Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 76 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 561 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 579 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

khuyên các bạn dùng Palmer's theo kinh nghiệm của mình. Ở sg có bán rồi, các bạn cứ search Palmer's cocoa butter cream sg là có thôi.

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng loại dầu massage chống rạn Buchenne của Đức ạ, mùi thơm nhẹ, nhanh khô và không thấy có dị ứng gì. Nhưng nếu dùng loại nào em nghĩ chị cứ kiểm tra trước bằng cách bôi vào phần chân và đùi xem có dị ứng không đã ạ.

• 170 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmai_cmg Xem bài viết
    Em cũng đang dùng loại dầu massage chống rạn Buchenne của Đức ạ, mùi thơm nhẹ, nhanh khô và không thấy có dị ứng gì. Nhưng nếu dùng loại nào em nghĩ chị cứ kiểm tra trước bằng cách bôi vào phần chân và đùi xem có dị ứng không đã ạ.
    Mẹ nó ơi? Mua ở đâu vậy chỉ giùm mình với

• 231 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pmai_cmg Xem bài viết
    e cũng dùng giống mẹ này, ko biết do cơ địa hay do kem, nhưng em 23w rùi mà chưa bị rạn bụng và ngực tẹo nào ,vẫn đẹp như hồi con gái , nhưng kem của em là do người bạn bên Đức gửi về. Nhưng dùng đồ Châu âu em hoàn toàn tinh tưởng

• 231 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahong2787 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi? Mua ở đâu vậy chỉ giùm mình với

E còn 1 lọ dầu chống rạn của Đức, nếu mẹ nó quan tâm thì em để lại vì đợt vừa rồi bạn em gửi nhiều quá nên từ giờ đến lúc sinh e cũng chả dùng hết. hoặc mẹ nào quan tâm em để lại rẻ cho

• 5,278 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

tuần thứ bao nhiêu thì nên dùng loại này. Để em kiếm 1 lọ dùng dần

• 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em dung loại này nè ,

em được 35w rùi , bụng bự lắm rùi nhưng chưa có 1 vết rạn nào cả. Ngay cả vết rạn ở đùi hồi mới lớn cũng mờ đi thấy rõ . Em ko bôi thường xuyên, bữa có bữa quên nhưng nói chung cũng >4lần/tuần.
    Xài hết 1 hộp rùi , giờ đang xài hộp thứ 2. Cái sau em cũng được ng nhà bên Pháp gửi về nhưng loại này là lotion , chắc ko xài đến quá. :Laughing:

L.O.V.E

Bé và Bố thi Bobby , các mẹ ủng hộ nhé :LoveStruc: http://www.ngaycuachacungbobby.com/i...hi/detail/2472
    Gia đình Dưa Hấu thi Cả nhà vui khỏe. Các mẹ xem nhé http://www.webtretho.com/forum/f1890...duahau-820406/

• 288 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

các chị ơi,nên dùng từ tuấn thứ mấy,sẳn đây cho em hỏi luôn là dùng kem dưỡng cho da mặt lúc đang bầu bì có được kô ah,em đang phân vân vụ này nè

• 4,901 Bài viết

• 2,571 Được cảm ơn

Kem chống rạn thì bắt đầu dùng từ lúc biết có bầu luôn chứ đừng đợi tới lúc bị rạn. Kem chống rạn cũng như các loại kem khác đều phải thử, nhất là khi mình có bầu thì mọi thứ đều thay đổi.
    VD như tớ dùng dầu Bübchen của Đức thì không dị ứng, nhưng mà tớ lười bôi dầu, bôi kem thích hơn (tớ ở đó nên không sợ hàng giả), thế là tớ đi mua lọ Vichy về dùng, đắt gấp 4 lần, mà loại này thực sự là tốt, từ xưa tớ dùng kem bôi mặt của Vichy rất thích mà không dị ứng. Ai dè về bôi kem chống rạn của Vichy thì dị ứng nổi mẩn ngứa, ngừng bôi vài ngày thì khỏi. Bôi thử lại xuống cổ chân thì sau khi bôi 2 ngày cũng bị ngứa chỗ bôi nên dẹp vào góc tủ (xót xiền quá...)
    Hiện nay tớ không dùng kem/dầu chống rạn gì nữa cả mà chỉ dùng kem Body của Nivea, đến giờ chưa rạn, chả biết mấy hôm nữa ra sao. Mà cơ địa của tớ là bị rạn da, vì hồi dậy thì rạn đùi nhiều lém.
    Andy Khánh An ra mắt

NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr

• 195 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emelsabes Xem bài viết
    Kem chống rạn thì bắt đầu dùng từ lúc biết có bầu luôn chứ đừng đợi tới lúc bị rạn. Kem chống rạn cũng như các loại kem khác đều phải thử, nhất là khi mình có bầu thì mọi thứ đều thay đổi.
    VD như tớ dùng dầu Bübchen của Đức thì không dị ứng, nhưng mà tớ lười bôi dầu, bôi kem thích hơn (tớ ở đó nên không sợ hàng giả), thế là tớ đi mua lọ Vichy về dùng, đắt gấp 4 lần, mà loại này thực sự là tốt, từ xưa tớ dùng kem bôi mặt của Vichy rất thích mà không dị ứng. Ai dè về bôi kem chống rạn của Vichy thì dị ứng nổi mẩn ngứa, ngừng bôi vài ngày thì khỏi. Bôi thử lại xuống cổ chân thì sau khi bôi 2 ngày cũng bị ngứa chỗ bôi nên dẹp vào góc tủ (xót xiền quá...)
    Hiện nay tớ không dùng kem/dầu chống rạn gì nữa cả mà chỉ dùng kem Body của Nivea, đến giờ chưa rạn, chả biết mấy hôm nữa ra sao. Mà cơ địa của tớ là bị rạn da, vì hồi dậy thì rạn đùi nhiều lém.
    Mình cũng dùng Vichy, tớ bôi từ hồi gần 3tháng, bây giờ cũng chưa biết kết quả như thế nào vì rạn thì thường đến tháng thứ 7 thì mới rạn, nhưng kem thì phải bôi từ tháng thứ 4, mình đc nhiều người khuyên dùng Vichy lắm, vì Vichy là dược mỹ phẩm mà, giá mua là 607k/tuýt. Nhưng mà tớ cũng bị kiểu ngày nhớ ngày quên, ngày thì... lười vì dạo này nắng nóng, bôi lên cũng thấy khó chịu mặc dù nó ngấm cũng nhanh. Nên tính ra t.bình 1-2 ngày mới bôi đc 1 lần. Nhưg cũng sợ rạn, vì nhìn mấy chị cơ quan tớ rạn bụng nhìn khiếp lun!