• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khi mang thai thấy ngứa ở vùng kín

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình mới mang thai chua được 1 tháng nên chưa có kinh nghiệm gì, vì mình mang thai lần đầu. Mình thấy ngứa ở vùng kín xin hỏi các mẹ làm cách nào và dùng nước rửa vệ sinh phụ nữ có được không. Các mẹ giúp mình với.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

ngứa thì chắc bị viêm nhiễm,vì có bầu hay ra nhiều khí hư,ẩm ướt mà...e thì ko bị vậy...nếu chị bị vậy nên đi khám bs,để có hướng chữa không ảnh hưởng đến baby đó chị :Sad:
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Không nên tự ý rửa và đặt thuốc nhé! đi khám PK và bác sỹ cho thuốc đặt là hết ngứa thôi, nên cẩn thận giữ VS sạch sẽ sau khi WC và QHTD.
    • 395 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot_nhat84 Xem bài viết
    Các mẹ ơi mình mới mang thai chua được 1 tháng nên chưa có kinh nghiệm gì, vì mình mang thai lần đầu. Mình thấy ngứa ở vùng kín xin hỏi các mẹ làm cách nào và dùng nước rửa vệ sinh phụ nữ có được không. Các mẹ giúp mình với.:Sad:
    Mẹ nó thử mua lá chè xanh về nấu nước rửa xem sao. Mình trước cũng bị ngứa, rửa lá chè xanh thấy công hiệu lắm.
    Cuộc đời là củ hành
    Càng bóc càng ...nhỏ lệ
    • 2,761 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng bị ngứa do nhiễm nấm candida. Mẹ nó lên bệnh viện Hoè Nhai khám và làm xét nghiệm xem, ở đó máy móc xét nghiệm hiện đại nhất ở HN này đấy. Chúc mau khỏi bệnh nhé, chứ cái vụ ngứa này khó chịu lắm.
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè

Em Nghé nè
    • 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần mang thai trước mình cũng bị ngứa, đi khám bác sỹ thì bị nấm. Bác sỹ cho thuốc về đặt. Mình cũng nghĩ bạn nên đi khám. Đặt thuốc ko ảnh hưởng đến thai đâu
    Dành hết tình cảm nơi con gái yêu.
    Nguyễn Hoàn Quỳnh Anh
    06/10/2008
    (Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Nhắc nhở - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 70 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bị ngứa thôi mà ra dịch không màu không mùi thì không sao đâu em, chị cũng như vậy mà, và ai có thai cũng vậy hết. Dịch âm đạo tăng rất nhiều trong quá trình mang thai nên sẽ là môi trường tốt cho vi khuẩn phát triển. Tốt nhất là em nên rửa bằng nước sạch mỗi ngày, 1 ngày thay quần lót 2 ngày, và tối khỏi bận quần lót cho thoáng, không nên dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ cũng như xà phòng hay sữa tắm có chất tẩy mạnh. Chị cũng bớt ngứa hẳn khi làm như thế đấy, với lại em cũng không nên dùng băng hằng ngày có mùi khi đi làm nhé, đem thêm quần nhỏ để thay được thì càng tốt á.
    • 641 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocnoc Xem bài viết
    Bị ngứa thôi mà ra dịch không màu không mùi thì không sao đâu em, chị cũng như vậy mà, và ai có thai cũng vậy hết. Dịch âm đạo tăng rất nhiều trong quá trình mang thai nên sẽ là môi trường tốt cho vi khuẩn phát triển. Tốt nhất là em nên rửa bằng nước sạch mỗi ngày, 1 ngày thay quần lót 2 ngày, và tối khỏi bận quần lót cho thoáng, không nên dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ cũng như xà phòng hay sữa tắm có chất tẩy mạnh. Chị cũng bớt ngứa hẳn khi làm như thế đấy, với lại em cũng không nên dùng băng hằng ngày có mùi khi đi làm nhé, đem thêm quần nhỏ để thay được thì càng tốt á.
    Mình cũng đang chết khổ vì ngứa đây. Không đặt thuốc thì sợ nó càng bị nặng hơn, khó chữa. Mà đặt thuốc không biết có ảnh hưởng gì tới thai không. Thuốc thì do bác sĩ kê, dùng được cho phụ nữ mang thai, nhưng vẫn lo lắm.
    Blog nhà Sim và Achi đây ạ http://vn.360plus.yahoo.com/lethutkb/
    • 7,941 Bài viết

• 1,663 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sim 2007 Xem bài viết
    Mình cũng đang chết khổ vì ngứa đây. Không đặt thuốc thì sợ nó càng bị nặng hơn, khó chữa. Mà đặt thuốc không biết có ảnh hưởng gì tới thai không. Thuốc thì do bác sĩ kê, dùng được cho phụ nữ mang thai, nhưng vẫn lo lắm.
    Ô phải đặt thuốc chứ? Bác sỹ kê cho mà, an toàn thôi chị ạ, phải cho khỏi chứ mẹ khó chịu, có khi lại còn ảnh hưởng tới con đấy... Hình như thuốc đó là Polyginax thì phải?
    • 281 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em cũg có biểu hiện nthế, vậy nên khám PK ở đâu tốt và já cả hợp lý hả các mẹ?
    • 117 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị ngứa. Hôm kia đi khám ở TT Ánh sáng trên đường Nguyễn Khánh Toàn, bs bảo bị nấm nhưng không cho biết tên của loại nấm ấy, kê đơn cho đi muathuôốc nhưng đến hỏi mấy hiệu thuốc đều không có loại thuốc đó. Hôm qua ngứa quá không chịu được đặt tạm một viên Canesten thấy cũng đỡ, nhưng có lẽ vẫn phải tìm mua loại thuốc bác sĩ kê cho thui. Đang có bầu 7 tháng mà!
    • 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoikon Xem bài viết
    Em cũg có biểu hiện nthế, vậy nên khám PK ở đâu tốt và já cả hợp lý hả các mẹ?
    hehe nàng Hoikon ah. Tớ PL đây :Laughing:

Từ trc đến giờ mình vẫn dùng nước muối chuo_nhat ah, mấy hôm nay rồi cũng bị ngứa. Cứ tưởng chị mình bị hoá ra mọi ng` cũng vậy. May thế :LoveStruc:
    • 281 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

PL ha, he he thấy LA bảo hình như có rùi ah? Tớ thì đagn mún đi khám cho yên tâm vì đang bầu mà, ko dám tự í dùng cái j. Ko bít khám ở đâu nhẹ nhàg nhỉ?
    • 7,206 Bài viết

• 1,595 Được cảm ơn

Mình thì làm thế này, sau mỗi lần đi vệ sinh mình rửa luôn bằng nước sạch, lấy giấy lau khô, quần thì ngày thay 1 lần rùi, giặt riêng bằng nước nóng, thấy đỡ hẳn, vụ ngứa ngáy này khó chịu thật.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

ngứa tùy mức độ mà đi khám nhé. Tuyệt đối ko đặt thuốc tự ý.
    Tớ thì mỗi ngày thay quần 4 lần, mỗi lần đi vs xong rửa và lau lại bằng giấy mềm. Thấy hết hẳn ngứa ngáy.
    • 279 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng bị ngứa đi khám bác sỹ bảo rủa bằng nước chè xanh hàng ngày và cho đặt 7 viên polygynax mỗi tối 1 viên, được mấy hôm sau khi đặt thuốc thì thấy đỡ ngứa, giờ lại bị ngứa rồi chán quá:Sad: chẳng biết làm cách nào bây giờ, tớ mua dung dịch VSPN dạ hương về rửa cũng ko thấy đỡ hơn j cả
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn thử mua chai CETAPHIL ve su dung xem sao. Mình đã sử dụng thử rồi, cũng hiệu quả lắm. Sau khi vệ sinh & lau khô sạch sẽ bạn xoa thuốc sẽ thấy hết ngứa ngay sau 30 phút. Sử dụng ko hết thì để dành sau này thoa cho em bé để chống hăm, cũng OK lắm.
    • 998 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Khi mang thai có nên dùng dung dịch vệ sinh PN để rửa ko các mẹ? Em mang thai được 14 tuần, ko bị ngứa nhưng ra dịch ẩm khó chịu, với lại em quen dùng Carefree rồi, ngày 1 lần thôi, có được ko các mẹ?
    Cục cưng của ba mẹ. Ba mẹ yêu con nhất trên đời
    !:Kiss::Kiss:
    • 221 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

hic, sao e ngại cái vụ đi khám quá. Em đang cố vượt qua mắc cỡ vì em sợ người ta banh vùng kín mình ra xăm soi quá.hic hic
    • 390 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Vậy nếu tớ mang thai hơn 36w rồi đặt thuốc có vấn đề gì ko? Tự nhiên hôm nay thấy ngứa kinh khủng ngứa tới mức tớ ko chịu được ý. Dịch ra có màu vàng và có mùi hôi. Tớ rửa bằng Lactacyd nhưng cũng ko có tác dụng, :Sigh:. Khó chịu qúa
    ]
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2