Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khi mang bầu có được ăn rượu nếp???

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,662 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Tình hình là tâm hồn ăn uống của em cao độ quá. Rất thích ăn rượu nếp nhưng không biết khi mang bầu thì có được ăn không các chị nhỉ ? Rượu nếp có gây ra tác dụng như rượu, bia và các đồ uống có cồn không ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• lys
    • 8 năm
    • 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sao bạn giống minh thế, mình cũng khoái món này lắm. Thỉnh thoảng mình vẫn ăn đấy vì mọi người bảo ăn ít thì ko sao, nó cũng co tác dụng như men tiêu hóa ấy, nhưng cũng có người bảo món nay nóng ko nên ăn. Nhưng chú ý nếu ăn thì đừng ăn nhiều quá nhé có lần mình ăn nhiều chắc bé cũng ảnh hưởng hay sao ý vi sau đấy cả nửa ngày bé ko đạp luôn , chắc cũng phê phê hixhix ....làm mình lo quá, sau đấy có thèm cũng chỉ dám ăn vài thìa thôi
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lys Xem bài viết
    Sao bạn giống minh thế, mình cũng khoái món này lắm. Thỉnh thoảng mình vẫn ăn đấy vì mọi người bảo ăn ít thì ko sao, nó cũng co tác dụng như men tiêu hóa ấy, nhưng cũng có người bảo món nay nóng ko nên ăn. Nhưng chú ý nếu ăn thì đừng ăn nhiều quá nhé có lần mình ăn nhiều chắc bé cũng ảnh hưởng hay sao ý vi sau đấy cả nửa ngày bé ko đạp luôn , chắc cũng phê phê hixhix ....làm mình lo quá, sau đấy có thèm cũng chỉ dám ăn vài thìa thôi
    1 lần e đã đọc đc thông tin rằng ăn rượu nếp có tác dụng an thai vì thế thỉnh thoảng e cũng ăn. Chả sao cả chị ạ.
    • 2,255 Bài viết

• 1,614 Được cảm ơn

Hồi mới có bầu được 1, 2 tháng gì đấy, tớ vẫn ăn rượu nếp bình thường, còn trộn vào sữa chua để ăn ấy. Trộm vía, chẳng làm sao cả. Tớ nghĩ nếu không ăn quá nhiều thì chẳng sao đâu mẹ nó ạ. Vừa ăn vừa "lắng nghe" cơ thể mình nhé!
    Như tớ, đợt này (22 tuần), tự dưng thích ăn nho, có thể ăn liên tục được, mỗi tối một chùm to. Nhưng đến hôm kia, ăn xong tự nhiên tớ thấy hơi xót ruột, một chút thôi, nên nghĩ là có thể tại nho đây- thế là tuyệt nhiên không thấy thèm nữa. Đi qua hàng nho là cười duyên với chị bán hàng thôi, không còn tí thòm thèm nào cả
    • 1,662 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã thông tin cho em sớm. Thích quá đi mất, hi...hi...Ăn rượu nếp thì em cũng không ăn được nhiều nhưng mà thỉnh thoảng rất thèm mặc dù em tuyệt nhiên ko uống được bia hay rượu.
    Chúc các Bà Mẹ và các Bé luôn khỏe mạnh!