• 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 183 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

hic, mấy hôm mình thấy bình thường nên đã ngưng thuốc, với lại mình hay quên, uống không đủ liều. Không biết có sao không nữa. cám ơn mẹ nó, để từ hôm nay mình cố gắng uống thuốc đúng giờ.
    Tomorrow is another day
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng được bác sĩ cho uống Duphaston nè, nhưng sau khi uống thì triệu chứng buồn nôn nhiều hơn. Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không ta?
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Duphaston là thuốc nội tiết, giúp dưỡng thai và chỉ được uống trong 3 tháng đầu. Mẹ chủ top cứ yên tâm uống nhé. Mình trong 3 tháng cũng bị dọa sảy, phải uống liên tục đấy. Trộm vía sau 3 tháng, em bé khỏe mạnh, phát triển đều, mẹ cũng khỏe. Bác sĩ đã kê đơn thì bạn cứ yên tâm mua thuốc về uống đều đặn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nxlttkd Xem bài viết
    mình cũng được bác sĩ cho uống Duphaston nè, nhưng sau khi uống thì triệu chứng buồn nôn nhiều hơn. Không biết có phải tác dụng phụ của thuốc không ta?
    Mình có hỏi bác sĩ phản ứng phụ của thuốc là buồn nôn. Nhưng thuóc này giúp dưỡng thai và phải tin tưởng bác sĩ của mình nên các mẹ cố gắng uống nhé, mình cũng đang phải uống đây ngày 6 viên duphaston chia làm 3 lần kèm thêm 2 loại khác nữa. Cố gáng vì con yêu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tidieu72; 04/04/2011 vào lúc 09:32 AM.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em có thai được 7 tuần, cách đây 1 tuần thì em bị ra chút dịch màu nâu sẫm đến nay vẫn chưa hết. em đi khám bác sỹ có kê cho em dùng thuốc duphaston. em đọc trên diễn đàn thấy mọi người bảo đây là thuốc uống để cho ra kinh. em đọc thì thấy rất lo lắng nếu đang bị ra dịch màu nâu mà uống thuốc này có ổn không? có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa thì chỉ cho em biết với ạ. em đang lăn tăn la không biết có nên dùng không?
    các mẹ giúp em với ạ! em cảm ơn nhiều!
    • 148 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

thuốc này cũng là thuốc dưỡng thai bạn nhé, yên tâm đi, đợt trước mình cũng được kê uống 10ngay
    • 541 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

bản chất thuốc này là hocmon, nếu có thai thì có tác dụng dưỡng thai, còn nếu không thì kích thích tạo vòng kinh mới, chị yên tâm mà dùng theo đơn của bs đi, hồi em mới có bầu hocmon hơi yếu nên cũng uống thuốc này gần 1 tháng đấy .
    • 23 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng được bác sĩ kê uống Duplaston đấy, nguyên nhân là thai của mình hơi thấp,lúc đó khoảng 11 tuần. Nhưng đến 15 tuần là ko fai uống nữa. ko sao đâu bạn a. Cứ yên tâm nhé. Chúc các mẹ và các bé đều khoẻ mạnh!:LoveStruc:
    • 45 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtet Xem bài viết
    em có thai được 7 tuần, cách đây 1 tuần thì em bị ra chút dịch màu nâu sẫm đến nay vẫn chưa hết. em đi khám bác sỹ có kê cho em dùng thuốc duphaston. em đọc trên diễn đàn thấy mọi người bảo đây là thuốc uống để cho ra kinh. em đọc thì thấy rất lo lắng nếu đang bị ra dịch màu nâu mà uống thuốc này có ổn không? có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa thì chỉ cho em biết với ạ. em đang lăn tăn la không biết có nên dùng không?
    các mẹ giúp em với ạ! em cảm ơn nhiều!
    Mẹ nó cứ yên tâm uống theo đơn của bác sỹ đi. Trước mình cũng bị như mẹ nó đấy, uống duphaston đến hết 3 tháng luôn giờ trộm vía mình sinh bé được 10 tháng rồi, hóm lắm :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 415 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi: E nội tiết kém và bị ra dịch nâu nên cũng được kê đơn duphaston, đến tuần 13 thì e ngưng uống, cảm thấy ngực vẫn to và hơi đau nhưng không căng như trước? Có mẹ nào như thế không?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4