• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Huyết áp quá thấp khi mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 152 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp em với, em mang thai sang tuần thứ 21 rồi. Mấy ngày hôm nay em thấy người mệt mỏi khó chịu hơn, em thường xuyên bị khó thở các chị ạ, cách đây 2 hôm em còn bị choáng, ngất ko biết gì, đến lúc tỉnh thấy đã bị nôn đầm đìa ra hết cả váy, ra cả người AX. Các chị ơi, có kinh nghiệm gì chỉ giúp em với. Em cảm ơn các chị rất nhiều.

• 160 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gau me Ha Noi
    Các chị ơi giúp em với, em mang thai sang tuần thứ 21 rồi. Mấy ngày hôm nay em thấy người mệt mỏi khó chịu hơn, em thường xuyên bị khó thở các chị ạ, cách đây 2 hôm em còn bị choáng, ngất ko biết gì, đến lúc tỉnh thấy đã bị nôn đầm đìa ra hết cả váy, ra cả người AX. Các chị ơi, có kinh nghiệm gì chỉ giúp em với. Em cảm ơn các chị rất nhiều.
    Mẹ gấu đã đi khám bác sĩ chưa? Khi thai to lên thì người mệt mỏi và hay khó thở! Nhưng ở tuần thai của mẹ nó thì cũng chưa đến nỗi lắm đâu! Chắc là mẹ nó yếu sức! Mẹ gấu đi khám bác sĩ ngay. Đợt trước mình thiếu máu nhẹ, cũgn hay choáng lắm --> Phải uống bổ sung thêm sắt! Đừng chủ quan nhé!

Thỉnh thoảng cũgn có nhưng cơn như cảm lạnh làm mình mệt, nôn và xỉu đi! và mẹ nó cũng đừng để bị đói quá nhé!

Trường hợp xấu nhất, fỉ fui cái miệng, thì fải để fòng ngộ độc thai nghén. Túm lại là hỏi bác sĩ cho chắc nhé!

Chúc mẹ nó chóng khỏi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chắc là bạn hay dùng đồ hải sản?

• 86 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đi khám bác sĩ đi.
    Ngoài ra, nếu tụt huyết áp, chóng mặt thì có lẽ bạn phải bổ sung sắt.
    Uống nhiều nước, nhất là các loại nước có vitamin C (nước cam..) cũng làm giảm phần nào chứng tụt huyết áp, chóng mặt.
    Chúc bạn chóng khoẻ. Nhớ đi khám nhé.
    Lại một hành trình mới và thử thách mới.

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gặp bác sĩ chuyên khoa đi thôi. Nhớ ăn uống tốt hơn và uống thêm viên sắt.

• 957 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

bạn ah, giống mình rồi, bạn nên đi khám bác sĩ, chịu khó uống viên sắt và chè đường, mình ngày trước cũng vậy, đang đi chợ gặp nhỏ bạn , đứng hàn huyên 1 hồi thì thấy tối sầm mắt lại, chân tay ko đứng vững nữa, tỉnh dậy thấy đang nằm trong nhà mình rồi , hú vía, may cả mẹ và con ko sao, sau đó trong túi mình lúc nào cũng có vài viên kẹo, khi thấy choáng là ngậm kẹo ngay

• 152 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    bạn ah, giống mình rồi, bạn nên đi khám bác sĩ, chịu khó uống viên sắt và chè đường, mình ngày trước cũng vậy, đang đi chợ gặp nhỏ bạn , đứng hàn huyên 1 hồi thì thấy tối sầm mắt lại, chân tay ko đứng vững nữa, tỉnh dậy thấy đang nằm trong nhà mình rồi , hú vía, may cả mẹ và con ko sao, sau đó trong túi mình lúc nào cũng có vài viên kẹo, khi thấy choáng là ngậm kẹo ngay
    Em cảm ơn các chị nhiều lắm. Hôm CN em đã đi khám bác sĩ rồi các chị ạ, đúng là do em ăn uống kém quá và bị máu tuần hoàn lên não kém nữa, sang tuần thứ 21 rồi mà em chẳng ăn được gì, ăn vào cứ thấy đầy bụng một lúc sau là tuôn ra ngoài hết, em cũng không uống được cả sữa nữa, thấy thương em bé quá các chị ạ . Các chị ạ, bác sĩ cũng bảo em thủ sẵn kẹo, lúc nào thấy hơi choáng là mang kẹo ra ngậm luôn.
    Em cảm ơn các chị rất nhiều

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho em tham gia voi.Vi em cung thay tương tu voi de tai nay.Toi nay , em được 13 tuần rồi. Tháng trước em uống viên sắt, nhưng uống cũng không đều.Tháng này bác sỹ cho uống viên Obmin. Nhung em để ý, những lần uống OBIMIN thì người chóng mặt, choáng, nhức đầu dữ lắm. Em cứ tưởng là thiếu viên sắt, em uống thêm viên sắt.
    2 bữa nay,,(t7,cn) em để quên thuốc trong công ty.Nên không uống, em không thấy nhức đầu gì cả.Hôm nay t2, em mới vừa uống thì cảm thấy hoa cả mắt rồi.
    Không biết có chị nào có cảm giác giống em không.Vì tới tháng sau em mới khám bác sỹ...Mấy chị nào có kinh nghiệm chỉ em với.Có nên uống tiếp tục kg.

• 1,069 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabo_trung
    Cho em tham gia voi.Vi em cung thay tương tu voi de tai nay.Toi nay , em được 13 tuần rồi. Tháng trước em uống viên sắt, nhưng uống cũng không đều.Tháng này bác sỹ cho uống viên Obmin. Nhung em để ý, những lần uống OBIMIN thì người chóng mặt, choáng, nhức đầu dữ lắm. Em cứ tưởng là thiếu viên sắt, em uống thêm viên sắt.
    2 bữa nay,,(t7,cn) em để quên thuốc trong công ty.Nên không uống, em không thấy nhức đầu gì cả.Hôm nay t2, em mới vừa uống thì cảm thấy hoa cả mắt rồi.
    Không biết có chị nào có cảm giác giống em không.Vì tới tháng sau em mới khám bác sỹ...Mấy chị nào có kinh nghiệm chỉ em với.Có nên uống tiếp tục kg.
    Mình cũng như bạn, khi uống Obimin, cũng bị choáng váng đầu óc, tay chân run rẩy, bạn hãy thủ sẳn kẹo hay đồ ăn bánh ngọt,... để khi vừa uống vào thì ăn vào luôn, sẽ bớt mệt nhìu lắm, mình cũng làm cách này, thấy khỏe, & k sợ bị chóng mặt, run tay chân nữa, vì hình như thuốc Obimin kích thích dạ dày, nên khi thuốc tan, ngấm vào cơ thể sẽ làm mình đói, mà k có gì ăn thì sẽ quay quay liền... Chúc các mẹ & bé luôn vui khỏe !!!!

• 762 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevabo_trung
    Mình cũng uống obimin, bác sĩ không dặn các mẹ là phải uống sau khi ăn sao? Ăn vừa xong nếu no quá thì chờ 1 tý rồi uống, còn k thì uống thuốc liền sẽ không bị choáng đâu. Mình uống gần hết 1 chai 30 viên rồi mà không khi nào bị choáng cả. Mà khi uống obimin thì không cần uống viên sắt đâu vì thuốc này gồm đủ các thứ mà bà bầu cần như: các loại vitamin, sắt, axit folid…. Thuốc uống kèm theo thì có ống canxi khi bạn thiếu canxi. Mà các bạn nên mua 1 chai nhỏ 30 viên, trong chai có luôn túi hút ẩm nên thuốc không có mùi hôi, đừng mua lẻ thuốc sẽ hôi và khó uống hơn. Lúc trước mình mua 10 viên lẻ, hôi quá uống k nổi phải bỏ.