Mang thai - Chuẩn bị sinh

Khám thai và đăng ký sinh ở đâu tốt nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi knightvnwife Xem bài viết
    Em cũng vào đây lót dép học hỏi kinh nghiệm của các mẹ ạ, em cũng đang phân vân chưa biết sinh ở đâu. Cũng tính sinh PSHN phòng dịch vụ. Nhưng mới 5w nên còn thời gian tìm hiểu dần dần
    Em giống vợ anh đấy! Mới.
    Giữ gìn và bồi bổ rồi tìm hiểu kinh nghiệm để share nhé!
    • 130 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanglinhadv Xem bài viết
    Em giống vợ anh đấy! Mới.
    Giữ gìn và bồi bổ rồi tìm hiểu kinh nghiệm để share nhé!
    Vâng, em cũng có chị khuyên nên khám đầu tiên ở 125 Thái Thịnh, vc em cũng đợi đến khoảng 7-8w thì đi siêu âm lần đầu tiên. Anh chị có đi khám ở đấy thì về chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi knightvnwife; 04/03/2011 vào lúc 04:55 PM.
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngưỡng mộ bố hoanglinhadv wa:Rose:. Giá mà ax nhà mình cũng thế. Còn quan tâm đến chuyện đi khám với đăng kí sinh ở đâu nữa. Mình đi khám ở chỗ cô Nguyệt - Cát Linh. Cô ấy cũng mát tay lém nhưng SA 2D thì máy móc hơi mờ mịt. Còn SA những mốc quan trọng thì ở chỗ bs Chương - 15 Liên Trì. Mỗi tội đăng kí SA thì dài cổ luôn. Có khi đăng kí trước cả 2 tuần cũng ko còn chỗ. Mình 2 tuần nữa là đi đăng kí sinh ở BV Bưu điện đây. Có gì đi về sẽ truyền KN cho các mom & dad sau!:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,863 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Gửi bố hoanglinhadv có 3 BV mọi người khen và bạn mình cũng đều có người từng sinh ở đó về ai cũng khen, BV Bưu Điện, PSHN và Việt Nhật, giá chênh nhau cũng chả đáng là bao đâu, giá ở VP thì mới phải lăn tăn thôi, quan trọng là nhà bạn gần ở đâu, tiện đường ở đâu, vì lúc em bé muốn ra mà nhà ở xa đến bệnh viện lâu cũng sốt ruột mà ở chỗ nào gần nhà thì người nhà tiện chăm bẵm cũng tốt hơn

NB: 3,4kg :Smug: 1m: 4,2kg - 55cm :Nottalkin: 1,5m: 4,5kg :Crying: 2m: 4,9kg - 58cm :Worried: 3m: 5.2kg - 58cm:Crying:
    • 354 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Vợ em mới 8 tuần thì đi khám sẽ làm những gì nhỉ?
    Híc Ngưỡng mộ ông bố trẻ nầy wa, anh xã em cũng quan tâm nhưng ko tỉ mỉ chi tết thế này đâu, em cũng được 12w rùi đó, tuần này đang định ra 125 TT siêu âm đây, có gì em sẽ về chia sẻ với cả nhà hì hì
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn chị! Vợ em thích VP lắm nhưng mà giá thế thì hơi chát! Đúng như mẹ Zin_zon nói " Tiền ấy để đầu tư cho con sau này thì tốt hơn" , có lẽ em xem tình hình sinh phụ sản hay Bưu Điện thôi.
    Vừa được chị cùng công ty share là sinh ở Việt Nhật tốt lắm! Có mẹ nào sinh ở Việt Nhật chưa? Tình hình khám thì chắc em ra 125 Thái Thịnh rồi.
    Ông bố trẻ ơi ! Đưng vào Việt Nhật nhé . Ko ổn đâu , Chị gái mình đã từng mổ đẻ ở đó rồi , hãi hùng lắm . Chẳng biết đẻ thừong thì có phòng riêng cho các sản phụ ko . Nhưng mổ thì ko có phòng riêng đâu , phai nằm chung với các bệnh nhân mổ khác , mổ bung , mổ chân gì đó . Đến lúc người ta đau , người ta kêu cả đêm chẳng nghỉ được đâu .
    Theo mình sự lựa chon tốt nhất là D3 PSHN , mình vừa sinh em bé ở đó xong , vừa ổn vừa tiết kiệm , tổng chi phí chỉ khoảng 7-8t thôi . Chúc ông bố trẻ có sự lựa chọn tốt nhất nhé !!!
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mọi người ơi , vào topic bác sĩ Đính - BV PSHN tham khảo nhé !!! Mình theo bác Đính từ đầu đến cuối , đến lúc đẻ bác Đính cũng đỡ luôn , mình thấy rất yên tâm vì bác Đính nhẹ nhàng và trách nhiệm lắm . Không phải 1 mình mình thấy thế đâu , rất nhiều mẹ theo bác Đính đều cảm nhân như vậy. Mọi người tham khảo thêm trong topic nhé !!!
    • 295 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mọi người khen dịch vụ D3 của PSHN lắm, mà thêm cái nữa là PSHN lại sát với viện Nhi nên cũng yên tâm là nếu giả sử khi sinh bé có vấn đề gì thì họ chuyển luôn sang Nhi. Tất nhiên là chẳng ai mong điều xấu xảy đến với con yêu cả nhưng cứ dự phòng phương án tốt nhất thôi. Còn siêu âm thì ngoài bs Chương còn có 1 số địa chỉ khác siêu âm rât tốt. Mình thì hay ra chỗ bác sĩ Thực (viện Lão khoa) vì ở đấy ko phải đăng kí trước cả tháng như ở chỗ bs Chương, chỉ cần đăng kí trước 1 tuần thôi. Nhớ lần đk siêu âm chỗ bs Chương trước cả 1 tháng, đến đúng ngày thì phòng khám nghỉ, vậy mà họ cũng chẳng thèm báo gì cho mình làm 2vc đến rồi lại phải về, chán!
    • 657 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

mình đi siêu âm các chỗ thấy 2d ở 125 thái thịnh là ok,4d thì nên đến bs chương 15 liên trì.bs giỏi và cực kì hiền lành và cẩn thận,ko nên đến ô cường tôn thất nghiệp làm gì bạn à.chỉ mỗi tội đăng kí siêu âm fair trước 2w đấy.còn đẻ mình quyết định đến PSHN b a.nghe nói chi phí dich vụ d3 tầm 10m đổ về.có mẹ nào vừa đẻ mổ d3 chia sẻ kinh nghiêm cho mình với.bây giờ có phải nhét tiền cho y tá ko các bạn.chi phí chuẩn là bao nhiêu các mẹ nhỉ??????????phong bì cho bs mổ là bao nhiêu ?????
    • 439 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Mình đầu tháng 4 này cũng sinh, mình đăng ký ở Việt Nhật trong bệnh viên bạch mai ấy. Đẻ ở đó rát sạch sẽ và được chăm sóc nhiẹt tình luôn, e tháy các chị cơ quan e ai cũng khen y,giá cả thì cũng k dắt, đẻ mổ vào khoảng 10 triệu, còn đẻ thừong thì hêt 1 nửa, noi chung chi phí k cao mà dịch vụ lại tôt. Hi đẻ Việt Pháp đắt lắm, tiền đó đẻ sau này mua đồ cho con còn hơh .........
    • 146 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình dự sinh vào ngày mai 7/3. Thời gian qua mình khám ở chỗ Bác Sỹ Đính,còn siêu âm thì mình siêu âm 4D ở 125 Thái Thịnh. Mình cũng đăng kí sinh ở D3 PSHN luôn. Khi đi xét nghiệm trước khi sinh ở tuần 36 thì bác sỹ Đính hướng dẫn rất nhiệt tình và làm nhanh lắm.Mất khoảng 15 phút thôi.
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotheomeo Xem bài viết
    Mình dự sinh vào ngày mai 7/3. Thời gian qua mình khám ở chỗ Bác Sỹ Đính,còn siêu âm thì mình siêu âm 4D ở 125 Thái Thịnh. Mình cũng đăng kí sinh ở D3 PSHN luôn. Khi đi xét nghiệm trước khi sinh ở tuần 36 thì bác sỹ Đính hướng dẫn rất nhiệt tình và làm nhanh lắm.Mất khoảng 15 phút thôi.
    Mình cũng theo bac Đính đây . Đa theo bác Đính thì cứ yên tâm chờ ngày đón con yêu ra đời đi nhé. Ko phải lo lắng điều gì đâu .mẹ nó ạ !
    • 35 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ôi các mẹ ở HN thì phải, mình ở SG thì nên sanh đâu bây giờ!?
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi! Chủ nhật vừa rồi em có đưa xã đi khám ở 125 Thái Thịnh rùi! Được 8 tuần. Vào đó bs chẳng khám gì cả, chỉ siêu âm và nói ổn, không có vấn đề gì. Vợ em về cứ kêu um lên vì chồng nói ở đó nhiệt tình lắm, rùi abc nhưng cuối cùng chả tư vấn là ăn uống ngủ nghỉ như thế nào, chốt lại một câu là: 4 tuần nữa tới khám tiếp. Ở đó công nhận đông thật! Như là đi công chứng ấy! Em không biết lần sau đến tiếp không vì sợ đông quá nên bác sĩ vội không thăm khám và tư vấn được mà chỉ làm đúng phần việc của mình
    • 69 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Hoặc bạn có thể qua 189 Đội Cấn, bác Vân rất có tiếng ở bệnh viện phụ sản Hà Nội, buổi sáng gọi điện lấy số trước rồi chiều tối qua khám từ 5h->7h tối,
    Nói chung 3 tháng đầu thì bạn chú ý đừng để vợ bạn làm việc nặng, ko xách đồ >4 kg, ăn uống thì cứ như bình thường thôi,uống 1 ngày 2 cốc sữa, ko ăn đồ sống, đu đủ xanh..
    Không cần lên cân quá nhiều vì từ h đến lúc đẻ chỉ cần lên 8->10 cân là đẹp
    Siêu âm 4D vào mốc 12w,22w,32w
    tớ bây h 34w, siêu âm được 4 lần , 1 lần 2D lúc mới có thai và 3 lần trên, siêu âm nhiều cũng ko tốt cho con.
    quan trọng nhất là phải giữ cho vợ bạn ko bị stress, ko gây gổ cãi nhau và bạn nên nhường vợ bạn trong thời gian này vì tâm lý bà bầu bất ổn lắm
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi! Chủ nhật vừa rồi em có đưa xã đi khám ở 125 Thái Thịnh rùi! Được 8 tuần. Vào đó bs chẳng khám gì cả, chỉ siêu âm và nói ổn, không có vấn đề gì. Vợ em về cứ kêu um lên vì chồng nói ở đó nhiệt tình lắm, rùi abc nhưng cuối cùng chả tư vấn là ăn uống ngủ nghỉ như thế nào, chốt lại một câu là: 4 tuần nữa tới khám tiếp. Ở đó công nhận đông thật! Như là đi công chứng ấy! Em không biết lần sau đến tiếp không vì sợ đông quá nên bác sĩ vội không thăm khám và tư vấn được mà chỉ làm đúng phần việc của mình
    SA 2D ở 125 TT thì thực sự là chuối, 3' là xong, chả hỏi han j đâu. Mình thử 1 lần rồi "say gb" luôn, những mốc quan trọng về sau thì SA 4D ở phòng VIP thôi, nói chung cũng đc. Còn nếu muốn khám thai thì bạn phải mua phiếu khám thai mất 60k nữa, phòng khám sản trên tầng 3 nhé (hình như thế, tự nhiên quên). SA xong, mang kết quả qua phòng khám thai. Sau đó thích hỏi j thì hỏi, nếu cần thì hỏi bsi sản xem có cần xét nghiệm nước tiểu, xét nghiệm máu ko thì làm 1 thể rồi mang kết quả lại cho bsi xem nhá!
    Thường thì mình mua 1 phiếu siêu âm, 1 phiếu xét nghiệm máu, 1 phiếu xét nghiệm nước tiểu, 1 phiếu khám thai luôn thể. Qua phòng xét nghiệm cho ng ta làm trước, lên phòng siêu âm (phòng VIP thì ko phải chờ lâu), xong xuôi quay lại phòng XN lấy kết quả, xuống phòng khám sản để khám thai, xong!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vợ em kêu ca nhiều về việc khám ở đó bác sĩ không quan tâm Tới tuần thứ 12 em chẳng biết là khám ở đâu để được quan tâm nữa. Tuần thứ 12 là biết giới tính rồi?
    • 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình đang khám thai ở chỗ bs Hưng 35 Vạn Bảo đây. Chỗ này cũng đông, nếu không lấy số sớm thì chờ hơi lâu nhưng bs cũng nhiệt tình và SA tốt theo mình thấy, bạn thử đưa vợ qua đó khám xem sao..ở đây khám ngoài giờ hc nhé! t7, cn thì khám sáng thôi
    • 146 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc.bui Xem bài viết
    Mình cũng theo bac Đính đây . Đa theo bác Đính thì cứ yên tâm chờ ngày đón con yêu ra đời đi nhé. Ko phải lo lắng điều gì đâu .mẹ nó ạ !
    Chị ơi, chị dự sinh là ngày naò đấy? Em đi siêu âm mỗi lần 1 ngày dự sinh khác nhau.7/3,10/3,14/3 và 18/3.Cứ loạn hết cả lên chị ạh.Hnay mồng 8/3 rồi mà bụng em vẫn chưa tụt, thi thoảng chỉ đau bụng râm rỉ 2 cơn vào đêm thôi.Em lo quá chị ạh.hix,Bác sỹ Đính bảo em là nếu tuần sau chưa sinh thì đi khám bên trong xem thế nào.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đăng ký sinh ở đâu, để có thể sinh thường?

Chào các mẹ! Tớ tập 1 sinh thường năm 2000 Tập 2 sinh mổ năm 7/2006 (thai ngược) Giờ đang tập 3 được 33 tuần rùi. Tớ khá cao to, thuộc dạng rất dễ đẻ nên tập 3 tớ rất muốn đẻ thường. Tuy nhiên tớ thấy mọi người thường bảo đã mổ một lần thì phải mổ tiếp, nhưng cũng có người vẫn đẻ thường được,...

• "Chết cười" với chiêu giấu tiền có "1-0-2" của các quý ông!

Mình mới phát hiện OX mình giấu tiền trong WC, số tiền này Ổng ghi cẩn thận "Tiền để chờ vợ...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• "Siêu trái cây" có mặt trong thực đơn ăn kiêng - Chuyên gia đã trả lời

Mình nghe các chị đồng nghiệp nói, Kiwi vừa có tác dụng làm đẹp vừa là "kho dinh dưỡng" cho sức...

• Khám thai và đăng ký sinh ở TP.HCM

Các mẹ và mod ơi, em thấy có topic "khám thai và đăng ký sinh ở đâu tốt nhất?" nhưng xem nội dung thì thấy các mẹ nói về ngoài HN thôi, không thấy nói về TP.HCM, nên em lập topic này để học hỏi kinh nghiệm của các mẹ. (Mod ơi, nếu thấy topic của em thừa thì chuyển dùm em nhé.) Mình dự sinh...

• 146 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Khám ở đó bạn không hỏi thì họ sẽ không chủ động tư vấn gì cho mình đâu bạn ạh. Với cả chắc là bạn chỉ siêu âm ở tầng 1 phải ko? Khám phải lên tầng 3 cơ. Tớ khám ở đó một lần rồi thôi luôn, vì bác sỹ ở đó khám không nhiệt tình lắm thì phải. Hôm đó tớ khám lúc 11h30, bà bác sỹ đó khám vội vàng qua quýt để đi ăn trưa. Còn mắng mình là sao khám muộn thế. Trong khi 12h mới hết giờ làm.Bực mình lắm cơ!
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4