• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 906 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị giúp giùm em, em bị ho mấy bữa nay rồi, mà ho rất nhiều, đau tức ngực, ngứa cổ, ho nhiều quá làm em thấy đau bụng. Mà em mang thai đc 25 tuần rồi, em ho nhiều như vậy không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nhỉ.
    Em đã thử chưng tắc với đường phèn để ăn mà cũng không đỡ hơn chút nào cả, thậm chí ngày càng ho tợn hơn:Sad:. Có chị nào có cách gì làm giảm ho nhanh chóng không ạ, chỉ em với, chứ cứ ho thế này em sợ đẻ non mất. huhu:Crying:
    bé iu, ăn ngoan chóng nhớn con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đờm nhiều khi mang thai

chào các mẹ! em mang thai lần 2, lần trước không cẩn thận bị hỏng mất. Từ hồi có đến giờ suốt ngày em bị đờm chắn hết cổ họng không đẩy ra nhanh là oẹ hết, khổ quá, mà đờm nhiều quá cứ đẩy ra đến chảy máu họng, sợ quá. Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp em với

• Ho nhiều khi mang thai

Các mẹ ơi, giúp em với, em đang ho quá. Hôm trước, em bị viêm họng, rồi sổ mũi, đau đầu, sốt nhẹ, cuối cùng là ho. Em ho được 3 ngày rồi: đau hết cả bụng. Em thấy sốt ruột quá. Theo các mẹ em có nên đi bác sỹ không? hay chữa theo phương pháp dân gian. Em mang bầu được 17 tuần rồi. Các mẹ tư vấn cho...

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• Ngọc Trinh - người tình bí mật của chồng tôi

Tôi kết hôn được khoảng hai năm, cuộc sống vợ chồng vẫn mặn nồng, hạnh phúc. Mãi cho đến gần...

• 7 loại nước uống quen thuộc cho nguồn sữa mẹ dồi dào

Sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tuyệt vời nhất, vì thế bạn hãy áp dụng những cách đơn giản dưới đây để...

• 85 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bametre24 Xem bài viết
    Các chị giúp giùm em, em bị ho mấy bữa nay rồi, mà ho rất nhiều, đau tức ngực, ngứa cổ, ho nhiều quá làm em thấy đau bụng. Mà em mang thai đc 25 tuần rồi, em ho nhiều như vậy không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nhỉ.
    Em đã thử chưng tắc với đường phèn để ăn mà cũng không đỡ hơn chút nào cả, thậm chí ngày càng ho tợn hơn:Sad:. Có chị nào có cách gì làm giảm ho nhanh chóng không ạ, chỉ em với, chứ cứ ho thế này em sợ đẻ non mất. huhu:Crying:

Mình cũng bị như bạn đây, thai 25 tuần rồi mà bị ho 10 ngày nay, đau tức ngực, ngứa họng và ho khan mất cả tiếng, lắm lúc ho mà đau nhói bụng luôn. Đi khám bsỹ cũng nói phải ráng chịu thôi thế là mình làm đủ mọi cách. Mình cũng ăn tắc với mật ong, rồi mật ong với chanh, rồi uống mật ong nguyên chất mà đến hôm nay 10 ngày rồi mới thấy đỡ chút. Nên mình nghĩ bạn phải kiên trì mấy ngày liên tục cho đến lúc nào hết thì thôi, chứ 1-2 ngày mà khỏi ngay thì chắc ko khỏi đc đâu. Mình đọc tin tức và nghe nhiều ng nói là mật ong có tác dụng ssát khuẩn và trị ho tốt hơn cả thuốc dùng cho bệnh ho nữa, nên bạn thử xem sao, quan trọng là phải uống liên tục đó. Hôm nay mình thấy đỡ nhiều lắm rồi, như mấy hôm trước thì đến khổ luôn....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ Hudy nhé, để mình về uống mật ong xem sao, chứ cứ ho thế này thì chết mất:Sad:
    bé iu, ăn ngoan chóng nhớn con nhé:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: