Mang thai - Chuẩn bị sinh

Kem bôi chống rạn da cho bà bầu !

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thân yêu, cho em hỏi các mẹ biết kem bôi chống rạn da của hãng nào tốt, giá rổ thê nào và mua ở đâu, chỉ cho em biết với nhé. các mẹ vào chia sẻ lun nha! Cảm ơn các mẹ, chúc các mẹ ngày mới tươi vui, khỏe mạnh !!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình dùng Palmer của Mỹ mẹ nó ạ! có 2 loại lotion và cream giống nhau giá cũng giống nhau là 283k! mình mua trên trang web palmer's.vn ng ta ship cho mình. hiện tại mình thấy ổn vì đã 9th mà chưa thấy rạn trừ chỗ mông lười không bôi kem ( trộm vía) mà mấy vết rạn cũ của mình từ hồi dậy thì cũng mờ đi chút ít đấy
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ko nên dùng bạn ạ, bôi thì sẽ kích thích cơ bụng hoạt động...nguy hiểm lắm
    • 132 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mauanchonglon Xem bài viết
    Ko nên dùng bạn ạ, bôi thì sẽ kích thích cơ bụng hoạt động...nguy hiểm lắm
    mình bôi mãi có làm sao đâu! đấy là tại các mẹ xoa mạnh quá đấy! mình chỉ xoa nhẹ nhành phần bụng thôi, còn những chỗ khác thì matxa kỹ hơn 1 tý! không dùng sau này rạn da còn lâu mới chữa đc, phải mấy chục năm mới mờ lúc đấy còn thanh xuân nữa đâu
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

E cũng đang lo. Tuy tập trc thì k bị rạn tý nào. Hnao nhò me n mua hộ r ship vè chỗ mẹ. Rồi e qua láy dc k. Tại cũng k bit mua ỏ web nào. Kee mà mẹ n bôi tù tháng thú máy dáy
    • 390 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Nhớ ngứa cỡ nào cũng không được gảy vì khi đó da bắt đầu té ra rồi càng gãy chỉ làm vết thương sâu thêm thôi!
    Không có kem rạn do di truyền của mẹ thôi! Có chị sinh ba đứa con bụng phẳng lì nhìn thích lắm!
    Nhưng vẫn phải bôi vì da mình bị căng ra đột ngột như sợi thun vậy!căn lâu quá sẽ giản đi mất đi sự đàn hồi của sợi thun da mình cũng vậy đã rạn rồi thì mất đi độ đàn hồi săn chắc.
    Nếu có dùng nên mua dầu oliu loại extra nguyên chất có màu xanh đậm ở thương xá tax hoặc co.op thì chất lượng không bằng. Loại nữa lít khoảng khoảng hơn 125k là cùng sau khi tắm chịu khó lấy một ít xoa len vùng bụng đùi ngực nhẹ nhàng cho da đàn hồi hấp thụ chất dinh dưỡng,nên sớt ra chai lọ có thể nhỏ giọt thôi! Mỗi lần vậy cần từ 5-10 giọt xoa nóng dầu trong lòng bàn tay rồi hãy mátxa, nên để trong nhà tắm tránh tình trạng không có sẵn lười làm.
    • 160 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thì không dùng thuốc, đọc nhiều nên cũng tìm ra được sản phẩm dầu dừa chống rạn da cho phụ nữ mang bầu. Mình mới bôi cũng được mấy lần, đang mang thai sang tuần 29w, trộm vía cơ địa mình vẫn bt. Tập 1 mình ko bị rạn bụng, rạn hông tí, tập 2 bôi đề phòng rạn bụng. Hãy tìm hiểu thêm trên mạng nhé.
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng dùng dầu dừa để bôi, nhưng từ hôm đi khám bác sỹ bảo em em bị co bóp tử cung (do bác sỹ thấy bụng căng cứng). Bác sỹ nói em không được xoa bụng nên thôi em ko bôi nữa lại bỏ mấy hôm rồi các mẹ ak.

thôi chịu khó vì con yêu vậy
    • 109 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là do cơ địa tưng người thôi.mẹ nào ko rạn La nó ko rạn ah.chứ mình bôi mà cũng vẫn rạn đấy thôi các mẹ.đang tính làm dàu dừa xem sao vì ko hại cho bé mà mọi ng khen là hiệu quả.cũng mong La đỡ chút ít
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình mua kem Palmer ở shop Thanh Chi, 26 Đường Thành, tuýp 125g có 220K thôi các mẹ ạ .
    • 657 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giabao8888 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ là do cơ địa tưng người thôi.mẹ nào ko rạn La nó ko rạn ah.chứ mình bôi mà cũng vẫn rạn đấy thôi các mẹ.đang tính làm dàu dừa xem sao vì ko hại cho bé mà mọi ng khen là hiệu quả.cũng mong La đỡ chút ít
    Mẹ nó nói đúng đấy, dầu dừa có tác dụng chống rạn da tốt lắm
    • 152 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

em cũng bôi Palmer đây, do bà chị gửi ở nước ngoài về, mà mới 5 tháng thôi nên không biết sinh xong có bị rạn không nữa, em nghe nhiều chị nói rạn da cũng do cơ địa mỗi người nữa, em thì chắc rạn rồi vì hồi dậy thì vùng da ở mông rạn hết rồi đây...hix hix, không biết có loại nào tốt hơn không nữa....
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Kem của Clarins ko rít, thấm hút tốt, mà hồi có bầu nghén dữ quá nên người mệt, ko còn tinh thần làm đẹp. Mẹ nào cần mình thanh lý lại cho. Có gì pm cho mình.
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

E dùng dạng dầu của Clarins từ tháng thứ 4. Nhưng đã dừng từ 7 tháng.( bjo e 8 tháng rồi) nhưng chắc do cơ địa.. E dùng mà đến lúc tprajn vẫn bị rạn ^^ e bị rạn ở mông.. Còn lại ngững chỗ như ngực, bụng lại ko bị..
    • 366 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Clarins cua minh la dang cream, ra sau dang oil, hinh nhu tot hon oil do ban.
    • 154 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Kem thoa bụng cho mẹ bầu cũng tùy cơ địa mỗi người thôi. Các bác sĩ chuyên khoa sản cũng bảo rằng nếu đã có căn cơ rạn nứt thì có thoa 10 tuýp kem cũng rạn thôi hà >"<

Mình cà 2 tập đều không sử dụng kem, bụng không nứt, chỉ bị mông và ngay dưới bụng thôi.
    • 76 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

xài kem chống rạn mà lỡ sức lên đầu vú thì có ảnh hưởng đến sữa ko các mẹ
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

dau dua mua o dau ha cac me no oj? em dag o tuan thu 20 r chua thay bjeu hjen ran nut j nhung thay bung cang va thjnh thoang hay ngua lam.. cha bjet ljeu co ran ko.. de phong cho chac.. dau dua la paj mua tjnh dau dua nguyen chat e tham khao tren mang cung hay thay quang cao tac dung cua dau dua ma chua bjet mua o dau??? me nao bjt cho e dja chj na
    • 602 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

em mua dầu dừa về dùng nhưng mà nhác quá, bôi cứ nhờn nhnờ khó chịu.
    • 39 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

các mẹ ơi minh 3 tuan nua sinh roi. co me nao biet o dau bán kem tri ran sau sinh ko. bụng minh chủ quan k ran nen k boi thuoc den thang t7 no rạn quá đi mất gio nhin chán ghê
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2