Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khi mang thai có tiếp nước được không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bị viêm phù nề xung huyết hang vị dạ dày. Em mua thuốc tây theo đơn của bác sĩ nhưng chưa kịp uống thì phát hiện mang thai 2 tuần. Gần đây em không ăn uống được gì nên cơ thể rất gầy và yếu. Vậy em có thể tiếp nước được không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,261 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_tuyet_xinh Xem bài viết
    Em bị viêm phù nề xung huyết hang vị dạ dày. Em mua thuốc tây theo đơn của bác sĩ nhưng chưa kịp uống thì phát hiện mang thai 2 tuần. Gần đây em không ăn uống được gì nên cơ thể rất gầy và yếu. Vậy em có thể tiếp nước được không?
    Bạn nên đi khám để bác sĩ tư vấn, lúc trước mình mang thai bé bị ốm nghén quá ko ăn uống được gì, huyết áp thì thấp nên lúc nào cũng rất mệt mỏi, mình đi khám ở Sanh pôn BS truyền 1 chai nước cho tỉnh táo.
    An lạc - Tự tại

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Bạn nên đi khám để bác sĩ tư vấn, lúc trước mình mang thai bé bị ốm nghén quá ko ăn uống được gì, huyết áp thì thấp nên lúc nào cũng rất mệt mỏi, mình đi khám ở Sanh pôn BS truyền 1 chai nước cho tỉnh táo.
    Chẳng là bà xã mình mới mang bầu được 1thang 6 ngày , thấy lúc nào cũng mệt mỏi đúng ngồi không yên ! Muốn đi tiếp nước cho vợ đỡ mệt . Như vậy có ok không ? Bác nào có kn giúp mình với ?
    • 230 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình mang thai bé đầu cũng phải tiếp nước tới 3 lần đó bạn, BV Bạch Mai, BV Phụ sản, BV 108 nữa, các bác sĩ khám và chỉ định là được, bạn đừng nên truyền tư nhân mà truyền trong bệnh viện uy tín ý. Bạn đừng lo quá ảnh hưởng đến bé, mình còn nằm bệt 1 chỗ vì ngén cơ. Mình bị nghén tới lúc đẻ nên không có sức, 1 lần phải truyền cả đạm hoa quả nữa. Trộm vía con giờ vẫn phát triển tốt và rất thông minh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)