• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 423 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo em được biết thì cơ địa bà mẹ mang thai người rất nóng, thay đổi nội tiết vì vậy trên da mặt nổi mụn trứng cá.
    Để giảm thiểu hoặc hạn chế việc nổi mụn trong thời kỳ này thì phải làm cách nào giờ các mẹ.Hic mà em đã chót uống ngải cứu 1 tuần rùi nên tình trạng càng thêm thảm. Uống rau má, nước bột sắn, ăn nhiều hoa quả có cải thiện lên được chút nào không?
    Thuốc đông và tây y thì không được uống rùi. Trông da mặt không mịn màng, cứ nổi 2,3 cái mụn lên thì đáng ghét lắm :Crying: , không ảnh hưởng và có lợi cho thai nhi .
    Các mẹ cho em lời khuyên với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nội quy chuyên mục Bà Mẹ Mang Thai

Thân chào các thành viên, Pháp Lệnh Dân Số đã có quy định nghiêm cấm các hành vi lựa chọn giới tính thai nhi dưới mọi hình thức. Theo đó: Các thành viên không được: 1. Tuyên truyền, phổ biến phương pháp tạo giới tính thai nhi dưới mọi hình thức (kể cả việc viết, dịch các loại sách báo, tài...

• Nội quy chuyên mục Bà Mẹ Mang Thai

Thân chào các thành viên, Pháp Lệnh Dân Số đã có quy định nghiêm cấm các hành vi lựa chọn giới tính thai nhi dưới mọi hình thức. Theo đó: Các thành viên không được: 1. Tuyên truyền, phổ biến phương pháp tạo giới tính thai nhi dưới mọi hình thức (kể cả việc viết, dịch các loại sách báo, tài...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 5 nguyên tắc giúp xương chắc khỏe

Ngày 20–10 cũng là ngày Thế giới phòng chống loãng xương. Bạn đã làm gì để có bộ xương chắc khỏe? ...

• 937 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Vì con yêu hy sinh tý đi bạn ơi. 1 Bạn học cùng lớp ĐH mình đây này lúc đang mang bầu thì mặt nổi mụn to tướng quanh mép suốt cả thời kỳ mang thai. mũi thì như mũi cà chua đỏ lựng lên đến lúc bạn ấy đẻ xong tươi da thắm thịt lắm cơ lại xinh đẹp lắm. Bạn đừng lo lắng nữa bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 225 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Ui, tớ tưởng có mỗi tớ bị nổi mụn khi mang bầu, cái này chưa hết, cái kia đã lên rồi, tớ cũng loay hoay chẳng biết chữa thế nào, mấy hôm trc tớ nóng quá bị nhiệt hết cả mồm, mới nhai 1 ít lá nhọ nồi để chữa nhiệt, cuối cùng hiệu quả ko ngờ, nhiệt hết, mụn cũng từ từ lặn luôn, sướng lắm . Mẹ nhất phong thử nhai ít lá nhọ nồi xem có đỡ hơn ko
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mình thì lại thấy chị dâu cả lúc có bầu thì da đẹp hẳn ra, trắng hồng mà nói chung là rất sướng, mà lá nhọ nồi là lá gì hả mẹ ppthao, mình chưa có thai nhưng mụn nổi khắp người đây này, mang đầm hở vai đi chơi với chồng mà cũng ngại người ta nhìn thấy mụn nữa, như mình có nhai lá đấy được ko?
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba mẹ yêu con lắm :Kiss: :Kiss:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

ngày mình có thai ấy, cái mặt mình mình không bao giờ có thể tưởng tượng là nó lại ... kinh hoàng đến thế, cái phần cằm kéo dài đến lỗ tai (cả 2 bên và lan cả xuống cổ) nó có 2 mảng mụn đỏ au au nhìn phát khiếp lên, da những nơi khác thì sạm đen, mình đã phải cố gắng tập ko sờ tay vào những vùng mụn đó, mà có lúc vô tình sờ vào mình cứ tưởng tay mình sờ trúng cái gì chứ ko phải da mặt, nó cừ sần sùi lởm chởm ghê lắm. Sau khi sinh xong, phải hơn 3 tháng sau mới trở lại bình thường.
    Lúc đó mình chịu, không dùng bất cứ thứ gì cả.
    • 3,779 Bài viết

• 11,419 Được cảm ơn

Em nghe nói mặt mẹ nổi mụn nhiều thì sẽ sinh con trai phải k ạ, mặt em nhẵn nhụi lắm, ai cũng bảo là con gái
    • 118 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ppthao Xem bài viết
    Ui, tớ tưởng có mỗi tớ bị nổi mụn khi mang bầu, cái này chưa hết, cái kia đã lên rồi, tớ cũng loay hoay chẳng biết chữa thế nào, mấy hôm trc tớ nóng quá bị nhiệt hết cả mồm, mới nhai 1 ít lá nhọ nồi để chữa nhiệt, cuối cùng hiệu quả ko ngờ, nhiệt hết, mụn cũng từ từ lặn luôn, sướng lắm . Mẹ nhất phong thử nhai ít lá nhọ nồi xem có đỡ hơn ko
    thanks ppthao nhé. Mẹ Nhật Phong cũng dùng thử lá nhọ nồi xem.
    @ tat_ca_cho_con chị sinh bé trai hay gái đó?
    Những bà mẹ khi mang bầu mà xinh lên thì đa số đẻ con gái, còn xấu đi, mũi to lên, người phình to, nổi mụn (cái này thì chưa rõ) thì có bầu con trai. Hy vọng mình nổi mụn là nguyên nhân như vậy
    • 225 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_con_so_ma Xem bài viết
    mình thì lại thấy chị dâu cả lúc có bầu thì da đẹp hẳn ra, trắng hồng mà nói chung là rất sướng, mà lá nhọ nồi là lá gì hả mẹ ppthao, mình chưa có thai nhưng mụn nổi khắp người đây này, mang đầm hở vai đi chơi với chồng mà cũng ngại người ta nhìn thấy mụn nữa, như mình có nhai lá đấy được ko?
    Ở ngoài bắc bọn tớ gọi là lá nhọ nồi, còn trong nam thì tớ ko biết gọi là gì, nó là 1 dạng kháng sinh thiên nhiên ý, mát và hiệu quả hơn rau má nhiều. Ko có bầu thì nhai vô tư, chỉ sợ mẹ cun con ko nuốt nổi thôi ý chứ vì nó khá đắng và ngái.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Tớ không những nổi mụn còn cái mũi nó cứ phình ra to và đỏ. Nhìn như vợ anh Chí Phèo ý. Nhưng mà bà bầu thì bên trong nóng mà, lại uống thuốc sắt, canxi nữa thì thôi rồi, tắc tị luôn.
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhat_Phong Xem bài viết
    thanks ppthao nhé. Mẹ Nhật Phong cũng dùng thử lá nhọ nồi xem.
    @ tat_ca_cho_con chị sinh bé trai hay gái đó?
    Những bà mẹ khi mang bầu mà xinh lên thì đa số đẻ con gái, còn xấu đi, mũi to lên, người phình to, nổi mụn (cái này thì chưa rõ) thì có bầu con trai. Hy vọng mình nổi mụn là nguyên nhân như vậy
    chị dâu cả của vợ chồng mình sinh con trai hẳn hoi, quẩy phải biết, mới bị cu cậu cắn cho 1 phát hồi trưa đây này, hìhì
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba mẹ yêu con lắm :Kiss: :Kiss:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

mình sanh con trai, giống mình y đúc, 3,2kg, sinh đúng ngày đúng tháng lun
    • 157 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ppthao Xem bài viết
    lá nhọ nồi là lá gì hả mẹ? mua ở đâu? nhai vị thế nào?
    • 109 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em cũng bị nổi mụn quá trời luôn các mẹ ơi ><
    • 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì vừa mụn vừa nám hix, chưa biết con gì nữa.
    • 503 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoonMin Xem bài viết
    lá nhọ nồi là lá gì hả mẹ? mua ở đâu? nhai vị thế nào?
    Nhọ nồi hay còn gọi là CỎ MỰC đó mẹ nó ơi.
    Gia đình là tất cả...

• 13 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi phổ biến thì ko ngại nữa rồi, bình thường mặt mũi nhẵn nhụi ko sao, mới đc mấy tuần bắt đầu nổi khắp trán, vài cái ở bên má, cứ nhỏ nhỏ thôi nhưng mà nhìn khó chịu thế bt đi làm cũng ko make up j nhưng từ khi có bầu mng ở cquan bảo nhìn nhợt nhạt vs xơ xác hẳn
    • 330 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vo_chong_vui Xem bài viết
    Em nghe nói mặt mẹ nổi mụn nhiều thì sẽ sinh con trai phải k ạ, mặt em nhẵn nhụi lắm, ai cũng bảo là con gái
    ui trùi! Mặt e như da cóc í. mà Sa khắp nơi đều chốt con gais nè

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    ngày mình có thai ấy, cái mặt mình mình không bao giờ có thể tưởng tượng là nó lại ... kinh hoàng đến thế, cái phần cằm kéo dài đến lỗ tai (cả 2 bên và lan cả xuống cổ) nó có 2 mảng mụn đỏ au au nhìn phát khiếp lên, da những nơi khác thì sạm đen, mình đã phải cố gắng tập ko sờ tay vào những vùng mụn đó, mà có lúc vô tình sờ vào mình cứ tưởng tay mình sờ trúng cái gì chứ ko phải da mặt, nó cừ sần sùi lởm chởm ghê lắm. Sau khi sinh xong, phải hơn 3 tháng sau mới trở lại bình thường.
    Lúc đó mình chịu, không dùng bất cứ thứ gì cả.
    mẹ nó giống tớ. ko những mặt, cổ, mà còn ở ngực. lưng nữa. Kinhhoangf. Dưng mà tớ kệ, chả làm gì cả, ck nhìn khiếp quá cũng bảo vợ uôngs nc cam, với ăn đồ mát đấy dưng mà char ăn thua. Mặc dù xấu thậm tệ dưng tớ yêu cái lúc này lắm í. Chả lăn tăn gì cả
    ĐÂY LÀ ĐÔLA NHÀ EM NHÁ!
    NB: 3,9KG. 1M: 5kg. 2M: 6kg. 3M:6,5kg , 4m: 7kg. 5m: 7,5kg. 5m24d: 7,8kg, 68cm rồi nhá!
    3m bé biết cười thành tiếng khanh khách rất đáng iu
    Hôm wa 1/9 tròn 4m, bé mới tự lẫy đc
    5m20d bé biết ngồi, biết nghịch với đồ chơi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Hồi bầu thằng cu đầu, da tóc đều đẹp. Giờ mới bầu đứa thứ 2 được 8 tuần mà trán đã nổi tầm 20 cái mụn. K bít xấu như thị nở thì đẻ con gái k. Chứ nhỏ bạn mình, lúc bầu mũi to đùng, đỏ nữa, k đẹp và đẻ ra là gái.

• 602 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Tớ trước khi bầu cũng có mụn chủ yếu là mụn cám li ti ở mũi đôi khi mụn bọc...
    Có bầu vào lại bị càng nhìu, da cứ ko đc mịn màng tươi tắn
    Nhưng mọi ng đừng dùng thuốc j nhé
    Nửa tháng nay tự nhiên tớ hết hẳn mụn, da dẻ mứot mát lắm,
    Uống nhiều nước vòa các mẹ ạ. nước j cũng uống, dừa, cam, lọc, canh... ngày 3 đến 4 lít vào. uống 1 lúc nhiều nước, tự nhiên thấy da nó mịn màng hơn hẳn đấy ạ
    • 36 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oanhbh Xem bài viết
    Mình thì vừa mụn vừa nám hix, chưa biết con gì nữa.
    Hic. Giống mình thế. Mụn đầy hai bên cằm, má, ngực và lưng. Đau ko chịu được.
    Còn hơi nám ở má
    Mũi thì to lên
    Mà mình mới 13w thôi đấy.
    Mọi người ở cty ai cũng xì xào "sao có bầu xấu thế". Hic hic. vì 4 bà bầu ở cty có mình mình là "kinh khủng" thế. Mấy người còn 1 tháng nữa sinh cũng ko tệ như mình.
    Hic hic.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2