• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh . Nên hay Không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 67.9K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 378 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! em đg mang bầu tập 2 hơn 8m và chuẩn bị vỡ chum rùi ! Em xác định không sinh nữa nên muốn "tút" lại máy móc không sợ nó tan hoang quá chồng lại chê thì chết ! . Mẹ nào đã làm thủ thuật này rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ! Em định sinh xong may luôn không thì đợi sau 3 tháng lại phải làm thì vừa ngại vừa sợ . Đằng nào đẻ cũng đau thì đau 1 thể . Mong tin các mẹ ạ !

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

hihi mèo cũng hóng vụ này vì bầu tập 2 đc gần 6tháng rồi nhưng nói thật sợ lém ý

• 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nên làm các chị ơi, mẹ đẻ e đây ko đâu xa, sinh xong 2 đứa tụi e là khâu thẩm mỹ luôn, tới thằng thứ 3 thì mổ đẻ, bây h hàng họ đẹp lắm, như trẻ con mới lớn ý các mẹ ạ, gọn gàng nhỏ nhắn sạch sẽ mình là con gái nhìn còn mê hihi. Căn bản mẹ e cũng trẻ nên tính đồng bóng lắm Đợt mổ thằng út nhà e ở Việt Pháp hàng đẹp gọn tới mức bác sĩ còn khen là đẻ 3 đứa con mà đẹp hơn của con gái mới lớn, trong khi ko hề biết là mẹ e khâu thẩm mỹ rồi ^^. Nói chug cái vụ này e tán thành, sau này đẻ 2 tập xong e cũng khâu :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Nên làm các chị ơi, mẹ đẻ e đây ko đâu xa, sinh xong 2 đứa tụi e là khâu thẩm mỹ luôn, tới thằng thứ 3 thì mổ đẻ, bây h hàng họ đẹp lắm, như trẻ con mới lớn ý các mẹ ạ, gọn gàng nhỏ nhắn sạch sẽ mình là con gái nhìn còn mê hihi. Căn bản mẹ e cũng trẻ nên tính đồng bóng lắm Đợt mổ thằng út nhà e ở Việt Pháp hàng đẹp gọn tới mức bác sĩ còn khen là đẻ 3 đứa con mà đẹp hơn của con gái mới lớn, trong khi ko hề biết là mẹ e khâu thẩm mỹ rồi ^^. Nói chug cái vụ này e tán thành, sau này đẻ 2 tập xong e cũng khâu :Laughing:
    nhưng hình như C ko biết có làm ko mẹ nó nhỉ mèo ra tết sinh tập 2 ở C chắc đẻ thường nên muốn hỏi kĩ cái vụ này để có gì còn lựa bệnh viện

• 325 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu vụ này đây,mẹ nao có kinh nghiêm thì chuyền bá nhé.
    phương

• 3,363 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Mình đây, tập 2 xong thì làm luôn, đằng nào cũng đau, đau 1 thể. mà lúc đó cũng chẳng thấy đau nữa, vì vùng đó tê toàn bộ rồi mà. Mà lúc mình đi khám, mình có nói là mong sao lúc đẻ rặn 1 cái là ra luôn, bác sĩ bảo, con có ra luôn thì mẹ cũng nên rạch để khâu thẩm mĩ cho đẹp mà, thế nên rạch luôn cho con dễ ra. Mà mình nghĩ Bác sĩ sản nào chắc cũng có kinh nghiệm chuyện này thôi, việc này bây giờ cũng phổ biến mà.

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi Mamii.

Thấy bạn nói vậy làm mình cũng ham đây hhehehee.Mình cũng có tập 2 rồi nè, bé được 7 tháng tuổi.Không biết mình có thể làm được nữa kô. Nếu được xin Mamii cho mình đia chỉ mình có thể làm o đâu va chi phí cảm ơn nhiểu nhiều hhhhehe:Rose:

• 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy bạn nói vậy làm mình cũng ham đây hhehehee.Mình cũng có tập 2 rồi nè, bé được 7 tháng tuổi.Không biết mình có thể làm được nữa kô. Nếu được xin Mamii cho mình đia chỉ mình có thể làm o đâu va chi phí cảm ơn nhiểu nhiều hhhhehe
    Hi Mamili:Rose:
    May TSM thì ở BV nào cũng có mà,chi phí đẻ xong mà may luôn thì 400k-600k.còn em bé 7 tháng tuổi như bạn thi mình không rõ lắm.

• 296 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hồi mình sanh lần 2 có đề nghị BS may thẩm mỹ luôn nhưng BS nói chờ vài tháng sau mới may được.Bạn mình BS may luôn lúc sanh.Về sau đọc báo tìm hiểu mới biết là sau khi sinh âm đạo bị giãn rộng ,phù nề rất khó canh được chính xác có khi làm xong bị chật thì toi,vả lại người mẹ cần được nghỉ ngơi sau khi vượt cạn,BS nào may liền lúc ấy mình nghĩ rằng BS ấy hơi ẩu hoặc là quá giỏi.

• 52 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ em làm bs sản nên lúc đỡ xong bà khâu thẩm mỹ cho luôn. Bà bảo lần sau đẻ thì lại khâu tiếp, giải quyết 5 năm kế hoạch ^^ chứ để "toác ngoắc 5 năm hoặc nhiều hơn thì chồng nó bỏ sớm" bà nói câu đấy làm em buồn cười đau ruột. Nói chung là nên khâu các chị à, đơn giản, nhẹ nhàng mà đằng nào cũng đau rồi đau thêm tí nữa cũng không sao đâu.