• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kết quả xét nghiệm triple test

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mới làm xét nghiệp Triple test tại 42 Nghĩa Dũng và nhận được kết quả xét nghiệm.
    Các chỉ số là: AFP: 30.09ng/mL
    Beta -hCG: 8124mU/mL
    uE3: 3.75ng/mL
    Các mẹ tư vấn cho em biết kết quả như thế có là bình thường hay là không bình thường ạ? Em đang lo quá vì người ta mang kết quả đến nhà nên không hỏi được bác sĩ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 296 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

ban co the hoi nguoi mang ket qua hoac goi dien hoi trung tam va bao gap bs se co nguoi tu van cho minh,
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:
    • 2,511 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Mình cũng làm ở Nghĩa Dũng và cũng ko tư vấn tại nhà hay qua điện thoại. Ngoài KQ trên còn có 1 biểu đồ ở trên 1 trang in màu, trên đó có ghi rõ XN trisome 21, 18 và Neural tube defect (ko mang tờ KQ theo, ko nhớ chính xác ko) ra KQ là nằm trong khoảng nào (low risk/high risk). Ngoài ra trang này cũng có nói là nguy cơ theo độ tuổi (age risk) của bạn là bao nhiêu. Dựa vào đó mình có thể biết qua là do với độ tuổi của mình, các chỉ số trên nằm ở nhóm nguy cơ cao hay thấp (high/low risk).
    Tuy nhiên, nếu muốn hiểu cặn kẽ kết quả, bạn nên mang kết quả này trong lần khám thai tiếp theo để các bác sỹ/người có chuyên môn tư vấn cho cụ thể. Bạn có thể hỏi những thứ khác có liên quan nữa. Mình cũng định làm như thế đây. Và lần sau mình sẽ ko làm xét nghiệm ở chỗ ND này nữa (gọi tổng đài trước khi đặt dịch vụ, mình có hỏi là họ có tư vấn kết quả luôn ko thì họ bảo có, qua điện thoại hoặc có thể hỏi trực tiếp nhân viên mang kết quả - sau đó khi có KQ mình gọi thì tổng đài bảo "Chị mang KQ đến đây mới tư vấn được", qua email (scan màu) cũng ko chịu).
    • 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Bùn cười nhỉ, mình làm ở viện C, họ ghi rõ tỉ lệ thế nào là có nguy cơ cao, rồi tỉ lệ theo tuổi của người mẹ bao nhiêu, tỉ lệ theo xét nghiệm bao nhiêu. Cuối tờ xét nghiệm ghi rõ là nguy cơ cao hay thấp với các hội chứng nữa. Nếu như các mẹ thì biết làm sao được
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn mình làm xét nghiệm ở Từ Dũ, dù người nhà đi lấy kết quả dùm, kg có bsĩ đọc kết quả nhưng dòng kết luận trên phiếu xét nghiệm đã ghi rõ là nguy cơ thấp, không cần chọc ối rồi! Kết quả cũng ghi rõ nguy cơ theo độ tuổi, ... dễ hiểu lắm các mẹ ạ!
    • 187 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Có cần thiết phải làm xét nghiệm triple test không mấy chị? Và làm ở thời điểm nào?
    • 545 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Uhm, thường thì trong tờ kết quả phải ghi rõ Nguy Cơ Cao/ Thấp chứ nhỉ? Chứ ghi như thế mình chịu Bạn đến BS hỏi đi. Mà mẹ nó yên tâm, mình làm TT nè. Nguy cơ cao (1/50), chọc ối thì cho kết quả bình thường.
    Làm Triple Test ở thời điểm tuần 16 là đc.
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa làm triple test ở Nghĩa Dũng xong. Họ trả kết quả, đọc ko hiểu, gọi vào số điện thoại hỏi tư vấn họ có trả lời đầy đủ mà bạn.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:
    • 296 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

dợt bị dị ứng mề đay mình cũng sợ nên đã gọi bên xn ND tới nhà để làm xn, buổi chiều họ mang trả kết quả mình hỏi và có giải thích rõ là trong người còn kháng thể cao nên yên tâm. Sợ ng ta nói k chính xác nên mình gọi điện tới trung tâm ND và gặp bs thì người ta hỏi mã số xn của bạn là bn, người ta tìm trên máy và tư vấn cho mình cũng đúng như ng mang kq tới. K yên tâm thì mang kq hỏi bs theo dõi cho mình nha bạn
    :Rose:Mong con iu của mẹ lun lun khỏe mạnh nha con, yêu hai bố con nhìu lém!:Kiss:
    • 2,511 Bài viết

• 2,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loangiang@ Xem bài viết
    dợt bị dị ứng mề đay mình cũng sợ nên đã gọi bên xn ND tới nhà để làm xn, buổi chiều họ mang trả kết quả mình hỏi và có giải thích rõ là trong người còn kháng thể cao nên yên tâm. Sợ ng ta nói k chính xác nên mình gọi điện tới trung tâm ND và gặp bs thì người ta hỏi mã số xn của bạn là bn, người ta tìm trên máy và tư vấn cho mình cũng đúng như ng mang kq tới. K yên tâm thì mang kq hỏi bs theo dõi cho mình nha bạn
    Như mình nói ở trên, chỗ này ko nhận tư vấn kết quả Triple test qua điện thoại đâu. Các XN khác mình ko rõ, vì mình ko làm.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu các bạn làm xét nghiệm ở Medlatec ở 42 Nghĩa Dũng thì gọi vào số đt tư vấn của tổng đài miễn phí 1800585865, khi gọi các bạn nhớ cầm kết quả để họ chỉ dẫn nhé! Tớ vừa hỏi tư vấn kết quả, hỏi được rồi thì thấy cũng rất dễ hiểu thôi các mẹ ạ. Các mẹ xem trên biểu đồ nhé, có 3 mầu xanh, vàng, cam. Đường nằm ngang dưới cùng chỉ độ tuổi của bạn, bạn xem cột đen nằm ở độ tuổi của bạn nếu ở trong khu vực màu xanh thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm, còn nếu vạch đen đó cao lên đến màu vàng hoặc cam thì chắc chắn là bạn phải đến bsĩ để cụ thể hơn rồi. Muốn biết cụ thể hơn thì bạn có thể mang kết quả XN hỏi bsĩ trực tiếp chỉ định bạn làm XN để hỏi.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hôm qua em đi lấy kết quả xét nghiệm Triple Test ở đại học Y hà nội các mẹ ạ.
    Nay Post lên để các mẹ cho ý kiến với nhé, nhìn chẳng hiểu gì để mấy hôm nữa mang qua chô bác sĩ xem sao.
    Mẹ nào biết chỉ cho em trước với nhé. Chỉ thấy cô trong ĐH Y nói ở mức thấp, chỉ cần theo dõi bằng siêu âm.
    Thanks các mẹ nha! Chúc cả nhà một ngày tốt lành.

"MEASURED SERUM VALUES
    Value (Corr. MoMs)
    AFP 43.6 ng/ml (0.87)
    HCG 29445 mlU/ml (0.73)
    uE3 0.823 ng/ml (1.01)
    Gestation 15 + 6
    Method LMP
    The MoMs have been corrected according to:
    maternal weight
    ethnic origin

Biochemical risk for Tr.21: 1/5364
    Age risk:
    1/1095
    Neural tube defects risk: 1/6437

TRISOMY 18 SCREENING
    The calculated risk for trisomy 18 is < 1/10000, which indicates o low risk."
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyentrang_vht; 24/12/2011 vào lúc 10:02 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình làm xét nghiệm triple test ở tuần thai thứ 17 chỉ số 1:279 chỉ số này có quá cao không các bạn.? Mình lo lắng gọi điện hỏi Bà Bác sỹ chỉ định mình đi làm xét nghiệm mà Bà ta nói rất khó chịu, ý là phải đến nộp tiền gặp Bà ấy, mà mình lại bị rau bám thấp nên kiêng đi lại nhiều.mong các bạn biết trả lời cho mình nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua mình làm xét nghiệm triple test ở tuần thai thứ 17 chỉ số 1:279 chỉ số này có quá cao không các bạn.? Mình lo lắng gọi điện hỏi Bà Bác sỹ chỉ định mình đi làm xét nghiệm mà Bà ta nói rất khó chịu, ý là phải đến nộp tiền gặp Bà ấy, mà mình lại bị rau bám thấp nên kiêng đi lại nhiều.mong các bạn biết trả lời cho mình nhé!
    • 150 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hic e 18 tuần rùi còn triple đc ko nhẩy?