Mang thai - Chuẩn bị sinh

Không bị nghén, có phải do thai yếu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 98 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình mang thai bé đầu bị nghén kinh khủng, hiện mang bé thứ 2 hơn 8 tuần chẳng thấy nghén gì cả, có phải do thai yếu nên mẹ không bị nghén? SA có biết được thai yếu hay không ? Hiện mình đang dùng Utrogestran và obimin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiennhiuyen Xem bài viết
    Mình mang thai bé đầu bị nghén kinh khủng, hiện mang bé thứ 2 hơn 8 tuần chẳng thấy nghén gì cả, có phải do thai yếu nên mẹ không bị nghén? SA có biết được thai yếu hay không ? Hiện mình đang dùng Utrogestran và obimin
    Mình chẳng thấy ai nói thế cả, mình chẳng nghén ngẩm gì hết, ăn như trâu. Trộm vía Bư nhà mình vẫn mạnh khỏe. Chẳng sao đâu. Mẹ nó đừng lo nhé:LoveStruc:
    • 7,214 Bài viết

• 2,498 Được cảm ơn

HIhi, em tưởng ko nghén thì nên mừng chứ ạ! em đọc sách thấy bảo tùy cơ địa mỗi người. Có người tập 1 k sao, tập 2 ngất ngây và ngược lại!
    Ko lo đâu chị ơi, chỉ khi nào bsỹ bảo thai yếu thì mình lo cũng chẳng muộn.
    như em bi h, lử đử lừ đừ!
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Nghén là do sự tương thích của cơ thể mẹ và nhau thai.Có nhiều mẹ nghén nhiều do cơ thể thay đổi chưa thích ứng kịp. Có nhiều mẹ lại thích ứng kịp nên kg ngéhn. Chứ ngéhn và kg ngéhn chả ảnh hưởng đến sự mạnh yếu của bào thai đâu. Bạn xem có bị đau bụng nhiều kg mới quan tâm thôi. Nếu ai bị ngéhn hành mà mất 1 cáh đột ngột thì mới lo thôi
    • 525 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chắc là bạn không nghén nặng thôi chứ kiểu mệt mệt lâng lâng thì cũng có chứ hay cung không luôn???
    Kể cả không thấy gì thì cũng ko sao đâu, mình thấy cũng bình thường trong khi các mẹ khác thì khổ sở nhưng trộm vía đi SA đều cũng ko thấy gì. bây giờ thấy người gần như bình thường, chỉ tối khi mới vừa nằm là đau lưng ko cựa được một lúc thì hết.
    Yên tâm đi chủ yếu là phải đi SA đều đều để biết.
    • 1,455 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Mình hồi mới bầu chả nghén ji cả, ăn uống lúc nào cũng ngon miệng, em bé trộm vía khoẻ và toàn nặng hơn tiêu chuẩn nhưng mình mới bị yếu, do cơ thể ko thích nghi kịp nên người lúc nào cũng mệt mỏi, rồi là đau lưng, đau bụng các kiểu ... đến tháng t8 này rồi thì lại thấy cả 2 mẹ con khoẻ re, ă uống vô tư lự, nói chung nghén hay ko là do cơ địa cả thôi, ko nghén thì tốt bạn ạ, mẹ khoẻ thì ăn uống nghỉ ngơi tốt thì con cũng khoẻ mà, còn ai bị nghén nhiều phải nghỉ ngơi nhiều hơn, sau này cũng phải ăn bù cho em bé ấy chứ !!
    • 1,192 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Không nghén thì tốt cho mẹ và con chứ. Mẹ ăn uống được và nếu ko bị nghén thì thời gian có bầu thực sự là một khoảng thời gian thư giãn đấy (ít ra là đối với tớ). Tớ thích thời gian có bầu lắm lắm í
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

có thể chị chưa nghén, tranh thủ ăn tẩm bổ cho bé chị nhé
    Em k nghén tẹo nào mà con khỏe lắm nha (trộm vía con)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

mình cũng mang thai lần đầu mà có nghén ngẩm gì đâu. 2 mẹ con vẫn khỏe lắm. hì hì. k bị nghén là tốt cho 2 mẹ con đấy bạn ạ. Chúc 2 mẹ con bạn luôn khỏe mạnh nha!!!!!!!!
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Mình cũng lần đầu nhưng ko nghén gì hết, ăn gì cũng ngon,mà SÂ bs đâu có bảo thai yếu đâu nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3