Mang thai - Chuẩn bị sinh

khi nào thì có thể siêu âm để nghe được tim thai ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các bà mẹ , em mới có thai tập 1 nên không có kinh nghiệm , em có thai được khoảng 6tuần ,cho em hỏi đến tuần thứ mấy có thể siêu âm nghe được tim thai ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,153 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Thai khoảng 6-7 tuần là có tim thai rồi.
    Lần đầu tiên chị đi khám cũng tầm 6-7 tuần, đã có tim thai.
    Kể từ lúc đó về sau em đi khám thai mỗi lần đều được bs kiểm tra tim thai qua cái máy nghe tim thai. Chứ không cần phải siêu âm mới nghe được tim thai.
    Blog của Ruby đây http://nhiruby2008.multiply.com
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có người 6w đã nghe đc rồi nhưng có người muộn hơn khoảng 7-8w gì đó.
    Hồi mình đc 6w đi s.â cũng chưa có âm vang tim thai, bs bảo chờ thêm 2w nữa đi s.â lại để nghe tim thai. Mình về mấy người lớn bảo k phải đi gì hết, nếu k có tim thai hoặc có vấn đề gì bất thường thì sẽ biểu hiện ra ngoài ngay (như ra máu, đau bụng chẳng hạn). Thế là mình ở lì đến tận 12w đi s.âm độ mờ da gáy luôn. Lúc đó chẳng những nhìn thấy hình hài con mà còn nghe tim con đập ùm ụp... Hihi, lần đầu nghe tim con đập cảm giác lâng lâng hạnh phúc, khó tả lắm.
    Papa & Mama loves you and gives you all the best.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Cho em hỏi "âm vang tim thai" với "tim thai" có khác nhau không ạ? Em đi siêu âm hồi 10 tuần thì thấy bác sĩ ghi vào tờ giấy ghi âm là có âm vang tim thai còn lúc đang siêu âm bác sĩ nói miệng là có tim thai rồi. Trộm vía.
    • 648 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Mình nghĩ là giống nhau cả thôi. Còn có tim thai thì tùy từng trường hợp. Khi mình đi khám thai tuần thứ 7 thì đã có tim thai rồi, nhưng có chị ở chỗ mình phải đến tuần thứ 10 em bé mới có tim thai.
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

vậy là tuần này em đi siêu âm là được rồi , cám ơn các bà mẹ nhiều nhiều nha.ah cho em hỏi chuyện này với ,lần trước em có bị thai lưu nên lần này lo lắng quá , có người bảo cần phải uống thuốc hay chích thuốc dưỡng thai gì đó nhưng em đi siêu âm và hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là chỉ cần ăn uống đầy đủ ,tranh đi lại nhiều và tránh quan hệ , vậy em nên làm sao đây ? có nên uống hay chích thuốc bổ không ?
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_83 Xem bài viết
    vậy là tuần này em đi siêu âm là được rồi , cám ơn các bà mẹ nhiều nhiều nha.ah cho em hỏi chuyện này với ,lần trước em có bị thai lưu nên lần này lo lắng quá , có người bảo cần phải uống thuốc hay chích thuốc dưỡng thai gì đó nhưng em đi siêu âm và hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo là chỉ cần ăn uống đầy đủ ,tranh đi lại nhiều và tránh quan hệ , vậy em nên làm sao đây ? có nên uống hay chích thuốc bổ không ?
    mình nghĩ bạn nên hỏi lại bác sỹ để xin đơn thuốc dưỡng thai, vì mình cũng giống như bạn vậy. lần trc bị sẩy, lần này BS bảo là phải uống thuốc dưỡng, vì vậy, mình đã uống đc 1 tháng rùi (1 loại về progesteron và 1 loại về thuốc bổ sắt). Mình được 8 tuần rùi đấy! :Smiling:
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

vậy là mình cũng gần giống bạn rồi , bạn cũng đang có baby tập 1 ah`, lo lắng quá nhỉ ,vậy mà bác sĩ chẳng kê thuốc cho mình uống gì cả , để chiều nay mình về hỏi xem sao ,mình cũng có nghe nói về loại thuốc progesteron ,bạn đã dùng được một tháng rồi àh, phải uống trong bao lâu vậy bạn ,mình mới bắt đầu uống viên sắt hôm qua thôi ,có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé .
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vậy là mình cũng gần giống bạn rồi , bạn cũng đang có baby tập 1 ah`, lo lắng quá nhỉ ,vậy mà bác sĩ chẳng kê thuốc cho mình uống gì cả , để chiều nay mình về hỏi xem sao ,mình cũng có nghe nói về loại thuốc progesteron ,bạn đã dùng được một tháng rồi àh, phải uống trong bao lâu vậy bạn ,mình mới bắt đầu uống viên sắt hôm qua thôi ,có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với nhé .
    hihi đúng vậy, mình có baby tập 1 ah! thuốc đó uống để tăng cường nội tiết tố- BS nói những ai bị sẩy lần đầu, lần sau dính thì thường phải dùng loại thuốc này. mình cũng không biết là uống bao lâu vì mỗi lần cho toa uống chỉ 10 ngày thôi rùi khám lại mới cho tiếp. uống viên sắt tốt lắm đó, bạn nhớ uống hàng ngày nha.
    bạn có bị nghén không? mình thì miệng nhạt lắm, ruột thường bị cồn cào nhưng bụng thì căng no. muốn nôn nhưng không nôn đc. nói chung là rất khó chịu, người lúc nào cũng mệt mỏi ...:Smiling:
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

bạn đi khám ở đâu vậy?hôm qua mình nghe bạn nói là cần phải uống thuốc mình cũng lo quá về hỏi bác sĩ kê toa để uống thuốc dưỡng thai,nhưng bác sĩ chỗ mình lại bảo vì thai nhỏ quá nên đợi đến khi thai khoảng 8,9tuần đi siêu âm lại xem có phôi và timthai chưa thì lúc đó mới kê thuốc dưỡng , vậy mà bạn 8tuần đã được uống 1 tháng rồi ,mình chẳng biết phải làm sao nữa .
    mình cũng bị nghén bạn ah , nếu bạn bị đắng miệng thì nên ăn thêm trái cây vào , nghén ngẫm khó chịu lắm ,bạn có phải đi làm không mình thì ngày nào cũng làm nên chẳng ăn bồi bổ gì được cả ,tối về ăn miếng cơm là no mất rồi ,nhưng luôn phải cố gắng vì con mà , bạn ráng uống sữa nhiều nếu ăn được ít cơm nhé .
    Còn cái vụ thuốc đó bác sĩ nói vậy chẳng lẽ lại đợi nữa àh, sao mỗi bác sĩ nói một khác vậy ,chán ghê .
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn! mình khám chổ BS Pham Thị Việt Ngữ ( đường NgTiểu LA, Q10), khi mình vừa trể kinh 3 ngày và rút kinh nghiệm lần trc nên đi khám BS liền, và xin BS cho thuốc uống dưỡng thai. bạn có tim thai và phôi chưa vậy? mình có tim thai và phôi lúc tuần thứ 6. hôm qua cũng đi khám lại BS chuẩn đoán 9w và đã nghe tim thai đập rùi. BS cho mình thuốc đấy uống thêm 10 ngày nữa.
    ah, lúc khám bạn có nói với BS lần trc bị sẩy không? mình nghĩ bạn chờ thêm 1 tuần nữa coi sao. chắc thấy bạn khỏe nên không cho thuốc uống.
    Bạn ơi! bạn nên mua 1 ít đồ ăn mang vô công ty ăn nhé, khi đói có cái bỏ vô miệng liền, như vậy mới có sức khỏe. Sáng nào mình cũng chuẩn bị lương thực để ăn khi đói hết áh, nên mới có 9w mà thấy ú ù rùi. hihih
    Đừng lo lắng quá nha. cuối tuần vui vẻ nhé!!!
    bạn đi khám ở đâu vậy?hôm qua mình nghe bạn nói là cần phải uống thuốc mình cũng lo quá về hỏi bác sĩ kê toa để uống thuốc dưỡng thai,nhưng bác sĩ chỗ mình lại bảo vì thai nhỏ quá nên đợi đến khi thai khoảng 8,9tuần đi siêu âm lại xem có phôi và timthai chưa thì lúc đó mới kê thuốc dưỡng , vậy mà bạn 8tuần đã được uống 1 tháng rồi ,mình chẳng biết phải làm sao nữa .
    mình cũng bị nghén bạn ah , nếu bạn bị đắng miệng thì nên ăn thêm trái cây vào , nghén ngẫm khó chịu lắm ,bạn có phải đi làm không mình thì ngày nào cũng làm nên chẳng ăn bồi bổ gì được cả ,tối về ăn miếng cơm là no mất rồi ,nhưng luôn phải cố gắng vì con mà , bạn ráng uống sữa nhiều nếu ăn được ít cơm nhé .
    Còn cái vụ thuốc đó bác sĩ nói vậy chẳng lẽ lại đợi nữa àh, sao mỗi bác sĩ nói một khác vậy ,chán ghê .
    • 2,576 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebepy Xem bài viết
    Chào bạn! mình khám chổ BS Pham Thị Việt Ngữ ( đường NgTiểu LA, Q10), khi mình vừa trể kinh 3 ngày và rút kinh nghiệm lần trc nên đi khám BS liền, và xin BS cho thuốc uống dưỡng thai. bạn có tim thai và phôi chưa vậy? mình có tim thai và phôi lúc tuần thứ 6. hôm qua cũng đi khám lại BS chuẩn đoán 9w và đã nghe tim thai đập rùi. BS cho mình thuốc đấy uống thêm 10 ngày nữa.
    ah, lúc khám bạn có nói với BS lần trc bị sẩy không? mình nghĩ bạn chờ thêm 1 tuần nữa coi sao. chắc thấy bạn khỏe nên không cho thuốc uống.
    Bạn ơi! bạn nên mua 1 ít đồ ăn mang vô công ty ăn nhé, khi đói có cái bỏ vô miệng liền, như vậy mới có sức khỏe. Sáng nào mình cũng chuẩn bị lương thực để ăn khi đói hết áh, nên mới có 9w mà thấy ú ù rùi. hihih
    Đừng lo lắng quá nha. cuối tuần vui vẻ nhé!!!
    Nghe bạn nói mà cảm nhận bạn đang hạnh phúc quá ,chúc mừng bạn nhé, lúc trước mình đi siêu âm mình cũng đã nói với bác sĩ về tình trạng của mình nhưng bác sĩ lại nói như vậy đấy , chắc mình chờ thêm một tuần nữa rồi đi siêu âm xem sao cũng nôn quá . Anh xã mình thì nói là cứ để tự nhiên còn mình lại hay lo lắng . mình cũng đem nhiều đồ lên công ty ăn lắm , bây giờ cũng thấy lên cân rồi thôi kệ lên cân càng tốt con khỏe là ok phải không bạn ? mình chỉ có uống thuốc obimin và uống sữa ,bạn uống sữa có được không ,ráng ăn và uống sữa nhiều nhé .
    • 5,185 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

mình cũng đi làm suốt chẳng bồi bổ đc j.ăn thứ j nh cũng buồn nôn,phải đổi món liên tục,chứ ăn 2 ngày 1 món là ói luôn.may mà uống sữa bà bầu k buồn nôn.mình đc 4 tuần kể từ khi RT rồi.đợi 8 tuần mình mới đi nghe tim thai,đi sớm lại sinh lo.
    • 317 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Ơ, sao em được 4 tuần đi khám đã có tim thai rồi. Chồng đứng ở phòng bên cạnh (ngăn cách nhau bởi vách ngăn mỏng) còn kể là nghe thấy tiếng tim đập. Chắc là tùy từng em bé các mẹ nhỉ
    • 5,280 Bài viết

• 24,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meJery Xem bài viết
    Ơ, sao em được 4 tuần đi khám đã có tim thai rồi. Chồng đứng ở phòng bên cạnh (ngăn cách nhau bởi vách ngăn mỏng) còn kể là nghe thấy tiếng tim đập. Chắc là tùy từng em bé các mẹ nhỉ
    :Surprise: :Surprise: :Surprise: mẹ nó cộng thêm hai tuần kể từ ngày kinh cuối chưa. Tuổi thai thường sẽ được tính từ ngày kinh cuối.
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình 8 tuần còn chưa nghe được tim thai qua máy nghe tim thai qua thành bụng đây này. Chỉ lúc siêu âm bác sỹ chỉ cho nhìn thấy tim thai đang đập thôi.

• 317 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    :Surprise: :Surprise: :Surprise: mẹ nó cộng thêm hai tuần kể từ ngày kinh cuối chưa. Tuổi thai thường sẽ được tính từ ngày kinh cuối.
    Hihi, em chưa ạ . Tại em thấy bác sỹ ghi vào cái tờ kết quả là 4 week. Thế tính kiểu cũ thì bé Jerry được 6 tuần tuổi rồi mẹ nó nhỉ.
    Mà em khuyên các mẹ cứ đi khám đi, vui lắm. Em lúc chưa đi khám thấy cứ lo lo, sau khi khám xong thấy yên tâm hẳn. Bởi vì lúc đó thấy con bình thường, mà hỏi gì bác sỹ cũng cười nói ok :Laughing: .
    • 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meJery Xem bài viết
    Hihi, em chưa ạ . Tại em thấy bác sỹ ghi vào cái tờ kết quả là 4 week. Thế tính kiểu cũ thì bé Jerry được 6 tuần tuổi rồi mẹ nó nhỉ.
    Mà em khuyên các mẹ cứ đi khám đi, vui lắm. Em lúc chưa đi khám thấy cứ lo lo, sau khi khám xong thấy yên tâm hẳn. Bởi vì lúc đó thấy con bình thường, mà hỏi gì bác sỹ cũng cười nói ok :Laughing: .
    Bạn ơi cho mình hỏi nhé
    Mình mới chậm được 6 ngày thử que thì trước 4 ngày KN đã lên 2 vạch rồi thú thực là mình rất sốt ruột muốn đi khám không hiểu khám thế có sớm qua không nhỉ hay phải để chậm 2 tuần thì mới nên đi khám.
    Cảm ơn các bạn
    SAU CƠN MƯA TRỜI LẠI SÁNG
    • 5,280 Bài viết

• 24,459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim-luoi Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi nhé
    Mình mới chậm được 6 ngày thử que thì trước 4 ngày KN đã lên 2 vạch rồi thú thực là mình rất sốt ruột muốn đi khám không hiểu khám thế có sớm qua không nhỉ hay phải để chậm 2 tuần thì mới nên đi khám.
    Cảm ơn các bạn
    TỐt nhất là để 8 tuần hãy đi khám xem có tim thai chưa. Vì nếu chưa có tim thai bs cũng sẽ hẹn lần lượt từng tuần, mà những tuần đó thì sống trong sợ hãi khổ lắm.
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suty Xem bài viết
    TỐt nhất là để 8 tuần hãy đi khám xem có tim thai chưa. Vì nếu chưa có tim thai bs cũng sẽ hẹn lần lượt từng tuần, mà những tuần đó thì sống trong sợ hãi khổ lắm.
    Đúng đấy ạ. Em cũng chậm 8 ngày rồi. Lần này nhất quyết để khoảng 8 tuần mới đi khám. Lần trước e đi khám sớm quá cứ chờ đợi tim thai từng tuần, rồi cuối cùng bị kết luận thai lưu đến giờ em vẫn sợ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2