• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

khi nào thì có thể siêu âm để nghe được tim thai ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các bà mẹ , em mới có thai tập 1 nên không có kinh nghiệm , em có thai được khoảng 6tuần ,cho em hỏi đến tuần thứ mấy có thể siêu âm nghe được tim thai ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 2,154 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thai khoảng 6-7 tuần là có tim thai rồi.
    Lần đầu tiên chị đi khám cũng tầm 6-7 tuần, đã có tim thai.
    Kể từ lúc đó về sau em đi khám thai mỗi lần đều được bs kiểm tra tim thai qua cái máy nghe tim thai. Chứ không cần phải siêu âm mới nghe được tim thai.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com

• 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có người 6w đã nghe đc rồi nhưng có người muộn hơn khoảng 7-8w gì đó.
    Hồi mình đc 6w đi s.â cũng chưa có âm vang tim thai, bs bảo chờ thêm 2w nữa đi s.â lại để nghe tim thai. Mình về mấy người lớn bảo k phải đi gì hết, nếu k có tim thai hoặc có vấn đề gì bất thường thì sẽ biểu hiện ra ngoài ngay (như ra máu, đau bụng chẳng hạn). Thế là mình ở lì đến tận 12w đi s.âm độ mờ da gáy luôn. Lúc đó chẳng những nhìn thấy hình hài con mà còn nghe tim con đập ùm ụp... Hihi, lần đầu nghe tim con đập cảm giác lâng lâng hạnh phúc, khó tả lắm.
    Papa & Mama loves you and gives you all the best.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Cho em hỏi "âm vang tim thai" với "tim thai" có khác nhau không ạ? Em đi siêu âm hồi 10 tuần thì thấy bác sĩ ghi vào tờ giấy ghi âm là có âm vang tim thai còn lúc đang siêu âm bác sĩ nói miệng là có tim thai rồi. Trộm vía.

• 648 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Mình nghĩ là giống nhau cả thôi. Còn có tim thai thì tùy từng trường hợp. Khi mình đi khám thai tuần thứ 7 thì đã có tim thai rồi, nhưng có chị ở chỗ mình phải đến tuần thứ 10 em bé mới có tim thai.

• 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

vậy là tuần này em đi siêu âm là được rồi , cám ơn các bà mẹ nhiều nhiều nha.ah cho em hỏi chuyện này với ,lần trước em có bị thai lưu nên lần này lo lắng quá , có người bảo cần phải uống thuốc hay chích thuốc dưỡng thai gì đó nhưng em đi siêu âm và hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là chỉ cần ăn uống đầy đủ ,tranh đi lại nhiều và tránh quan hệ , vậy em nên làm sao đây ? có nên uống hay chích thuốc bổ không ?

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_83 Xem bài viết
    vậy là tuần này em đi siêu âm là được rồi , cám ơn các bà mẹ nhiều nhiều nha.ah cho em hỏi chuyện này với ,lần trước em có bị thai lưu nên lần này lo lắng quá , có người bảo cần phải uống thuốc hay chích thuốc dưỡng thai gì đó nhưng em đi siêu âm và hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là chỉ cần ăn uống đầy đủ ,tranh đi lại nhiều và tránh quan hệ , vậy em nên làm sao đây ? có nên uống hay chích thuốc bổ không ?
    mình nghĩ bạn nên hỏi lại bác sỹ để xin đơn thuốc dưỡng thai, vì mình cũng giống như bạn vậy. lần trc bị sẩy, lần này BS bảo là phải uống thuốc dưỡng, vì vậy, mình đã uống đc 1 tháng rùi (1 loại về progesteron và 1 loại về thuốc bổ sắt). Mình được 8 tuần rùi đấy! :Smiling:

• 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

vậy là mình cũng gần giống bạn rồi , bạn cũng đang có baby tập 1 ah`, lo lắng quá nhỉ ,vậy mà bác sĩ chẳng kê thuốc cho mình uống gì cả , để chiều nay mình về hỏi xem sao ,mình cũng có nghe nói về loại thuốc progesteron ,bạn đã dùng được một tháng rồi àh, phải uống trong bao lâu vậy bạn ,mình mới bắt đầu uống viên sắt hôm qua thôi ,có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé .

• 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_83 Xem bài viết
    vậy là mình cũng gần giống bạn rồi , bạn cũng đang có baby tập 1 ah`, lo lắng quá nhỉ ,vậy mà bác sĩ chẳng kê thuốc cho mình uống gì cả , để chiều nay mình về hỏi xem sao ,mình cũng có nghe nói về loại thuốc progesteron ,bạn đã dùng được một tháng rồi àh, phải uống trong bao lâu vậy bạn ,mình mới bắt đầu uống viên sắt hôm qua thôi ,có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé .
    hihi đúng vậy, mình có baby tập 1 ah! thuốc đó uống để tăng cường nội tiết tố- BS nói những ai bị sẩy lần đầu, lần sau dính thì thường phải dùng loại thuốc này. mình cũng không biết là uống bao lâu vì mỗi lần cho toa uống chỉ 10 ngày thôi rùi khám lại mới cho tiếp. uống viên sắt tốt lắm đó, bạn nhớ uống hàng ngày nha.
    bạn có bị nghén không? mình thì miệng nhạt lắm, ruột thường bị cồn cào nhưng bụng thì căng no. muốn nôn nhưng không nôn đc. nói chung là rất khó chịu, người lúc nào cũng mệt mỏi ...:Smiling:

• 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

bạn đi khám ở đâu vậy?hôm qua mình nghe bạn nói là cần phải uống thuốc mình cũng lo quá về hỏi bác sĩ kê toa để uống thuốc dưỡng thai,nhưng bác sĩ chỗ mình lại bảo vì thai nhỏ quá nên đợi đến khi thai khoảng 8,9tuần đi siêu âm lại xem có phôi và timthai chưa thì lúc đó mới kê thuốc dưỡng , vậy mà bạn 8tuần đã được uống 1 tháng rồi ,mình chẳng biết phải làm sao nữa .
    mình cũng bị nghén bạn ah , nếu bạn bị đắng miệng thì nên ăn thêm trái cây vào , nghén ngẫm khó chịu lắm ,bạn có phải đi làm không mình thì ngày nào cũng làm nên chẳng ăn bồi bổ gì được cả ,tối về ăn miếng cơm là no mất rồi ,nhưng luôn phải cố gắng vì con mà , bạn ráng uống sữa nhiều nếu ăn được ít cơm nhé .
    Còn cái vụ thuốc đó bác sĩ nói vậy chẳng lẽ lại đợi nữa àh, sao mỗi bác sĩ nói một khác vậy ,chán ghê .

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3