chẳng thấy ai nói thế cả, mình chẳng nghén ngẩm gì hết, ăn như trâu. Trộm vía Bư nhà mình vẫn mạnh khỏe. Chẳng sao đâu. Mẹ nó đừng lo nhé:LoveStruc:
    • 7,214 Bài viết

• 2,499 Được cảm ơn

HIhi, em tưởng ko nghén thì nên mừng chứ ạ! em đọc sách thấy bảo tùy cơ địa mỗi người. Có người tập 1 k sao, tập 2 ngất ngây và ngược lại!
    Ko lo đâu chị ơi, chỉ khi nào bsỹ bảo thai yếu thì mình lo cũng chẳng muộn.
    như em bi h, lử đử lừ đừ!
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Nghén là do sự tương thích của cơ thể mẹ và nhau thai.Có nhiều mẹ nghén nhiều do cơ thể thay đổi chưa thích ứng kịp. Có nhiều mẹ lại thích ứng kịp nên kg ngéhn. Chứ ngéhn và kg ngéhn chả ảnh hưởng đến sự mạnh yếu của bào thai đâu. Bạn xem có bị đau bụng nhiều kg mới quan tâm thôi. Nếu ai bị ngéhn hành mà mất 1 cáh đột ngột thì mới lo thôi
    • 525 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chắc là bạn không nghén nặng thôi chứ kiểu mệt mệt lâng lâng thì cũng có chứ hay cung không luôn???
    Kể cả không thấy gì thì cũng ko sao đâu, mình thấy cũng bình thường trong khi các mẹ khác thì khổ sở nhưng trộm vía đi SA đều cũng ko thấy gì. bây giờ thấy người gần như bình thường, chỉ tối khi mới vừa nằm là đau lưng ko cựa được một lúc thì hết.
    Yên tâm đi chủ yếu là phải đi SA đều đều để biết.
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình hồi mới bầu chả nghén ji cả, ăn uống lúc nào cũng ngon miệng, em bé trộm vía khoẻ và toàn nặng hơn tiêu chuẩn nhưng mình mới bị yếu, do cơ thể ko thích nghi kịp nên người lúc nào cũng mệt mỏi, rồi là đau lưng, đau bụng các kiểu ... đến tháng t8 này rồi thì lại thấy cả 2 mẹ con khoẻ re, ă uống vô tư lự, nói chung nghén hay ko là do cơ địa cả thôi, ko nghén thì tốt bạn ạ, mẹ khoẻ thì ăn uống nghỉ ngơi tốt thì con cũng khoẻ mà, còn ai bị nghén nhiều phải nghỉ ngơi nhiều hơn, sau này cũng phải ăn bù cho em bé ấy chứ !!
    • 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Không nghén thì tốt cho mẹ và con chứ. Mẹ ăn uống được và nếu ko bị nghén thì thời gian có bầu thực sự là một khoảng thời gian thư giãn đấy (ít ra là đối với tớ). Tớ thích thời gian có bầu lắm lắm í
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

có thể chị chưa nghén, tranh thủ ăn tẩm bổ cho bé chị nhé
    Em k nghén tẹo nào mà con khỏe lắm nha (trộm vía con)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình cũng mang thai lần đầu mà có nghén ngẩm gì đâu. 2 mẹ con vẫn khỏe lắm. hì hì. k bị nghén là tốt cho 2 mẹ con đấy bạn ạ. Chúc 2 mẹ con bạn luôn khỏe mạnh nha!!!!!!!!
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Mình cũng lần đầu nhưng ko nghén gì hết, ăn gì cũng ngon,mà SÂ bs đâu có bảo thai yếu đâu nhỉ?
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Mình cũng lần đầu mang thai và cũng ko nghén. Trộm vía con vẫn phát triển bình thường nè
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Mẹ Sushi thai được nhiêu tuần rùi, hihi mình ko bị nghén gì hết, thai mình 7tuần rùi, trộm vía con vẫn khỏe mạnh, nhưng đôi lúc vẫn thèm nghén mẹ sushi àh, nghén cho biết con mình đang khỏe mạnh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi1 Xem bài viết
    Mình cũng lần đầu mang thai và cũng ko nghén. Trộm vía con vẫn phát triển bình thường nè
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1302 Xem bài viết
    Mẹ Sushi thai được nhiêu tuần rùi, hihi mình ko bị nghén gì hết, thai mình 7tuần rùi, trộm vía con vẫn khỏe mạnh, nhưng đôi lúc vẫn thèm nghén mẹ sushi àh, nghén cho biết con mình đang khỏe mạnh
    bé nhà mình đc 8w5d theo KKC mẹ nó ạ, nhg theo siêu âm chắc là kém 3-4ngày j` đó. Mà mẹ nó ơi nhìu lúc ko nghén, tự dưng quên mất mình đang bầu bí, cứ đi lại phăm phăm, bê đồ 2 tay, cứ làm hùng hục ý. Sau đó thì bị hoa mắt, chóng mặt..hic khổ thân con
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Vậy mẹ nó hơn bên này cỡ 2 tuần rồi,uhm ăn ngủ bình thường àh,ko có dấu hiệu gì?hôm đi lên cầu thang còn chạy tưng tưng, chợt nhớ lại mình đang có em bé nên lại đi nhẹ nói khẽ, hiihh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sushi1 Xem bài viết
    bé nhà mình đc 8w5d theo KKC mẹ nó ạ, nhg theo siêu âm chắc là kém 3-4ngày j` đó. Mà mẹ nó ơi nhìu lúc ko nghén, tự dưng quên mất mình đang bầu bí, cứ đi lại phăm phăm, bê đồ 2 tay, cứ làm hùng hục ý. Sau đó thì bị hoa mắt, chóng mặt..hic khổ thân con
    • 102 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các ơn các mẹ quan tâm, chia sẻ. Thật ra không nghén thì khoẻ thật nhưng cũng thấy lo lo. Bởi vì trước lần mang thai này ( sau bé đầu) mình bị thai lưu lúc hơn 10 tuần mình cũng không bị nghén gì cả, nghe mọi người nói là do thai yếu nên mẹ không bị gì hết, lần này cũng giống như vậy nên thấy lo lo. Bao giờ qua 3 tháng thì mới tạm yên tâm phải k các mẹ ? Bây giờ chỉ việc canh giờ để uống thuốc cho bé khoẻ thôi.
    À, BS cho mình Utrogestan bảo mình đặt hay uống cùng được, uống thì hay bị chóng mặt, buồn ngủ nhưng đặt thì lai sợ vì mình nghe nói có người đặt thuốc thì bị sảy luôn đó. Có mẹ nào dùng thuốc này rồi K ?
    • 1,112 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Có mình đã dùng Utrogestan rồi đây, mẹ nó nên đặt là tốt nhất, đặt càng sâu càng tốt, đây là thuốc nội tiết để dưỡng thai đó bạn, đừng lo lắng nhé. Mình có nghe bác sỹ Tiến - Giám đốc viện C khuyên không nên uống loại thuốc này, bác ý nói uống có nhiều tác dụng phụ lắm, bác ý khuyên có thể tăng liều lượng bằng cách đặt 2v/ngày chứ k nên uống. Mẹ nó có thể tham khảo thêm các mẹ khác nhé.
    Đời thay đổi khi ta thay đổi.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lò do search thông tin chăm sóc phụ nữ mang thai trên google thì thấy web này! Tôi và vợ cưới nhau được 1 tháng, cô ấy bị trễ kinh 10 ngày, đi khám và xét nghiệm máu thì báo chưa thấy túi thai, có dịch túi cùng sau, nội mạc tử cung dày 14cm. Bác sĩ bảo là có thai nhưng do bọn tui đi khám sớm quá, phải đợi 1 tuần nữa mới chắc chắn. Anh chị nào rành thì mách dùm, như vậy là có thai chưa? Hai vợ chồng đều nôn có em bé quá, mà cũng rõ khổ, tôi và vợ chả biết gì về chăm sóc và kiến thức về phụ nữ có thai cả? Mong mọi người giúp dùm
    • 1,112 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Bạn cứ đợi 1 tuần nữa theo lời của bác sỹ đi, có thể vợ bạn rụng trứng muộn nên siêu âm sớm chưa thấy túi ối (túi thai) trong tử cung. Bác sỹ nói vợ bạn có thai là nhờ độ dày của nội mạc tử cung đó, với độ dày như vậy khả năng có thai rất cao. Bạn và vợ đừng quá lo lắng nhé. Bình thường thì khoảng 5 - 6 tuần siêu âm mới biết thai đã về tử cung chưa, 8 tuần thì bạn có thể đưa vọ đi khám và nghe tim thai.
    Chúc mừng vợ chồng bạn, hy vọng mọi chuỵện đều tốt.
    Đời thay đổi khi ta thay đổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn rất nhiều. Hai vợ chồng đang đợi đứa con này nên hơi nôn! Hì hì hì! Vậy đành chờ bác sĩ xem sao vậy! Một lần nữa cám ơn bạn nhiều
    • 206 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng bầu lần 2, mệt mỏi hơn, nghén hơn, động thai nữa. BS kê thuốc Utro 200, ngày u 1 v trước khi đi ngủ. Thấy ok, là thuốc dưỡng thai mà. Chúc hai mẹ con khoẻ nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2