• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ho hen khi mang thai,bị đàm và nhớt trong cổ họng, ko thở dc, mong các chị cho ý kiến!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.76K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 579 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Bản thân e bị suyễn cách đây 3 năm rồi bình thường thì chỉ bị co thắt khí quản khi có dị nguyên tức là e thì khi ăn hải sản (một số loại thôi) thì khó thở và phải dùng thuốc cắt cơn, híc, nhưng từ hồi e có thai (giờ dc10 tuần rồi ạ)thì phạm vi dị ứng mở rộng hơn, trước ăn dc thịt bò nay thì ko,một số loại cá trước dc giờ cũng ko, nói chung là có thai mà e chỉ dám ăn cá nước ngọt và thịt heo, gà thôi, ko ăn dc j nữa, vì lỡ ăn trúng cái j dị ứng thì ho có đàm rất nhiều, nhưng e ko dám uống thuốc. Bác sĩ có kê toa e dùng Symbicort hút 1 nhát mỗi ngày để ngừa tái phát hen

Mấy hôm nay còn kinh khủng hơn, e chỉ ăn hạn chế rau, thịt thôi và kiểm soát rất kỹ vậy mà đàm rất nhiều và hầu như tối ko ngủ dc vì hễ nằm xuống là ho và đàm kéo rất nhiều, trong miệng cứ có nhớt dãi rất kinh khủng làm e phải khạc liên tục, ở nhà thì ko sao nhưng ra ngoài thì eo ôi...! tối hôm qua e ko ngủ dc vì ho và đàm cứ liên tục chạy vào toalet, chẳng lẻ ngồi luôn trong đó chứ!!! híc

bây giờ e rất khổ sở vì ho xong rất mệt, e toàn thở dốc thôi, ăn uống cũng ko dám ăn, sợ baby ko đủ chất lại thiếu canxi sẽ bị còi xương, thiếu oxy do mẹ khó thở sẽ bị nhẹ cân... huhu các chị có cách nào chỉ e với, e sợ uống thuốc nhiều ảnh hưởng tới bé, có cách nào dùng thảo dược thiên nhiên trị đàm hok chỉ dùm e đi e cám ơn lắm lắm...

à, bạn ông xã e có cho một số mật rắn, hồi trước có thai e cũng dùng, thấy bớt hen nhưng từ hồi có thai lại ko dám dùng nữa vì ko biết thế nào!
    làm sao giờ các chị? bây giờ e chuyển về quê ở nên chỉ lên Sài gòn khi có lịch hẹn khám thôi ko có điều kiện đến bsi thường xuyên, lại tập 1, có j cũng hok biết hỏi ai. các chị biết gì thì cho e ý kiến nhé!
    cám ơn các chị nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thiếu máu não - hậu quả của thoái hóa cột sống cổ.

Tại BV 103 nhiều bệnh nhân tới khám khoa xương khớp với biểu hiện của thoái hóa cột sống cổ như:...

• Khi mang thai bị đi ngoài thì uống thuốc gì?

Chào các mẹ! :) Em là mẹ nghesun, em là thành viên mới toanh. Các mẹ cho em hỏi chút nha? Em đang mang bầu được 4 tháng rồi, hôm nay em ăn đồ lạ hay sao ấy mà bị đau bụng đi ngoài, em nghe nói uống thuốc tân dược có hại cho em bé, mà thuốc Nam có bài thuốc nhưng em không biết. Vậy có mẹ nào biết...

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• Ho nhiều khi mang thai

Các chị giúp giùm em, em bị ho mấy bữa nay rồi, mà ho rất nhiều, đau tức ngực, ngứa cổ, ho nhiều quá làm em thấy đau bụng. Mà em mang thai đc 25 tuần rồi, em ho nhiều như vậy không biết có ảnh hưởng gì đến bé không nhỉ. Em đã thử chưng tắc với đường phèn để ăn mà cũng không đỡ hơn chút nào cả,...

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lúc em 16 tuần cũng bị ho kinh khủng, sau phải đi khám, bác sĩ kê thuốc Augmentin 1g uống trong vòng 1 tuần, thấy đỡ hẳn, nhưng từ đó tới giờ vẫn bị đàm, ngày ho vài ba lần, mà mỗi lần ho là ho là không thở được vì đàm kéo lại che hết lối thở. Em ngậm tấc chưng đường phèn thì cũng thấy đỡ, mà hôm nào lười không ngậm là húng hắn hoài. Em nay được 21 tuần. Bs ko kê thuốc nữa mà dặn dò cố gắng nghỉ ngơi thôi. Và hạn chế nói chuyện.
    Nếu chị có đi khám thì nên khám bs sản khoa, chứ đừng đi Tai Mũi Họng nhé. Hôm bữa em cũng thử khám Tai Mũi Họng thì được bs khuyến cáo không nên uống thuốc dù vẫn kê toa, mà thuốc trong toa được kê lạ hoắc, không giống những loại thuốc các bà bầu hay uống khi bị ho. Em lên mạng seach những loại thuốc đó thì có đến 2 loại chống chỉ định cho phu nữ mang thai. Eo ôi sợ chết khiếp, nên tốt nhất hãy để bs sản khoa kê toa chị nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nypha Xem bài viết
    Bản thân e bị suyễn cách đây 3 năm rồi bình thường thì chỉ bị co thắt khí quản khi có dị nguyên tức là e thì khi ăn hải sản (một số loại thôi) thì khó thở và phải dùng thuốc cắt cơn, híc, nhưng từ hồi e có thai (giờ dc10 tuần rồi ạ)thì phạm vi dị ứng mở rộng hơn, trước ăn dc thịt bò nay thì ko,một số loại cá trước dc giờ cũng ko, nói chung là có thai mà e chỉ dám ăn cá nước ngọt và thịt heo, gà thôi, ko ăn dc j nữa, vì lỡ ăn trúng cái j dị ứng thì ho có đàm rất nhiều, nhưng e ko dám uống thuốc. Bác sĩ có kê toa e dùng Symbicort hút 1 nhát mỗi ngày để ngừa tái phát hen

Mấy hôm nay còn kinh khủng hơn, e chỉ ăn hạn chế rau, thịt thôi và kiểm soát rất kỹ vậy mà đàm rất nhiều và hầu như tối ko ngủ dc vì hễ nằm xuống là ho và đàm kéo rất nhiều, trong miệng cứ có nhớt dãi rất kinh khủng làm e phải khạc liên tục, ở nhà thì ko sao nhưng ra ngoài thì eo ôi...! tối hôm qua e ko ngủ dc vì ho và đàm cứ liên tục chạy vào toalet, chẳng lẻ ngồi luôn trong đó chứ!!! híc

bây giờ e rất khổ sở vì ho xong rất mệt, e toàn thở dốc thôi, ăn uống cũng ko dám ăn, sợ baby ko đủ chất lại thiếu canxi sẽ bị còi xương, thiếu oxy do mẹ khó thở sẽ bị nhẹ cân... huhu các chị có cách nào chỉ e với, e sợ uống thuốc nhiều ảnh hưởng tới bé, có cách nào dùng thảo dược thiên nhiên trị đàm hok chỉ dùm e đi e cám ơn lắm lắm...

à, bạn ông xã e có cho một số mật rắn, hồi trước có thai e cũng dùng, thấy bớt hen nhưng từ hồi có thai lại ko dám dùng nữa vì ko biết thế nào!
    làm sao giờ các chị? bây giờ e chuyển về quê ở nên chỉ lên Sài gòn khi có lịch hẹn khám thôi ko có điều kiện đến bsi thường xuyên, lại tập 1, có j cũng hok biết hỏi ai. các chị biết gì thì cho e ý kiến nhé!
    cám ơn các chị nhiều!
    Khổ thân mẹ này quá đã mệt vì bầu bì lại thêm hen và nhiều đờm nữa. Mẹ Nypha thử hấp quất or chanh với đường phèn để ngậm thêm đi. Nên uống nhiều nước đặc biệt là nước chanh, nước cam pha loãng để làm loãng đờm để nhổ ra cho dễ. Sắm cái ống nhổ như các cụ nhai trầu ngày xưa nhổ cho thoải mái. Bầu bì mà bị như thế ai cũng thương và thông cảm thôi nếu có đờm nhiều thì cứ nhổ ra cho dễ chịu bạn ạ.
    Chúc 2 mẹ con khỏe và vượt qua khó khăn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

cuối cùng là bạn chủ topic có cách nào chữa không? hay là sống chung với lũ đến khi sinh luôn, mình cũng đang bị tương tự, mình bị viêm mũi di ứng sinh ra viêm xoang, rồi có đàm nhớt trong cổ nên sinh ra ho, trước khi có thai còn viêm phế quản lên cơn ho như ho hen, khó thở, may mà uống thuốc hết VPQ rồi. Giờ đêm nào mình cũng mất ngủ, phải ho nhổ hết đàm thì ngủ đc. Hôm trước đi bsi TMH, bác cho uống kháng sinh Rovamycin (thai 13 t) được 5 ngày mà mình chẳng thấy tiến triển gì hết, vẫn ho, vẫn mất ngủ nên thôi, lại về ngậm mật ong, mà cũng chẳng bớt gì cả !
    • 676 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Các mẹ bị nhiều đàm thì cố gắng uống nhiều nước trong cả ngày, vừa tốt cho việc hấp thụ chất và có tác dụng làm loãng đàm nữa. Ngoài ra các mẹ mua hoặc tự ngâm lấy môt hộp chanh đào ngâm mật ong rừng, cứ 1h lại cho nửa thìa vào miệng ngậm, tốt lắm mà ko phải uống thuốc tây, các mẹ thử xem.