• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khâu thẩm mỹ tầng sinh môn sau sinh . Nên hay Không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 76.5K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 386 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ! em đg mang bầu tập 2 hơn 8m và chuẩn bị vỡ chum rùi ! Em xác định không sinh nữa nên muốn "tút" lại máy móc không sợ nó tan hoang quá chồng lại chê thì chết ! . Mẹ nào đã làm thủ thuật này rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ! Em định sinh xong may luôn không thì đợi sau 3 tháng lại phải làm thì vừa ngại vừa sợ . Đằng nào đẻ cũng đau thì đau 1 thể . Mong tin các mẹ ạ !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

hihi mèo cũng hóng vụ này vì bầu tập 2 đc gần 6tháng rồi nhưng nói thật sợ lém ý
    • 120 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Nên làm các chị ơi, mẹ đẻ e đây ko đâu xa, sinh xong 2 đứa tụi e là khâu thẩm mỹ luôn, tới thằng thứ 3 thì mổ đẻ, bây h hàng họ đẹp lắm, như trẻ con mới lớn ý các mẹ ạ, gọn gàng nhỏ nhắn sạch sẽ mình là con gái nhìn còn mê hihi. Căn bản mẹ e cũng trẻ nên tính đồng bóng lắm Đợt mổ thằng út nhà e ở Việt Pháp hàng đẹp gọn tới mức bác sĩ còn khen là đẻ 3 đứa con mà đẹp hơn của con gái mới lớn, trong khi ko hề biết là mẹ e khâu thẩm mỹ rồi ^^. Nói chug cái vụ này e tán thành, sau này đẻ 2 tập xong e cũng khâu :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    Nên làm các chị ơi, mẹ đẻ e đây ko đâu xa, sinh xong 2 đứa tụi e là khâu thẩm mỹ luôn, tới thằng thứ 3 thì mổ đẻ, bây h hàng họ đẹp lắm, như trẻ con mới lớn ý các mẹ ạ, gọn gàng nhỏ nhắn sạch sẽ mình là con gái nhìn còn mê hihi. Căn bản mẹ e cũng trẻ nên tính đồng bóng lắm Đợt mổ thằng út nhà e ở Việt Pháp hàng đẹp gọn tới mức bác sĩ còn khen là đẻ 3 đứa con mà đẹp hơn của con gái mới lớn, trong khi ko hề biết là mẹ e khâu thẩm mỹ rồi ^^. Nói chug cái vụ này e tán thành, sau này đẻ 2 tập xong e cũng khâu :Laughing:
    nhưng hình như C ko biết có làm ko mẹ nó nhỉ mèo ra tết sinh tập 2 ở C chắc đẻ thường nên muốn hỏi kĩ cái vụ này để có gì còn lựa bệnh viện
    • 330 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu vụ này đây,mẹ nao có kinh nghiêm thì chuyền bá nhé.
    phương
    • 3,372 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Mình đây, tập 2 xong thì làm luôn, đằng nào cũng đau, đau 1 thể. mà lúc đó cũng chẳng thấy đau nữa, vì vùng đó tê toàn bộ rồi mà. Mà lúc mình đi khám, mình có nói là mong sao lúc đẻ rặn 1 cái là ra luôn, bác sĩ bảo, con có ra luôn thì mẹ cũng nên rạch để khâu thẩm mĩ cho đẹp mà, thế nên rạch luôn cho con dễ ra. Mà mình nghĩ Bác sĩ sản nào chắc cũng có kinh nghiệm chuyện này thôi, việc này bây giờ cũng phổ biến mà.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hi Mamii.

Thấy bạn nói vậy làm mình cũng ham đây hhehehee.Mình cũng có tập 2 rồi nè, bé được 7 tháng tuổi.Không biết mình có thể làm được nữa kô. Nếu được xin Mamii cho mình đia chỉ mình có thể làm o đâu va chi phí cảm ơn nhiểu nhiều hhhhehe:Rose:
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy bạn nói vậy làm mình cũng ham đây hhehehee.Mình cũng có tập 2 rồi nè, bé được 7 tháng tuổi.Không biết mình có thể làm được nữa kô. Nếu được xin Mamii cho mình đia chỉ mình có thể làm o đâu va chi phí cảm ơn nhiểu nhiều hhhhehe
    Hi Mamili:Rose:
    May TSM thì ở BV nào cũng có mà,chi phí đẻ xong mà may luôn thì 400k-600k.còn em bé 7 tháng tuổi như bạn thi mình không rõ lắm.
    • 296 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hồi mình sanh lần 2 có đề nghị BS may thẩm mỹ luôn nhưng BS nói chờ vài tháng sau mới may được.Bạn mình BS may luôn lúc sanh.Về sau đọc báo tìm hiểu mới biết là sau khi sinh âm đạo bị giãn rộng ,phù nề rất khó canh được chính xác có khi làm xong bị chật thì toi,vả lại người mẹ cần được nghỉ ngơi sau khi vượt cạn,BS nào may liền lúc ấy mình nghĩ rằng BS ấy hơi ẩu hoặc là quá giỏi.
    • 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ em làm bs sản nên lúc đỡ xong bà khâu thẩm mỹ cho luôn. Bà bảo lần sau đẻ thì lại khâu tiếp, giải quyết 5 năm kế hoạch ^^ chứ để "toác ngoắc 5 năm hoặc nhiều hơn thì chồng nó bỏ sớm" bà nói câu đấy làm em buồn cười đau ruột. Nói chung là nên khâu các chị à, đơn giản, nhẹ nhàng mà đằng nào cũng đau rồi đau thêm tí nữa cũng không sao đâu.
    • 327 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Các chị ơi, thế mình order bác sỹ đỡ đẻ được luôn à? Nếu vậy thì em sẽ nhờ. Mà BS ở Hải Phòng ko biết có làm được không nhỉ? Em sinh ở dưới đấy?
    Bố mẹ yêu Bống
    Bống NB: 2.6kg:RollingEy:---1m: 3.4kg---2m: 4,2kg---3m: 4.9kg-----3m25d: Bống biết lẫy---4m: 5.7kg---4m14d: 6.2kg---4m24d: Bống bị đi tướt ---5,5m: 6.2kg huhuhu:Kiss::Kiss::Applause:-------6m1w:6kg8---31/8---10/10: B ốm-->7m: ngồi---8,5m: 7kg8---8m25d:8kg2 :Battin ey:
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ơ, thế ra là mình cũng đã từng khâu thẩm mỹ mà không biết. Sinh xong bác sĩ khâu luôn, đến khi thanh toán thấy mình có Bảo hiểm mà phải trả thêm 1 khoản hơn 100k, bà ngoại bảo đấy là tiền khâu thẩm mỹ.
    • 419 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongchi82 Xem bài viết
    Ơ, thế ra là mình cũng đã từng khâu thẩm mỹ mà không biết. Sinh xong bác sĩ khâu luôn, đến khi thanh toán thấy mình có Bảo hiểm mà phải trả thêm 1 khoản hơn 100k, bà ngoại bảo đấy là tiền khâu thẩm mỹ.
    chắc là ko phải đâu chị ơi,khâu thẩm mỹ tầng sinh môn từ triệu rưỡi đến 2 triệu đấy ạ.Sinh xong bs cắt bớt những phần thừa và may ở trong nữa cơ.Em đẻ ở việt nhật sinh xong đứa thứ 2 thì làm luôn,ko biết chị sinh ở đâu mà ng ta lấy rẻ thế
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.
    • 2,288 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nivoyeuyeu Xem bài viết
    chắc là ko phải đâu chị ơi,khâu thẩm mỹ tầng sinh môn từ triệu rưỡi đến 2 triệu đấy ạ.Sinh xong bs cắt bớt những phần thừa và may ở trong nữa cơ.Em đẻ ở việt nhật sinh xong đứa thứ 2 thì làm luôn,ko biết chị sinh ở đâu mà ng ta lấy rẻ thế
    Ơ, mẹ nó cũng may ngay khi sinh ở VN à? Thế thì phải quan tâm phát nhỉ? Cơ mà may cái này lâu hơn may bình thường không hả các mẹ, sợ đau quá đi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 3,372 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Làm việc này mình nghĩ không khó nên giá cả sẽ khác nhau thôi, sẽ có chỗ đắt và chỗ rẻ. Chỗ mình làm thì bồi dưỡng kèm theo ca đẻ của mình luôn, tiền chỉ thì phải trả riêng cho bệnh viện, hết hơn 100 ngàn thôi mà. mà khâu đẹp lắm nhá, nhìn không thấy dấu vết gì cả.
    @Thuỳ Trâm: Chỗ mình thì sinh xong là khâu luôn, không để 1 thời gian, chắc BS có kinh nghiệm "căn " chuẩn nên mình thấy mình và 1 số mẹ ở đây rất OK.
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

mèo nghĩ là khâu thẩm mĩ khác còn khâu thu hẹp âm đạo nó khác đúng ko mẹ nó , chứ đúng là khâu thẩm mĩ thì bác sĩ may để vết rạch bị xấu chứ thực ra khâu thu hẹp thì phải khâu 2 lớp cả trong cả ngoài chứ
    @ mẹ nào rành vụ này nói kĩ dùm với nhá , nếu ko nên khâu luôn sau sinh thì bao tháng khâu đc quả này quyết làm chứ đẻ xong nó cứ toàng hoác ra chán lém
    • 616 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em cũng hóng vụ này :Laughing: sinh liền 2 đứa xong hàng họ cứ hềnh hệch ra như thế thì chán lắm, nếu ko có ảnh hưởng gì to tát thì em sẽ làm :Battin ey:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình không rành vụ này, lúc sanh nhóc Su xong mình bảo bác sỹ may thẩm mỹ nhưng bs không may mà may thường bác sỹ nói con so thì không may thẩm mỹ, khi nào không sanh nữa thì đẻ xong rồi may, Song bs nói may lại giống như ban đầu rồi vì lúc sanh cũng phải rạch mà. Chị sanh cùng buồng với mình sanh đứa thứ 2 sanh xong thì cũng may thẩm mỹ luôn, mình không biết thế nào nữa, chắc chờ sanh tập 2 xong rồi may thẩm mỹ quá.
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ đây, tập 2 được 2,5 tuổi roài. Trước tớ đẻ Phụ sản TW, lúc tớ đẻ năm 2008 có làm việc với 1 bs nhờ cả chuyện sinh cả chuyện khâu TSM, tất cả hết 2tr. Lúc đẻ thì đau còn biết gì là bs khâu thế nào nữa mà các mẹ lo, còn bg thì tớ thấy bt, thấy AX bảo rộng hay hẹp cũng ko quan trọng lắm nên cũng hơi hơi yên tâm. Nói chung nên làm luôn chứ để vài tháng lại lôi ra làm thì khổ lắm, lúc đấy con lại nhỏ thời gian đâu mà nghỉ ngơi. Tớ còn thấy mấy bạn bảo là nhìn khâu đẹp như con gái thì tớ chịu, tớ có nhìn thấy chỗ khâu là chỗ nào đâu.
    • 3,372 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_Luoi123 Xem bài viết
    mèo nghĩ là khâu thẩm mĩ khác còn khâu thu hẹp âm đạo nó khác đúng ko mẹ nó , chứ đúng là khâu thẩm mĩ thì bác sĩ may để vết rạch bị xấu chứ thực ra khâu thu hẹp thì phải khâu 2 lớp cả trong cả ngoài chứ
    @ mẹ nào rành vụ này nói kĩ dùm với nhá , nếu ko nên khâu luôn sau sinh thì bao tháng khâu đc quả này quyết làm chứ đẻ xong nó cứ toàng hoác ra chán lém
    thu hẹp âm đạo lại nhưng mà khâu cho đẹp, như minh fhtì khâu hẹp lại và khâu lộn kiểu gì đó mà sau đó không nhìn thấy đường rạch và khâu đó nữa thì gọi là khâu thẩm mỹ, khác với khâu thường chỉ khâu lại cho nó liền. Khâu vào mấy vụ đầu sau khâu cũng vất vả, nhưng vài lần là ổn.