• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kết quả siêu âm là MÉP DƯỚI BÁNH RAU CÓ DỊCH 6MM là sao hả các chị? Em lo quá!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi1! Cho em hỏi với! Em có thai đc 14 tuần rồi. Tuần trước em bị ra dịch màu nâu 1 ngày thôi. Hôm sau (13/9) E đi khám, bác sĩ cho thuốc Dupaston và dặn nếu đau bụng thì khám lại. Hôm nay (19/9) em đau bụng , đi khám thì kết quả siêu âm là MÉP DƯỚI BÁNH RAU CÓ DỊCH 6mm. Bsĩ kại cho thêm Spasmaverine uông nữa.
    E lo quá ! không biết có ảnh hưởng gì nhiều đến em bé không hả các chị?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 161 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Sao mẹ nó không hỏi luôn BS xem sao? Khi mang thai kiêng nhất là ra máu hay dịch màu nâu. Còn ảnh hưởng tới em bé hay không thì mình không nói trước được, có điều mẹ nó bây giờ bắt buộc phải nằm bất động gác chân lên gối nhé. Nếu mẹ nó có gọi được cho ai ở quê gửi lên cho củ Gai (rửa sạch, thái mỏng, phơi khô, sao vàng, hạ thổ) thì càng tốt, mỗi ngày uống 2 cốc có tác dụng an thai. Trước dì mình còn chảy máu gần 1 tuần cũng uống cái đấy, trộm vía giờ cháu được 4t rồi. Mình thời gian đầu bị nghi CNTC, đau bụng suốt cũng nhờ uống cái ý mà hết đau đấy. Lúc đầu mình cũng không muốn uống đâu vì sợ mấy thứ kiẻu này không yên tâm. Nhưng bạn thân mình chửa 4 tháng bị đau bụng mẹ nó cũng đi xin củ Gai cho nó uống. Chúc chủ top mẹ khỏe con khỏe nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn chị! Sáng nay em khám ơ Phụ Sản TW, em có hỏi nhưng BS k trả lời, thậm chí k phê vào sổ y bạ của em,chỉ in đơn thuốc bảo em mua uống và nghỉ làm 10 ngày thôi. Mấy lần trước em cũng khám ở đây, hỏi thì bsi toàn cáu kỉnh bảo vào phòng tư vấn mà hỏi. Nhưng sáng nay em khám xong thì muộn quá , phòng tư vấn nghỉ rồi. Hic! Nói chung la xui xeo!
    • 308 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Em cũng đang bị như chị hoasau123 nè. Trường hợp của em là thế này: lúc 19w em thấy có ra ít máu đỏ theo dịch âm đạo. Đi khám thì bác sĩ cho thuốc, nói về nghỉ ngơi. Em uống thuốc thì có tình trạng ngày ra dịch nâu, có ngày lại không ra.
    Đúng 1 tuần sau thò em chạy hẳn vô bệnh viện khám, thì em có nghe bác sĩ nói có tụ dịch, bong nhau thai khoảng 2cm. Em về uống thuốc tiếp rồi nghỉ ngơi. Đến sáng hôm nay là tròn 1 tuần nữa (trong một tuần này em không thấy ra dịch gì cả). Thì tự nhiên sáng hôm nay em lại thấy ra dịch màu nâu đất.
    Em có uống no-spa, đặt âm đạo utrogestan, uống củ gai, ăn uống tôta, nhưng ko hiểu tại sao lại có dịch nữa, em cứ nghĩ là hết ra rồi, sau 1 tuần tự nhiên lại ra.

Em bây giờ 21w rồi, tham khảo mấy topic thì hầu như các mẹ toàn bị ra lúc 3 tháng đầu. Chị triệu chứng như thế nào nhớ thông tin cho em với nhé.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo, lúc chị siêu âm 12 tuần cũng có chút dịch, bác sĩ khám thai cho uống một đợt thuốc NO-SPA là okie liền, trộm vía giờ mẹ ổn con ổn.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ này lưu ý nhé, bác sĩ bảo uống củ gai sẽ phá thuốc tây đấy.
    • 308 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chị mecun2012 ơi, hnay em mới nghe nói uống củ gai sẽ phá thuốc tây. Nhiều mẹ nói uống dc chung mà.
    • 161 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoasau123 Xem bài viết
    Cám ơn chị! Sáng nay em khám ơ Phụ Sản TW, em có hỏi nhưng BS k trả lời, thậm chí k phê vào sổ y bạ của em,chỉ in đơn thuốc bảo em mua uống và nghỉ làm 10 ngày thôi. Mấy lần trước em cũng khám ở đây, hỏi thì bsi toàn cáu kỉnh bảo vào phòng tư vấn mà hỏi. Nhưng sáng nay em khám xong thì muộn quá , phòng tư vấn nghỉ rồi. Hic! Nói chung la xui xeo!
    Mẹ nó nên theo 1 BS riêng, ngta sẽ giải thích cụ thể với mẹ nó. Như mình xác định đẻ ở viện 103, hàng tháng khám chỉ BS này thôi, đến lúc đẻ chị ý đỡ đẻ luôn. Có thắc mắc, được trả lời tận tình hơn. Mách nhỏ mẹ nó nhé, nếu khám ở Phụ sản TW hay viện C ý, mẹ nó cứ vào thẳng phòng cấp cứu, nói là ra dịch nâu, hơi đau bụng. BS sẽ khám ngay cho mẹ nó, lúc vào phòng riêng rồi mẹ nó hãy nói rõ như nào. Mình khám viện C toàn như vậy không thì đợi dài cổ không tới lượt.
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoasau123 Xem bài viết
    Các chị ơi1! Cho em hỏi với! Em có thai đc 14 tuần rồi. Tuần trước em bị ra dịch màu nâu 1 ngày thôi. Hôm sau (13/9) E đi khám, bác sĩ cho thuốc Dupaston và dặn nếu đau bụng thì khám lại. Hôm nay (19/9) em đau bụng , đi khám thì kết quả siêu âm là MÉP DƯỚI BÁNH RAU CÓ DỊCH 6mm. Bsĩ kại cho thêm Spasmaverine uông nữa.
    E lo quá ! không biết có ảnh hưởng gì nhiều đến em bé không hả các chị?
    theo e được biét thì đơn của bs kê cho c là rất chuẩn k cần chỉnh đâu.duphaton 10mg la thuốc nội tiết dưỡng thai còn spasmaverin là thuốc chống co bóp tử cung.như trường hợp của chị e mạo muội nghĩ do động thai r như của e ngày trước cũng bị như vậy nhưng vì do e có u xơ TC và e bị ra máu những 3 lần trong 3 tháng đầu cơ lo lắm ai bị r mới hiểu đc tâm trạng chứ nói thì mọi ng cũng chỉ chia sẻ đc phần nào thôi.chị cũng hạn chế vận động,uống nh nước, k xoa vào vùng ngực bụng và cuyện vợ chồng thì cũng p kiêng luôn.e chia sẻ với c vài điều như vậy thôi.chúc 2 mẹ con khỏe.