• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryan_tongtien Xem bài viết
    Đợt trc mình cũng khâu bên đó mà mời Bs từ dũ qua khâu lúc 14w. Nếu sợ ko dám đặt ultro sâu vào trong thì xin Bs đặt cyclogest hậu môn thì đỡ hơn chứ đặt nông quá thuốc trôi hết ra ngoài lại ko có tác dụng.
    Em đặt từ lúc 5am đến giờ 11:30am mà chưa thấy thuốc bị trôi ra chắc cũng Ok rùi chị nhỉ. Đặt cyclogest hậu môn có hay bị xì hơi hay táo bón ko chị vì em mới tập output daily đc 2w thôi sợ có món khác mà ngày đặt 3 lần vào đấy chắc tiêu quá, mà em còn hơi bị trĩ nữa huhu. Chị hốt thuốc bắc uống cho khoẻ nha, ko biết chị camlinh thế nào rồi nữa
    • 961 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Cái này e biết này e đătj hơn 3 tháng đầu thuốc này, cyclogest là thuốc dầu chị ạ,bt e hay đặt ở cửa mih nhưng có đợt e nghịch e đặt hậu môn, trước e bị đi táo rách cả ra mà đăt thuốc đó vào hậu môn đi trơn tuột chị ạ, ko vấn đề gì cả. Còn vấn đề chị đặt thuốc thì chị chỉ cần đặt và nằm trong 2 tiếng là thuốc ngấm hết rồi,e đặt cyclogest hết 3 đốt ngón giữa luôn mà đang nằm ngồi dậy là nó ra luôn, nên e toàn đặt nằm 2 tiếng rồi dậy đi tè lau sạch cho đỡ nhờn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jennyp Xem bài viết
    Em đặt từ lúc 5am đến giờ 11:30am mà chưa thấy thuốc bị trôi ra chắc cũng Ok rùi chị nhỉ. Đặt cyclogest hậu môn có hay bị xì hơi hay táo bón ko chị vì em mới tập output daily đc 2w thôi sợ có món khác mà ngày đặt 3 lần vào đấy chắc tiêu quá, mà em còn hơi bị trĩ nữa huhu. Chị hốt thuốc bắc uống cho khoẻ nha, ko biết chị camlinh thế nào rồi nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    9h15' ngày 23/2/2014- vừa tròn 39w, mẹ đã được nhìn thấy Tép của mẹ. Zai của mẹ nặng 3.7kg, ko còn gì hạnh phúc hơn vì có con trong cuộc đời, lần đầu tiên mẹ cảm thấy tự hào về bản thân mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,402 Bài viết

• 2,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    E cảm ơn các chị, demgiare và chị ryan, e lo lắng cũng 1 phần vì thai e là thai ivf, e lấy chồng cũng 4 năm rồi mới có nên cũng thấy lo lắng, hỏi các chị đã có kinh nghiệm thực tế thì phần nào đấy e cũng yên tâm. Em cũng âm thầm theo dõi topic này lâu rồi. Thấy tình hình các chị nên mih cũng lo thân mih. Còn e tin e bé nhà chị Ryan sẽ ko sao đâu, con người có số hết cả ko phải cứ bs nói tiên lượng xấu là sẽ xấu, hy vọng con sẽ đủ nghị lực và sức khoẻ vượt qua khó khăn về bên bố mẹ an toàn.

Thai ivf thì cẩn thân hơn bình thường nhiều lắm. Cố gắng ko đi lại cầu thang, nếu ngồi xe máy thì ngồi sau khép chân lại cho an toàn. Hôm rồi nằm viên gặp chị kia thai ivf, chuyển 3 phôi đậu cả ba thế là đi giảm thai còn lại 2. Bà ý đi lại ăn uống cứ Pham phăm làm cả phòng mắt tròn mắt dẹt cười chết thôi.
    • 7,402 Bài viết

• 2,261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi umi_vt Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tư vấn dùm mình với!!!
    Mình đang bầu tập 2, tập 1 mang thai bình thường, giờ đã 3,5 tuổi, chưa sẩy hút nạo gì bao giờ. Hôm qua vừa khám ở Từ Dũ, siêu âm kết quả bth 12 tuần 3 ngày, nhưng bác sĩ khám lại bảo cổ tử cung hở khi cho tay vào khám. Như vậy mình có nên đi khám hay siêu âm lại xem hở bao nhiêu ko các mẹ? Hay đợi đến 16wk khám luôn? Bs bảo mình vẫn đi làm được nhưng hạn chế đi lại, thế thì cũng huề nhau. Trước đó mình có bị bóc tách 15% ở tuần 7. Có phải bóc tách liên quan đến hở ctc ko hả các mẹ? Nên theo bác sĩ nào để theo dõi vụ này? Mong các mẹ tư vấn giúp mình cám ơn nhiều.
    Bóc tách ko liên quan gì đến hở eo, bóc tách là hiện tượng động thai, bóc tách túi thai. Nếu hiện tại Bs ko chỉ định khâu thì bạn đời 16w siêu âm kiểm tra lại kênh ctc xem sao. Bây giờ thai vẫn nhỏ nên hở ngoài như vậy ko ảnh hưởng nhiều mà sợ khi thai lớn thôi. Tuy nhiên đi nhẹ nói khẽ cười duyên và ko leo cầu thang cũng như đi bộ nhiều. Con bạn còn nhỏ nhưng tuyệt đối ko bế bé cũng như xách nặng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryan_tongtien Xem bài viết
    Bóc tách ko liên quan gì đến hở eo, bóc tách là hiện tượng động thai, bóc tách túi thai. Nếu hiện tại Bs ko chỉ định khâu thì bạn đời 16w siêu âm kiểm tra lại kênh ctc xem sao. Bây giờ thai vẫn nhỏ nên hở ngoài như vậy ko ảnh hưởng nhiều mà sợ khi thai lớn thôi. Tuy nhiên đi nhẹ nói khẽ cười duyên và ko leo cầu thang cũng như đi bộ nhiều. Con bạn còn nhỏ nhưng tuyệt đối ko bế bé cũng như xách nặng nhé.
    Em cám ơn chị Ryan nhiều! , tập 1 trôi qua nhẹ nhàng thế, em vẫn ko hiểu sao lần này lại bị vậy. Chỉ hi vọng đến 16wk khám bth để khỏi khâu thôi. Hic.
    • 2,748 Bài viết

• 1,096 Được cảm ơn

Các bạn mở tầng mới cho rộng rãi nhé, mở xong dẫn link nhà mới qua đây để Smod5 đóng tầng

Thông báo về việc khoá chủ đề khi đạt 1500 bài
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Quy định box Làm mẹ: http://www.webtretho.com/forum/f17/announcement-ho-tro-xoa-bai-viet-va-quy-dinh-rieng-chuyen-muc-lam-me.html
    Quy định của diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: http://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    • 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang3by Xem bài viết
    Cái này e biết này e đătj hơn 3 tháng đầu thuốc này, cyclogest là thuốc dầu chị ạ,bt e hay đặt ở cửa mih nhưng có đợt e nghịch e đặt hậu môn, trước e bị đi táo rách cả ra mà đăt thuốc đó vào hậu môn đi trơn tuột chị ạ, ko vấn đề gì cả. Còn vấn đề chị đặt thuốc thì chị chỉ cần đặt và nằm trong 2 tiếng là thuốc ngấm hết rồi,e đặt cyclogest hết 3 đốt ngón giữa luôn mà đang nằm ngồi dậy là nó ra luôn, nên e toàn đặt nằm 2 tiếng rồi dậy đi tè lau sạch cho đỡ nhờn.

Nhùng công nhận mấy viên thuốc dầu này mà chảy ra ngoài thiệt là khó chịu luôn, cứ trơn trơn. Bạn đặt HM mà lại thuốc dạng dầu nên cũng làm mình dễ đi nặng hơn đó hihi. Mình đặt utro giờ đi tiểu là thấy bã thuốc trắng trắng rơi ra à. Phụ nữ thật là khổ mà
    • 153 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các chị ơi sau khâu uống thuốc đều đặn em cũng thấy bụng nhẹ bớt k còn cứng ngắc bụng dưới nên dừng thuốc mấy hôm, giờ lại khó chịu rồi. ;( kiểu này phải duy trì sống chung với thuốc rồi à các chị?mà sau khâu eo xong bình thường bs hẹn bao lâu thì khám lại và khám thì ktra những gì ạ. em sợ ktra bằng mỏ vịt lắm. ;((((
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,487 Bài viết

• 1,799 Được cảm ơn

Link tầng 2 đây cả nhà ơi, mình vừa xây xong. Cầu mong cho cả nhà mình mẹ & bé đều khoẻ mạnh bình an cán đích an toàn nhé
    Khâu eo cổ tử cung (phần 2) - Cùng chia sẻ kinh nghiệm dưỡng thai, khâu eo cho các mẹ có tiền sử sinh non