• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 168K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

• 977 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Sau khi mình bị sảy thai lớn ở lần trước, thai được 20 tuần, bác sĩ cấp cứu cho mình nghi ngờ mình bị hở eo cổ tử cung và khuyên mình nên khâu eo cổ tử cung vào tuần thứ 12 của lần mang thai kế tiếp. Bây giờ mình đang mang thai được hơn 12 tuần rồi và bác sĩ thep dõi cho mình không cho mình khâu eo cổ tử cung mặc dù mình đề nghị được khâu. Có bạn nào từng khâu eo cổ tử cung chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với? Mình rất cám ơn.
    Nhận làm sổ sách kế toán và báo cáo thuế. 15 năm kinh nghiệm. Uy tín, chất lượng!

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little candy Xem bài viết
    Sau khi mình bị sảy thai lớn ở lần trước, thai được 20 tuần, bác sĩ cấp cứu cho mình nghi ngờ mình bị hở eo cổ tử cung và khuyên mình nên khâu eo cổ tử cung vào tuần thứ 12 của lần mang thai kế tiếp. Bây giờ mình đang mang thai được hơn 12 tuần rồi và bác sĩ thep dõi cho mình không cho mình khâu eo cổ tử cung mặc dù mình đề nghị được khâu. Có bạn nào từng khâu eo cổ tử cung chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với? Mình rất cám ơn.
    Chào mẹ nó, mình tìm mãi mới thấy có người giống mình để hỏi. Mình cũng đang lăn tăn vụ này quá. Lần đầu mình cũng bị đẻ non do sinh đôi thai to quá nhưng bsĩ khuyên mình lần sau nên khâu cổ tử cung vì có thể là bị hở eo. Mình đang mang thai được 6tuần rồi và rất băn khoăn không biết có phải khâu không? có cách nào biết được đúng là mình bị hở eo không nhỉ? Vì mình rất sợ khâu sẽ ảnh hưởng đến em bé. Mẹ nó có kinh nghiệm rồi chỉ giùm mình với. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Chao ban, mình mới khâu eo được 1 tuần đây. Mình đã bị sảy thai lúc 19 tuần vfa lần đó bác sỹ cũng không nói rõ nguyên nhân tại sao. Lần này khi mình có thai mình đã hỏi bác sỹ (mình vào viện C). Bác sỹ đã khám trong cho mình và cho đi siêu âm để đo chiều dài cổ tử cung. Của mình là 29cm, đây là bắt đầu của ngưỡng an toàn, không cần phải khâu (vì có người chỉ dài 26cm nhưng chưa có tiền sử xảy thì không khâu) nhưng sau khi bác sỹ hội chẩn thì quyết định khâu cho mình cho an toàn. Lúc 11 tuần, bác sỹ cho mình xét nghiệm TB âm đạo ở 56 HBT để xem có viêm nhiễm gì không, vì nếu có sẽ không khâu ngay được mà phải điều trị hết viêm đã. Sau khi có kết quả xét nghiệm mình vào viện vìe không viêm nên sáng vào thì chiều được khâu luôn. Mình thấy việc khâu này cũng chỉ là một tiểu phẫu thôi vì mình cũng thấy chẳng đau đớn gì, chỉ hơi khí chịu một chút, khoảng 10p là xong. Khâu xong nằm lại viện khoảng 1, 2 ngày để theo dõi thôi. Mình khâu xong mọi người trong phòng không tin vì thấy y tá đưa mình về mà mình cứ cười tươi như không, nằm trên giường được khoảng 1 tiếng là mình dậy và tót sang phòng khác chơi.
    Mình nghĩ bạn nên trình bày với bác sỹ và khi siêu âm bảo họ đo cho chiều dài cổ tử cung để biết (siêu âm phải nhịn tiểu thật căng thì mỡi dễ đo nhé).
    Nhân đây có chị nào có kinh nghiệm về vụ này cho em hỏi khâu rồi có cần kiêng khem gì trong sinh hoạt và ăn uống không ah ?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Chao ban, mình mới khâu eo được 1 tuần đây. Mình đã bị sảy thai lúc 19 tuần vfa lần đó bác sỹ cũng không nói rõ nguyên nhân tại sao. Lần này khi mình có thai mình đã hỏi bác sỹ (mình vào viện C). Bác sỹ đã khám trong cho mình và cho đi siêu âm để đo chiều dài cổ tử cung. Của mình là 29cm, đây là bắt đầu của ngưỡng an toàn, không cần phải khâu (vì có người chỉ dài 26cm nhưng chưa có tiền sử xảy thì không khâu) nhưng sau khi bác sỹ hội chẩn thì quyết định khâu cho mình cho an toàn. Lúc 11 tuần, bác sỹ cho mình xét nghiệm TB âm đạo ở 56 HBT để xem có viêm nhiễm gì không, vì nếu có sẽ không khâu ngay được mà phải điều trị hết viêm đã. Sau khi có kết quả xét nghiệm mình vào viện vìe không viêm nên sáng vào thì chiều được khâu luôn. Mình thấy việc khâu này cũng chỉ là một tiểu phẫu thôi vì mình cũng thấy chẳng đau đớn gì, chỉ hơi khí chịu một chút, khoảng 10p là xong. Khâu xong nằm lại viện khoảng 1, 2 ngày để theo dõi thôi. Mình khâu xong mọi người trong phòng không tin vì thấy y tá đưa mình về mà mình cứ cười tươi như không, nằm trên giường được khoảng 1 tiếng là mình dậy và tót sang phòng khác chơi.
    Mình nghĩ bạn nên trình bày với bác sỹ và khi siêu âm bảo họ đo cho chiều dài cổ tử cung để biết (siêu âm phải nhịn tiểu thật căng thì mỡi dễ đo nhé).
    Nhân đây có chị nào có kinh nghiệm về vụ này cho em hỏi khâu rồi có cần kiêng khem gì trong sinh hoạt và ăn uống không ah ?
    Đọc bài của mẹ nó xong mình cũng thấy đỡ lo một phần, cho mình hỏi sau khi được ra viện bác sĩ có yêu cầu mẹ nó phải nghỉ ở nhà không nên đi làm và tránh vận động nhiều không?Khi đi vệ sinh mẹ nó có thấy chỗ khâu khó chịu lắm không ? Mình thấy mọi người bào người nào bị khâu cổ tử cung thì đến tháng thứ 8 là phải tháo chỉ ra và thường sẽ hay đẻ sớm hơn so với người thường không biết có đúng không?
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Chị bác sỹ lúc khâu cho mình thì rất nhiệt tình nhưng chị ấy chạy suốt ngày, muốn tìm chị ấy rất khó, hôm mình ra viện là thứ 6, buổi sáng chị ấy đến phòng khoảng 10p thăm các bệnh nhân và bảo cho mình ra viện, sau biến mất tăm, mình cũng chẳng hỏi được gì thêm cả. Nhưng lúc mình khâu xong chị ấy bảo sau 1 - 2 tiếng mình có thể đi lại bình thường. Mình thì nghĩ vì mình đã có tiền sử xảy rồi nên lần này mình sẽ cẩn thận hơn, đi lại nhẹ nhàng và tránh nên cầu thang. Vì mình là giáo viên, bây giờ cũng sắp hết kỳ nên mình nghỉ ở nhà suốt.
    Khâu xong bác sỹ sẽ đút một cái gạc vào và sau khoảng 2 tiếng khi đi vệ sinh thì mình từ từ rút ra thôi, đặt cái gạc ỏ đó thì hơi cảm thấy tức 1 tý thôi. Mình khẳng định là khâu không hề đau (lúc bs nói với y tá là khâu đc 2 mũi rồi mình mới biết vì mình chẳng thấy đau tẹo nào), chỉ có điều bs đặt cái mỏ vịt vào thì hơi khó chịu và nhất là những chô khó khâu thì bs xoay cái mỏ vịt làm mình thấy hơi tức tức thôi. Mình chỉ thấy đau là phải tiêm 2 mũi Nospa trước và sau khi khâu thôi.
    Khi về nhà bác sỹ có kê cho mình thuốc giảm co (spasmevine thì phải) nhưng mình không uống vì mình kkhoong thấy đau bụng. 2 ngày ở viện mình đã uống thuốc kháng sinh và giảm co rồi.
    Thường bs sẽ khâu vào khoảng từ 12 - 14 tuần, vì nếu thai to quá sẽ khó khâu và có thể sẽ ảnh hưởng đến thai nữa.
    Nếu mình không bị đau bụng trong suốt quá trình mang thai thì đến khoảng 34- 36 tuần vào viện để bs cắt chỉ và chờ đến khhi nào chuyển dạ thì đẻ. Còn nếu đau bụng theo kiểu co tử cung thì phải vào viện ngay để bác sỹ cho uống thuốc giảm co nếu không sẽ rất nguy hiểm, vì thường tử cung mà co bóp quá, cổ tử cung sẽ tự động mở để đẩy thai ra ngoài còn mình khâu nên nó không thể mở được nên sẽ nguy hiểm. (đấy là kinh nghiệm mình học được ở 1 chị khi nằm viện: chị ấy hay bị đau bụng nên phải ở viện suôt 9 tháng, từ tháng thứ 7 thường xuyên phải tiêm thuốc giảm co, đến 8 tháng đau bụng nhiều quá, bs buộc phải cắt chỉ và chị ấy sinh thường rất dễ dàng, con khỏe. Bây giờ đang có bầu đứa thứ 2 lại vào viện để khâu tiếp)
    Mình nghĩ các mẹ cứ yên tâm, đến các bv chuyên khoa để được kiểm tra định kkyf là ổn thôi mà.
    Mà nếu các mẹ khâu hỏi kỹ bác sỹ về vụ kiêng khem rồi bảo mình với nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị bác sỹ lúc khâu cho mình thì rất nhiệt tình nhưng chị ấy chạy suốt ngày, muốn tìm chị ấy rất khó, hôm mình ra viện là thứ 6, buổi sáng chị ấy đến phòng khoảng 10p thăm các bệnh nhân và bảo cho mình ra viện, sau biến mất tăm, mình cũng chẳng hỏi được gì thêm cả. Nhưng lúc mình khâu xong chị ấy bảo sau 1 - 2 tiếng mình có thể đi lại bình thường. Mình thì nghĩ vì mình đã có tiền sử xảy rồi nên lần này mình sẽ cẩn thận hơn, đi lại nhẹ nhàng và tránh nên cầu thang. Vì mình là giáo viên, bây giờ cũng sắp hết kỳ nên mình nghỉ ở nhà suốt.
    Khâu xong bác sỹ sẽ đút một cái gạc vào và sau khoảng 2 tiếng khi đi vệ sinh thì mình từ từ rút ra thôi, đặt cái gạc ỏ đó thì hơi cảm thấy tức 1 tý thôi. Mình khẳng định là khâu không hề đau (lúc bs nói với y tá là khâu đc 2 mũi rồi mình mới biết vì mình chẳng thấy đau tẹo nào), chỉ có điều bs đặt cái mỏ vịt vào thì hơi khó chịu và nhất là những chô khó khâu thì bs xoay cái mỏ vịt làm mình thấy hơi tức tức thôi. Mình chỉ thấy đau là phải tiêm 2 mũi Nospa trước và sau khi khâu thôi.
    Khi về nhà bác sỹ có kê cho mình thuốc giảm co (spasmevine thì phải) nhưng mình không uống vì mình kkhoong thấy đau bụng. 2 ngày ở viện mình đã uống thuốc kháng sinh và giảm co rồi.
    Thường bs sẽ khâu vào khoảng từ 12 - 14 tuần, vì nếu thai to quá sẽ khó khâu và có thể sẽ ảnh hưởng đến thai nữa.
    Nếu mình không bị đau bụng trong suốt quá trình mang thai thì đến khoảng 34- 36 tuần vào viện để bs cắt chỉ và chờ đến khhi nào chuyển dạ thì đẻ. Còn nếu đau bụng theo kiểu co tử cung thì phải vào viện ngay để bác sỹ cho uống thuốc giảm co nếu không sẽ rất nguy hiểm, vì thường tử cung mà co bóp quá, cổ tử cung sẽ tự động mở để đẩy thai ra ngoài còn mình khâu nên nó không thể mở được nên sẽ nguy hiểm. (đấy là kinh nghiệm mình học được ở 1 chị khi nằm viện: chị ấy hay bị đau bụng nên phải ở viện suôt 9 tháng, từ tháng thứ 7 thường xuyên phải tiêm thuốc giảm co, đến 8 tháng đau bụng nhiều quá, bs buộc phải cắt chỉ và chị ấy sinh thường rất dễ dàng, con khỏe. Bây giờ đang có bầu đứa thứ 2 lại vào viện để khâu tiếp)
    Mình nghĩ các mẹ cứ yên tâm, đến các bv chuyên khoa để được kiểm tra định kkyf là ổn thôi mà.
    Em chồng của mình cũng phải thực hiện thủ thuật này như các mẹ nhưng khác ở chỗ nó mang bầu tập 2, tập 1 thì bình thường và cũng đẻ thường thôi.
    Khi con lớn được 13 tháng thì mang bầu tập 2. Sau khi bầu 2 tháng thì thấy bảo là đau bụng, đi khám ở BS Tuấn Ngõ Huyện thì bảo hở cổ tử cung (????), phải đi khâu.
    Mình không hiểu khâu rồi thì chuyện XXX có thực hiện được ko hay là phải kiêng, còn ăn uống thì nó vẫn ăn bình thường.
    Mẹ nào biết trả lời hộ mình nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, mẹ nó cho mình hỏi thăm từ hôm khâu tới giờ mẹ nó có thấy biểu hiện gì bất thường không? mẹ nó có phải nằm nhiều và hạn chế đi lại không? Mình được 11tuần rồi bsĩ hẹn tuần sau khâu nên cũng hơi lo, mình hỏi bsĩ sau khi khâu có phải nghỉ làm không thì bsĩ bảo không nhưng mình vẫn thấy không yên tâm. Mẹ nó trả lời sớm giúp mình nhe. Cảm ơn mẹ nó nhiều...Chúc mẹ tròn con vuông nhé.
    • 938 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot12dvietduc Xem bài viết
    Chào mẹ nó, mẹ nó cho mình hỏi thăm từ hôm khâu tới giờ mẹ nó có thấy biểu hiện gì bất thường không? mẹ nó có phải nằm nhiều và hạn chế đi lại không? Mình được 11tuần rồi bsĩ hẹn tuần sau khâu nên cũng hơi lo, mình hỏi bsĩ sau khi khâu có phải nghỉ làm không thì bsĩ bảo không nhưng mình vẫn thấy không yên tâm. Mẹ nó trả lời sớm giúp mình nhe. Cảm ơn mẹ nó nhiều...Chúc mẹ tròn con vuông nhé.
    Chị dâu mình cũng khâu từ hồi 11 tuần đấy bạn ạ. Khâu eo tử cung là một dạng tiểu phẫu nên bạn đừng lo lắng quá nhé, sau khi thực hiện bạn sẽ phải nằm theo dõi trong vòng 2 ngày rồi được về nhà. Như trường hợp chị dâu mình sau khi khâu đi lại sẽ hơi khó do chân bị tê, đau vì tiêm thuốc nhưng vẫn có thể đi làm được. Mình nghĩ để yên tâm hơn bạn nên nhờ chồng đưa đi làm trong một thời gian nhé.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 2,178 Bài viết

• 1,343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuot12dvietduc Xem bài viết
    Đúng la khâu vòng này chỉ là một tiểu phẫu thôi, nên mẹ nó dừng có quá lo lắng làm gì. Khâu thì không đau 1 chút nào, lúc khâu chỉ hơi hơi khó chịu do bác sỹ xoay cái mỏ vịt thôi. Còn khâu xong thì đau, nhưng là đau chỗ tiêm, vì trước và sau khi khâu sẽ phải tiêm hai mũi nospa là thuốc giảm co ở mông, tiêm cái này thì mình thấy đau lắm, cũng nhức đến 2 - 3 hôm. Nhưng sau đấy thì mình thấy hoàn toàn bình thường. Có thể sau khi khâu vài tuần bạn sẽ thấy ra dịch nâu, vàng hoặc đen, thì có thể là do máu đọng lại khi khâu, đến lúc đó mới ra hết.
    Mình cũng hỏi bác sỹ thì bs bảo đi lại bình thường, nhưng mình thì vẫn cẩn thận nên hạn chế đi lại lắm, vì mình làm giáo viên nên giờ nghỉ hè cũng chỉ toàn ở nhà thôi.
    Dù sao đã bi một lần, cẩn thận vẫn hơn bạn ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

mình cũng đã tiến hành khâu từ tuần thứ 14 giờ đã là tuần thứ 26 rồi lúc mình khâu xong hỏi bác sĩ có thể đi làm được không bác sĩ nói vẫn đi làm bình thườgn được nhưng mà mấy hôm mình ở trong viện nghe mọi người nói thấy sợ nên mình xin nghỉ làm ở nhà cho yên tâm.đúng đấy những người khâu thường ai cũng đã từng một lần bị ...nên dù sao mọi người cẩn thận vẫn hơn.cầu mong cho tất cả chúng ta đều sớm được bế em bé của mình trên tay
    • 977 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    mình cũng đã tiến hành khâu từ tuần thứ 14 giờ đã là tuần thứ 26 rồi lúc mình khâu xong hỏi bác sĩ có thể đi làm được không bác sĩ nói vẫn đi làm bình thườgn được nhưng mà mấy hôm mình ở trong viện nghe mọi người nói thấy sợ nên mình xin nghỉ làm ở nhà cho yên tâm.đúng đấy những người khâu thường ai cũng đã từng một lần bị ...nên dù sao mọi người cẩn thận vẫn hơn.cầu mong cho tất cả chúng ta đều sớm được bế em bé của mình trên tay
    Mình ở Sài Gòn. Bác sĩ ở bệnh viện Từ Dũ chỉ nhận khâu ở tuần 16 - 20 thôi, trong khi các bạn ở Hà Nội lại khâu từ tuần 12 nhỉ? Không biết cách tính tuổi thai có khác nhau không? Ở đây, tuổi thai tính từ ngày đầu của kỳ kinh cuối. Mình vừa được khâu cách đây 10 ngày, lúc đó mình được 15 tuần 3 ngày và phải năn nỉ bác sĩ đó vì họ nói chưa tới lúc. Nhập viện cùng với mình có 5 bạn nữa, mình có tuổi thai nhỏ nhất đó. Mình nhập viện 2 ngày mới khâu và nằm viện 3 ngày rồi về nhà. Mình thấy khá đau vì thuốc mê không ngấm với mình. Bạn nào ngấm thuốc mê sẽ không thấy đau. Hiện giờ, mình thấy ổn nhưng mình bị táo bón nặng quá và mỗi lần gắng sức đi cầu mình có cảm giác nước ối rỉ ra vì lúc đó dịch âm đạo của mình có mùi hơi tanh. Không biết có bạn nào giống mình không? Mình phải đi khám thôi.
    Nhận làm sổ sách kế toán và báo cáo thuế. 15 năm kinh nghiệm. Uy tín, chất lượng!

• 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

ở đây mọi người toàn khâu từ tuần thứ 12 đến tuần thứ 14.ở ngoài này cũng tính tuổi thai dựa theo ngày đầu của kỳ kinh cuối.hôm khâu mặc dù đã tiêm thuốc ngủ nhưng mà mình vẫn tỉnh như sáo.hình như có cả thuốc tê hay sao ấy nên mình chỉ thấy hơi đau thôi.mình nghĩ nếu mỗi lần đi mà bạn thấy nước ối rỉ ra thì nên đi khám ngay những người như bọn mình thì lại càng phải cẩn thận hơn
    • 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Em nghe kể có chị ko biết bị hở eo ctc nên tháng th6 mà đã có ht sinh non rồi, và cuối cùng bé sinh ra còn quá nhỏ , hik em mún tìm hiểu hiện tượng ntn để phát hiện là hở eo cổ tử cung các chị nhỉ?
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

đợt trước mình được nghe giải thích như thế này
    nếu sinh trong 3 tháng đầu thường là do nội tiết
    còn nếu sinh non từ tháng thứ 4(khoảng từ tuần 15 đến tuần 30) trở đi thường thì là do hở eo cổ tử cung
    nhưng khi chưa có bầu bạn có thể đi khám xem có hở eo cổ tử cung không mà
    một trường hợp nữa cũng phải khâu eo cổ tử cung là cổ tử cung ngắn (<26mm) thì cũng phải tiến hành khâu để giữ bé trong bụng mẹ được lâu hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

đợt trước mình được nghe giải thích như thế này
    nếu sinh trong 3 tháng đầu thường là do nội tiết
    còn nếu sinh non từ tháng thứ 4(khoảng từ tuần 15 đến tuần 30) trở đi thường thì là do hở eo cổ tử cung
    nhưng khi chưa có bầu bạn có thể đi khám xem có hở eo cổ tử cung không mà
    một trường hợp nữa cũng phải khâu eo cổ tử cung là cổ tử cung ngắn (<26mm) thì cũng phải tiến hành khâu để giữ bé trong bụng mẹ được lâu hơn
    hik hik, tại bé nhà em đang tuần th10 nè mà nghe mọi người nói nhiều tới eo ctc nên lo lo đi tièm hiểu các biểu hiện sẽ là ntn ạ. liệu bé tuần thứ bao nhiêu thì có thể nhờ bs khám để biết có dấu hiện tượng này ko ạ
    • 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

thế thì tầm này bạn có thể đi siêu âm rồi bảo bác sĩ đo chiều dài cổ tử cung xem là bao nhiêu.còn hở eo cổ tử cung hình như thì chỉ phát hiện trước khi có bầu thôi
    • 977 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

thế thì tầm này bạn có thể đi siêu âm rồi bảo bác sĩ đo chiều dài cổ tử cung xem là bao nhiêu.còn hở eo cổ tử cung hình như thì chỉ phát hiện trước khi có bầu thôi
    Cũng chưa chắc đâu. Khi mình không mang bầu, cổ tử cung của mình đóng bình thường nhé. Bác sĩ khám trong cho mình vào tuần thứ 13 vẫn kết luận cổ tử cung đóng. Vậy mà mình tới khám vào tuần thứ 15, cổ tử cung bị hở ngoài rồi nhé. Muốn kết luận có bị hở eo hay không, bác sĩ sẽ khám cổ tử cung bằng tay và siêu âm đo chiều dài và hở trong của cổ tử cung.

• 3,412 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

mọi người này không biết đến lúc cắt chỉ khâu vòng thì có cần phải vào viện không nhỉ?thường thì cắt chỉ ở tuần bao nhiêu nhỉ?mình được 31 tuần rồi nghe mọi người nói là sau tuần thứ 34 thì cắt chỉ nhưng mình lại quên mất hôm trước đi khám lại không hỏi bác sĩ.ai biết thì chỉ cho mình với nhé
    • 977 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

mọi người này không biết đến lúc cắt chỉ khâu vòng thì có cần phải vào viện không nhỉ?thường thì cắt chỉ ở tuần bao nhiêu nhỉ?mình được 31 tuần rồi nghe mọi người nói là sau tuần thứ 34 thì cắt chỉ nhưng mình lại quên mất hôm trước đi khám lại không hỏi bác sĩ.ai biết thì chỉ cho mình với nhé
    Bác sĩ dặn mình cắt chỉ khâu 2 tuần trước ngày dự sanh đó.

• 106 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi, em bị tử cung hai buồng và vừa rồi cũng phải nằm viện vì dọa sảy. Em đang ở tuần 11 và bác sĩ cũng hẹn 1 tuần nữa đi khâu. Em hoàn toàn chẳng được đo chiều dài hay gì cả mà hình như cứ trường hợp nào dễ sảy là nên khâu hay sao??? Em cũng đang rất phân vân không biết nên thế nào, bác sĩ chẳng giải thích gì cả...