• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khi nào thì dùng que thử thai là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 26.8K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Giúp em với. Có lẻ câu hỏi em thì đã đc các mẹ khác hỏi rất nhiều rồi nhưng giờ em muốn đc nghe các mẹ tư vấn thêm. Em có chồng hơn 6 tháng rồi. Tháng này lại trễ kinh đc 3 ngày rồi mà thử que lại cũng 1v:Sad: buồn muốn khóc luôn. Đọc nhiều bài thấy nhiều mẹ còn trễ lâu hơn em nữa nhưng mà em vẫn cứ lo vì cứ thử rồi lại 1v nên thất vọng vô cùng:Crying::Crying:. Giờ chẳng biết sao. Các mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với. Cảm ơn các mẹ trước nè!:Kiss:
    Chúc các mẹ ngày hạnh phúc!!!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Khi nào thì siêu âm hình thái học (siêu âm 4d)

E mang thai được 13 tuần. các mẹ cho e hỏi khi nào thì nên đi siêu âm 4D (siêu âm hình thái học) Hôm trước e có đi khám Bác sĩ Thuý ở Vạn Phúc. Bác sĩ hẹn 14 tuần thì siêu âm 4D. Mà e đọc trên diễn đàn thấy mọi người đến tuần 22 mới siêu âm 4D. Nhờ các mẹ tư vấn giúp. Bác sĩ Thuý chỉ cho e uống...

• Khi nào thì dùng que thử thai (phần 1)

Chào các chị! Em là chauhien, sau này cứ gọi em là mẹ bé San San nhé. Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Lợi ích sinh mổ khiến mẹ bầu mê mẩn hơn sinh thường

Nếu chọn đẻ thường mẹ bầu sẽ phải chờ đợi những cơn đau đẻ từ 2-3 tuần trước ngày dự sinh, chuẩn bị...

• Tăng cường hệ miễn dịch cho bé 2-3 tuổi

Hầu hết các mẹ đều dễ dàng nhận thấy trong giai đoạn trẻ chuyển tiếp từ bú mẹ hoàn toàn sang ăn dặm...

• 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

hi!vẫn là câu đó.mẹ nó kiên nhẫn nào.có 2 khả năng:1.mẹ nó chưa có baby(điều này chưa chắc chắn đâu.khoan buồn đã nhéonttella,2.mẹ nó có baby rùi nhưng vì trứng thụ tinh muộn nên chưa hiện lên trên que.như mình đây,chu kỳ 30 ngày.trễ 5 ngày tí tỡn mua que về thử kết quả chẳng có gì cả,ngồi khóc tu tu..:Crying::Crying:nhưng đến ngày thứ 8 bị trể thử dc 2v nhé(mà mờ câm,nhìn kỹ mới thấy).nghe lời các mẹ trên wtt khoan thông báo họ hàng,đợi mấy tuần sau đi sâ chuẩn đoán trể kinh ở bv hùng vương.giờ thì thai mình dc 23w hơn rùi.bé gái nhé...mẹ nó ráng kiên nhẫn.có gì thông báo nha........:LoveStruc::LoveStruc:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    hi!vẫn là câu đó.mẹ nó kiên nhẫn nào.có 2 khả năng:1.mẹ nó chưa có baby(điều này chưa chắc chắn đâu.khoan buồn đã nhéonttella,2.mẹ nó có baby rùi nhưng vì trứng thụ tinh muộn nên chưa hiện lên trên que.như mình đây,chu kỳ 30 ngày.trễ 5 ngày tí tỡn mua que về thử kết quả chẳng có gì cả,ngồi khóc tu tu..:Crying::Crying:nhưng đến ngày thứ 8 bị trể thử dc 2v nhé(mà mờ câm,nhìn kỹ mới thấy).nghe lời các mẹ trên wtt khoan thông báo họ hàng,đợi mấy tuần sau đi sâ chuẩn đoán trể kinh ở bv hùng vương.giờ thì thai mình dc 23w hơn rùi.bé gái nhé...mẹ nó ráng kiên nhẫn.có gì thông báo nha........:LoveStruc::LoveStruc:
    Cám ơn mẹ nó tư vấn Em ráng đợi thêm vài hôm nữa xem sao. Hi vọng là bé yêu đang trong bụng :Sad::Sad:
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeu_upin Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Giúp em với. Có lẻ câu hỏi em thì đã đc các mẹ khác hỏi rất nhiều rồi nhưng giờ em muốn đc nghe các mẹ tư vấn thêm. Em có chồng hơn 6 tháng rồi. Tháng này lại trễ kinh đc 3 ngày rồi mà thử que lại cũng 1v:Sad: buồn muốn khóc luôn. Đọc nhiều bài thấy nhiều mẹ còn trễ lâu hơn em nữa nhưng mà em vẫn cứ lo vì cứ thử rồi lại 1v nên thất vọng vô cùng:Crying::Crying:. Giờ chẳng biết sao. Các mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với. Cảm ơn các mẹ trước nè!:Kiss:
    Chúc các mẹ ngày hạnh phúc!!!:Rose::Rose::Rose:
    Tùy bạn ah.. thường thì từ 7-10 ngày sau khi quan hệ nhưng phải quan hệ đúng vào thời điểm trứng rụng. Theo mình được biết thì có người sau khi trễ kinh cả tuần thử mới có kết quả chính xác.
    Mà con cái là của trời cho.. nên bình tĩnh thoải mái, tâm lý quan trọng lắm .. thì bé con mới đến với mình được.
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ
    • 1,029 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Chị nhớ thử vào buổi sáng lúc mới ngủ dậy ý, lần trước em trễ 4-5 ngày nhưng để 7 ngày mới thử, 6h sáng đặt chuông báo thức dậy thử là chính xác luôn c ah!
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

uhm cám ơn mẹ nó nha! em toàn ngủ dậy trễ. Hic lần nào thử cũng 8h - 9h sáng mới thử ko à.. Mà em thấy trong cơ thể khó chịu lắm mấy mẹ à. Nhức đầu, chóng mặt kinh khủng, bụng thì cương lên và đau rang như là sắp tới tháng vậy. Ăn uống thì cũng tạm lúc thế này lúc thế kia. Nhưng mà không ăn cá đc các mẹ nhé ( có mẹ nào giống em ko?:Sick. Ngôi lâu thì em đau lưng kinh khủng, mạch và nhịp tim thì cứ như đanh trống ý, mỗi lần như thế em chả thể nào thở đc. Ngực em thì ko đau nhiều nhưng đụng vào thì cũng nhói nhói. Chả hiểu sao nữa các mẹ à. Kinh thì trễ 3 ngày rồi. Giờ phải ráng thôi, đợi thêm vài hôm nữa thử lại xem sao.:RollingEy:
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang ngóng trông như bạn vậy nè, mình thì chưa bị trễ 2 ngày nữa mới đến kì, nhưng mấy hôm nay thấy ngực có vẻ nặng nặng, đụng vào thấy đau một chút, cũng hay nhức đầu, choáng váng hơn, thỉnh thoảng nhói đau vùng bụng dưới. Đang mong có con, nên bất kì "hiện tượng" lạ nào xảy ra là minh nghi liền, mà cũng sợ đó chỉ là dấu hiệu trước kì kinh, hic hic. Không biết sao nữa, thôi cứ hi vọng và chờ đợi. Thấy bạn tả triệu chứng như vậy thì có khả năng lắm, bạn cố chờ thêm vài ngày nữa rồi thử lại nhé.
    Chúc cho con yêu sẽ sớm về với chúng ta.
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong có baby quá nè, chu kỳ của mình thì nhảy linh tinh, 2 tháng liên tiếp 27ngày, tiếp đó 2 tháng 25 ngày đến tháng trước thì chỉ có 22 ngày thôi, tháng này đang vào ngày thứ 26, đang mong quá, mà mình thì chẳng thấy có hiện tượng gì, các tháng trước mà QKĐ thì mình thấy người khác liền, nhưng tháng này chưa thấy gì mà cũng chẳng có hiện tượng nào giống có thai.Căng thẳng quá trời luôn.
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thôi các mẹ ráng lên:Smiling: cố gắng chờ baby sẽ về bên ta. Giờ nghĩ nhiều chỉ làm em và các mẹ lo hơn thôi, hichic. :Worried:
    • 301 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

mình nè, thả được 7 tháng rùi, nhưng đều trượt cả. Buồn ghê lắm. Mỗi khi nhìn Ông xã mà mình càng buồn hơn, tội nghiệp ox, mong làm bố lắm rùi mà chưa đựơc. lạy trời hãy đem con yêu về với vợ chồng con. huhuhu...
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa mới có Moon được 5 tháng 20 ngày. hix hai vợ chồng sơ xảy thế nào mà giờ mình bị chậm 5 ngày rồi, hix mình lại không sinh thường được phải mổ đẻ, giờ mình đang rất lo lắng, đợi 2 ngày nữa biết kết quả.Có 2 vạch thì phải làm sao?
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ nếu thử 2 vạch roài nhớ đi mua axit folic về uống cho baby nha. CHúc các mẹ sớm có 2v
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

e hiểu tâm lý các mẹ.vừa sốt ruột vừa buồn,khóc nhè hoài.như e này,cưới nhau rùi tài chính chưa ổn định đâu dám.kiêng 1 năm hơn,khi muốn có thì ròng rã 5 tháng trời mới dc báo tin vui.jờ thì dc hơn 23w rùi.các mẹ trước tiên nâng cao tinh thần cái đã...hò dô ta.....thui thì giờ e chỉ biết chúc các mẹ năm mới dc lộc trời ban.cho bé về trong vòng tay các mẹ nha...:557::557::557:..có mẹ nào có dc tin vui thì vào đây thông báo mọi người mừng với nha.chúc các mẹ năm mới vạn sự như ý...
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình đến hôm nay cũng trể 2 ngày rối, mà không dám thử vì trước đó 6 ngày mình thử mà chỉ có 1v nên giờ ko dám thử sợ lại 1v nữa thì buon lam, bụng thì đau ram ram tức tuc, nguc thi dau sơ thôi, giong có QKD lam, nghe các mẹ nói chac minh cung de them máy ngày nữa, hy vong 2v đỏ chót sẽ về với mình và các mẹ nhé.Ủn mông cho các me mau chong co 2v nhe trong do co minh nữa
    • 267 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đã đọc những dòng tâm sự của các mẹ trên diễn đàn lâu lắm rồi mà hôm nay mới tham gia, vc em cũng cưới được 8 tháng rồi, mà không kiêng cữ gì nhưng đến tận giờ vấn chưa thấy bé con về, tâm trạng của em cũng như các mẹ bây giờ. Thôi chị em mình cùng nhau cố gắng chờ đợi các con nhé, cả nhà đoàn kết đừng nôn nóng rồi mèo con sẽ về thôi.
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn mình nè, trế kinh 10 ngày đi khám xét, siêu âm, thử que đều ko có gì. Nó đợi 7 ngày sau thử lại lên 2v đánh vèo. Cứ chờ đợi đi. Mình cũng thử 2 lần rồi, 1 lần chậm 4 ngày, 1 lần chậm 9 ngày đều 1v cả. Chán chẳng muốn thử nữa. Chắc là baby chưa đến với mình.:Smiling:
    • 606 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mình đây m trễ 3 ngày thử lên 2 vạch , tất nhiên là mờ thôi nhưng vẫn thấy đc . sang ngày thứ 4 thử lại thì ôi thôi rõ 1 một . nhìn thấy mà buồn quá .bé đầu 2 tuổi rồi mà chưa sẵn sàng , bị nhỡ .
    • 793 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Sao mình thấy dùng que thử Quick Strick ý, vạch thứ 2 mờ tịt à. Mình còn nghĩ hay do nước ngấm lên nên nó mới hơi mờ mờ (đấy là để 5p nhé). Mình ko tin lắm mua que loại khác Q- strick thì 2 vạch đỏ chót, nhìn cái que mà sững sờ mãi mới ra khỏi phòng tắm được :Laughing: (2 que này mình đều thử buổi tối vì không thể chờ thêm đến sáng được :Silly
    Các mẹ Join Hội Ngựa con tháng 12/2014 trên Facebook cho xôm nhé ^^ https://www.facebook.com/groups/332028800287503/
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

các mẹ đang trễ kinh đừng lo lắng quá, cứ luôn hy vọng nghen, hy vọng dạt dào vào, mình cưới 1 năm 3 tháng rùi, lần 1 trễ 7 ngày 1v, lần 2 trễ 10 ngày 1v , vạn sự khởi đầu nan, gian nan bắt đầu nản, mình ko muốn thử nữa , mặc kệ luôn, đã vậy mình ko có biểu hiện gì là người có thai, ngực ko đau 1 tý nào, ko buồn ngủ, thèm ăn, đau lưng, đau bụng, đến khi mình trễ 23 ngày rùi mà vẫn chưa thấy QKD, mình lại thêm 1 que nữa để kiếm câu trả lời, lần 3 vẫn 1v sau 23 ngày trễ kinh, lo sợ mình ko có con nổi càng thêm buồn hơn, quăng cái que vào sọt rác luôn, nửa tiếng sau tò mò coi lại thì trời ơi ko tin vào mắt mình nữa rõ ràng 2v đây mà, lúc này mình mới thực sự tin mình có em bé và bắt đầu có những triệu chứng nhức mỏi cả người, nóng lạnh, đau bụng, buồn nôn, có cảm giác có gì nặng ở cổ, hay đi tiểu, ra dịch đặc, nhưng vẫn ko đau ngực mà ngực lại mềm xèo , đầu ti mở rộng quầng thâm ko đau. Chu ki của mình là 30 ngày, ngày kinh cuối cùng là 13/11

Khi trễ kinh các mẹ vẫn luôn hy vọng và tin tưởng mình đang có baby nhé nên đừng uống đồ mát nó mát quá nên ra, kiến thức của mình về chuyện này chẳng biết gì hết, nên mình chỉ muốn khuyên các mẹ yên tâm, ngày nào QKD chưa đến ngày đó còn hy vọng và khi thử que từ từ hãng đọc kết quả cho đỡ run nhé , vô tư là chính các mẹ nghen :LoveStruc::cool:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2