Hỏi về củ gai tươi chữa động thai, ra máu, dịch nâu

• 843 Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cleopatra7777 Xem bài viết
    Hôm mình cũng uống rồi này. Mình mới có thai. Bị ra máu nâu. Đau bụng. Mình mua của một bạn trên diễn đàn 300k/1kg. Trộm vía. Uống ba hôm thì không ra máu nữa. Đang mong bé yêu ngoan ngoãn. 9m10d.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Cleopatra7777
    bạn dùng củ gai tươi thế nào vậy? Ăn sống, luộc, đun lấy nước...? Mình cũng đang bị ra dịch màu nâu, hơi râm râm đau bụng, hôm qua đi siêu âm bs bảo mình bị động thai từ mấy hôm trước, giờ nó mới ra dịch?? Bsi kluận là giờ ổn định rồi, kê thuốc spasmever..cho mình uống và khuyên mình hạn chế vận động. Hic, m lo quá
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M Có vài cân củ gai tươ ko dùng đến mẹ nào cần m tặng lại cho nhé. M ở hn sđt 01256366363
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Huyen_chang; 20/11/2014 vào lúc 03:04 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M có vài cân củ gai tươi ko dùng đến mẹ nào cần thì m tặng lại nhé. M ở hn sđt 01256366363
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị động thai, mình bị ra huyết nâu cũng hơn 1 tuần nay và đi khám bác sỹ thì được bác sỹ đưa thuốc Utrogestan để uống mỗi sáng và đặt thuốc mỗi tối, mình dùng đúng theo hướng dẫn của bác sỹ sau 5 ngày mà vẫn thấy còn huyết nâu nên mình lại đi khám lại ở bệnh viên Mekong lần nữa cho chắc ăn, thì bác sỹ đưa kết quả cho mình là em bé của mình phát triển bình thường, và không có dấu hiệu động thai (thai của mình lúc khám lần cuối cùng tại mekong là 7 tuần tuổi), và bác sỹ ở bệnh viện Mekong dặn về nhà tiếp tục dùng thuốc như trong đơn thuốc của cô bác sỹ mình đi khám lần đầu tiên. Và đến nay là cũng được thêm 4 ngày nữa rồi nhưng sao mình vẫn không hết ra huyết, có mẹ nào bị giống mình k vậy ạ?mình định là mai sẽ lại đi khám bác sỹ lần nữa xem như thế nào, nhưng mẹ mình bảo là siêu âm hoài như vậy cũng không tốt, các mẹ chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với ạ. Đây là lần đầu tiên mình có em bé nên không có kinh nghiệm ạ
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac mẹ ơi. e mang thai 5 tuan mà hum nay bị ra nhìu huyết quá. e có uống thuốc nội tiết kết hợp tiêm mà vẫn ko đỡ. nghe nói củ gai tốt mà e bị ra huyết nhiu ko bít uống dc ko
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bạn duongphuongtu bị ra huyết đỏ hay dịch nâu? Nếu huyết đỏ thì cần cẩn thận và đi khám kỹ bác sĩ. Bạn thử uống thêm củ gai xem có đỡ không.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. E bị ra cả dịch nâu và đỏ. E đi hút lưu 8 tuần hum qua rùi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    chia sẻ cùng bạn, lần sau bạn nên đi khám bác sĩ tư vấn trước khi mang bầu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

@ngotrinhquynhnhu: chị ơi em cũng bị như chị vậy, khám xét bsi nói k sao hết mọi thứ ổn nhưng thi thoảng vẫn lây rây ra dịch nâu. Chị giờ sao rồi ạ? Có thể kể hay chỉ cho em ít kinh nghiệm đc ko ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của made_in_vantit
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    củ gai lành tính, tuy nhiên nó có tính hàn (mát) nên người nào có tạng lạnh, ví dụ đêm ngủ hay lạnh chân, lạnh bụng thì cần uống với liều lượng ít hơn, uống khoảng 3 ngày thì dừng xong tuần sau lặp lại
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ uống củ gai hoặc phải tiêm và uống thuốc nhé. hồi 1 tháng mình cũng bị ra dịch màu nâu phải tiêm và uống thuốc giữ mất hơn 1 tháng mới khỏi. giờ bé khỏe mạnh sắp tới ngày chào đời rồi. mẹ nên đi SA thường xuyên để ktra nhé. chúc mẹ mau khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi s_mile Xem bài viết
    Mình cung moi mua moi cu gai kho o HCM, gia 1tr5/kg. Minh ko biet có bi hét giá ko vì thay cac me tren nay mua re hon rat nhieu. Tuy nhien minh moi uong co 2 ngay ma thay ngung ra dich nau va ko con nang bung nua.
    Không đắt lắm đâu b ạ, vì thấy bé bán cho mình bảo phơi 6,7 kg mới đc 1 kg khô đó. Mà tươi đã 250k 1 kg r.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi havivi; 06/05/2015 vào lúc 01:01 PM.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 110 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymuangaynang Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi có phải củ gai tươi chữa động thai, ra máu, dịch nâu được không? Em nghe nhiều người nói vậy, có chị nào dùng chưa, có tốt không, có dùng chung được với thuốc tây không, mua ở đâu ạ? Các mẹ chỉ cho em với nhé, em cám ơn nhiều.
    đúng rùi đấy củ gai rất tốt cho bà bầu,chữa động thai ra máu kể cả nâu lẫn máu đỏ, t uống hằng ngày thay nc cơ
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi havivi Xem bài viết
    Không đắt lắm đâu b ạ, vì thấy bé bán cho mình bảo phơi 6,7 kg mới đc 1 kg khô đó. Mà tươi đã 250k 1 kg r.
    Củ gai khô mà bán tới 1.500.000 đ /kg thì thật không hiểu nổi, 150.000 đ thì có lý, bạn tới mấy cty thảo dược mà mua bạn ạ,an toàn hơn,có gì còn nói chuyện được,chứ các mẹ cứ mua liều thế này thật nguy hiểm. Mình chuẩn bị có e bé, gia đình mình có người là bác sĩ, đã từng nhờ một người bạn bên cty phân phối thuốc đông y vào bệnh viện dân tộc tphcm lấy củ gai về cho chị dâu mình dùng,khuyên các mẹ, tới cty chuyên phân phối thuốc đông y mà mua. Nhà mình, các chị dâu đều dùng củ gai khi có e bé, mặ dù làm bên tây y nhưng gđ mình cũng tiêp thu kinh nghiệm của ông bà. Nếu mình có đụng chạm với các bạn bán trong web thì đừng để lòng,vì ai làm mẹ cũng có lo lắng như mình thôi,an toàn của con mình là trên hết. Minh không nhớ tên cty đó, chỉ biết họ có nhiều chi nhánh,nhà mình ở gò vấp,nên cần thì chạy qua lấy thôi. Cty đó hướng dẫn cách dùng là : dùng 3 ngày ngưng 3 ngày, sau đó lập lại đến khi hết. An thai thì uống 2 ngày ngưng 1tuần. Họ nói chữa cả sa tử cung nữa,cách dùng thì mình không biết.
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megautin Xem bài viết
    Đúng thế chị à, củ khô gì mà 1,5 triệu. Kinh nghiệm của em cũng thế, không có mua lung tung, em ra hẳn công ty dược liệu mua, tư vấn đàng hoàng, có nhiều CN ở các tỉnh thành phố, mua lung tung rồi ai chịu trách nhiệm. Em ở SG chạy tới công ty dược liệu Trí Long ở P3005, tòa A5, chung cư Era Town, đường Phạm Hữu Lầu, Q7, đảm bảo luôn, mua hàng công ty em thấy yên tâm hơn. Người quản lý ở đó số là 0904.86.11.29 am hiểu cây thuốc lắm chị ạ, công ty lớn người ta còn có cả văn phòng ở Hà Nội và TP HCM cơ mà.
    Kinh nghiệm của mình là không mua thuốc bán ở chung cư bạn ạ. Nhất là phụ nữ mang thai,rất bất tiện. Cám ơn bạn, nhưng mình thấy để mình tự lựa chọn các cty để mua bạn ạ, chứ mình thấy bạn quảng cáo cho cty của bạn quá nên mình sợ. Cám ơn nhé.
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mua thuốc nhất là thuốc an thai thì cần phải tìm chỗ uy tín để mua các bạn ah. Mình thấy các mẹ lên đây bán hàng mà cứ nói xấu nhau thì như vậy các bạn cũng là người không tốt. Hãy để cho các mẹ lựa chọn và quyết định nhà cung cấp. Mình tin người tiêu dùng sẽ là người thông thái và quyết định chỗ nào để mua. Vì vậy mình hy vọng các bạn đừng lên đây để mà tranh cãi. Chúc các mẹ mang thai mạnh khỏe mẹ tròn con vuông
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hic hic. Nói thật là mấy mẹ mua củ gai mà có thời gian chạy lên trang trại rồi đào cũng chít, mình thì ko bán thấy bảo tươi 250k, khô thì cần 7kg tươi mới ra khô nên mới bảo 1.5tr cũng hợp lý. Nhưng đa số là mua tươi chứ mấy ai mua khô đâu. Quan trọng dùng thấy đảm bảo, tốt thì lần sau cứ thế mà mua thôi
    • 94 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ chỉ e cách sử dụng củ gai như thế nào là tốt nhất hộ e với. E bị tụ dịch màng nuôi. Nhà ở que có trồng dc ít củ gai gửi ra. Mà e chưa biết dùng thế nào là tốt và hiệu quả cả
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà ơi minh cũng đang co thai dc khoảng 7 tuần , nhưng từ tuần thứ 4 mình bị ra dịch nâu, bị ra chút chút thôi , mình đi khám bv Từ Dũ hom 29|5 vua roi bs nói thai dc khoảng 6 - 7 tuần , có phôi thai , bị động thai và bóc tách 20% , giờ nằm nghỉ ngơi tuyệt đối , bs kê đơn thuốc nội tiết và mình có uống củ gai dc nửa tháng rồi , đến bgio thỉnh thoảng vẫn còn ra dịch nữa , có mẹ nào như mình ko tư vấn cho mình với . Thật sự mình đang thấy rất lo lắng.
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhieu me cung bi nhu ban. Co ngươi con bi bộc tách 30 fan trăm co. Tuy nhiên các ban văn ket hop dung thuoc tay va uong cu gai tươi. Co nguoi uong mot thang moi khôi. Ben canh do ban fai han che di lai, nam nghi ngoi nhieu hơn, han che van dong. Kiêng ko dc an do nong va ngai cưu vi nhu vay cang ra huyet nhieu hơn. Chuc ban chong khoe
  • Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9