Hỏi về củ gai tươi chữa động thai, ra máu, dịch nâu

• 843 Lượt chia sẻ
  • 144K Lượt đọc
  • 176 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi có phải củ gai tươi chữa động thai, ra máu, dịch nâu được không? Em nghe nhiều người nói vậy, có chị nào dùng chưa, có tốt không, có dùng chung được với thuốc tây không, mua ở đâu ạ? Các mẹ chỉ cho em với nhé, em cám ơn nhiều.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói thế nhưng cũng không rõ lắm. Ở nhà mình có trồng 1 khóm cây gai để lúc nào cần dùng thì dùng, nó rất dễ sống và ko cần chăm sóc mấy đâu. Mẹ nó thử ra ngoài hàng bán thuốc lá xem có không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 282 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Có em đã dùng rồi đây ạ. Đợt đó em bị ngã xe máy, bong rau, thế là bà ngoại gửi ra 1 bịch củ gai tươi để ăn (thật ra là nhai và nuốt nước, nhả bã). Củ này nhớt nhớt, ban đầu hơi khó ăn, nhưng mà hiệu nghiệm lắm ạ (cá nhân em thấy thế) vì sau đó 2 hôm e đi khám lại thì vết bong nhau đã có dấu hiệu liền lại. đối với các củ non, các mẹ có thể cắt nhỏ, bỏ vào máy sinh tố, xay và lọc lấy nước uống (cách này là tốt nhất), còn nếu ngại uống thì các mẹ có thể nướng củ gai lên và nhai, nuốt phần nước nhớt nhớt ấy ạ.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,906 Bài viết

• 1,528 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    nếu không tìm được củ gai tươi thì mua củ gai khô ở tiệm thuốc về uống cũng được trước mình cũng uống một đợt,dẽ uống lắm,uống thay nước cũng được,mình vừa uống củ gai vừa uống cả thuốc giảm co thấy không vẫn đề gì
    BN8Gp7r7Wsp7uaQ3p7
    Không phải con thì ai mang những nụ cười trở lại,Không phải con mẹ phải biết sống làm sao,Đời là cơn bão lớn, còn mẹ bên con,Mẹ sẽ mãi bên con thiên thần của mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 600 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

mình cũng bị ra dịch nâu, mấy lần, từ hôm mua củ gai khô về sắc lên uống 3 lần nước thành 1...từ hôm đó ko thấy ra nữa, nhưng mình thấy rất khó uống.hic
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 227 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

mình còn ít củ gai nếu bạn ở gần nhà tớ thì qua mà lấy về uống.tớ là củ gai khô nhé
    mẹ yêu Tàu bay và bố Biên
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 272 Bài viết

• 875 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hồi mang thai bé đầu, mình cũng bị ra máu, bà ngoại phải sắc củ gai cho uống suốt. Ngày nào cũng 1 chai Lavie 500ml ý, mà lúc thì xin được củ gai tươi, lúc không có bà mua ở hàng thuốc nam ngoài chợ củ gai khô cũng ok tuốt.
    Ngoài ra, các mẹ bị như mình chú ý không ăn rau ngót, đu đủ xanh nhé, nằm thì kê chân lên cao 1 chút và mấy tháng đầu bắt chéo chân được càng tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeDecoi; 21/11/2012 vào lúc 04:16 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đợt trước bị động thai, chồng mình nghe ai mách cũng ra hàng lá ở các chợ lớn mua được rễ củ gai khô về đun lấy nước cho mình uống, thấy khá tốt.
    Hoa Ngọc Hà vừa thơm vừa ngát
    Gái Ngọc Hà vừa Đảm vừa Xinh:RaisedEye
    • 173 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Ngọc Hà Xem bài viết
    Đợt trước bị động thai, chồng mình nghe ai mách cũng ra hàng lá ở các chợ lớn mua được rễ củ gai khô về đun lấy nước cho mình uống, thấy khá tốt.
    Có phải là cây gai gói bánh ít(chỗ mình gọi thế). bánh màu đen đó p ko các mẹ. Hôm bữa mình có gọi cho 3 chồng , nhưng 3 chồng mình hỏi các cụ xủa thì bảo uống rất là nóng. nên k cho mình uống....Mình k biết p làm sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 138 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Megautin Xem bài viết
    Uh, đúng đấy bạn ạ, mình cũng bị dịch nâu, ra máu uống củ gai tươi vào thì khỏi. Mình uống cùng với thuốc nội tiết, bác sỹ của mình khuyên nên uống cùng củ gai tươi. Mình mua của 1 chị trên diễn đàn mình đấy, chỉ nhớ số điện thoại của chị ấy thôi – 0912.240.339, bạn gọi xem chị ấy còn bán không.
    Sử dụng liều lượng củ gai này thế nào bạn nhỉ. Mình cũng bị động thai.
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hôm qua Minh cũng bịnh đong thai ra dịch nâu khi đi vệ sinh lo quá đi kiêm tra thai bám Vẫn tốt chưa tháy dịch quanh tui ối. Bị Đông nhe thôi. Vừa rồi chồng Minh mua 2 lạng rễ gai tươi họ mang đến tân cty. Mình đang sắc uống tháy các mẹ bảo tốt nên Minh cũng thử. Lo quá
    OOJDp7
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caichipxinh Xem bài viết
    Hôm qua Minh cũng bịnh đong thai ra dịch nâu khi đi vệ sinh lo quá đi kiêm tra thai bám Vẫn tốt chưa tháy dịch quanh tui ối. Bị Đông nhe thôi. Vừa rồi chồng Minh mua 2 lạng rễ gai tươi họ mang đến tân cty. Mình đang sắc uống tháy các mẹ bảo tốt nên Minh cũng thử. Lo quá
    chị cho em hỏi chị mua rễ củ gai tươi ở đâu với ạh? em cảm ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jorrodungcam Xem bài viết
    chị cho em hỏi chị mua rễ củ gai tươi ở đâu với ạh? em cảm ơn chị nhiều
    minh cung moi mua 1 kg o ban ben dien dan lam cha me. tuan sau minh tai kham, hy vong ket qua tot.
    • 454 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    mình còn dư củ gai nhưng chắc cũng khô rồi dùng rất tốt. Mình dùng kèm với thuốc untrogestan. Mình còn dư bạn nào muốn lấy thì nt cho mình. Sdt 0908264265, còn dư một vỉ thuốc untrogestan 100 tặng mẹ nào cần dùng luôn. Mình ở q1
    • 523 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lany Xem bài viết
    Sử dụng liều lượng củ gai này thế nào bạn nhỉ. Mình cũng bị động thai.
    Bạn có thể dùng theo cách mỗi ngày rửa sạch 2 lạng củ/rễ gai (không cần gọt vỏ), đun với 4 cốc nước (800ml nước), đun khoảng 10-15ph, uống thay nước trong ngày nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VovaBenten Xem bài viết
    Bạn có thể dùng theo cách mỗi ngày rửa sạch 2 lạng củ/rễ gai (không cần gọt vỏ), đun với 4 cốc nước (800ml nước), đun khoảng 10-15ph, uống thay nước trong ngày nhé.
    minh thi got vo. bao mong roi nau. nuoc cu gai chi uong 2-3 ngay thoi ha ban.co duoc dungthuong xuyen k?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu ở hà nội các mẹ có thể ra phố Ng Bỉnh Khiêm hoặc Lãn Ông để mua củ gai sắc lên uống. Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qa8088 Xem bài viết
    Nếu ở hà nội các mẹ có thể ra phố Ng Bỉnh Khiêm hoặc Lãn Ông để mua củ gai sắc lên uống. Chúc các mẹ gặp nhiều may mắn
    Minh Thay nen Hoi bs truoc Khi muon uong bye.
    • 523 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon78 Xem bài viết
    minh thi got vo. bao mong roi nau. nuoc cu gai chi uong 2-3 ngay thoi ha ban.co duoc dungthuong xuyen k?
    Dùng thường xuyên được bạn à, vì có nhiều bạn uống liên tục trong 3 tháng đầu và đều sinh bé khỏe rùi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 536 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

minh con cu gai nhiu, ban nao can ghe minh tang lai.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9