Mang thai - Chuẩn bị sinh

Hỏi về: sữa Similac Mom cua Abbott

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 692 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là thành viên mới của diễn đàn. Rất mong được các mẹ chia sẻ giùm!
    Em mới mang thai và đang sử dụng sữa Similac Mom hương vani, nhưng em thấy rất khó uống. Sữa khi pha không tan hết, có 1 lớp bọt sữa ở trên, cuối cốc có 1 lớp cạn vị rất chua. Em rất phân vân và không dám uống nữa vì sợ sữa rởm sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. nhwng khi hỏi con bạn nó bảo nó cũng thấy thế, nên hỏi xem các mẹ đã uống qua Similac Mom có hiện tượng như vậy không?
    Rất mong được trả lời sớm, vì em đã bỏ sữa mấy hôm nay!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn.trước khi mua sữa bạn để ý đến hạn sử dụng rồi chứ.về sữa mama của abbot thì nhiều chất béo nên khi pha thươgf dễ đóng váng khó tan nên uống rất khó,mà hầu hết các dòng sữa của mỹ đều thế.bạn thur uống friso mam của hà lan hay một số hangx cúa anh dễ uống hơn đấy
    • 692 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cám ơn chị. Hạn sử dụng của hộp sữa này đến tận năm 2010 cơ ạ. Nhưng vấn đè em lăn tăn nhất là lại sao cái cạn sữa của nó lại rất chua? Mặc dù mùi sữa thì rất thơm. Em chỉ sợ mua phải sữa rởm.
    • 5,855 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Ừ, mình dùng sữa similac mum cũng thây như bạn vậy đó. bạn thử dùng Anmum hương socola xem, ngon lắm. Hoặc Mum XO, sữa này giống như sữa hột gà vậy, vị ngọt vừa phải, dễ uống lắm.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi có bầu mình cũng dùng similac mom, mình thấy vị bình thường mà không bị tình trạng như bạn nói, nếu có chỉ là bọt sữa ở trên mà thôi, không có vị chua gì hết. Bạn thử pha sữa với nước nóng xem và phải khuấy đều tay là sẽ không có vấn đề gì nữa hết. Mình uống đến khi sanh và trong tháng vẫn còn uống. Chúc mẹ con bạn khoẻ.
    :Rose: Chúc bé heo của mẹ hay ăn chóng lớn.:Rose:
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Mình cũng đã thử similac mom, thấy bình thường, ko sao cả. Hay tại mình dễ uống sữa nhỉ. Sữa này mình mới uống thôi, và đang cho con bú chứ ko phải mang bầu, hồi mang bầu thì uống Enfa mama, cả vani và chocolate đều đã thử, chơi được tuốt, sữa nào cũng ngon rooling:
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Mình cũng đã thử similac mom, thấy bình thường, ko sao cả. Hay tại mình dễ uống sữa nhỉ. Sữa này mình mới uống thôi, và đang cho con bú chứ ko phải mang bầu, hồi mang bầu thì uống Enfa mama, cả vani và chocolate đều đã thử, chơi được tuốt, sữa nào cũng ngon rooling:
    Tớ không khoái sữa của Abbott lắm. Cả Similac Mom và Similac Advance IQ tớ đều thấy nhiều bọt và không tan. Similac Mom lại ngọt nữa chứ, khó uống lắm.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 5,036 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Đúng rồi cặn sữa của Similoc Mom hơi có vị chua, nhưng tớ nghĩ không sao đâu vì tớ uống hết mấy chục hộp đều như vậy cả :Laughing: . Đúng là Similac Mom vị khó uống thật, tớ uống thử 1 hộp Friso Mum rồi chả muốn uống Similac Mom lại tí nào cả. Sữa gì mà vừa mặn mặn lại vừa ngọt ngọt :Sick: , khuấy lên thì bọt lại nổi đầy ly như capuccino í :Laughing:

• 692 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Đúng rồi cặn sữa của Similoc Mom hơi có vị chua, nhưng tớ nghĩ không sao đâu vì tớ uống hết mấy chục hộp đều như vậy cả :Laughing: . Đúng là Similac Mom vị khó uống thật, tớ uống thử 1 hộp Friso Mum rồi chả muốn uống Similac Mom lại tí nào cả. Sữa gì mà vừa mặn mặn lại vừa ngọt ngọt :Sick: , khuấy lên thì bọt lại nổi đầy ly như capuccino í :Laughing:
    Vậy là em yên tâm uống hết hộp sữa này rồi. Nhưng chắc uống hết hộp cũng phải đổi sữa thôi. Cám ơn các chị nhiều
    • 136 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị cũng đang uốg sữa đó, em thử làm như chị thế này nhé
    pha xong chị khó hớt lớp trên đi hoặc lấy cái gạc lọc nó đi cho đỡ bị cặn, rồi em cho tủ lạnh, để mát mát, uống dễ lắm, ko bị kinh như uống nóng ấm đâu
    • 5,821 Bài viết

• 16,953 Được cảm ơn

em có uổng thử 1 lần nhưng có tay thôi. Vì béo quá ạ. Nói chung là em thấy materna dễ uống nhất.

Nhưng mà em cũng chỉ uống được có 2 hộp giấy thôi, trong suốt quá trình mang thai. Ngoài ra, chẳng uống thêm gì cả. Hehe... con em vẫn 3kg4, đạt chuẩn. và em không bị tăgn cân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 560 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Em chưa thấy có chủ đề về sữa này thì phải. Em định uống Enfa Mama nhưng anh xã đi mua bảo Abbort tốt nhất nên vác về 2 hộp Similac Mom. Có mẹ nào dùng sữa này chưa thì cho em vài nhận xét nhé.
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Sữa này thấy bảo tốt và mình cũng uống từ khi có bầu. Sữa ngọt lắm, ghét nhất là pha nó cứ có bọt.
    • 560 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Mình cũng thấy sữa này khá ngấy. Mỗi lần uống mình đều phải ăn kèm hoặc ăn ngay sau đó vài loại bánh quy nhạt để quên bớt vị nó đi nhưng mà cả ngày vẫn còn đọng lại vị ngậy ngậy của nó đến nỗi phấn đấu ngày 2 cốc mà giờ mới chỉ uống được 1 thôi. Không biết các sữa khác có dễ uống hơn không. Nhưng dù sao thì cái nào tốt cho con thì cứ phải cố mà uống vậy :-(
    • 4,675 Bài viết

• 1,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 7783 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Mình cũng thấy sữa này khá ngấy. Mỗi lần uống mình đều phải ăn kèm hoặc ăn ngay sau đó vài loại bánh quy nhạt để quên bớt vị nó đi nhưng mà cả ngày vẫn còn đọng lại vị ngậy ngậy của nó đến nỗi phấn đấu ngày 2 cốc mà giờ mới chỉ uống được 1 thôi. Không biết các sữa khác có dễ uống hơn không. Nhưng dù sao thì cái nào tốt cho con thì cứ phải cố mà uống vậy :-(
    Tớ thấy sữa bà bầu thì tốt nhất nên uống loại nào mình thấy hợp, thấy dễ uống nhất chứ chả biết sữa nào tốt hơn sữa nào, quan trọng là uống vào mẹ hay vào con ý chứ. Mà nhiều người ko uống sữa bầu cũng ko sao vì ăn uống đã đủ chất rồi. Thế nên các mẹ có bầu nên chú ý vào việc ăn uống hơn là trông chờ vào sữa bà bầu.

Hồi mang bầu tớ đã uống Enfa Mama vị vani và chocolate, cũng đã uống cả Similac Mom, cả Dumex Mom và cả Dutch Lady, cái nào tớ cũng chơi được tuốt, được cái tớ rất dễ uống sữa, thấy cái nào cũng ok rooling: . À uống cả sữa tươi của Nestle và sữa ông thọ nữa (thích lắm nhưng chỉ dám uống ít vì sữa ông thọ nóng) :Laughing:
    • 5,036 Bài viết

• 3,779 Được cảm ơn

Tớ cũng góp phần tiêu thụ hết mấy chục hộp Similac Mom lúc có bầu và trong thời gian cho con bú, nhưng đúng là Similac Mom khó uống thật, pha lại có nhiều bọt nữa chứ. Sau này uống thử 1 hộp Friso Mum xong chẳng muốn uống Similac Mom tí nào :Laughing:

Không biết nhờ sữa hay nhờ tớ cái gì cũng ăn khi mang bầu mà con tớ sinh ra cứng cáp nhanh nhẹn cực kỳ, 2 tháng 20 ngày đã lật được thành thạo, đầu cổ thì khỏi nói ai cũng bảo là đồ cứng đầu . Tớ uống cả sữa tươi nữa, lúc có bầu ngày uống 1 ly Similac Mom + 1 lit sữa tươi :Smug:

• 560 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Tớ đã thử Enfamama Chocolate nhưng sao thấy còn khó uống hơn, ngọt quá, ngậy nữa... Không uống sữa thì không tốt cho con lắm hả các mẹ? Từ xưa tới giờ mình vốn không thích uống sữa, giờ đã nghén, buồn nôn, nghĩ đến sữa thấy ớn cả người, không uống thì áy náy với con, nhưng nghĩ đến thấy sợ quá, làm thế nào bây giờ :-(
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Mẹ !!!
    Mẹ WB đang uống sữa similac mom, nhưng tăng cân nhiều quá.....mới có 11 tuần mà bụng bự như người ta 5 tháng hehehe.....Ai cũng quỡ Mập quá, vì mình tăng gần 5kg... mai mốt gần sanh sẽ vất vã lắm....Mẹ ruột mình khuyên đừng uống sữa vì đã ăn đũ chất không cần uống sữa, vì sữa chỉ dành cho người nào không ăn được lại hay ói.....Mà mình thì không bị ói nhưng mình có ăn được gì nhiều đâu buối sáng bình thường, trưa nữa bát cơm, chiều 1 ly sữa và tối ăn bình thường....Vậy mà vẫn lên cân ào ào, Mẹ nói mình chịu sữa nên Mập chứ sữa đâu có tốt gì cho baby trong bụng....Uống sữa là thừa, chỉ cần ăn đầy đũ.....Mình và lão chồng thì nghĩ trong sữa bầu chắc chắn có những chất bỗ cho não của baby mà trong đồ ăn không có........nên cứ ráng uống....Có đúng vậy không các Mẹ......Mình đang hoang mang lắm....các Mẹ tư vấn dùm..........Mong tin các Mẹ !!!!!
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng bị tình trạng đó :Sad:,nhưng mình chỉ xài đc Similac Mom thôi à, 1 lần vô tình wên lấy nước ấm để pha nên mình có làm thử kiểu này,thấy bột sữa tan đều thành hỗn hợp sữa đồng nhất mà ko bị vị chua đóng cặn nè, nhưng ko biết cách này có hay ko : mình cho bột vào ly nước để nguội bình thường, xong khuấy đều,tất nhiên sữa sẽ đóng bợn, sau đó mình cho ly sữa vào lò vi sóng, quay khoảng 10 giây,rồi lấy ra khuấy lần nữa,thế là bột tan hết và đồng nhất, nếu muốn uống ấm hơn thì mình quay thêm 10 giây nữa là vừa , :Battin ey:
    Mình ban đầu có sợ rằng làm như vậy liệu có bị ảnh hưởng lò vi sóng gì ko, thì sau 1 thời gian tìm hiểu thì mình biết hỏg có tác dụng gì mà còn rất tiện lợi nữa , nếu các mẹ thấy ổn thì ok, làm thử xem nhé , :Smiling:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wildbaby Xem bài viết
    Chào các Mẹ !!!
    Mẹ WB đang uống sữa similac mom, nhưng tăng cân nhiều quá.....mới có 11 tuần mà bụng bự như người ta 5 tháng hehehe.....Ai cũng quỡ Mập quá, vì mình tăng gần 5kg... mai mốt gần sanh sẽ vất vã lắm....Mẹ ruột mình khuyên đừng uống sữa vì đã ăn đũ chất không cần uống sữa, vì sữa chỉ dành cho người nào không ăn được lại hay ói.....Mà mình thì không bị ói nhưng mình có ăn được gì nhiều đâu buối sáng bình thường, trưa nữa bát cơm, chiều 1 ly sữa và tối ăn bình thường....Vậy mà vẫn lên cân ào ào, Mẹ nói mình chịu sữa nên Mập chứ sữa đâu có tốt gì cho baby trong bụng....Uống sữa là thừa, chỉ cần ăn đầy đũ.....Mình và lão chồng thì nghĩ trong sữa bầu chắc chắn có những chất bỗ cho não của baby mà trong đồ ăn không có........nên cứ ráng uống....Có đúng vậy không các Mẹ......Mình đang hoang mang lắm....các Mẹ tư vấn dùm..........Mong tin các Mẹ !!!!!
    CHòi, mẹ bồ nói zị là hoàn toàn sai ròi đó, trong đồ ăn chỉ chứa giỏi lắm là 30% lượng chất và vi chất thiết yếu cho não bé trong suốt thời kỳ nuôi con trong bụng thôi, cực chẳng đã uống ko nổi sữa bầu chứ nếu ăn đc uống đc thi nhất bạn rồi, đừng nghe mẹ bạn nói như vậy ko khoa học, muốn con thông minh,dễ nuôi lanh lợi,sau này phát triển tốt thì phải ráng uống cho đc 2 ly mỗi ngày nhe :LoveStruc: Mình chịu khó lắm,căng mắt căng mồm ra cho vào 3 ly mỗi ngày vì mình ăn ko đc lắm ( nhưng kể ra bạn ăn như vậy còn ít hơn mình,ko tốt đâu,ráng ăn hơn đi) bạn tăng cân nhanh chứng tỏ bạn hấp thu nhiều chất hơn bé rồi,thế mà bạn lại ăn ít như vậy,lại còn định ko uống sữa, gay đấy , ráng lên :Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4