Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh . Nên hay Không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 73.3K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• 204 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiKhang0409 Xem bài viết
    thu hẹp âm đạo lại nhưng mà khâu cho đẹp, như minh fhtì khâu hẹp lại và khâu lộn kiểu gì đó mà sau đó không nhìn thấy đường rạch và khâu đó nữa thì gọi là khâu thẩm mỹ, khác với khâu thường chỉ khâu lại cho nó liền. Khâu vào mấy vụ đầu sau khâu cũng vất vả, nhưng vài lần là ổn.
    Mình cũng hóng vụ này, đang bầu bé thứ 2 đên lúc sinh cũng khâu luôn. Mình nghe bạn mình nói là sau khi khâu được xã khen như hồi con gái mà ham qua :Silly:

• 1,265 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Mình tập 1 chắc k hóng vụ này, đến tập 2 thì phải tìm hiểu sớm
    Ngày em hai mươi tuổi
    Mới chớm biết yêu người
    Đã buồn vì duyên mới
    Rồi đây sẽ tàn phai.
    • 2,287 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trứng gà trứng vịt Xem bài viết
    Tớ đây, tập 2 được 2,5 tuổi roài. Trước tớ đẻ Phụ sản TW, lúc tớ đẻ năm 2008 có làm việc với 1 bs nhờ cả chuyện sinh cả chuyện khâu TSM, tất cả hết 2tr. Lúc đẻ thì đau còn biết gì là bs khâu thế nào nữa mà các mẹ lo, còn bg thì tớ thấy bt, thấy AX bảo rộng hay hẹp cũng ko quan trọng lắm nên cũng hơi hơi yên tâm. Nói chung nên làm luôn chứ để vài tháng lại lôi ra làm thì khổ lắm, lúc đấy con lại nhỏ thời gian đâu mà nghỉ ngơi. Tớ còn thấy mấy bạn bảo là nhìn khâu đẹp như con gái thì tớ chịu, tớ có nhìn thấy chỗ khâu là chỗ nào đâu.
    Đúng là thân phận đàn bà thật. Đẻ con gái thì thích những nghĩ sau này nó khổ như mình lại thương. Sinh con cho các ông ấy rồi nó be bét ra lại sợ các ông ấy chê, lại phải đi trùng tu lại. Đau đớn, tốn kém. Chán nhẩy! Mình lần này cũng phải dặn xã trước lo vụ này mí được.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

me cóy house oi ! the thi lam xong tap mot van khau duoc doi toi tap 2 lai khau tip ah , em chuan bi sinh be dau tien am k bit co nen khau hay khong? gnhe noi chung nao k de nua thi moi khau , me no co me la bac si tu van giup em voi , em cung nghi nhu me no , tap mot k khau doi toi 3 ,4 nam nua k le trong vong 3,4 nam do no cu tac haoc ht ethi sao duoc !!!me no giup voi
    • 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khâu tầng sinh môn là khâu vết cắt lúc mình sinh thường ấy. Còn khâu thu hẹp âm đạo thì chỉ mẹ nào không dự định đẻ thường nữa thì mới được khâu thôi nhé. Khi mình sinh nở các cơ âm đạo giãn ra nhiều nên để giữ chồng gần đây chị em rủ nhau đi thu hẹp (nối lại các cơ) rầm rầm. Chi phí cũng khá đắt đấy các mẹ à, tầm 2-3tr. Em nhớ hình như trên bv Việt Đức cũng có dịch vụ này, giá tầm 5tr thì phải.
    • 2,344 Bài viết

• 2,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babykhoc Xem bài viết
    mình không rành vụ này, lúc sanh nhóc Su xong mình bảo bác sỹ may thẩm mỹ nhưng bs không may mà may thường bác sỹ nói con so thì không may thẩm mỹ, khi nào không sanh nữa thì đẻ xong rồi may, Song bs nói may lại giống như ban đầu rồi vì lúc sanh cũng phải rạch mà. Chị sanh cùng buồng với mình sanh đứa thứ 2 sanh xong thì cũng may thẩm mỹ luôn, mình không biết thế nào nữa, chắc chờ sanh tập 2 xong rồi may thẩm mỹ quá.
    mình cũng giống chị này , con đầu bs ko cho may nên rộng toang hoác , đến đứa thứ 2 , bà bs hí hoáy may may vá vá sao đó . rùi bi giờ cũng ổn . chả bít là có may thẩm mỹ hay chưa
    nhưng các mẹ có công nhận là nó hẹp lại thì thoải mái hơn kô ạh . toang hoác e cứ thấy lạnh lẽo làm sao í . hix hên là may nhỏ lại rùi . ko thì chít
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ko biet o banh vein nao lam tot viec nay, o dalat cac bac si co lam duoc ko nua
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramden0209st Xem bài viết
    mình cũng giống chị này , con đầu bs ko cho may nên rộng toang hoác , đến đứa thứ 2 , bà bs hí hoáy may may vá vá sao đó . rùi bi giờ cũng ổn . chả bít là có may thẩm mỹ hay chưa
    nhưng các mẹ có công nhận là nó hẹp lại thì thoải mái hơn kô ạh . toang hoác e cứ thấy lạnh lẽo làm sao í . hix hên là may nhỏ lại rùi . ko thì chít
    mèo đẻ cu tép xong thì thấy cũng rộng thật nên tập 2 này mún làm cho cái em ý trẻ lại chút chứ lão ko chán thì mềnh cũng chán vì rộng làm quái có cảm xúc gì hehhe
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhiều mẹ làm thủ thuật này quá ha. Nhà mình sau tập 2 này chắc cũng phải đi làm, chả biết có đau không và có ảnh hưởng gì nữa không. Hôm vừa rồi chị con bác mình cũng làm thẩm mỹ lại tầng sinh môn tại 61 Quan Hoa, mình đi theo nghe BS tư vấn nói thì chả có vấn đề gì, làm mất khoảng 45phut. Ra hỏi có sao không thì bảo bình thường. Về hiệu quả thì phải chờ sau 1 thời gian mới biết được. Ngồi ở đó khoảng 1h để chờ bà chị và tiện siêu âm thai mình thấy có nhiều người vào đặt lịch hẹn làm, có mẹ trẻ còn qua vá cái ngàn vàng.
    mình còn thấy BS bảo có thể làm ngay sau lúc sinh con vì thường đẻ đường dưới kiểu gì cũng phải cắt tầng sinh môn, sau khi đẻ xong khâu lại thì làm luôn. nhưng phải đặt nhờ BS đỡ đẻ từ trước.
    các mẹ thử vào trang www.sanphukhoa.vn tham khảo xem, giá cũng tương đối.
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1202 Xem bài viết
    Nhiều mẹ làm thủ thuật này quá ha. Nhà mình sau tập 2 này chắc cũng phải đi làm, chả biết có đau không và có ảnh hưởng gì nữa không. Hôm vừa rồi chị con bác mình cũng làm thẩm mỹ lại tầng sinh môn tại 61 Quan Hoa, mình đi theo nghe BS tư vấn nói thì chả có vấn đề gì, làm mất khoảng 45phut. Ra hỏi có sao không thì bảo bình thường. Về hiệu quả thì phải chờ sau 1 thời gian mới biết được. Ngồi ở đó khoảng 1h để chờ bà chị và tiện siêu âm thai mình thấy có nhiều người vào đặt lịch hẹn làm, có mẹ trẻ còn qua vá cái ngàn vàng.
    mình còn thấy BS bảo có thể làm ngay sau lúc sinh con vì thường đẻ đường dưới kiểu gì cũng phải cắt tầng sinh môn, sau khi đẻ xong khâu lại thì làm luôn. nhưng phải đặt nhờ BS đỡ đẻ từ trước.
    các mẹ thử vào trang www.sanphukhoa.vn tham khảo xem, giá cũng tương đối.
    hix thì đó thật ra nếu làm đc luôn sau sinh thì đỡ quá nên giờ mún tìm hiểu xem bệnh viện nào làm , bác sĩ nào nhận làm vụ cải tổ này ý chứ :Thinking::Thinking:
    • 3,772 Bài viết

• 1,991 Được cảm ơn

Hì, tớ cũng vào hóng phát. Ra tết là tớ cũng sinh đứa thứ 2, cũng muốn khâu luôn cho đẹp,lần đầu sinh cứ để nó rách tự nhiên xấu quá chừng. Tớ hóng hót thấy mụ Xuka bảo bên Việt Nhật có bs Hợp khâu TSM đẹp lắm, nhưng tớ lại định đẻ thường ở C. Chả biết C có dịch vụ này ko các mẹ nhỉ?
    @em mèo Lừoi: Tập 2 là trai hay gái hả em? Chị thì lại 1 thằng cu nữa rồi, đang lo mai sau khó kiếm vợ cho con đây. Em khỏe ko, lên mấy cân rồi?
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_Luoi123 Xem bài viết
    hix thì đó thật ra nếu làm đc luôn sau sinh thì đỡ quá nên giờ mún tìm hiểu xem bệnh viện nào làm , bác sĩ nào nhận làm vụ cải tổ này ý chứ :Thinking::Thinking:
    Đăng ký PSHN đi, nhà mình cũng sẽ đẻ ở đây, đang phân vân không biết chọn dr nào.
    Hay thử liên lạc với BS Hòa 0904353529 thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoachi102 Xem bài viết
    Hì, tớ cũng vào hóng phát. Ra tết là tớ cũng sinh đứa thứ 2, cũng muốn khâu luôn cho đẹp,lần đầu sinh cứ để nó rách tự nhiên xấu quá chừng. Tớ hóng hót thấy mụ Xuka bảo bên Việt Nhật có bs Hợp khâu TSM đẹp lắm, nhưng tớ lại định đẻ thường ở C. Chả biết C có dịch vụ này ko các mẹ nhỉ?
    @em mèo Lừoi: Tập 2 là trai hay gái hả em? Chị thì lại 1 thằng cu nữa rồi, đang lo mai sau khó kiếm vợ cho con đây. Em khỏe ko, lên mấy cân rồi?
    em cũng tính đẻ ở C nè có 2 nguyên do 1 là đẻ tép em đẻ dễ quá sợ đi xa đẻ rớt :Laughing:, cái thứ 2 là có cô y tá quen trong đó đợt đẻ tép đc phục vụ tận răng , đi chỗ ko quen thì thấy sợ sợ , em tập 2 Hĩm roài chị ơi heheh vậy là em hơn chị roài nhá , em 21 tuần lên 8kg roài hix ăn chả nhiều mà cân lên vèo vèo
    • 187 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

hix... em tham khảo đề tài này cũng nhiều và cũng đang tính đi khâu thẩm mỹ tsm lại đây, thằng con thứ 2 của em dc hơn 3 tháng rùi, em nghĩ cũng đã đến lúc tút lại bản thân mình rùi, hix... em chỉ sợ đau mà thui, em chịu đau dở lắm.... em tính vào Từ Dũ làm,... có chị nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ cho em với...
    Sau khi khâu xong phải mất bao lâu mình mới đi dứng bình thường dc ạ, em nghe nói chỉ cần nghỉ ngơi khoảng 2h - 3h sau khâu là có thể làm việc nhẹ dc rùi đúng k a?
    Trong lúc khâu mất gần 45-60mins như vậy thì mình k gây tê mà gây mê dc k các chị?? Và khâu xong có đau lắm lắm k ạ??
    Chi phí cho cuộc phẫu thuật khâu thẩm mỹ tầng sinh môn là khoảng bao nhiêu ạ
    Nếu thực hiện tại phòng mạch của bs tư (bs làm ở TD) thì có an toàn k các chị nhỉ?? em tính nhờ bs Trần Ngọc Hải làm giúp em, bác này cũng đỡ cho em 2 đứa rùi cũng nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm.

***em mong các chị truyền giúp cho em một tí kinh nghiệm để trong tuần này em đi làm liền (em đang quyết tâm lắm rùi)
    • 381 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Hic hic . Vụ này nhiều mẹ quan tâm thế ! Sướng ! em cứ sợ ko ai cm thì em chả biết ntn mà lần . Em ở Thái Nguyên nên cũng chưa hỏi được xem dv đấy trên em ntn . Các mẹ ở Hn thì tiện quá còn gì nữa . Em muốn là khâu TMTSM vừa là khâu cho đẹp và vừa thu hẹp lại luôn . Cơ mà chủ yếu là thu hẹp lại để cho em nó " giống " như con gái cho xã khỏi chê ! Em cũng thấy nhiều người bảo là nếu sinh xong làm luôn thì âm đạo lúc đấy vừa sinh xong sẽ bị phù nề nên may không được chuẩn như là mình may sau sinh 3 tháng được . Nhưng mà sinh xong 3 tháng lại dở ra đi " làm " thì ngại lắm . Đẻ xong đau thì đau luôn 1 thể còn hơn . hic hic . Không biết là y tá hộ sinh khâu hay là bs đỡ đẻ khâu nhỉ ? Để em bít mà " bồi dưỡng " để ng ta may cẩn thận cho mình .
    • 296 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chị em nào BS chịu khâu sau khi sinh thì nên làm luôn chứ như mình đến giờ con đã 12t rồi mà vẫn chưa làm vì: Sợ đau ,phải kiêng gần chồng 6 tuần ( chồng mình thì ko chịu nhịn lâu như vậy ) ,Bây giờ mình đã có bí kíp khiến chồng mê mẩn nên hiện giờ thì ko cần khâu , còn về lâu dài khoảng 10,20 năm nữa thì ntn mình ko dám nói trước hehehe.
    • 433 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2ndmoon Xem bài viết
    hix... em tham khảo đề tài này cũng nhiều và cũng đang tính đi khâu thẩm mỹ tsm lại đây, thằng con thứ 2 của em dc hơn 3 tháng rùi, em nghĩ cũng đã đến lúc tút lại bản thân mình rùi, hix... em chỉ sợ đau mà thui, em chịu đau dở lắm.... em tính vào Từ Dũ làm,... có chị nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ cho em với...
    Sau khi khâu xong phải mất bao lâu mình mới đi dứng bình thường dc ạ, em nghe nói chỉ cần nghỉ ngơi khoảng 2h - 3h sau khâu là có thể làm việc nhẹ dc rùi đúng k a?
    Trong lúc khâu mất gần 45-60mins như vậy thì mình k gây tê mà gây mê dc k các chị?? Và khâu xong có đau lắm lắm k ạ??
    Chi phí cho cuộc phẫu thuật khâu thẩm mỹ tầng sinh môn là khoảng bao nhiêu ạ
    Nếu thực hiện tại phòng mạch của bs tư (bs làm ở TD) thì có an toàn k các chị nhỉ?? em tính nhờ bs Trần Ngọc Hải làm giúp em, bác này cũng đỡ cho em 2 đứa rùi cũng nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm.

***em mong các chị truyền giúp cho em một tí kinh nghiệm để trong tuần này em đi làm liền (em đang quyết tâm lắm rùi)
    em đang bầu đứa đầu nên vụ này kg rành lắm,,nhưng hôm em đi khám thai ở phòng mạch BS Duyên ( BV Từ Dũ) nói chuyện với chị kia thì được biết chị đi tái khám vì mới đi may TMTSM,,,,,,,em nghe chị kể thế này,,,,,có 2 con rùi,nên tút lại,,do trước giờ chi theo bác Duyên nên nhờ bác khâu luôn,,,trước khi khâu thì tới phòng mạch khám sau đó vào BV từ dũ khâu mình có quyền chọn BS khâu cho mình nhé, chi phí là 3tr,,nghe kể khâu xong đẹp lắm,,,,,,,,,,đại khái nghe kể sơ sơ vậy
    • 1,112 Bài viết

• 1,490 Được cảm ơn

Cái này chỉ đẻ thường mới phải khâu hay là đẻ mổ cũng được nhỉ . Sang năm em đẻ tập 2 rồi nên chắc sẽ giải nghệ chuyện đẻ đái luôn. Nếu được thì luk đẻ ( mổ ) tập 2 làm luôn vụ tút tát có được ko nhỉ ???
    Hôm tới đi khám bs phải hỏi phát. Các mẹ có biết đẻ ở Việt pháp thì cái dịch vụ này là bao nhiêu ko nhỉ ???

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cosyhouse Xem bài viết
    Mẹ em làm bs sản nên lúc đỡ xong bà khâu thẩm mỹ cho luôn. Bà bảo lần sau đẻ thì lại khâu tiếp, giải quyết 5 năm kế hoạch ^^ chứ để "toác ngoắc 5 năm hoặc nhiều hơn thì chồng nó bỏ sớm" bà nói câu đấy làm em buồn cười đau ruột. Nói chung là nên khâu các chị à, đơn giản, nhẹ nhàng mà đằng nào cũng đau rồi đau thêm tí nữa cũng không sao đâu.
    Bạn ơi, nhóc nhà mình được 5 tuổi rùi có làm được không ta? Và làm ở đâu là an tâm, chi phí ntn, nhờ Mami của bạn tư vấn giùm chút được không bạn? Vì bà là Bs sản khoa mà hì hì!! À mà mình ở TP.HCM. CẢM ƠN BẠN NHIỀU NHIỀU!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

MẸ NÓ ĐÃ ĐI LÀM VỤ ĐÓ CHƯA ? CHO MÌNH TÍ KINH NGHIỆM VỚI, MÌNH CŨNG Ở TP.HCM. CON MÌNH ĐƯỢC 5 TUỔI RÙI, CÓ LÀM ĐƯỢC KG TA? :Worried: