• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khi nào thì dùng que thử thai là tốt nhất???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Giúp em với. Có lẻ câu hỏi em thì đã đc các mẹ khác hỏi rất nhiều rồi nhưng giờ em muốn đc nghe các mẹ tư vấn thêm. Em có chồng hơn 6 tháng rồi. Tháng này lại trễ kinh đc 3 ngày rồi mà thử que lại cũng 1v:Sad: buồn muốn khóc luôn. Đọc nhiều bài thấy nhiều mẹ còn trễ lâu hơn em nữa nhưng mà em vẫn cứ lo vì cứ thử rồi lại 1v nên thất vọng vô cùng:Crying::Crying:. Giờ chẳng biết sao. Các mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với. Cảm ơn các mẹ trước nè!:Kiss:
    Chúc các mẹ ngày hạnh phúc!!!:Rose::Rose::Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,853 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

hi!vẫn là câu đó.mẹ nó kiên nhẫn nào.có 2 khả năng:1.mẹ nó chưa có baby(điều này chưa chắc chắn đâu.khoan buồn đã nhéonttella,2.mẹ nó có baby rùi nhưng vì trứng thụ tinh muộn nên chưa hiện lên trên que.như mình đây,chu kỳ 30 ngày.trễ 5 ngày tí tỡn mua que về thử kết quả chẳng có gì cả,ngồi khóc tu tu..:Crying::Crying:nhưng đến ngày thứ 8 bị trể thử dc 2v nhé(mà mờ câm,nhìn kỹ mới thấy).nghe lời các mẹ trên wtt khoan thông báo họ hàng,đợi mấy tuần sau đi sâ chuẩn đoán trể kinh ở bv hùng vương.giờ thì thai mình dc 23w hơn rùi.bé gái nhé...mẹ nó ráng kiên nhẫn.có gì thông báo nha........:LoveStruc::LoveStruc:
    1y:10600g-76cm,1y1m0d:11800g-78cm,1y1m5d:nhú 2 răng cửa trên(tổng cộng 6 e răng xinh).

• 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyken-mi Xem bài viết
    hi!vẫn là câu đó.mẹ nó kiên nhẫn nào.có 2 khả năng:1.mẹ nó chưa có baby(điều này chưa chắc chắn đâu.khoan buồn đã nhéonttella,2.mẹ nó có baby rùi nhưng vì trứng thụ tinh muộn nên chưa hiện lên trên que.như mình đây,chu kỳ 30 ngày.trễ 5 ngày tí tỡn mua que về thử kết quả chẳng có gì cả,ngồi khóc tu tu..:Crying::Crying:nhưng đến ngày thứ 8 bị trể thử dc 2v nhé(mà mờ câm,nhìn kỹ mới thấy).nghe lời các mẹ trên wtt khoan thông báo họ hàng,đợi mấy tuần sau đi sâ chuẩn đoán trể kinh ở bv hùng vương.giờ thì thai mình dc 23w hơn rùi.bé gái nhé...mẹ nó ráng kiên nhẫn.có gì thông báo nha........:LoveStruc::LoveStruc:
    Cám ơn mẹ nó tư vấn Em ráng đợi thêm vài hôm nữa xem sao. Hi vọng là bé yêu đang trong bụng :Sad::Sad:

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeu_upin Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Giúp em với. Có lẻ câu hỏi em thì đã đc các mẹ khác hỏi rất nhiều rồi nhưng giờ em muốn đc nghe các mẹ tư vấn thêm. Em có chồng hơn 6 tháng rồi. Tháng này lại trễ kinh đc 3 ngày rồi mà thử que lại cũng 1v:Sad: buồn muốn khóc luôn. Đọc nhiều bài thấy nhiều mẹ còn trễ lâu hơn em nữa nhưng mà em vẫn cứ lo vì cứ thử rồi lại 1v nên thất vọng vô cùng:Crying::Crying:. Giờ chẳng biết sao. Các mẹ nào biết thì tư vấn giúp em với. Cảm ơn các mẹ trước nè!:Kiss:
    Chúc các mẹ ngày hạnh phúc!!!:Rose::Rose::Rose:
    Tùy bạn ah.. thường thì từ 7-10 ngày sau khi quan hệ nhưng phải quan hệ đúng vào thời điểm trứng rụng. Theo mình được biết thì có người sau khi trễ kinh cả tuần thử mới có kết quả chính xác.
    Mà con cái là của trời cho.. nên bình tĩnh thoải mái, tâm lý quan trọng lắm .. thì bé con mới đến với mình được.

• 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ

• 1,013 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Chị nhớ thử vào buổi sáng lúc mới ngủ dậy ý, lần trước em trễ 4-5 ngày nhưng để 7 ngày mới thử, 6h sáng đặt chuông báo thức dậy thử là chính xác luôn c ah!

• 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

uhm cám ơn mẹ nó nha! em toàn ngủ dậy trễ. Hic lần nào thử cũng 8h - 9h sáng mới thử ko à.. Mà em thấy trong cơ thể khó chịu lắm mấy mẹ à. Nhức đầu, chóng mặt kinh khủng, bụng thì cương lên và đau rang như là sắp tới tháng vậy. Ăn uống thì cũng tạm lúc thế này lúc thế kia. Nhưng mà không ăn cá đc các mẹ nhé ( có mẹ nào giống em ko?:Sick. Ngôi lâu thì em đau lưng kinh khủng, mạch và nhịp tim thì cứ như đanh trống ý, mỗi lần như thế em chả thể nào thở đc. Ngực em thì ko đau nhiều nhưng đụng vào thì cũng nhói nhói. Chả hiểu sao nữa các mẹ à. Kinh thì trễ 3 ngày rồi. Giờ phải ráng thôi, đợi thêm vài hôm nữa thử lại xem sao.:RollingEy:

• 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang ngóng trông như bạn vậy nè, mình thì chưa bị trễ 2 ngày nữa mới đến kì, nhưng mấy hôm nay thấy ngực có vẻ nặng nặng, đụng vào thấy đau một chút, cũng hay nhức đầu, choáng váng hơn, thỉnh thoảng nhói đau vùng bụng dưới. Đang mong có con, nên bất kì "hiện tượng" lạ nào xảy ra là minh nghi liền, mà cũng sợ đó chỉ là dấu hiệu trước kì kinh, hic hic. Không biết sao nữa, thôi cứ hi vọng và chờ đợi. Thấy bạn tả triệu chứng như vậy thì có khả năng lắm, bạn cố chờ thêm vài ngày nữa rồi thử lại nhé.
    Chúc cho con yêu sẽ sớm về với chúng ta.

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong có baby quá nè, chu kỳ của mình thì nhảy linh tinh, 2 tháng liên tiếp 27ngày, tiếp đó 2 tháng 25 ngày đến tháng trước thì chỉ có 22 ngày thôi, tháng này đang vào ngày thứ 26, đang mong quá, mà mình thì chẳng thấy có hiện tượng gì, các tháng trước mà QKĐ thì mình thấy người khác liền, nhưng tháng này chưa thấy gì mà cũng chẳng có hiện tượng nào giống có thai.Căng thẳng quá trời luôn.

• 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thôi các mẹ ráng lên:Smiling: cố gắng chờ baby sẽ về bên ta. Giờ nghĩ nhiều chỉ làm em và các mẹ lo hơn thôi, hichic. :Worried:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4