• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 76 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 561 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

MÌnh thấy trên này chưa có tô píc về vấn đề kem chống rạn da trong thời kì mang thai và sau khi sinh. Mình vào các trang web nước ngoài thấy các bà mẹ mang thai hay dùng kem chống rạn da từ thời kì mang thai, vì lúc này em bé lớn dần lên, làm da mẹ bị rạn. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ kinh nghiệm cho cả nhà với nhé. Rồi khi sinh bé xong, làm sao để ngực ko bị xệ, bụng ko bị lèo phèo. Em đang đón đợi tập 1 của cuộc đời nên chả có tí ti kinh nghiệm nào. Các mẹ chia sẻ nhé:Rose: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 73 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tớ có bầu gần 6 tháng và cũng dùng hết gần hết một tube kem Pureen rồi. Tớ dùng từ tháng thứ 3, đều đặn mỗi ngày 2 lần, xoa hết tất cả các vùng có nguy cơ bị rạn mẹ nó ạ. Thật lòng thì cũng đã có một số vết rạn sẵn từ hồi chưa có bầu cơ, nhưng đúng là nếu rạn thêm nữa thì cũng khiếp thật, hihi, nên tớ chăm chỉ lắm. Không biết tới lúc sinh bé thì thế nào nhưng tới giờ là các vết rạn cũ còn mờ đi một chút, thich lắm :Smiling:

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi em có bầu, cứ bôi kem chống rạn vào thì y như rằng chỉ 2 phút sau bị thằng nhóc nhà em đạp. Đau không chịu được. Đành phải đem cho.
    Hỏi bác sĩ thì bs nói là tuỳ từng người. Có người bôi được, có người không.
    Cũng may em cũng không bị rạn là mấy (trộm vía cái đã):Laughing:

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Bây giờ có 1 loại thuốc,nói chung chưa thấy tác hại,nhưng uống mấy viên vào thì những vết rạn và vết mổ biến mất tiêu!Thật đấy!Mình chưa hỏi tên thuốc,nhưng biết chắc chắn có bạn của chị mình uống!ĐK: uống sau khi đã sinh con và cai sữa!

• 1,083 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Mình đang dùng Body Treatment Oil của Clarins, thấy cũng tôt, 6 tháng rồi nhưng không thấy rạn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry and Tom Xem bài viết
    MÌnh thấy trên này chưa có tô píc về vấn đề kem chống rạn da trong thời kì mang thai và sau khi sinh. Mình vào các trang web nước ngoài thấy các bà mẹ mang thai hay dùng kem chống rạn da từ thời kì mang thai, vì lúc này em bé lớn dần lên, làm da mẹ bị rạn. Có mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ kinh nghiệm cho cả nhà với nhé. Rồi khi sinh bé xong, làm sao để ngực ko bị xệ, bụng ko bị lèo phèo. Em đang đón đợi tập 1 của cuộc đời nên chả có tí ti kinh nghiệm nào. Các mẹ chia sẻ nhé:Rose: :LoveStruc:

• 4,959 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

6 tháng chưa rạn đâu,mình có dùng kem đâu,gần 6 tháng rồi,chưa rạn tẹo nào

• 229 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Rạn da hay không là do cơ địa từng người thôi. Nếu người nào dễ bị rạn thì tớ nghĩ là bôi kem kiểu gì cũng không tránh nổi đâu.

Tớ cũng mua 1 hộp Happy event và được cô em chồng cho 1 hộp kem nữa. Thỉnh thoảng tắm xong nhớ ra thì bôi 1 ít ... ko biết có tác dụng ko.

Tớ sắp hết tháng thứ 6 rồi nhưng vẫn chưa thấy bị rạn mà cũng chả thấy 1 đường nâu giữa bụng, gặp ai mang bầu cũng hỏi xem họ có cái đường đó không mà tớ đợi mãi chẳng thấy.

Chắc phải từ tháng thứ 7 trở đi, khi bụng thực sự to thì mới thấy hết các "triệu chứng" .... hic...

Mẹ tớ bảo để cho ngực ko sệ và bụng đỡ lèo phèo thì đẻ xong nhớ thường xuyên mặc áo ngực, chỉ cởi lúc đi ngủ 1 lúc cho thoáng thôi. Và phải đeo gen bụng rồi tập thể dục thường xuyên ...

Hihi, mà tớ thấy cứ chăm cho con bú là mẹ gầy đi nhanh lắm vì mỡ dự trữ trong người mình lúc mang bầu chính là để tạo sữa cho con mà. Ở cty tớ, nhiều chị sau 4 tháng đi làm đã thấy gọn gàng như gái chưa chồng rồi.
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

Then I show you there's a destiny
    The best thing in life
    They are free

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

• 3,919 Bài viết

• 2,899 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ rạn da là do cơ địa mỗi người. Hồi mình mang bầu em bé đầu, chăm chỉ bôi kem lắm, bôi ngay từ tháng đầu tiên, loại kem Galenic của Pháp, hết hộp này đến hộp khác, kết quả những tháng cuối rạn khủng khiếp, mà sanh xong rạn mới ác, trông vằn vện như con hổ í, hu hu. :Crying:
    kiwisite.net

• 5,180 Bài viết

• 3,782 Được cảm ơn

trước khi có bầu,ng mình cũng nhỏ nhưng quả đùi thì cũng hơi to.bgio mình được hơn 6 tháng rồi, đùn thấy nổi rõ vết rạn.nhìn cũng vằn vện lắm nhưng mà mình theo chủ nghĩa tự nhiên,cũng chẳng bôi kem.mà tính mình cũng lười,dính đến chăm sóc sắc đẹp là mình k kiên trì đc.khổ thế cơ chứ.mình mới thấy vết rạn ở đùi còn ở bụng thì k thấy dấu hiệu j hết

• 5,194 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

xem ra bôi hay ko cũng thế cả, tùy thuộc vào cơ địa của từng mẹ thôi nhỉ